Tin tức Động cơ Lux-VINFAST và cách làm của VIN

newone

Xe tải
Theo suy nghĩ ngu ý của em:
1. việc PR của vin thì động cơ N20 của BMW bị lỗi nên cần phải tinh chỉnh => BMW rất yếu kém về khâu sản xuất động cơ, vậy hãng nên sang học VIN
2. Hộp số ZF cũng tinh chỉnh => ZF cũng cần sang học VIN
3. ECU magna cũng phải tinh chỉnh để cho phù hợp với xe của VIN
Từ (1)+(2)+(3)=> thì tất cả những gì tinh tuý nhất VIN nó đã sửa chữa hết rồi để đạt theo yêu cầu của VIN.
KL: xe của VIN đã tinh chỉnh tất cả những gì mà 3 thằng trên còn yếu. Từ đó suy ra xe của VIN là số 1. Giá VIN đưa ra là rẻ so với thị trường, vì VIN đã hỗ trợ khách hàng. Giá đúng của nó phải là BMW X5 x1.5 giá. BMW 520x 1.5 thì mới đúng giá trị nhé.
Mà em không hiểu cái từ tinh chỉnh của VIN là gì,
Công nghệ 4.0 mà đài báo nói xà xã gần đây VIN đã áp dụng (và các nghành khác nữa) là như thế nào? Cụ nào giải thích hộ em cái
1. BMW bán công nghệ sx động cơ chứ k bán động cơ. Công nghệ BMW bán đây k có Valvetronic nên VG phải thuê AVL tinh chỉnh.
2. Hộp số ZF là ZF nó đặt nhà này của nó ngày trong khu VF để làm rồi nhé

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Đối với động cơ, quan trọng nhất là Vin có làm chủ được công nghệ chế tạo động cơ. Cái này chưa hãng nào ở VN làm được. Khi làm chủ được công nghệ chế tạo thì thiết kế, cải tiến có thể thuê, mua của nước ngoài để update cho kịp thời đại. Với 1 xưởng động cơ trong nhà máy thì khả năng làm chủ công nghệ chế tạo của Vin chắc còn khá hạn chế. Để chế tạo động cơ quy mô lớn thường phải có nhà máy riêng, với nhiều phân xưởng thành phần. Lúc đó có thể chế tạo được nhiều loại động cơ, không chỉ cho xe hơi mà còn cho nhiều loại máy móc khác như máy phát điện, động cơ thủy .....v.v.

TranCB

Xe tăng
Quan trọng là xe chạy tốt, phù hợp với giao thông của nước ta là ok.
Nếu Cụ nào không thích thì mua xe khác mà đi.
Cứ ngồi đấy mà bàn lùi và chê thì Em thấy không hay lắm.

Tookies

Xe điện
Đối với động cơ, quan trọng nhất là Vin có làm chủ được công nghệ chế tạo động cơ. Cái này chưa hãng nào ở VN làm được. Khi làm chủ được công nghệ chế tạo thì thiết kế, cải tiến có thể thuê, mua của nước ngoài để update cho kịp thời đại. Với 1 xưởng động cơ trong nhà máy thì khả năng làm chủ công nghệ chế tạo của Vin chắc còn khá hạn chế. Để chế tạo động cơ quy mô lớn thường phải có nhà máy riêng, với nhiều phân xưởng thành phần. Lúc đó có thể chế tạo được nhiều loại động cơ, không chỉ cho xe hơi mà còn cho nhiều loại máy móc khác như máy phát điện, động cơ thủy .....v.v.
Giai đoạn đầu mua thiết kế động cơ để chế con 228Hp thế là ngon choét. Đội Nhật bủn nó còn đang cho các thánh Việt chạy mấy con đời Tống mà vẫn còn được tung hê là lành =))

Minhcongdc92

Xe hơi
View attachment 3671235
by Dylan Pastoor

Quá tự hào về Vinfast - nội tại Việt Nam, mong cái best selling car brands này những năm tới sẽ sớm có Vinfast và hy vọng sẽ vượt qua những kẻ "thực dân kiểu mới" kia không lâu đâu :D

