Thảo luận Đổi xe nào cho nhà thích du lịch?

dang khanh

Xe đạp
Phải chạy nhiều thì mới biết. Em chạy rồi thì cũng thấy máy đã thật. Chỉ là chưa được chạy xa nên chưa thấy rõ hết thôi. Nhưng ý là nhìn trong clip con MU-X này cũng đã con mắt rồi. Chạy thách thức địa hình mà.
vâng ạ, xe mới thì em cũng thích đấy nhưng cũng ko vội vàng.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Mấy tính năng đó phải có đường chuyên dụng để thử thôi cụ ơi. Thử phanh thì em cho khách thử hàng ngày rồi :)

Gửi từ LG-H818 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Lucid

Xe tăng
Vâng cụ. Tích hợp trên vô lăng thì bấm ngon rồi. Vì em thấy có tấm hình chụp là cruise control tích hợp trên chìa nên mới nói vậy! Cruise control thì còn tầm 7l không nhỉ?
Thì cũng tùy đường chứ nó khó độ xăng dầu lắm. Tầm trung bình thì cợ 8-9l thì an toàn hơn cụ. Còn cái hình cruise control trên chìa là mang tính chất minh họa thôi! :D

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
E chưa thấy xe nào có tích hợp cruise control trên chìa khóa cả

Lucid

Xe tăng
Mấy tính năng đó phải có đường chuyên dụng để thử thôi cụ ơi. Thử phanh thì em cho khách thử hàng ngày rồi :)

Phanh ABS phanh gấp thì ổn lắm, không gây giật phải không cụ?

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Phanh ABS phanh gấp thì ổn lắm, không gây giật phải không cụ?
Chuẩn rồi bác. Isuzu mu-X có phanh trước bằng đĩa dùng 2 piston. Phanh sau bằng đĩa 1 piston kết hợp với ABS/EBD/BA nên khi phanh gấp rất an toàn và không giật khực khực 2-3 phát như những xe không trang bị

Lucid

Xe tăng
khách quan nhìn hình dáng bên ngoài em nghiêng mux
Theo em thấy thì đầu xe chăm chút hơn với lưới tản nhiệt mạ chrome, phần cản bên dưới được phối màu đen giúp xe “cứng” hơn. Đặc biệt là cụm đèn LED ban ngày được bố trí khá hợp lý. Đèn pha có trang bị thấu kính projector, tuy nhiên bóng đèn pha vẫn là loại halogen nên cái này vẫn chưa ghi điểm lắm. Thiết kế đuôi xe phía sau đơn giản nhưng mạnh mẽ, chuẩn mực theo phong cách của một chiếc SUV. Phần kính hậu phía sau được xử lý cho cảm giác kéo dài sang 2 bên trông khá hiện đại, điều này cũng giúp cho hàng ghế thứ 3 có tầm nhìn thoáng hơn. Isuzu MU-X sử dụng lốp xe 255/65-R17 với lazăng 17inch - 6 chấu làm bằng hợp kim nhôm đúc làm cho xe cao và cảm giác nó mạnh mẽ hơn hẳn.
Nhìn chung, ngoại hình xe Isuzu MU-X đi theo hướng đơn giản – thực dụng, em cảm nhận với kiểu thiết kế này xe sẽ ít bị lỗi mode hơn, phù hợp với mục đích sử dụng gia đình hơn là một chiếc xe thiên về sử dụng cá nhân, đi hàng ngày.
Con MU-X này đáng cân nhắc đấy.

