[Funland] Đơn xin ra khỏi ngành giáo dục

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Nếu em là hiểu trưởng thì vẫn mời được , vì gv đang chửi cả trường phi giáo dục và dối trá . Và yêu cầu trình bày rõ phi giáo dục , dối trá ở đâu . Không trình bày được thì kiện tội vu khống . Nhưng hiệu trưởng mà ký thế kia thì mặc nhiên công nhận gv nói đúng rồi
Hắn trình bày rõ ràng rồi, từ trước đấy.
Và, các đồng chí đã xử lý vụ tố cáo đó, bác ạ. Có lẽ là đã nghiêm khắc nhắc nhở hay nghiêm khắc gì đó rất nghiêm khắc.

Giờ mà "yêu cầu trình bày rõ phi giáo dục , dối trá ở đâu", có mà toi à??

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa đọc bài bên báo dân trí, trưởng phòng GD có chỉ huấn rồi:
1 . Ông HT ký vào đó với ND như vậy là chưa đúng (em dự là phải kính chuyển lên trên....)
2. Lí do nghỉ chưa phù hợp (lại phải nói dối nữa, nói huỵch toẹt ra thế kia thì anh...éo giải quyết cho đâu nhá).:))

Em là gv cụ ạ, cũng nghỉ sớm theo cv 108. Mình luôn thực hiện đúng đủ các qui định của nhà trường và của luật GD, chỉ vì gia đình có việc riêng và... vì nhiều lẽ khác nên muốn nghỉ hưu.
Em nhằm chọn vào cái tiêu chí yếu sức khỏe (dù mình vẫn đủ), thế là phải đi nằm viện đủ 75 ngày/ 1 năm. Ấy vậy mà khi đưa đơn lên cô HT còn nói chị phải kể thêm mấy lỗi khác như đi họp muộn, chậm trả bài k tra....mới đc chị ạ. Em gật hết cho qua chuyện,
Một khi đã muốn ...thì quan trọng gì ba cái lỗi lẻ tẻ đó (dù biết rằng nó sai - em cũng đành thỏa hiệp với căn bệnh cố hữu của ngành để đc việc). Hi hi em cũng ko có máu chiến đấu cho lắm, cc đừng gạch đá em nhé.
Chết thật.
Thế bác có "ghê tởm" cái sự "căn bệnh cố hữu của ngành" không bác?

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Chả có gì khác, vì nó là hệ thống.
Anh kia đương trức anh ấy cũng chả hốc một mình mà nhất là anh ấy hạ cánh an toàn thế thì lại càng khẳng định đâu vẫn hoàn đấy thôi.
Chỉ là thằng khác đớp thôi.
Ồ, hóa ra là ảnh "anh ấy cũng chả hốc một mình". Thế mà tôi cứ tưởng "anh ấy ... hốc một mình".

minhmo

Xe cút kít
Hình như giáo viên hợp đồng cụ ạ, giáo viên mà viết cái đơn như kia thì nghỉ đi chạy grab đi chứ theo nghề giáo làm gì!
Ông giáo này thâm niên công tác 24 năm rồi cụ nhé. Thời đó chắc chắn không thể là giao viên dạy hợp đồng.
Có điều ông ấy xin nghỉ để dạy trung tâm ngoại ngữ ngoài phố. Trong ấp ai học mà ở lại cho rầu.
Đơn viết chuối thật. ;)

--Lamborghini--

Xe lăn

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa đọc bài bên báo dân trí, trưởng phòng GD có chỉ huấn rồi:
1 . Ông HT ký vào đó với ND như vậy là chưa đúng (em dự là phải kính chuyển lên trên....)
2. Lí do nghỉ chưa phù hợp (lại phải nói dối nữa, nói huỵch toẹt ra thế kia thì anh...éo giải quyết cho đâu nhá).:))

