Thảo luận Đôi lời gửi mấy anh sale nissan

condudu

Xe đạp
Kính chào anh chị trong diễn đàn, e chuẩn bị mua con xe lần đầu trong đời và thực sự e mê mẩn chiếc almera này từ thiết kế cho đến khả năng vận hành, ngày nào e cũng háo hức đếm từng ngày qua tết để rước e nó về, tuy nhiên phốt hấp hơi kính mà em e thấy các bác gặp mấy ngày nay thực sự như một gáo nước lạnh tạt vào mặt e, e buồn lắm không phải vì chất lượng xe mà vì cái cách hãng đối xử với các bác. Độ ẩm trong xe cao thì ngoài gây nguy hiểm cho người lái nó còn khiến nội thất bên trong và đồ điện tử dễ hỏng hơn. Mazda bị lỗi cá vàng, toyota bị túi khí nhưng họ đã triệu hồi khắc phục và lại được người tiêu dùng yêu quý, còn hãng nissan thì chỉ im lặng. E xem có mấy clip sale chỉ cách hướng dẫn khắc phục nhưng cái giọng điệu cứ cái kiểu : đấy các cụ xem em làm tý là hết, do các cụ không làm đúng@@ (kiểu như lỗi do người dùng bị ngu ấy), không 1 câu xin lỗi.
Các anh sale nissan đọc được thì mong các anh gửi gấp cho lãnh đạo Hãng khắc phục cho anh em. E nói hẳn là đừng để lên tivi như lỗi chảy dầu của Ford thì các anh chỉ có cuốn chiếu khỏi Việt Nam thôi, các anh có tự tin có 1 dòng xe gánh team như ranger không? Vì Ford sau vụ chảy dầu lên tivi thì hầu như chỉ bán được ranger thôi đấy.
Còn các anh lên báo vietnamnet rồi đấy, khắc phục nhanh đừng để lên tivi thì dở lắm. E sẽ chờ đến tháng 5 để xem Hãng khắc phục sao không thì e mua mazda2 nhưng thực sự e rất tiếc như kiểu không lấy được người mình yeey chỉ vì không hợp tuổi mà phải lấy vk khác vậy, em yêu almera vô cùng.
Còn các bác ở miền nam khong bị lỗi này thì các bác cũng cố gắng đừng kệ anh em miền bắc vì hãng có tồn tại hay không thì ảnh hường đến các bác ít nhiều ạ.
E viết hơi dài mong các bác thông cảm, xin chân thành cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

ống pô xe

[Tịch thu bằng lái]
cụ có nhầm kg đấy.. chính con ford ranger là dòng chẩy dầu chứ kg phải dòng everest không hề bị chảy dầu nhé ..thế mà chính dòng BIỆT KÍCH này lại vẫn bán ầm ầm mới tài .. chả rõ người mua ngu ? hay chạy theo số đông nữa . riêng hãng ford chỉ có 2 dòng bán chạy tại vn là bán tải ranger và everst , còn mọi loại khác của ford thì chả ma nào muốn mua
còn cái dòng almera bị lỗi hấp hơi kính . em dự có lẽ do chất lượng kính có vấn đề

formen

Xe lăn
hấp hơi kính thì chuyển gió nóng xì thẳng kính là hết.

mà bị hấp hơi thì do ng lái k bật điều hòa.

nếu xe không hỏng điều hòa và vẫn làm được việc xì được gió nóng lên kính thì lỗi là của .... thôi em k nói nữa k lại gán em giống sale. :D

túm lại cụ thớt mới mua xe thì cần tìm hiểu chút là ổn ạ.

Mr_Kid

Xe tăng
cụ có nhầm kg đấy.. chính con ford ranger là dòng chẩy dầu chứ kg phải dòng everest không hề bị chảy dầu nhé ..thế mà chính dòng BIỆT KÍCH này lại vẫn bán ầm ầm mới tài .. chả rõ người mua ngu ? hay chạy theo số đông nữa . riêng hãng ford chỉ có 2 dòng bán chạy tại vn là bán tải ranger và everst , còn mọi loại khác của ford thì chả ma nào muốn mua
còn cái dòng almera bị lỗi hấp hơi kính . em dự có lẽ do chất lượng kính có vấn đề
:)) mời cụ tìm hiểu lại. Các dòng sử dụng động cơ bi-turbo đều bị chảy dầu

Mr_Kid

Xe tăng

nếu xe không hỏng điều hòa và vẫn làm được việc xì được gió nóng lên kính thì lỗi là của .... thôi em k nói nữa k lại gán em giống sale. :D

Điều kiện ban đầu là cái xe cụ chủ định mua nó không có chế độ sưởi cụ ah =)).
Cụ ấy than đúng rồi đó :))

formen

Xe lăn
Điều kiện ban đầu là cái xe cụ chủ định mua nó không có chế độ sưởi cụ ah =)).
Cụ ấy than đúng rồi đó :))
đủ đồ đây cụ, điều hòa tự động, sấy kính trước sau, sao có chuyện không có chế độ sưởi.

