[Funland] Đôi lời gửi đến cụ Thắng Trần ND..Cụ nhận tiền cọc thuê xe mà làm ăn không bằng đứa trẻ con cụ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ cùng 1 mô-tuýp dẫn chuyện nhỉ? Cụ Nguyễn Hoàng 2000 có lẽ ko phải Phục nhưng sau thớt xiên vịt nếu muốn thì nhiều mợ rụng hết trứng chứ ko đùa :-j :-j :-j
Có mợ đã gặp và đưa tin hộ, có mợ định nghỉ phép và nghỉ dạy đòi đi cùng cơ ;)
Quả rụng trứng này em ủng hộ. Vì cả trứng và nòng nọc đều vui :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

nguoiquantu

Xe buýt
Đầu năm mới dã có vụ này hot quá. Mong cụ Thắng ND vào làm rõ. Hy vọng cụ Thắng ND k phải là thằng Phục lừa đảo OF mấy năm gần đây.

wave-tau

Xe container
Screen Shot 2023-01-22 at 08.50.00.png

Buồn các cụ nhỉ. Em cũng đọc thớt ấy, cũng hâm mộ người phong trần mà có tài viết lách, chứng tỏ có tâm hồn và nghị lực, chỉ là vì hoàn cảnh xô đẩy mà nên tội, kiểu Jean Van Jean những người khốn khổ. Em còn gửi tiền giúp, mong là người ta tu tỉnh làm ăn. Sau đó thì em cũng ko quan tâm gì nữa, tưởng anh ta sẽ tu chí. Vậy mà... buồn các cụ nhỉ. Buồn là nhiều cụ lại đặt niềm tin không đúng chỗ. Riêng với em, cho tiền là một chuyện, kiểu làm phúc; còn khi đã vào công việc thì phải chọn nơi tin cậy vì công việc đồng thời là uy tín của mình, còn liên quan đến nhiều thứ khác, không thể "nhẹ dạ"
Đọc nhiều còm của mợ cũng thấy mợ là nguời tinh tế, cơ mà cũng có lúc cảm tính thế này cơ ợ ?! tiền là 1 chuyện mặt khác là nuôi duỡng những cái xấu.

Em không có khái niệm thần tuợng 1 ai, mà qua mấy dòng chữ viết lại càng không, biết nguời biết mặt nó còn lật 1 phát là xong đằng này....., lạ là cơ số không nhỏ có những post kể lể sự đời như thằng phục này lại like lấy lai để. :))

honda acura

Xe điện
Những
thằng nói hay lại là những thằng sống như bòi hả các cụ

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Screen Shot 2023-01-22 at 08.50.00.png

Buồn các cụ nhỉ. Em cũng đọc thớt ấy, cũng hâm mộ người phong trần mà có tài viết lách, chứng tỏ có tâm hồn và nghị lực, chỉ là vì hoàn cảnh xô đẩy mà nên tội, kiểu Jean Van Jean những người khốn khổ. Em còn gửi tiền giúp, mong là người ta tu tỉnh làm ăn. Sau đó thì em cũng ko quan tâm gì nữa, tưởng anh ta sẽ tu chí. Vậy mà... buồn các cụ nhỉ. Buồn là nhiều cụ lại đặt niềm tin không đúng chỗ. Riêng với em, cho tiền là một chuyện, kiểu làm phúc; còn khi đã vào công việc thì phải chọn nơi tin cậy vì công việc đồng thời là uy tín của mình, còn liên quan đến nhiều thứ khác, không thể "nhẹ dạ"
Nghị lực con người thể hiện ở nhiều cách thức khác nhau cụ.
- Người thể hiện qua ngòi bút (bàn phím).
- Người thể hiện qua lời nói.
- Người thể hiện qua việc làm....
Trên cõi of người thể hiện qua bàn phím thường thu phục nhiều trái tim (đến nhiều mợ còn muốn rụng trứng ngay), vì sức lan toả cộng đồng dạng này rất lớn..... Nên nhận diện để ít bị cuốn theo bài viết chia sẻ, kể lể...kiểu này. Người BH nói triết lý sản phẩm, ông lừa tiền thì triết lý vượt khó, ông lừa tình thì triết lý tình yêu và lòng vị tha....Em thấy thớt kiểu này được vài tháng đến 1 năm kiểu gì cũng phốt :D

Trạng thái
Thớt đang đóng