[Funland] Đổi xe máy cũ lấy xe mới tại Hà Nội

edc

Xe lăn
Mấy con wave 110 (đầu bò 2 ốc) đời bây giờ cực nhanh nát nhé.
10 con thì 7, 8 con thành xe 2 kỳ (nhả khói đen xì) sau vài năm sử dụng.
Wave bây giờ em chả biết. Chứ wave cách đây 10 năm em đi có sao đâu. đi chả hỏng và thay gì, cách đây 3 năm em thanh lý nốt. Còn cụ nói đi vài năm khói đen xì có nói quá không cụ? Vài năm của cụ là 10 năm hay bao lâu?
Cụ cứ đùa. Con dream béo nhũ trắng tem bay đấy của em nó chỉ có duy nhất loạt nhỏ 2001. Phụ tùng trừ vỏ 1 số cái lắp lẫn với way 110. Đầu nó đầm chắc, khung càng khỏi chê. Máy êm chắc chứ không òng ọc, rào rào như xe vn bây giờ. Vỏ nhựa thái đời này bóng mượt cực kỳ+ các chi tiết mạ tốt nên nó long lanh gấp vạn xe mới lk tàu nhé. Em 2 oto, 2 xe ga, 2 xe đạp nên cu em nó cứ gạ mãi em mới để mà vẫn tiếc hùi hụi dù năm phải đi thay ac quy lần do không đi đến.
Máy 110 hay 125 hệ cam nó khác máy 100 đời ơ kìa cụ.
Công suất xe Dream 100 thấp hơn xe bây giờ, trọng lượng xe cũng nhẹ hơn xe dung tích xi lanh 110 -125. Vậy nên xe dream không thể chắc xe hơn được cụ.
Xe nó cũ và lâu rồi cụ. Vẫn biết xưa nó là tài sản rất lớn. Nhưng không vì thế mà giữ mãi niềm tin nó xịn sò hơn được. Nó chỉ là ký ức thôi.

The Unforgiven

Xe tải
Từ cái chương trình đổi đt suy ra k xơi được của các a đâu;))

Leanh65

Xe container
Wave bây giờ em chả biết. Chứ wave cách đây 10 năm em đi có sao đâu. đi chả hỏng và thay gì, cách đây 3 năm em thanh lý nốt. Còn cụ nói đi vài năm khói đen xì có nói quá không cụ? Vài năm của cụ là 10 năm hay bao lâu?

Công suất xe Dream 100 thấp hơn xe bây giờ, trọng lượng xe cũng nhẹ hơn xe dung tích xi lanh 110 -125. Vậy nên xe dream không thể chắc xe hơn được cụ.
Xe nó cũ và lâu rồi cụ. Vẫn biết xưa nó là tài sản rất lớn. Nhưng không vì thế mà giữ mãi niềm tin nó xịn sò hơn được. Nó chỉ là ký ức thôi.
Đi và cảm nhận thực tế thôi cụ. Cu em nó cho cin way của nó về quê để lấy xe em đấy. Cứ đi nó êm ái, đầm chắc tay lái, không vặn đuôi khi chạy nhanh, đề phát nổ ngay gọn gẽ, không xoèn xoẹt như xe bây giờ. Kể cả có để 6 tháng, 1 năm mà khóa xăng bỏ ra đỉ đạp 1 2 cái cho lên dầu là đề được ngay. Máy chắc nịch, nhích nhẹ tay ga là chồm lên rồi. Xe bây giờ phụ tùng nhìn chán, đi rào rào đầu bò, đầu lắc, không có cảm giác êm ái nên chỉ ai chưa đi xe cũ ngày xưa mới khen thôi.

Leanh65

Xe container
Giá mua lại xe mới nhất là 4tr, xe cũ nhất là 2tr
Nhưng cũng không trả tiền mặt mà chỉ giảm giá khi mua xe mới
Trong khi đó những mẫu xe ế của các hãng cũng giảm giá từ 2-4tr mà chả cần đổi xe cũ, đặc biệt con Honda WinerX còn giảm sâu hơn.
Vì thế có lẽ mấy ông sở GTVT đút chân gậm bàn ko biet tình hình thị trường, đang làm phiếu ý kiến "quần chúng bức xúc" đồng ý hợp thức hoá việc thu phí khí thải và phí vào nội đô.
Công bộc đút chân gầm bàn, ngày uống trà, bắn bóng. Chỉ giỏi ủ mưu là không ai bằng.🤣

