[Funland] Đội quân ba gác.

phuongmit

Xe cút kít
Em thấy vụ bún chả Sinh từ này ầm ĩ trên FB bao lâu rồi mà. Đội chủ nhà kêu oai oái vì không gặp được bố con anh chủ nhà An Quang này, tiền nhà cũng không trả luôn, dọn đồ của họ ra cũng không xong nên cứ kêu la lập nhóm bị hại suốt. Nhà họ không trả, tiền cũng không trả thì cũng cay. Tháng trước cũng có vụ tương tự ở Giảng Võ, em cũng thấy CAP đến vãn hồi trật tự, nay lại ở Nguyễn Tuân thi thấy anh chủ "ra mặt" Nhưng xảy ra một chuỗi những việc có cùng kịch bản như này thì em dự anh chủ ký HĐ tiền nhà đến cả trăm triệu mà bán bún chả 30k/suất thì cũng "không phải dạng vừa" đâu. Giờ em tò mò nhất là đội làm công, nhặt rau, nướng chả.... có tham gia xô xát không, anh ấy trả lương chứ có trả tiền xô xát đâu nên em là em tránh xa, chỉ sợ anh cũng nợ lương như anh 3Cu dạo nọ trên OF thì tèo.
cụ hơi bị nhầm, bún chả Sanh Từ k có suất nào 30k cả đâu, mà nó là hơn gấp đôi 30k đấy :))

DONALD TRAMP

Xe buýt
Em thật cho thuê làm hàng ăn nhà cửa nhanh xuống cấp lắm. Nhất là hàng bún chả, mất hết cả tình hàng xóm, ngày nào khói cũng ngùn ngụt, rồi hơi mỡ cháy tràn vào tận cửa thì bác hàng xòm chỉ mong nhanh cửa hàng nhanh dọn đi ấy chứ.

hailuatn

Xe container
TB thật nhiều bác khó khăn thì vẫn chạy xe, lao động kiếm thêm thu nhập cụ ạ, cũng vất vả, đổ mồ hôi. Chở đồ thì cũng tùy, người thì gọn người thì cồng kềnh nhưng thôi vẫn thông cảm ở mức độ nào đó dc chứ còn lợi dụng mác TB để đòi nợ thuê thì hốt sạch cho đỡ loạn xh
Là em nói thương binh thật không ai đi làm mấy trò ăn vạ đòi nợ thuê ý, còn chạy xe ba gác cũng có thể nhưng hiếm, vì họ đều ý thức được sức khỏe không đảm bảo. Họ sẽ trọn các việc khác phù hợp hơn, đơn giản nhất là bảo vệ.

Quê bầm

Xe điện
Không nên đánh đồng mà làm hoen ố hình ảnh các bác thương binh nhé, các bác ấy giờ nghỉ ngơi có tuổi rồi ạ. Em nghĩ số bác thương binh thật làm thuê cho đội kia ko nhiều đâu, có khi toàn hàng giả. Em thấy toàn ông khỏe như voi thanh niên cũng có ra chợ mua bộ rằn ri mặc vào trông như lính lê dương hay lính đánh thuê nửa vời, có khi bặm trợn hơn mấy ông đòi nợ chạy xe ba gác ngênh ngang ngoài đường.

Những cụ thương binh thật giờ con cháu cũng trưởng thành và cuộc sống ko đến nỗi phải lao ra đường nữa các bác đánh Mỹ nay đã trên dưới 70, các cụ đánh Tàu nay cũng đã U60, em tin các bác ấy không vì tiền mà bán rẻ danh dự của người lính của bao năm tháng thanh xuân của mình như vậy. Gia đình, con cháu không muốn các bác ấy làm hỏng danh dự gia đình con cháu đâu. Những thương binh trong họ hàng nhà em dù còn khó khăn nhưng cũng rất thẳng thắn ko bao giờ kể công hay than nghèo kể khổ thậm trí họ chả bao giờ nhắc tới cuộc chiến dù đánh Mỹ hay đánh Tàu nữa, ko bjo ngửa tay xin ai hay kêu ca gì dù vẫn làm ruộng hay đi bốc xi măng hay đi phu hồ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Cứ chắc chắn là mình không làm gì đụng chạm đến họ hoặc đến người được họ thuê mà tự dưng họ gây gổ, họ tẩn mình... thì hãy chửi đúng không ạ.