Em là gv cụ ạ, cũng nghỉ sớm theo cv 108. Mình luôn thực hiện đúng đủ các qui định của nhà trường và của luật GD, chỉ vì gia đình có việc riêng và... vì nhiều lẽ khác nên muốn nghỉ hưu.
Em nhằm chọn vào cái tiêu chí yếu sức khỏe (dù mình vẫn đủ), thế là phải đi nằm viện đủ 75 ngày/ 1 năm. Ấy vậy mà khi đưa đơn lên cô HT còn nói chị phải kể thêm mấy lỗi khác như đi họp muộn, chậm trả bài k tra....mới đc chị ạ. Em gật hết cho qua chuyện,
Một khi đã muốn ...thì quan trọng gì ba cái lỗi lẻ tẻ đó (dù biết rằng nó sai - em cũng đành thỏa hiệp với căn bệnh cố hữu của ngành để đc việc). Hi hi em cũng ko có máu chiến đấu cho lắm, cc đừng gạch đá em nhé.
Theo link của docbao (trích từ Vietnamnet): "Thầy giáo xin nghỉ việc vì 'quá nhiều điều phi giáo dục, nhất là vấn nạn dối trá' lên tiếng (docbao.vn) "
Trích: "Trao đổi với VietNamNet trước đó, ông Nguyễn Văn Toàn, Trưởng phòng GD-ĐT huyện Long Thành cũng nhận định ông Sơn nêu lý do xin nghỉ với nội dung rất phản cảm, không đúng theo quy định của pháp luật. ".

Đấy, quan chức có đào tạo, có ný nuận nó khác.
Mỗi tội cái thằng lều báo nó cũng đểu:
Đồng chí Toàn cho rằng, cái đơn là " không đúng theo quy định của pháp luật.", chắc chắn là đồng chí có đưa ra 1 mẫu đơn "đúng theo quy định của pháp luật", thế mà cái thằng mất dạy kia lại không chịu đăng lên.
Láo thế cơ chứ.

meomun346

Xe container
Nói thẳng huỵch toẹt như anh này, nếu là người Pháp thì họ lại bẩu là ko tế nhị.
VD 1 anh Pháp đến chơi, đc mời ăn cơm nhà, sẽ có những món anh ta ko ăn đc hoặc ko hợp, nhưng khi hỏi thì đều giơ ngón cái lên và nói
très bon.

tellme

Xe tăng
Xây dựng trường học hạnh phúc với học sinh hạnh phúc mỗi Gv là k0 hạnh phúc, việc nhiều lên mà lương vẫ lẹt đẹt như cũ. (dạy 15 năm có mức lương khoảng 5,8 tr ở thành phố loại 1)

Mấy cái trò hề thành tích nhiều lắm, học sinh với Gv chả thích nhưng cứ phải làm, kể cà ngày chả hết.

Ở đâu thì người lđ, trực tiếp lđ (lđ = lao động nhé) cũng là người khổ và thiệt thòi nhất. Trong ngành gd thì ngoài ra là chính các em hssv + phụ huynh, rồi đến sau là xã hội sẽ gánh chịu đấy.
Bạn e đang dạy ở 1 trường cđ tư thục, dạy nn. Mặc dù học ol, học phí sv thu đủ nhưng yc gv giảm lương -> gv nào bức xúc thì nghỉ, gv ở lại thì dạy cứ dạy thôi còn chất lượng thì kệ cm (trường+sv) hoặc trình kém thì ở lại, tuyển mới thì trình cao ko vào chỉ tuyển dc trẻ mới ra chưa có kinh nghiệm. Ờ, có vẻ klq đến cta nhỉ? Nếu cccm có con là sv ở đấy thì sao? Cũng ko lquan nhỉ? Khi chất lượng đi xuống trường nâng điểm cho sv qa ngay -> sv ra trường đúng hạn. Sv hớn hở, gđ tự hào. Sau ra đi làm mà ngành nn thì tự chju nhé. Klq à?
Sách thì mỗi nơi 1 kiểu. Vừa qa covid cho hs được học tại nơi hs đang lưu trú. Nảy cmn nó nòi ra là sgk có thể khác nhau -> ko học được.
Bệnh hình thức, thành tích thì nó bám vào gốc rễ. Ngay vs chính các bậc ph cta. Ph nào cũng muốn con ngoan giỏi, thấy kém hơn con nhà khác là hực lên.. vừa qa Hn có cuộc thi gì đó đấy, thử hỏi xem có bnhieu ph con đang học tiểu học cho các con tự làm? Mặc dù là tự nguyện tham gia nhưng cô kèm theo là chụp ảnh kq gửi cô tổng hợp xem đủ 100% chưa. Cô thích làm điều đó ko? Cô cũng chẳng thích bầy việc cho mình làm gì nhưng không làm á, không đủ 100% hs á? Mất tiền ngay - hạ thi đua, kéo thời hạn tăng lương..., còn bọn trên á? Chả lquan.
Đến cấp mầm non. Có dự giờ á. Con nào mà biết nói, biết nhiều chút thì hôm đấy phải đi học nhé, cô ss đến đón từ sớm. Để cô hỏi còn có đứa trả lời. Không thì toang à? Thử hỏi ở đây có cm nào không trải qua “vở kịch dự giờ”?
Thôi. Nay ngứa mồm em viết hơi dài. Nhưng vde cta là người trả tiền cho bộ Dục bán kiến thức + cùng cta dạy con làm người thì cta nên khắt khe và quan tâm đến hiệu quả số tiền cta bỏ ra đi.
Klq : vụ cô giáo ở Quốc Oai ntn rồi cccm nhỉ?