New car 2023

Xe điện
Thường thì chính sách sẽ như vậy và được người dân cực kỳ hưởng ứng nhưng méo tham gia :)) .9 sách mà khôn quá thì ai thèm chơi:D
Chính sách đầu tiên là phải hạn chế sự trục lợi mà bác.
May quá, ở xứ này, nhân dân rất là iêu nước, không có chuyện gian và tham như chỗ tôi định cư.

honda_cub79

Xe lăn
Xe cũ của mình nó tính giá rẻ như bèo thế thì đổi làm gì.

vandatAT

Xe container

Em chơi xe, chơi cả với mấy thằng sửa xe và em biết tương đối.
Cùng wave nhưng con 100 (đầu bò 4 ốc) luôn bền máy hơn 110cc nhé.
Còn con dream Thái nó cực cân, chắc xe.
Đơn giản nhìn nước mạ bưởng máy con 82 nó khác xa nước mạ mấy con xe honda vn sx bây giờ.
Giờ hơn công nghệ thôi. Và dân có đk nên ko gắn bó với cái xe cả 1 vài chục năm như trước nên cũng chả cần phải bền quá.
Còn đi đồ nhựa lọc xọc. Máy nhanh tã, kêu.

Chỉnh sửa cuối:

David Pham

Xe buýt
Con dream của ông cụ nhà em thợ đang trả 60 triệu, nên mang đổi không các cụ nhỉ :)

MiTa

Xe lăn
Mức giá hỗ trợ đổi chưa thỏa đáng đâu cụ.
Theo đó những xe có giá trị lúc mua từ
10->19 triệu được hỗ trợ 1 triệu
20->29 triệu được hỗ trợ 2 triệu
30->39 triệu được hỗ trợ 3 triệu
40 triệu đổ lên thì được đổi mới với mức hỗ trợ 4 triệu
Thà đem mấy con WAVE, DREAM Thái, @, Spacy thời đó ra chợ giời hoặc bán vo trên này còn được giá hơn định giá kiểu đấy.
Nếu đúng giá này thì ai mang đổi làm gì. Hôm bữa có cụ bảo lên TV mà đổi đúng quá mà.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Cùng là wave nhưng ngay wave RS 100 nó cũng vẫn ngon hơn wave rs 110 cụ nhé !
Em trải qua nhiều xe và tự tay sửa xe nên rút ra được kinh nghiệm thôi .
Còn dream thái với wave thái nó là đỉnh cao rồi , tuy cũ nhưng chạy vẫn tê hơn bọn wave 110 đời mới . Em vừa sút 1 em wave rsx110 sau khi chạy vài tháng để rước em jupiter 20 năm tuổi về đây :))

cusao

Xe lăn
Cụ cứ đùa. Con dream béo nhũ trắng tem bay đấy của em nó chỉ có duy nhất loạt nhỏ 2001. Phụ tùng trừ vỏ 1 số cái lắp lẫn với way 110. Đầu nó đầm chắc, khung càng khỏi chê. Máy êm chắc chứ không òng ọc, rào rào như xe vn bây giờ. Vỏ nhựa thái đời này bóng mượt cực kỳ+ các chi tiết mạ tốt nên nó long lanh gấp vạn xe mới lk tàu nhé. Em 2 oto, 2 xe ga, 2 xe đạp nên cu em nó cứ gạ mãi em mới để mà vẫn tiếc hùi hụi dù năm phải đi thay ac quy lần do không đi đến.
Bác tiếc làm gì?
- Cảm xúc và kỷ niệm của bác với sản phẩm này là rất đáng trân trọng vì nó mang tính chất riêng tư, không phải ai cũng có và giống thế đc.
- Mọi sản phẩm sau này, nhất là 2b-4b đều có công năng và hiệu suất cao hơn rất nhiều so với sản phẩm trước đó, kể cả dùng chi phí để qui chiếu.....điều này đúng với mọi thị trường.

Chốt lại: yêu quí nó thì cứ mặc sức nhưng nó chả "tốt" hơn những cái đương thời đâu ạ

