[Funland] Đơn giản mà phức tạp

LuckyCar

Xe container
Đại loại là cụ chủ đang muốn một cửa sổ quản lý thư mục & tập tin trong đó thư mục và tập tin được xếp theo trật tự là tên. Thông thường thì Windows và Total Commander đang phân loại ra thành nhóm thư mục và nhóm tập tin, sau đó sẽ sắp xếp trật tự trong nhóm.

Thực ra thì Windows cũng cho phép làm điều này, mỗi tội là sẽ hơi bị khó nhìn một chút. Nếu cụ chủ dung Windows 8 (8.1) thì dung lựa chọn sau ợ: Trên ribbon chọn mục Group by > Name. Sau đó thì thư mục và file sẽ được xếp lẫn vào nhau như ý cụ đấy ợ.

Nhà cháu k up được ảnh. Lát dung máy tính sẽ up sau ợ.
Em chưa được dùng Win 8, nhà quê mà, thế mới phải vất vả thế đấy cụ ạ.

LuckyCar

Xe container

xinlancao

Xe máy
Trc em cũng hộc CNTT cơ mà bjo lại làm kinh doanh. Hiz. Còn nhớ 1 ít về thời bám *** giảng đường :D

rigbyly

Xe hơi
em ủn thôi, em chả hiểu gì

Mon07

Xe buýt
win7 cũng làm thế được cụ ạ
Làm thế này vẫn chưa hoàn toàn thỏa mãn yêu cầu của cụ chủ vì trong từng group thư mục vẫn nằm trên mà. :D Bài toán cụ chủ thớt đưa ra cũng nhiều cụ gặp phải do yêu cầu quản lý của từng đơn vị thôi.

Mon07

Xe buýt
Ối giồi ôi, ngàn lần đội ơn cụ, đúng cái em cần. Mà sao cái này thằng Total Commander hay thế mà nó không làm cụ nhỉ.
Em cũng không để ý thằng Total có làm được không, cơ bản là tìm được cái mình cần là OK roài. Các phần mềm của hang thứ 3 thường là để giải quyết một yêu cầu cụ thể nên chúng nó cũng không giống nhau. Em cũng cảm thấy vui vì giúp được cụ chút it. Thanks cụ. :D

nickname2606

Xe tải
Làm thế này vẫn chưa hoàn toàn thỏa mãn yêu cầu của cụ chủ vì trong từng group thư mục vẫn nằm trên mà. :D Bài toán cụ chủ thớt đưa ra cũng nhiều cụ gặp phải do yêu cầu quản lý của từng đơn vị thôi.
đúng thật, lúc nhìn sơ qua em tưởng ok, nhìn kỹ lại đúng là chưa đúng yêu cầu :D

dù sao cụ chủ thớt cũng tìm đc phần mềm chuẩn rồi

yeecoo

Xe buýt
Cụ tạo tất cả là thư mục rồi bỏ file vào bên trong cho dễ.

catpv

Xe điện
Đúng là các yêu cầu đặc biệt kiểu này Win không hỗ trợ. Nhưng dùng kiểu này lợi cho mặt này thì lại không lợi cho mặt khác được. Túm lại là vẫn còn phải giải quyết nhiều vấn đề lắm. Tốt nhất hãy làm theo chuẩn của Win thì ổn hơn.

LuckyCar

Xe container
Em cũng không để ý thằng Total có làm được không, cơ bản là tìm được cái mình cần là OK roài. Các phần mềm của hang thứ 3 thường là để giải quyết một yêu cầu cụ thể nên chúng nó cũng không giống nhau. Em cũng cảm thấy vui vì giúp được cụ chút it. Thanks cụ. :D
Em cảm ơn cụ lần nữa, thằng Total Commander không làm được cụ ạ, vì em dùng nó từ hồi chuyển từ NC hay Norton Commander từ Dos sang mà. Chứ thực sự em cũng chả mấy khi dùng cái Explorer của Windows.

LuckyCar

Xe container
đúng thật, lúc nhìn sơ qua em tưởng ok, nhìn kỹ lại đúng là chưa đúng yêu cầu :D

dù sao cụ chủ thớt cũng tìm đc phần mềm chuẩn rồi
Dạ, may có cụ Mon07 chỉ cho em, trước em cứ coi thường thằng FreeCommander này.

LuckyCar

Xe container
Cụ tạo tất cả là thư mục rồi bỏ file vào bên trong cho dễ.
Cơ mà, cái thư mục với cái file nó lại có level ngang hàng nhau trong công việc của em cụ ạ, nên phải để cùng như nhau để biết cái nào làm rồi, cái nào chưa.

LuckyCar

Xe container
Đúng là các yêu cầu đặc biệt kiểu này Win không hỗ trợ. Nhưng dùng kiểu này lợi cho mặt này thì lại không lợi cho mặt khác được. Túm lại là vẫn còn phải giải quyết nhiều vấn đề lắm. Tốt nhất hãy làm theo chuẩn của Win thì ổn hơn.
Vâng, hơi đặc thù, nhưng tốt cho những công việc phải phân chia thành nhiều file và thư mục như em.