Đồng Cao có nắng, có gió, có một nơi đáng để đi và cảm nhận

cattuhan

Xe hơi
Nhìn gia đình bác đi thích thật, thỉnh thoảng phải đổi gió cho cuộc sống đỡ ngột ngạt bác nhỉ.
Gia đình nhà bác rất đẹp đội hình ạ :)
Em chưa biết dùng từ gì diễn tả hay hơn. hii
Cám ơn bác. Em cũng suy nghĩ như bác. Hùng hục kiếm tiền mà không hưởng thụ thì khổ quá, đôi khi mình cứ phiêu một tí cho đời thêm vui

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Cụ chủ đến Đồng Cao mà ko đi quá lên 1 tẹo nữa vào hang Khe Rỗ cũng hay. Cách khoảng chục km là khu bảo tồn thiên nhiên quốc gia, có suối, rừng, sạch, mát, chưa nhiều dịch vụ. Đi oto thì phải để ở ngoài, đi bộ khoảng 1-2 km vào.

thuong_dentis

Xe tăng
Từ 6h chiều đến tối, nhà e gặp nhiều tốp thanh niên cũng rồng rắn kéo nhau lên núi hạ trại và tổ chức party. Nhìn thanh niên họ ăn uống và hát hò, ngồi cùng người yêu bên bếp lửa lại thấy nhớ ngày xưa các cụ ạ.
Buổi đêm trời có mưa nhỏ, nhưng bọn trẻ con ngủ say nên chẳng biết gì. Sáng hôm sau, nhà e dậy và nấu mì tôm, uống cà fe giữa thiên nhiên, cảm giác thật thoải mái khi thưởng thức cuộc sống, không bị những nhộn nhịp của thành phố thúc ép

Cho bọn trẻ con chơi và thăm thú cuộc sống của các gia đình dân tộc, đến trưa nhà e dọn dẹp đồ đạc và xuống núi. Kết thúc chuyến dã ngoại cuối tuần. Trên đường về e gặp mấy cây hồng tươi đang chín, e tranh thủ ăn đồ sạch không phun thuốc, phải nói là ngon lắm các cụ ạ

Mục đích của chuyến đi là e muốn dạy F1 cách sinh tồn trong môi trường không văn minh và hiểu cuộc sống khó khăn của đồng bào dân tộc để các cháu cố gắng. Thêm 1 cái thành công là e đã chuột bạch bằng xe ô tô. Sau này gia đình các cụ muốn picnic cuối tuần ở đây sẽ là một điểm rất hợp lí.
Rất tỉ mỉ, rất ý nghĩa, rất hay. Mời cụ ly rượu nhạt.

sonnq74

Xe tăng
Nhìn gia đình cụ thật ấm áp, chắc em cũng sẽ có chuyến lên đây

cattuhan

Xe hơi
Cụ chủ đến Đồng Cao mà ko đi quá lên 1 tẹo nữa vào hang Khe Rỗ cũng hay. Cách khoảng chục km là khu bảo tồn thiên nhiên quốc gia, có suối, rừng, sạch, mát, chưa nhiều dịch vụ. Đi oto thì phải để ở ngoài, đi bộ khoảng 1-2 km vào.
Cám ơn cụ. E không biết chỗ này. Nếu biết thì ngày chủ nhật e đã vào luôn. Làm lúc về e vào hồ Khuôn Thần chơi, nhưng không có gì thú vị. Đi đúng 1 vòng ngắm cảnh rồi về luôn. Lần sau trở lại chắc chắn sẽ vào và hỏi kinh nghiệm cụ

taxi tai

Xe tăng
E cùng vợ 2 ci vít lang thang cũng nhiều nơi, nhưng giờ mới có điều kiện chia sẻ một số chuyến đi để nhà ta cùng du hí.
Tháng 9 vừa rồi e cho cả nhà lên Đồng Cao ở Bắc Giang, chắc nhiều bác cũng đã nghe đến nơi này, cảnh đẹp hữu tình, không khí rất sạch, gà chạy bộ quá ngon. Mục đích của e là muốn cho các F1 của mình được rèn luyện tính tự lập, cho các cháu biết thế nào là dụng lều, nướng đồ ăn, ngủ giữa thiên nhiên và ngắm sao trời.
Cách đây vài năm ở Đồng cao chỉ có thể lên bằng xe máy, lên e rất lăn tăn, vì đi cả gia đình, lại phải mang nhiều vật dụng cho chuyến dã ngoại, thực tập kĩ năng sinh tồn cho các cháu F1, e và vợ cả không thể chở người và đồ bằng motobike được. Nên e đánh liều làm chuột bạch lên đó bằng ô tô. Nhưng e cũng không dám dùng ci vít nhà mình, e mượn con ford wildtrak để đi, và kết quả là ngoài mong đợi, e kiểm tra đường thấy ci vít hay ci ti cũng đều đi được các cụ ạ. Sau này cụ nào muốn lên đó thì cứ tự nhiên nhé, sẽ có 1 buổi picnic vô cùng thú vị.

Gấu nhà cụ giống "thúy Hiền" ủ su thế :D

Chân Tiểu Nhân

Xe đạp
Thớt hay ạ, em học được 2 điều: 1 là ô tô đi cắm trại Đồng Cao được, trước đọc thấy đi vất vả lắm :), 2 là đào hố làm WC ;)
Cảm ơn các cụ phát nữa >:D<