Thời gian nữa gặp con ngon có khi em lại mua . Em vẫn thích đi FX , tại giờ con nhỏ hơi bất tiện chút thôi :)
E vẫn thích lang thang vs vk bằng fx nhưng con nhỏ lỉnh kỉnh k đi đc,dù côn tay nhà e k thiếu xe nào winer ex ...(nhà e làm xe) e vẫn khoái nhất fx,rgv thì chỉ phong trào là chính

edc

Xe lăn
Em chơi xe, chơi cả với mấy thằng sửa xe và em biết tương đối.
Cùng wave nhưng con 100 (đầu bò 4 ốc) luôn bền máy hơn 110cc nhé.
Còn con dream Thái nó cực cân, chắc xe.
Đơn giản nhìn nước mạ bưởng máy con 82 nó khác xa nước mạ mấy con xe honda vn sx bây giờ.
Giờ hơn công nghệ thôi. Và dân có đk nên ko gắn bó với cái xe cả 1 vài chục năm như trước nên cũng chả cần phải bền quá.
Còn đi đồ nhựa lọc xọc. Máy nhanh tã, kêu.
Cùng là wave nhưng ngay wave RS 100 nó cũng vẫn ngon hơn wave rs 110 cụ nhé !
Em trải qua nhiều xe và tự tay sửa xe nên rút ra được kinh nghiệm thôi .
Còn dream thái với wave thái nó là đỉnh cao rồi , tuy cũ nhưng chạy vẫn tê hơn bọn wave 110 đời mới . Em vừa sút 1 em wave rsx110 sau khi chạy vài tháng để rước em jupiter 20 năm tuổi về đây :))
Đúng cụ. Xe bây giờ không tốt được xe ngày trước vật liệu chế tạo cụ. Từ đồ nhựa, nước mạ...và định hướng người tiêu dùng.
Em muốn nói ở đây là cái xe Dream, 82... cái xe 20-30 năm vận hành rồi, nó cũ, cái thì nát rồi ạ, không có đồ thay thế (đồ thay giờ toàn đồ tàu, đồ giả...:)) ). Nó chỉ mang yếu tố hoài niệm thôi cụ.
Vậy có nên đáng bỏ ra số tiền lớn để mua dùng, khen nó tốt :))

Forza Azzurri

Xe điện
Xe em đời 2001 bán nhẹ cũng 8-9tr mà đổi được có 4tr thì điên à.
Như con su FX125 chạy chán em rã đồ bán cũng gấp đôi 4tr
Lâu lắm em ko thấy FX125, đợt lâu lâu em phát hiện ra ở gần nhà em thấy có nhà để trong nhà con màu bạc, mà hình như em ko thấy đi bao giờ, kiểu như để trưng bày. Em nghĩ cụ cũng để trưng bày còn hơn đi đổi kiểu này ;;)

Leanh65

Xe container
Bác tiếc làm gì?
- Cảm xúc và kỷ niệm của bác với sản phẩm này là rất đáng trân trọng vì nó mang tính chất riêng tư, không phải ai cũng có và giống thế đc.
- Mọi sản phẩm sau này, nhất là 2b-4b đều có công năng và hiệu suất cao hơn rất nhiều so với sản phẩm trước đó, kể cả dùng chi phí để qui chiếu.....điều này đúng với mọi thị trường.

Chốt lại: yêu quí nó thì cứ mặc sức nhưng nó chả "tốt" hơn những cái đương thời đâu ạ
Ồ, cái này tùy cảm nhận và do người dùng nữa ai. Chứ xe 2001 mà dùng như phá quăng quật tả tơi thì cụ đúng.😅

vandatAT

Xe container
Đúng cụ. Xe bây giờ không tốt được xe ngày trước vật liệu chế tạo cụ. Từ đồ nhựa, nước mạ...và định hướng người tiêu dùng.
Em muốn nói ở đây là cái xe Dream, 82... cái xe 20-30 năm vận hành rồi, nó cũ, cái thì nát rồi ạ, không có đồ thay thế (đồ thay giờ toàn đồ tàu, đồ giả...:)) ). Nó chỉ mang yếu tố hoài niệm thôi cụ.
Vậy có nên đáng bỏ ra số tiền lớn để mua dùng, khen nó tốt :))
Cái mà ảo giá hàng trăm triệu cho 1 con xe thì e cũng thấy dở hơi. Nhưng nếu đúng giá trị, đi lúc nó mới ra thì rất ngon.
Còn như mấy con dream việt tồn, đi ít xong bán 40 50tr thì đúng là rồ quá mới mua :D.
Xe máy phổ thông nó chỉ là cái phương tiện.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Lâu lắm em ko thấy FX125, đợt lâu lâu em phát hiện ra ở gần nhà em thấy có nhà để trong nhà con màu bạc, mà hình như em ko thấy đi bao giờ, kiểu như để trưng bày. Em nghĩ cụ cũng để trưng bày còn hơn đi đổi kiểu này ;;)
Xe trưng bày thì nó có kiểu của trưng bày ạ . Còn xe em là xe đang chạy , để trưng bày nó sẽ hỏng sau 2 tháng ạ !

DỰ BỊ

Xe hơi
Website
www.thangmayuytin.com