NNS

Xe ngựa
ko rõ bạn thầy này bức xúc gì, nhưng đánh giá qua đơn thì em nghĩ cả anh thầy lẫn anh hiệu trưởng bút phê vào tờ đơn nài có lẽ xin ra khỏi ngành cũng chả phải thiệt hại gì cho ngành giáo dục =))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Ông này viết đơn đề nghị nghỉ việc

Sao ông Tiến sĩ Tâm lý giáo dục Nguyễn Tùng Lâm, Phó Chủ tịch Hội Tâm lý Giáo dục Việt Nam lại bẩu tự ý nghỉ việc; hay báo nhét chữ vào miệng ổng

Trao đổi với Dân trí, Tiến sĩ Tâm lý giáo dục Nguyễn Tùng Lâm, Phó Chủ tịch Hội Tâm lý Giáo dục Việt Nam cho rằng, trên cương vị là một nhà giáo, khi trình bày vấn đề cá nhân, việc sử dụng câu chữ như vậy là chưa được khách quan. Bao trùm nội dung lá đơn là cảm xúc bực bội, chán chường.
Bên cạnh đó, theo Tiến sĩ Tùng Lâm, những thiếu sót, sai phạm của đơn vị giáo dục có thể tồn tại. Tuy nhiên, nếu có điều gì đó không bằng lòng, trước hết giáo viên phải có tiếng nói tới cơ quan cấp có thẩm quyền để họ giải quyết. Không thể chỉ vì một vài lý do được nêu chung chung, không thuyết phục, không có đủ lý lẽ mà chứng cứ… mà nhà giáo bất mãn, tự ý nghỉ việc.

Sự dối trá có mặt ở khắp nơi đâu chỉ có GD?
Không thích thì nghỉ là nguyện vọng chính đáng của cá nhân
E cũng thấy đúng giáo dục bây h lừa dối Ko kém lưu manh và mất dần liêm sỉ
Thực sự em cũng thấy vậy. Bức xúc thì ai cũng hiểu nhưng có nhiều cách diễn đạt chứ không hẳn là phải thế.
Em thì nghĩ ông giáo này vì muốn ra khỏi ngành nên nói vậy để dễ ra thôi. Ngành nào, nơi nào cũng có người tốt kẻ xấu. Trong mỗi con người còn có lúc tốt lúc xấu.
Ô, hóa ra đồng chí giáo viên kia chưa làm đơn kiến nghị hả bác???