Ai biết thông tin về xe oto điện sẽ ra mắt của Vìnfast năm 2020 về hệ thống dẫn động, động cơ, cơ cấu truyền lực, cơ cấu ghép pin... (liên kết cùng hãng nào, đã có tên gọi hay mã ký hiệu cho những dòng xe này chưa...) thì xin mọi người chia sẻ nhé. Cám ơn nhiều.
Em hóng xem xe chạy được bao nhiêu km. Nhược điểm chết người của điện là thời gian sạc lâu với chỉ đi dc quãng đường ngắn :)

windstorm_222

Xe máy
Em nghi là china lắm, vì đợt em đi phỏng vấn làm R&D, xem báo cáo thấy tên các bộ phận toàn tiếng Tàu thôi (em N2 nhật) nên nhìn phát biết ngay.

frankQ

Xe hơi
Cá nhân em đánh giá nó cũng rất vừa mắt! Động cơ thì đồ nhập cũng tốt mà.

cocsku

Xe cút kít
em thấy nó khoe với anh Bình là sản xuất động cơ N20 cho BMW và bán cho các nhà sản xuất ô tô khác được BMW cấp phép từ năm 2012 cơ đấy!
Có xe chạy rồi mà ko thấy cụ nào review cái động cơ nhỉ? Có đúng động cơ tàu ko?

rock4ever

Xe tải
Có xe chạy rồi mà ko thấy cụ nào review cái động cơ nhỉ? Có đúng động cơ tàu ko?
Các cụ thích đồ tàu thì cứ nghĩ cả con xe tàu hết cũng đc mà, đằng nào cũng có mua đâu, quan trọng gì sx ở đâu

datto70

Xe điện
Các cụ thích đồ tàu thì cứ nghĩ cả con xe tàu hết cũng đc mà, đằng nào cũng có mua đâu, quan trọng gì sx ở đâu
2 con Lux này quyết định Thành, Bại mảng oto của Vin nên em tin Vin kg làm phụ tùng kém đâu. Thấy bảo chỉ có màn hình là của Vin thôi, đây là mảng Vin đang muốn phát triển, sau này có hỏng Vin phải thay cũng kg phụ thuộc thằng khác.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
2 con Lux này quyết định Thành, Bại mảng oto của Vin nên em tin Vin kg làm phụ tùng kém đâu. Thấy bảo chỉ có màn hình là của Vin thôi, đây là mảng Vin đang muốn phát triển, sau này có hỏng Vin phải thay cũng kg phụ thuộc thằng khác.
Ô hay! Việt Nam mình đã sản xuất được tấm nền LCD hay OLED rồi à cụ chủ!??? tin chấn động nhể!?
Em thì khẳng định anh V lại mua mấy cái màn hình tàu về dán logo lên thôi! Tuổi loàn gì mà sản xuất tấm nền LCD hay OLED
Mà mấy cái tấm nền hiển thị này, công nghệ cũng không còn gì là mới, nhưng để sản xuất được cho có lãi, đòi hỏi sản lượng cực lớn, làm lẻ tẻ chỉ để lắp cho mấy con ô tô thì lỗ vỡ mồm!

Death Knight

Xe tăng
Ô hay! Việt Nam mình đã sản xuất được tấm nền LCD hay OLED rồi à cụ chủ!??? tin chấn động nhể!?
Em thì khẳng định anh V lại mua mấy cái màn hình tàu về dán logo lên thôi! Tuổi loàn gì mà sản xuất tấm nền LCD hay OLED
Mà mấy cái tấm nền hiển thị này, công nghệ cũng không còn gì là mới, nhưng để sản xuất được cho có lãi, đòi hỏi sản lượng cực lớn, làm lẻ tẻ chỉ để lắp cho mấy con ô tô thì lỗ vỡ mồm!
A san giô còn làm được nữa là 1 tập đoàn cực nhớn cụ nghĩ không làm nổi sao?