Tự nhiên thì chắc tới 99% là chả ai đụng tới mình cả.

Chủ nhà trong thời điểm này tìm được người Thuê đã là 1 quá trình nan giải rồi, những tại sao lại phải bỏ ra 1 khoản Tiền lớn để Đòi nhà thì cần phải xem xét cho thấu đáo.
PL đứng ngoài "Chiêm ngưỡng" nên thành phần 3 Gác mới có cơ hội kiếm sống, đó là 1 XH ở nơi nào đó, không phải của những người Lương Thiện, Chân Chính.
Vậy nên ........kệ Họ. :) :) :)
Là em nói thương binh thật không ai đi làm mấy trò ăn vạ đòi nợ thuê ý, còn chạy xe ba gác cũng có thể nhưng hiếm, vì họ đều ý thức được sức khỏe không đảm bảo. Họ sẽ trọn các việc khác phù hợp hơn, đơn giản nhất là bảo vệ.
Không nên đánh đồng mà làm hoen ố hình ảnh các bác thương binh nhé, các bác ấy giờ nghỉ ngơi có tuổi rồi ạ. Em nghĩ số bác thương binh thật làm thuê cho đội kia ko nhiều đâu, có khi toàn hàng giả. Em thấy toàn ông khỏe như voi thanh niên cũng có ra chợ mua bộ rằn ri mặc vào trông như lính lê dương hay lính đánh thuê nửa vời, có khi bặm trợn hơn mấy ông đòi nợ chạy xe ba gác ngênh ngang ngoài đường.

Những cụ thương binh thật giờ con cháu cũng trưởng thành và cuộc sống ko đến nỗi phải lao ra đường nữa các bác đánh Mỹ nay đã trên dưới 70, các cụ đánh Tàu nay cũng đã U60, em tin các bác ấy không vì tiền mà bán rẻ danh dự của người lính của bao năm tháng thanh xuân của mình như vậy. Gia đình, con cháu không muốn các bác ấy làm hỏng danh dự gia đình con cháu đâu. Những thương binh trong họ hàng nhà em dù còn khó khăn nhưng cũng rất thẳng thắn ko bao giờ kể công hay than nghèo kể khổ thậm trí họ chả bao giờ nhắc tới cuộc chiến dù đánh Mỹ hay đánh Tàu nữa, ko bjo ngửa tay xin ai hay kêu ca gì dù vẫn làm ruộng hay đi bốc xi măng hay đi phu hồ.

Chỉnh sửa cuối:

biển xanh06

Xe điện
Ngày xưa em hay ngồi ăn ở đầu Hồ Tùng Mậu cũng có một ông thương binh có nhà cho thuê mấy chục triệu một tháng mà vẫn mua cái ba bánh chạy, lúc nào cũng nói giọng tao đã cống hiến đã thương tật ... nghe phát ớn , ai thì cũng phải cống hiến cho đất nước bằng cách này hay cách khác, nhưng ngồi xổm lên pháp luật như ông vừa ảnh hưởng đến hình ảnh người thương binh vừa vi phạm pháp luật cần phải xử lý thật nghiêm.

Xe bọ xít

Xe container
Các TB thật thì ngồi nhà thu phế xe, đứng tên mỗi chiếc xe đó là TB thật nhưng người chạy và điều khiển xe đó là thuê. Và nếu có biến gì thì chủ xe tức TN thật mới xuất hiện, tương tự những sự vụ cần đội TB thật giải quyết hay gây áp lực thì TB thật mới vào cuộc.
Tất nhiên ko phải TB nào cũng ăn 2 lương vì phần đông TB họ có tự trọng và lương tâm, còn một số TB ngoài ăn lương NN trả thì sắm xe TB đứng tên và cho thuê + đi giải quyết việc XH nếu đc thuê vì các mác TB. Đúng là đổ máu trong thời chiến và về ăn vạ XH trong thời bình, mang mác Tb ra để làm đủ trò.