Cá nhân tôi đánh giá, cái Đơn của anh giáo có sự cân nhắc kỹ lưỡng từng câu chữ.
Hắn chưởi nhưng không bậy, không thể gọi hắn lên Phường uống chè được.
Em phục ông hiệu trưởng này , đơn này khác gì chửi trường này phi giáo dục và dối trá , hiệu trưởng ký mà không ý kiến gì , khác gì công nhận điều đó .

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Ông này viết đơn đề nghị nghỉ việc

Sao ông Tiến sĩ Tâm lý giáo dục Nguyễn Tùng Lâm, Phó Chủ tịch Hội Tâm lý Giáo dục Việt Nam lại bẩu tự ý nghỉ việc; hay báo nhét chữ vào miệng ổng

Trao đổi với Dân trí, Tiến sĩ Tâm lý giáo dục Nguyễn Tùng Lâm, Phó Chủ tịch Hội Tâm lý Giáo dục Việt Nam cho rằng, trên cương vị là một nhà giáo, khi trình bày vấn đề cá nhân, việc sử dụng câu chữ như vậy là chưa được khách quan. Bao trùm nội dung lá đơn là cảm xúc bực bội, chán chường.
Bên cạnh đó, theo Tiến sĩ Tùng Lâm, những thiếu sót, sai phạm của đơn vị giáo dục có thể tồn tại. Tuy nhiên, nếu có điều gì đó không bằng lòng, trước hết giáo viên phải có tiếng nói tới cơ quan cấp có thẩm quyền để họ giải quyết. Không thể chỉ vì một vài lý do được nêu chung chung, không thuyết phục, không có đủ lý lẽ mà chứng cứ… mà nhà giáo bất mãn, tự ý nghỉ việc.

Cái đồng chí tiến xĩ Tờ Lờ, trung tiện còn khen thơm, chấp làm gì hả bác??

HoaMaudon

Xe tăng
Vợ thằng bạn tốt nghiệp Cao đẳng sư phạm ở tỉnh nhà. Xong về mở lớp dạy thêm Toán cấp 1-2 mà vẫn kiếm được, làm ko hết việc. Chả cần vào trường nào cả.
Vậy ạ? Thường thì lớp dạy toán cấp 1,2 phụ huynh sẽ khá kén giáo viên đang dạy ở trường nào, nếu như không phải giáo viên dạy ở trường nào thì cũng khá lạ đấy ạ

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Ô, hóa ra đồng chí giáo viên kia chưa làm đơn kiến nghị hả bác???

Cá nhân tôi đánh giá, cái Đơn của anh giáo có sự cân nhắc kỹ lưỡng từng câu chữ.
Hắn chưởi nhưng không bậy, không thể gọi hắn lên Phường uống chè được.
Nghỉ việc em cho rằng đơn phải theo Luật lao động về quy định đơn phương chấm dứt HDLD.
Đơn chửi về mặt quản lý của tổ chức hay cá nhân thì viết đơn khác chứ ạ.

Tran Phuong 6

Xe hơi
Thằng bạn em dạy toán cấp 2, khi ra trường xin vào một trường ở tp dạy, chờ cơ hội vào biên chế. 9 năm chờ đợi chạy chọt, vừa lương thấp vừa làm đấy tớ cho nhà hiệu trưởng,.... Đến năm ngoái thì vào dc biên chế rồi. Nghi chặng đường gian nan thật, nhưng nó bảo nghề nó không cố mà theo thì chẳng biết làm việc gì nữa

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Nghỉ việc em cho rằng đơn phải theo Luật lao động về quy định đơn phương chấm dứt HDLD.
Đơn chửi về mặt quản lý của tổ chức hay cá nhân thì viết đơn khác chứ ạ.
Tức là, cái Luật lao động nào đó, có quy định về Mẫu đơn, phải không bác?

huutrinh6688

Xe điện
Vậy ạ? Thường thì lớp dạy toán cấp 1,2 phụ huynh sẽ khá kén giáo viên đang dạy ở trường nào, nếu như không phải giáo viên dạy ở trường nào thì cũng khá lạ đấy ạ
Trường làng thì mọi người cũng không câu nệ đâu cụ. Cô dạy tốt thì hữu xạ tự nhiên hương thôi.