à, hay cụ troll em roài. :D

745Lii

Xe điện
Người OF
Nhìn cũng đẹp, nhưng bị cắt gió sau so với con Sunny trước à các cụ?

condudu

Xe đạp
thì ý em nói là dù nó có lỗi đến đâu nhưng mà vẫn có 1 con trong đấy nó gánh lại cả hãng, chứ vụ chảy dầu bác nghĩ xem nếu người tiêu dùng không quá yêu quý ranger thì hãng ford out lâu rồi, nissan thì chỉ nổi con almea gần đây, cũng chính nó bị phốt thì ai gánh lại cái hãng mới debut lại fail này
còn vụ almera không liên quan đến kính, các cụ kỹ sư ở trong nhóm nissan đã kết luận là con này điều hòa nó hút ẩm kém (vì chỉ tính cho thị trường thái lan: mùa hè trong xe không bị khô), nó bê nguyên từ bên Thái về không tinh chỉnh, đấy là cẩu thả

ubisapro

Xe trâu
Ủa, thế everest dùng động cơ khác ah cụ? :D

condudu

Xe đạp

Những cái bác nói áp dụng cho tất cả các xe trừ con xe này nhé, con xe này không có gió nóng
bác ơi mua con xe mà trời lạnh phải tắt điều hòa, lấy gió trong bật xấy kính, lằng nhà lằng nhằng trong khi đi 1 đoạn nó lại bị thì mình mua phục vụ xe hay xe phục vụ mình ạ, bỏ ra số tiền 600 triệu mà phải học làm kỹ sư thời tiết để tính nhiệt độ ngoài với trong chênh nhau bn độ ạ? xe khác chỉ bật sấy tý là hết rồi bác
Chưa kể cách bác chỉ nó không hết đâu, ae trên hội Nissan thử hết rồi bác, vẫn bị như thường, chỉ có cách là chồng lái xe vợ ở bên cạnh lau kính thôi ạ, không thì trời nồm miền tây bắc bác đi xe không khác gì mò đường tai nạn như chơi

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
bác ơi mua con xe mà trời lạnh phải tắt điều hòa, lấy gió trong bật xấy kính, lằng nhà lằng nhằng trong khi đi 1 đoạn nó lại bị thì mình mua phục vụ xe hay xe phục vụ mình ạ, bỏ ra số tiền 600 triệu mà phải học làm kỹ sư thời tiết để tính nhiệt độ ngoài với trong chênh nhau bn độ ạ? xe khác chỉ bật sấy tý là hết rồi bác
Chưa kể cách bác chỉ nó không hết đâu, ae trên hội Nissan thử hết rồi bác, vẫn bị như thường, chỉ có cách là chồng lái xe vợ ở bên cạnh lau kính thôi ạ, không thì trời nồm miền tây bắc bác đi xe không khác gì mò đường tai nạn như chơi
Những con xe có thể tích khoang lái nhỏ rất dễ bị hơi ẩm làm mờ kính, nhất là ngồi đông người nữa. Em đi ffi gặp thường xuyên và sau vài lần thì mình hiểu đc cơ chế của nó.
Moning hay các loaị tương tự đời ơ kìa thì có chức năng gì đặc biệt hơn con nissan này đâu mà k có ai phàn nàn.

Còn em mới xem xe trên youtube nên chắc chắn k có kinh nghiệm thực tế như cc, nhưng rất hứng thú tìm hiểu chuyện lạ đó. Cụ nào chủ xe nissan rảnh gần sân mỹ đình lượn qua đó nhắn em cho em xem thực tế với.

condudu

Xe đạp
Những con xe có thể tích khoang lái nhỏ rất dễ bị hơi ẩm làm mờ kính, nhất là ngồi đông người nữa. Em đi ffi gặp thường xuyên và sau vài lần thì mình hiểu đc cơ chế của nó.
Moning hay các loaị tương tự đời ơ kìa thì có chức năng gì đặc biệt hơn con nissan này đâu mà k có ai phàn nàn.