Quê bầm

Xe điện
Ngày xưa em hay ngồi ăn ở đầu Hồ Tùng Mậu cũng có một ông thương binh có nhà cho thuê mấy chục triệu một tháng mà vẫn mua cái ba bánh chạy, lúc nào cũng nói giọng tao đã cống hiến đã thương tật ... nghe phát ớn , ai thì cũng phải cống hiến cho đất nước bằng cách này hay cách khác, nhưng ngồi xổm lên pháp luật như ông vừa ảnh hưởng đến hình ảnh người thương binh vừa vi phạm pháp luật cần phải xử lý thật nghiêm.
Thật ô uế cho mấy ông xấu đó làm hỏng hình ảnh của các bác các cụ một thời. Em biết có nhiều người đã phục viên ra quân nhưng đoạn 1967, 1968 ác liệt quá lại xin tái ngũ đi lần nưa và có những người ko về, giờ gia đình mỗi tháng nhận được chút tiền tử tuất khói hương thì ai nhắc đến đâu ạ, con cháu cũng ko bao giờ dám nói là có cha có chú hy sinh vậy giờ phải được thế nọ thế kia, chỉ cầu mong trong mỗi giấc mơ là tìm thấy hài cốt hay mộ phần các cụ, trong đó em cũng từng vào Quảng Trị, Nghĩa trang Trường SƠn,nghĩa trang đường 9, nhờ nhà ngoại cảm... chỉ mong tìm thất mộ phần hay chút cốt của người thân một y tá quân y hy sinh Khe Sanh 1968 mà ko có tăm hơi

mabu44

Xe tăng
Đội này tầm 10 năm nữa mới vãn, đến tuổi ngỏm.
Hết làm sao đc cụ, trừ khi chính quyền dẹp mạnh thì mới hết đc. Mà dẹp thì đơn giản có gì đâu?/ cứ ra đường là thu xe. Chấm hết

thanhcongmms

Xe đạp
bọn thuê nhà bún chả Sinh Từ này bẩn bựa định cướp nhà người ta nên chủ nhà cứng hơn thì định ăn vạ à.

kaku223223

Xì hơi lốp
gặp đội này là tránh hơn tránh hủi, mong các bác đừng va vào em, để em yên ổn làm ăn

Giohanoi

Xe buýt
Em thấy vụ bún chả Sinh từ này ầm ĩ trên FB bao lâu rồi mà. Đội chủ nhà kêu oai oái vì không gặp được bố con anh chủ nhà An Quang này, tiền nhà cũng không trả luôn, dọn đồ của họ ra cũng không xong nên cứ kêu la lập nhóm bị hại suốt. Nhà họ không trả, tiền cũng không trả thì cũng cay. Tháng trước cũng có vụ tương tự ở Giảng Võ, em cũng thấy CAP đến vãn hồi trật tự, nay lại ở Nguyễn Tuân thi thấy anh chủ "ra mặt" Nhưng xảy ra một chuỗi những việc có cùng kịch bản như này thì em dự anh chủ ký HĐ tiền nhà đến cả trăm triệu mà bán bún chả 30k/suất thì cũng "không phải dạng vừa" đâu. Giờ em tò mò nhất là đội làm công, nhặt rau, nướng chả.... có tham gia xô xát không, anh ấy trả lương chứ có trả tiền xô xát đâu nên em là em tránh xa, chỉ sợ anh cũng nợ lương như anh 3Cu dạo nọ trên OF thì tèo.
Em cũng thấy khó hiểu những vụ như thế này. Có ông em Cty môi giới BĐS kể chuyện có khách hàng đặt thuê hàng trăm căn nhà mặt đường để mở chuỗi Cơm văn phòng giá rất rẻ 25k 1 suất.. chúng nó kinh doanh giá rẻ bằng cách ko trả tiền thuê nhà thì kiểu gì chủ nhà chẳng Chiến đấu đến chết ?

