[Funland] Đội tuyển Argentina hiện nay?

quochiep

Xe tăng
Chừng nào trc mỗi giải đấu lớn Arg ko còn nhắc đến Messi phải vô địch nữa thì mới có hy vọng vô địch . Arg xét về đội hình thì ko hề yếu vì cầu thủ đa phần đều thì đấu cho các đội mạnh của châu âu ( dù ko phải siêu sao nhưng cũng là cầu thủ giỏi ) . Vấn đề là áp lực lên Messi phải vô địch quá lớn làm cầu thủ này bị cóng còn HLV thì bắt các cầu thủ khác phải phục vụ Messi làm cho các cầu thủ khác ko phát huy đc hết năng lực còn đối thủ chỉ việc kèm Messi là Arg bế tắc . Thực tế đã chứng minh Messi ko bao giờ là mẫu cầu thủ một mình gánh đc đội bóng , kể cả ở Bar anh ta cũng chỉ là người giỏi nhất trong một tập thể giỏi khi đội hình Bar luôn luôn có nhiều ngôi sao cho mọi vị trí . Vài năm gần đây Bar cũng ko còn bá như trc khi các trụ cột lần lượt ra đi hoặc bước vào giai đoạn xế chiều thì một đội Arg yếu hơn trông mong cả vào Messi thì liệu có làm nên chuyện ??

juve99

Xì hơi lốp
Vẫn muốn kiếm Danh hiệu trong mầu áo đội tuyển và ghi điểm trong cuộc đua QBV thì có nghỉ vào mắt.
Tay gì nhí nhố lấy vợ 7x thật ah\:D/\:D/, lâu lắm ko thấy hắn xuất hiện :-j

juve99

Xì hơi lốp

halloween142

Xe tải
Từ trụ đổ xuống thay hết bằng đội hình của việt nam + thêm cụ park là vđ cái coppa.
P/s: đừng bao giờ dùng hậu vệ đã qua bàn tay nhào nặn của pep. Trừ Barca và Tây ban nha

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cụ nào cứ chê Arg ko cần Messi, vì nó về đá tuyển không hay, mời xem lại vòng loại WC hồi Messi xin từ giã ĐTQG nhé.

Bây giờ Arg đá tù 1, thì mấy trận ko có Messi tù 10, thua cả mấy thằng chiếu dưới Ecuador hay Venezuela. Mà em cũng chả hiểu sao Kun, Higuaout, Di Maria về tuyển đá chán thế

Olala baby

Xe hơi
Arg có thiếu sao đâu. Quan trọng là sự gắn kết tập thể. Messi thiên tài sao sáng nhưng bóng đá là tập thể.

Có cụ nào Fan Messi giống em không? Em thích messi rồi cổ vũ Argentina chứ bình thường ko bao giờ em cỗ vũ cho đội này. Em theo dõi đội này từ năm 2010 tới giờ nhưng đúng thật là chỉ mỗi năm W2014 là đá ngon, còn lại W2018, Copa 2015-2017-2019 đá tù như nhau? nhìn lối đá rất tức máu. Có khi Messi nên nghỉ thi đấu đội tuyển đi cho lành.
E cũng thích Argen, nhưng E thích từ thời Maradona đến tận bây giờ, cũng chứng kiến nhiều giai đoạn của Argen với Batisuta, Hernan Crespo, Juan Veron... nhưng chưa bao giờ cảm thấy Argen mạnh như lúc này, vì có cầu thủ vĩ đại Messi, mặc dù vậy không hiểu tại sao càng đá càng tù, được mỗi năm 2014 gần chạm đc vào Cup vô địch thì thằng Mario Gotze cchet đã phá hỏng tất cả, nghĩ lại mà thấy tiếc. Bao giờ em mới lại nhìn thấy 1 thế hệ cầu thủ giỏi như thế này của Argen để được 1 lần chứng kiến cảnh Vô địch Worldcup của đội bóng mình yêu thích đây?

tomtomchát

Xe container
nhập cmn tịc hết đội A bác sa thì vô cmn địc hehe

xin hồn

Xe tải
Cụ nào cứ chê Arg ko cần Messi, vì nó về đá tuyển không hay, mời xem lại vòng loại WC hồi Messi xin từ giã ĐTQG nhé.