vstc

Xe hơi
Website
www.ilock.vn
Theo em thấy thì đầu xe chăm chút hơn với lưới tản nhiệt mạ chrome, phần cản bên dưới được phối màu đen giúp xe “cứng” hơn. Đặc biệt là cụm đèn LED ban ngày được bố trí khá hợp lý. Đèn pha có trang bị thấu kính projector, tuy nhiên bóng đèn pha vẫn là loại halogen nên cái này vẫn chưa ghi điểm lắm. Thiết kế đuôi xe phía sau đơn giản nhưng mạnh mẽ, chuẩn mực theo phong cách của một chiếc SUV. Phần kính hậu phía sau được xử lý cho cảm giác kéo dài sang 2 bên trông khá hiện đại, điều này cũng giúp cho hàng ghế thứ 3 có tầm nhìn thoáng hơn. Isuzu MU-X sử dụng lốp xe 255/65-R17 với lazăng 17inch - 6 chấu làm bằng hợp kim nhôm đúc làm cho xe cao và cảm giác nó mạnh mẽ hơn hẳn.
Nhìn chung, ngoại hình xe Isuzu MU-X đi theo hướng đơn giản – thực dụng, em cảm nhận với kiểu thiết kế này xe sẽ ít bị lỗi mode hơn, phù hợp với mục đích sử dụng gia đình hơn là một chiếc xe thiên về sử dụng cá nhân, đi hàng ngày.
Con MU-X này đáng cân nhắc đấy.
Em cũng có ý kiến tương đồng với cụ này. Đáng để đưa lên bàn cân

Lucid

Xe tăng
vâng ạ, xe mới thì em cũng thích đấy nhưng cũng ko vội vàng.
Xe là cái phải mua từ từ, chọn con mình vừa thích, vừa lái ngon vừa kinh tế nữa. Chứ xe cộ mà vội vàng chạy theo thương hiệu hay trào lưu thì sẽ hơi mệt đó cụ.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
đi grab tuyến trong nội thành hao dầu tốn mỡ zư lào các cụ ơi?
Nội thành tầm 9l/100km nhé cụ. Tính ra giá đâu hiện tại là gần 70k

Lucid

Xe tăng
Em cũng có ý kiến tương đồng với cụ này. Đáng để đưa lên bàn cân
Cái này là em chỉ nói về bên ngoài do nhiều cụ nói em nó quá. Còn bên trong trang bị giải trí hay an toàn là em vẫn chưa nói đấy! :D

Lucid

Xe tăng
Chuẩn rồi bác. Isuzu mu-X có phanh trước bằng đĩa dùng 2 piston. Phanh sau bằng đĩa 1 piston kết hợp với ABS/EBD/BA nên khi phanh gấp rất an toàn và không giật khực khực 2-3 phát như những xe không trang bị

Nói vậy là mẫu MU-X này chủ yếu là ghi điểm ở các trang bị an toàn và bảo hành khủng. Cái đó chính là cáo mà nó đem lên bàn cân so với mấy con khác rồi.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Nếu đem Isuzu mu-X lên bàn cân cùng những xe SUV khác như Toyota Fotuner - Mitsubishi Pajero Sport và Ford Everest thì :
- Isuzu mu-X ăn đứt 2 đối thủ Fortuner và Mit PS vì yếu tố xe nhập - giá tốt - trang bị đầy đủ kèm bảo hành khủng.
- Ford Everest thì lại ở 1 đẳng cấp khác. Trang bị khủng,kiểu dáng đẹp nhưng giá quá chát nên phần lớn người dùng Việt không với tới được.
Chính vì vậy, Isuzu mu-X thời điểm hiện tại là 1 sản phẩm quá tốt trong tầm giá dưới 1 tỉ.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Nói vậy là mẫu MU-X này chủ yếu là ghi điểm ở các trang bị an toàn và bảo hành khủng. Cái đó chính là cáo mà nó đem lên bàn cân so với mấy con khác rồi.
Không phải cáo đâu cụ. Nếu tính ra mức giá bán theo chính sách mới của nhà nước. Cụ thể là chính sách nâng thuế tiêu thụ đặc biệt xe ô tô dung tích từ 3.0 trở lên từ ngày 1/7/2016 thì giá xe mu-X 3.0 bị đội lên 1,3 tỉ. Giá đó thì khó thâm nhập thị trường Việt rồi. Nên Isuzu Việt Nam chấp nhận chịu thiệt hại theo từng đầu xe nhập về... Giữ giá đúng như giá công bố trong tháng 6/2016 để làm yếu tố cạnh tranh - thu hút người dùng Việt đấy ạ