Còn em mới xem xe trên youtube nên chắc chắn k có kinh nghiệm thực tế như cc, nhưng rất hứng thú tìm hiểu chuyện lạ đó. Cụ nào chủ xe nissan rảnh gần sân mỹ đình lượn qua đó nhắn em cho em xem thực tế với.
morning và tất cả các con khác điều hòa nó hút ẩm còn con này thì không (độ ẩm trong xe lúc nào cũng cao hơn ngoài trời khi mưa, bác thích thì em cho bác xem ảnh) và đặc biệt là con xe này không có gió nóng nhé

formen

Xe lăn
đặc biệt là con xe này không có gió nóng nhé
Vâng, thế làm sao nó tăng nhiệt trong khoang lái lên đc ợ :D
Mà k tăng đc nhiệt trong khoang lái thì cc phải kết luận là nó bị hỏng điều hoà chứ, bảo hành thôi.

formen

Xe lăn
morning và tất cả các con khác điều hòa nó hút ẩm còn con này thì không
Hút ẩm là hiệu quả tự nhiên của điều hoà cụ ợ. Cái dàn lạnh của điều hoà tự tạo ra hiệu ứng ngưng tụ nước từ không khí nên nó hút ẩm.
Nếu con này nó k hút đc ẩm là điều hoà hỏng hoặc kém chứ k phải điều hoá k có chức năng hút ẩm.
Túm lại là cái điều hoà k làm đc lạnh mà cũng k làm đc nóng đến nhiệt độ mong muốn, cc gọi bảo hành thôi.

Chứng minh điều hoà hỏng rất dễ:
Bật ac, đặt auo, max gió, lấy gió TRONG, đặt nhiệt độ low: 19 độ. Đo kiểm trong khoang bằng nhiệt kế k hạ đc 1
19 20 độ: điều hoà lỗi k làm đc lạnh theo yc.
Đặt nhiệt độ max hot: ? E k biết là bao nhiêu đo kiểm trong khoang k đẩy lên đc nhiệt độ đó: đh lỗik làm đc nóng theo yêu cầu.

Bảo hành thôi.

Nếu điều hoà làm đc 2 điều trên thì cái kính sẽ k bị mờ nữa.

Chỉnh sửa cuối:

condudu

Xe đạp
Hút ẩm là hiệu quả tự nhiên của điều hoà cụ ợ. Cái dàn lạnh của điều hoà tự tạo ra hiệu ứng ngưng tụ nước từ không khí nên nó hút ẩm.
Nếu con này nó k hút đc ẩm là điều hoà hỏng hoặc kém chứ k phải điều hoá k có chức năng hút ẩm.
Túm lại là cái điều hoà k làm đc lạnh mà cũng k làm đc nóng đến nhiệt độ mong muốn, cc gọi bảo hành thôi.

Chứng minh điều hoà hỏng rất dễ:
Bật ac, đặt auo, max gió, lấy gió TRONG, đặt nhiệt độ low: 19 độ. Đo kiểm trong khoang bằng nhiệt kế k hạ đc 1
19 20 độ: điều hoà lỗi k làm đc lạnh theo yc.
Đặt nhiệt độ max hot: ? E k biết là bao nhiêu đo kiểm trong khoang k đẩy lên đc nhiệt độ đó: đh lỗik làm đc nóng theo yêu cầu.

Bảo hành thôi.

Nếu điều hoà làm đc 2 điều trên thì cái kính sẽ k bị mờ nữa.
Bảo hành gì hả bác, 1 -2 xe lỗi thì bảo hành, đây tất cả xe dều bị kém điều hòa thì chỉ có triệu hồi thay mới cả loạt
Hãng báo hẳn với e là lỗi của dòng đầu tiên này rồi, hãng đang khắc phục ở lô sau rồi, còn triệu hồi hay không họ không giám hứa, còn xe lúc nào độ ẩm cũng cao hơn hoặc bằng bên ngoài thì điều hòa dòng này có vấn đề chứ không phải 1 vài chiếc bị lỗi mà bảo hành sửa chữa.
E và mấy anh em trong hội đang đợi nissan khắc phục thôi, họ hứa rồi

formen

Xe lăn
Bảo hành gì hả bác, 1 -2 xe lỗi thì bảo hành, đây tất cả xe dều bị kém điều hòa thì chỉ có triệu hồi thay mới cả loạt
Hãng báo hẳn với e là lỗi của dòng đầu tiên này rồi, hãng đang khắc phục ở lô sau rồi, còn triệu hồi hay không họ không giám hứa, còn xe lúc nào độ ẩm cũng cao hơn hoặc bằng bên ngoài thì điều hòa dòng này có vấn đề chứ không phải 1 vài chiếc bị lỗi mà bảo hành sửa chữa.
E và mấy anh em trong hội đang đợi nissan khắc phục thôi, họ hứa rồi
Cc cần chứng minh là điều hoà lỗi để hãng sửa, còn bị mờ kính bắt đền nó từ chối cái rẹt.

linhbogiong

Xe tăng
Các cụ cứ làm quá vừa đi vừa lau kính có việc làm sao. Với lại nhiều hãng sợ sức mạnh của almera quá nên nói xấu và thuê người nói xấu này nọ thôi. Theo em almera là 1 còn xe quá ngon trong tầm giá. Nhìn ngoài đời đẹp thật. Chắc nịch.