Đổi xe trong tháng 8 này có nên không các cụ nhỉ?

Hoàng tử PxN

Xe tải
Nhìn chung động cơ vios không thay đổi so với dòng cũ, nhưng về nội thất và trang bị em thấy trên bản này có kha khá thứ để nói. Phần đầu xe đã có nét thanh thoát giống dòng hạng C cao cấp là camry, thêm những trang bị an toàn như cam lùi sắc nét và cảm biến trước sau. Như này thì nên chọn Vios thôi các cụ ạ.

aphich

Xe buýt
em đang đi vios bản 2019. Nói chung xe đáp ứng đủ với việc di chuyển trong nội thành. Từ cách âm các thiết bị giải trí cho tới khả năng vận hành. Có đôi chút lấn cấn là hộp số sang số không mượt, xăng vẫn tốn (vợ em đi làm cả đi và về 6km) lúc nào cũng báo hơn 8l. Nhưng đi xa thì lại rất ok. Em từng đi chơn thành cả đi và về báo hết 4.9l cho 100km. Em sử dụng ga tự động nhiều. Điều hoà chưa bao giờ em để mức low cả toàn từ 22 đến 25 độ. Chi phí bảo dưỡng em không biết vì em tự bảo dưỡng, 2 năm rồi chưa làm gì chỉ 5000km em thay nhớt 1 lần. Chất lượng âm thanh cũng không thật sự hay lắm. Về cách âm thì em thấy cũng được. Tốt hơn 1 số xe cùng phân khúc nhưng vỏ đi hơi ồn. Em thấy mẫu 2021 mới ra đẹp hơn nhiều trang bị hơn nếu giờ mà cho chọn thì em vẫn chọn vios nhưng là chọn bản mới nhất vì nó đẹp quá…

nguyenhuong

Xe đạp
Vios đạt an toàn va chạm NCAP 5 sao, có hệ khung gầm ổn đấy chứ. Chạy đường trường tuy ko cảm thấy sướng bằng các dòng xe hạng C nhưng em cảm nhận nó rất ổn định và cho cảm giác lái tốt nhất trong những dòng xe em đã trải nghiệm

ngocphuong12cat

Xe hơi
Em thấy Vios cũng ổn đấy chứ, dạo gần đây thêm mấy cảm biến với mấy cái trang bị về công nghệ thì có thua gì xe công nghệ của các hãng khác đâu. Giá vios cũng cao hơn mặt bằng hạng B chút nhưng có ai quan tâm đâu vẫn mua ầm ầm.

nhatminhzzz

Xe tải
Em đi Toy 5 năm nay rồi, em cũng thấy nó bình thường. Chi phí nuôi xe thì ok rẻ thật, bán thì e chưa bán nên ko rõ nó có mất giá hay ko. Em đang chạy sedan, cụ thể là Altis 2015 CVT 1.8 và giờ nếu đổi xe em sẽ có 2 lựa chọn CRV hoặc Tucson chứ chả nghĩ đến Toy nữa, không phải vì Toy không tốt, mà trong phân khúc và giá tiền ấy, Toy ko có hàng. Và tất nhiên nếu Toy có hàng thì nó cũng ko phải lựa chọn duy nhất.

kellymanh

Xe máy
Nhiều cụ có vẻ không ưng toy cho lắm nhưng với tính cầu thị của hãng trong thời gian vừa qua thì em đánh giá cao tinh thần cầu thị này. Những bước thay đổi của toy trong việc cập nhật thêm nhiều những trang bị trên bản vios 2020 này là một ví dụ điển hình, xe được trang bị khá nhiều tính năng mà giá vẫn giữ nguyên. Chưa khi nào em dám nghĩ chiếc thùng tôn này được gắn thêm những 6 (hay 4 thì phải) cái cảm biến oách phết

QV.BTM

Xe tải
Kể ra thì vios chán thật đấy, từ xưa đến nay toàn mấy cụ chạy dịch vụ chọn mua thôi chứ mấy cụ chạy thanh cảnh lại không chọn vios. Có lẽ chiếc xe này chỉ phù hợp với việc chạy quần quật cả ngày chứ ngày chạy vài km từ nhà đến trường rồi từ nhà đến quán cafe không phù hợp. Xe gì chạy mãi chả chịu hỏng hehe.

kellymanh

Xe máy
Toyota sản xuất ra các cụm động cơ cũng có tính toán phết đấy các cụ ạ, toyota có truyền thống sản xuất lâu đời nên phần nào đó có uy tín (uy tín như nào thì cụ nào thích thì có thể gúc ra ngay). Ở VN thì xe máy khỏi cần nhắc thì người ta cứ quen miệng mà gọi là xe honda bất kể đó là loại xe gì còn ato thì là toyota. Dựa vào những đặc tính này mà hãng. Tiếp tới là người việt mình chỉ thích ngon bổ rẻ, cái rẻ ở đây được hiểu là rẻ trong việc sử dụng và bảo dưỡng chứ không phải là giá rẻ (bọn toyota mà bán giá rẻ nữa em thề là toy vô địch cmrn) động cơ của vios bền vcđ ra, toyota không tập trung để sản xuất cái xe vios công suất cao mà họ sản xuất ra con xe vios nồi đồng cối đá (chắc cũng là sai lầm của bọn R&D, bền quá nên đi mãi đách hỏng) xe vios đi phố thấy ổn vì nó không ồn khi vòng tua máy luôn thấp, dù đường có kẹt cả tiếng đi nữa vòng tua vẫn cứ loanh quanh 1k máy mát, dung tích thấp nữa thì lại đỡ bao nhiêu là xăng. Đi xa, đi cao tốc vios có nhiều điểm trừ nhưng cân đối thì nó vẫn quá ư phù hợp với nhóm thu nhập trung bình mà thích có xe hơi như em. Còn các cụ nào chạy dịch vụ thì vios vô đối rồi, bền, ăn uống ít, bảo dưỡng rẻ, đồ thay đầy ra thích chạy ra gara nào cũng làm được và sau khi cày nát rồi bán vẫn thu về khoản kha kháhọ đưa ra các chỉ số phù hợp và áp vào cho mỗi dòng xe, mỗi thị trường. Khách hàng cần gì thì hãng nó sản xuất cái đó, chính vì thế mà tại sao chiếc xe vios ngày xưa chả có cái khỉ gì vẫn được người việt xuống tiền ầm ầm.

