"Đông Ấm Yêu Thương" đến với học sinh bản Xéo Dì Hồ - Mù Cang Chải - Yên Bái

vangamom

Xe container
Trong thời gian mọi người trong đoàn em phát quà, em vác máy đi chụp người dân trong bản. Em cực ấn tượng với vẻ đẹp của người phụ nữ ở đây, một vẻ đẹp rất lạ, độc đáo, trong sáng thánh thiện, những ánh mắt đẹp đến mê hồn làm người chụp ảnh như em không khỏi phải ngất ngây. Mặc dù cuộc sống còn cực vất vả khó khăn nhưng không lấy đi vẻ đẹp trong sáng, ngời ngời của người phụ nữ vùng cao, và sâu này. Em bé này thật sự em rất sững sờ vì vẻ đẹp của em nó. Em nó không đi học nên không biết tiếng Kinh, nên em cũng không bắt chuyện được nhiều lắm, em ấy cũng còn rất trẻ nên bẽn lẽn, cứ thấy ống kính của em giơ lên là em ấy bẽn lẽn quay đi. Đến lúc em nhờ một thấy ngừoi trong bản giải thích thì em ấy mới cho chụp, tuy nhiên cũng không được tự nhiên lắm. Các cụ xem tạm ạ.

leminhdung.dbp

Xe máy
Ôi Yên Bái quê e

nissan CFR

Xe tăng
E góp với cụ cái ảnh e chụp ở bản tà phìn, e chụp xong thằng cu nó bảo: "chú phải cho cháu tiền", hehe chả biết ai dạy nó
http://img.otofun.net/upload/

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
E góp với cụ cái ảnh e chụp ở bản tà phìn, e chụp xong thằng cu nó bảo: "chú phải cho cháu tiền", hehe chả biết ai dạy nó
http://img.otofun.net/upload/
Đâu ảnh của cụ đâu ạ. Em chưa thấy ảnh đâu nhé, đấy là những nơi đã bị các nhóm người kinh làm xấu đi thôi, chứ những nơi xa đường QL thì vẫn còn như xưa cụ nhé. Cụ nên đi vào những nơi như thế để trải nghiệm cụ à

vangamom

Xe container
Một phụ nữ khác nữa trong bản cũng rất xinh đẹp làm em ngỡ ngàng.

vangamom

Xe container
Lại nói về chuyện sóng điện thoại. Ở trên này không có một tý sóng điện thoại nào các cụ à. Các cụ lên đây xác định trước là mất hoàn toàn liên lạc với thế giới bên ngoài bằng điện thoại. Các cụ sẽ thắc mắc em vì sao em gái trên lại nói chuyện điện thoạn ngon lành. Vì chỉ duy nhất ở chỗ em nó đang đứng có chập trờn sóng của Viettel, nhưng những máy cục gạch của Viettel cấp hay cục gạch khác thì có 2 vạch sóng còn sờ mát phôn thì chào thua các cụ nhé. Nếu muốn gọi điện đi đâu chỉ ra đúng chỗ đó là có sóng, hoặc nếu người thân có gọi thì hẹn giờ trước rồi ra đứng đúng điểm đó thì mới gọi được ạ. Hôm em đi, xuống đến đường QL 32 có đến hơn 30 cuộc gọi nhỡ. Hãi thật

vangamom

Xe container
Em up nốt cái ảnh mấy cô gái xinh đẹp vùng cao.

bomit

Xe tăng
Những tấm lòng cao cả của cụ đc đền đáp bằng gương mặt thơ ngây của các con trẻ và vẻ đẹp e ấp của các thiếu nữ vùng cao.
Em cũng sinh hoạt bên CCT của bác Tuấn đc hơn 1 năm nay nhưng chưa đi xa đc chuyến nào.
Cảm ơn cụ chủ nhiều!
Chúc cụ mạnh khoẻ và tiếp tục những nghĩa cử cao đẹp!
Em rót rượu mời cụ!

vangamom

Xe container
Những tấm lòng cao cả của cụ đc đền đáp bằng gương mặt thơ ngây của các con trẻ và vẻ đẹp e ấp của các thiếu nữ vùng cao.
Em cũng sinh hoạt bên CCT của bác Tuấn đc hơn 1 năm nay nhưng chưa đi xa đc chuyến nào.
Cảm ơn cụ chủ nhiều!
Chúc cụ mạnh khoẻ và tiếp tục những nghĩa cử cao đẹp!
Em rót rượu mời cụ!
Em cảm ơn cụ nhiều ạ.

vangamom

Xe container
Em up nốt ảnh bọn trẻ vô cùng đáng yêu lên ạ.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Vâng cảm ơn cụ nhiều ạ. Thoải mái quá nên tối hôm T7 em ngồi uống với mấy thầy người Mông và mấy bạn trong bản say tại trận, cắm đầu xuống đất luôn. Cơ mà rượu ngon các cụ à. Em say uặt củ tỏi thế mà sáng sau tỉnh như sáo vẫn đi thêm 4,5km nữa để đến với điểm trường Háng Đề Sủa các cụ à.

Mấy em bé này em gặp lúc ở dưới đường QL 32 đi sau bọn em cả tiếng mà giờ đã đuổi kịp bọn em còn vượt cả đoàn em để đến điểm trường trước nữa. Bé mà leo khỏe thế cơ chứ.

Một vài hình ảnh phong cảnh trên đường leo lên trường Xéo Dì Hồ. Do bọn em đi đúng mùa khô nên ruộng hầu như để cằn không trồng gì, nếu vào mùa nước đổ hay mùa lúa chín thì đẹp phải biết các cụ à.

Đường QL 32 đã như một sợi chỉ rồi đấy ạ. Bọn em tập kết quà ở dưới đó rồi chuyển lên trên điểm trường trên này. Chỗ này là bọn em mới leo được hơn 1km tức là còn phải tầm 5km nữa mới tới điểm trường các cụ à. Thật quá xa

cụ chụp mấy pic này đẹp thật

hanatuor

Xe hơi
Tất cả đều đẹp và chuyến đi thật ý nghĩa. Chúc cụ chủ có nhiều hơn nữa các chuyến đi.

leminhdung.dbp

Xe máy
Đưa tận tay thế này thì tuyệt vời quá các cụ

vancon

Xe hơi
Ở đây có gì đặc sắc vậy? cảnh đẹp gì vậy?