Bây giờ Arg đá tù 1, thì mấy trận ko có Messi tù 10, thua cả mấy thằng chiếu dưới Ecuador hay Venezuela. Mà em cũng chả hiểu sao Kun, Higuaout, Di Maria về tuyển đá chán thế
E vẫn tiếc cho messi trận ck wc10

LêSinh

Xe máy
Website
www.facebook.com
Đội nào chẳng có thời. Cơ bản là em thấy Arg giờ phụ thuộc vài M10 quá nên chẳng thấy có lối chơi chỉ cả. Phong độ đội tuyển phụ thuộc vào phong độ M10.
Công thêm HLV chịu tác động một phần vào M10 nên không thể có một đội hình như ý muốn. Ở Arg hiện nay M10 kiểu như quân sư của HLV

Cuuho119

Xe đạp
Em hâm mộ Argentina từ lâu, từ thời còn Batisuta, sau này là Veron, Sorin, Cresspo, Aimar, zanetii xem Argentina hồi 2006 là hay nhất. Ban bật kinh khủng luôn hạ Serbia 6-0 , gặp Đức dẫn trước 1-0, nhưng bị gỡ hòa và thua phạt đền. Argentina bây giờ ko có tiền vệ + hậu vệ và 1 huấn luyện viên đúng nghĩa. Buồn lắm, kể mà Messi cùng thời zanetii, veron thi vô địch chắc ...

LêSinh

Xe máy
Website
www.facebook.com
Em hâm mộ Argentina từ lâu, từ thời còn Batisuta, sau này là Veron, Sorin, Cresspo, Aimar, zanetii xem Argentina hồi 2006 là hay nhất. Ban bật kinh khủng luôn hạ Serbia 6-0 , gặp Đức dẫn trước 1-0, nhưng bị gỡ hòa và thua phạt đền. Argentina bây giờ ko có tiền vệ + hậu vệ và 1 huấn luyện viên đúng nghĩa. Buồn lắm, kể mà Messi cùng thời zanetii, veron thi vô địch chắc ...
Cụ có M10 làm thủ quân kiêm HLV còn gì!

Vo_thuong

Xe điện
Đội nào chẳng có thời.
Em thấy câu này đúng. Giỏi mấy thì giỏi nhưng cô không thương thì cũng ko thể vô địch được, cái đó người ta hay gọi dân dã là "cái dớp". Có những đội tuyển mạnh khủng như Nam Tư, Hà Lan, Hungary .. trong quá khứ bất bại mấy chục trận nhưng đến chung kết cũng bị thua đầy uất ức.
Argentina thời Messi vào đến chung kết 3-4 phát thì không thể nói là tầm thường nhưng số phận trêu ngươi nên không vô địch được lần nào. Theo quan điểm của em thì nhiều khi hơn thua giữa người nhất và người nhì chỉ hai chữ "may mắn". Tuy nhiên, "the winner take it all" - thế nên chỉ vì chưa lần nào được cầm vàng cùng đội tuyển quốc gia mà Messi mãi bị coi là "tầm thường" khi về đá cho đội tuyển ?!
Đời vốn dĩ là thế và luôn như thế nên nếu trót hâm mộ Messi thì cũng phải coi đó là điều không hoàn hảo của M10.

Cuuho119

Xe đạp
Em thấy câu này đúng. Giỏi mấy thì giỏi nhưng cô không thương thì cũng ko thể vô địch được, cái đó người ta hay gọi dân dã là "cái dớp". Có những đội tuyển mạnh khủng như Nam Tư, Hà Lan, Hungary .. trong quá khứ bất bại mấy chục trận nhưng đến chung kết cũng bị thua đầy uất ức.
Argentina thời Messi vào đến chung kết 3-4 phát thì không thể nói là tầm thường nhưng số phận trêu ngươi nên không vô địch được lần nào. Theo quan điểm của em thì nhiều khi hơn thua giữa người nhất và người nhì chỉ hai chữ "may mắn". Tuy nhiên, "the winner take it all" - thế nên chỉ vì chưa lần nào được cầm vàng cùng đội tuyển quốc gia mà Messi mãi bị coi là "tầm thường" khi về đá cho đội tuyển ?!
Đời vốn dĩ là thế và luôn như thế nên nếu trót hâm mộ Messi thì cũng phải coi đó là điều không hoàn hảo của M10.
Đồng ý kiến với bác, vào chung kết WC 2014 thì ko thể may được, chỉ tiếc số trời...

nguyenhuy2210

Xe điện
Toàn đội Arg và Messi qua VN học bài Cá vượt vũ môn đi. Ko khéo lại thua Quatar giờ.

Xe gòng

Xe điện
nhìn mặt a mẹc để điều chỉnh thì tài cũng chả dùng được, mấy ô HLV trước cũng giỏi ở các nước đấy nhưng về Argen là hẹo. Tại sao vậy?