dattuyet_sghn

Xe điện
Bún chả em ăn ở 102 Thụy Khuê thấy ổn :)

hxduong

Xe lăn
Em đọc thấy đội ST này cũng lưu manh chứ cũng không hiền ngoan gì.
Những điều dưới là em thấy báo chí đưa tin chứ em cũng không chứng kiến, các cụ tham khảo.
Tất nhiên, hành động của mấy đội thương binh đểu thì cũng không chấp nhận được.

vkthang

Xe container
Em làm hàng cồng kềnh, thỉnh thoảng cũng phải thuê xe bagac, may mấy lần đều gặp các bác thương binh thật có thẻ đàng hoàng giao hàng thu tiền hộ rất yên tâm, em không phải cử người đi theo cùng. Cũng công nhận các bác có thẻ nên đi cũng khá ẩu không sợ XXX chứ các bác không tạ đầu chèn ép xe khác, chỉ là không sợ bị phạt thôi. Nếu bây giờ cấm hết xe ba gác, xe tự chế thì không hiểu nhà dân xây dựng vận chuyển sắt thép vào kiểu gì? Như cái rèm cửa thang của nó đôi khi cũng dài gần 3m rồi. Hàng cồng kềnh trong nội đô thì vẫn luôn có, chỉ là giá vận chuyển cao quá thì dân có chịu nổi hay không thôi.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Các cụ nghĩ sao ạ. Chứ tình trạng người lính thời bình luôn nghênh ngang, lượn lách, chở hàng cồng kềnh, vượt đèn đỏ, đi ngược chiều,... thì em thấy nản quá. Thêm cái này nữa thì chịu rồi.

Em mới xem tại đây
Với cả bây h cần biểu tình, diễu hành hoặc ngăn trở ai làm cái gì đó là đội này lại được mời để thực hiện. Có hôm em đi qua đường Ngụy Như gần ngã 4 Ng Tuân, 5-6 xe ba gác dàn hàng dài ngồi thản nhiên ăn sáng lúc 7h30 làm tắc hết cà đường, em điên quá em chửi luôn "Đé.o gì thương binh mà đểu thế này", mọi người đang chờ đèn đỏ cũng lên tiếng cùng em luôn.

Chỉnh sửa cuối:

f1_hn

Xe container
Trưa qua thấy team này tụ ở PHạm Văn Bạch đông

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Theo quy định xe ba gác chỉ được phép cấp cho thương bệnh binh (có phân loại cụ thể) thôi cụ ạ. Em nghĩ là ko có chuyện ba gác đểu đâu. Vì ở mỗi phường họ quản lý danh sách này rất chặt. Vấn đề là thương binh của mình ntn, đó là chuyện nhạy cảm, khó nói.

vovan3455

Xe tăng
Em làm hàng cồng kềnh, thỉnh thoảng cũng phải thuê xe bagac, may mấy lần đều gặp các bác thương binh thật có thẻ đàng hoàng giao hàng thu tiền hộ rất yên tâm, em không phải cử người đi theo cùng. Cũng công nhận các bác có thẻ nên đi cũng khá ẩu không sợ XXX chứ các bác không tạ đầu chèn ép xe khác, chỉ là không sợ bị phạt thôi. Nếu bây giờ cấm hết xe ba gác, xe tự chế thì không hiểu nhà dân xây dựng vận chuyển sắt thép vào kiểu gì? Như cái rèm cửa thang của nó đôi khi cũng dài gần 3m rồi. Hàng cồng kềnh trong nội đô thì vẫn luôn có, chỉ là giá vận chuyển cao quá thì dân có chịu nổi hay không thôi.
Tp.HCM và nhiều tỉnh, thành phố khác vẫn xây dựng bình thường đó cụ.