dzung_201

Xe tải
Kể ra thì vios chán thật đấy, từ xưa đến nay toàn mấy cụ chạy dịch vụ chọn mua thôi chứ mấy cụ chạy thanh cảnh lại không chọn vios. Có lẽ chiếc xe này chỉ phù hợp với việc chạy quần quật cả ngày chứ ngày chạy vài km từ nhà đến trường rồi từ nhà đến quán cafe không phù hợp. Xe gì chạy mãi chả chịu hỏng hehe.
Đa số người dùng mua Vios vì nó đơn giản, dễ sử dụng, rẻ cả về giá thành ban đầu và giá sửa chữa bảo dưỡng sau này. Cái xe này em thấy nó cũng đa dụng, chạy dịch vụ đc mà chạy gia đình cũng đc khá phù hợp với nhu cầu người Việt

finish.1

Xe tải
Em thì không hiểu nổi vì sao người ta lại mua con xe Vios được. Y như mua điện thoại của Sony, xấu, yếu mà giá cao ngất ngưởng

Vios nhìn chung xe nó dễ sử dụng và chi phí vận hành rẻ, đi bảo dưỡng nhẹ chỉ loanh quanh 1,3t bải dưỡng nặng thì hơn 2t chút thôi. Xăng thì ăn đều đều tầm 6,8l/100km nội đô ra cao tốc chắc đều chân chỉ 5l. Dân mình chuộng Vios cũng chỉ vì nó…quá bền

san

Xe hơi
Mấy ông công ty em đi Vios toàn 40-50, cũng chạy qua vài dòng xe cả rồi nhưng cuối cùng vẫn quay về Vios. Hỏi sao lại mua thì họ bảo xe này trung tính, chạy hiền, ít hỏng hóc giữa đường và đặc biệt là đến cái tuổi đó thì người ta sẽ thích cái xe đó, thích từ thiết kế cho tới tất cả mọi thứ. Em nghĩ cái mà Toy tinh ý khi bảo thủ thiết kế con Vios là chính ở điểm này.

puredoll

Xe điện
E cứ có tiền lúc nào đổi lúc đó, không quan tâm ngày tháng lắm
Còn về chọn xe thì Cụ mua cho Cụ, cứ thích là nhích thôi

kellymanh

Xe máy
em đang đi vios bản 2019. Nói chung xe đáp ứng đủ với việc di chuyển trong nội thành. Từ cách âm các thiết bị giải trí cho tới khả năng vận hành. Có đôi chút lấn cấn là hộp số sang số không mượt, xăng vẫn tốn (vợ em đi làm cả đi và về 6km) lúc nào cũng báo hơn 8l. Nhưng đi xa thì lại rất ok. Em từng đi chơn thành cả đi và về báo hết 4.9l cho 100km. Em sử dụng ga tự động nhiều. Điều hoà chưa bao giờ em để mức low cả toàn từ 22 đến 25 độ. Chi phí bảo dưỡng em không biết vì em tự bảo dưỡng, 2 năm rồi chưa làm gì chỉ 5000km em thay nhớt 1 lần. Chất lượng âm thanh cũng không thật sự hay lắm. Về cách âm thì em thấy cũng được. Tốt hơn 1 số xe cùng phân khúc nhưng vỏ đi hơi ồn. Em thấy mẫu 2021 mới ra đẹp hơn nhiều trang bị hơn nếu giờ mà cho chọn thì em vẫn chọn vios nhưng là chọn bản mới nhất vì nó đẹp quá…

Nhìn chung động cơ vios không thay đổi so với dòng cũ, nhưng về nội thất và trang bị em thấy trên bản này có kha khá thứ để nói. Phần đầu xe đã có nét thanh thoát giống dòng hạng C cao cấp là camry, thêm những trang bị an toàn như cam lùi sắc nét và cảm biến trước sau. Như này thì nên chọn Vios thôi các cụ ạ.

Mzc

Xe điện
Con đấy cốp rộng làm em hơi bất ngờ dù khá dị ứng vios.

dautaydad

Xe đạp
Em xem review thì khá thích cái đồng hồ lái của vios, nhìn mới mẻ và hay ho. Minh chưa thử nghiệm lái, nhưng có vẻ động cơ vios không thay đổi thì độ mạnh mẽ sẽ tương tự con 2020, một mức vừa phải và ổn nhất ở phân khúc này.

hacb307

Xe tải
Xưa vios giá 630 triệu chưa đăng ký giờ vios 580t lại còn tặng 30t tiền mặt nữa thì ai chơi lại. Không ngờ toy rồi cũng đưa đc cái chương trình khuyến mãi khủng thế.

Giày bata

Xe đạp
Đang đi 2020 thấy ổn chở gia đình đi phố về ngoại ok, chưa đi cao tốc nhưng Hạng B đi gia đình thì ko gì phải chê. Tầm tiền 500 thì vios quá ổn và đc nhiều người mong đợi rồi, các cụ chê cứ chê nhưng mua thì vẫn là vios