Động cơ xe Air blade đời đầu có tiếng kêu rè rè.

honglong1

Xe điện
CÁc cụ có thể tư vấn cho e các loại mà e có thể thay không. E muốn tìm hiểu nhưng k biết có những loại nào
Có mấy loại mọi người thường hay lắp như dunlop (gần 4tr/đôi), michelin (tầm 3-4 triêu/đôi), IRC thái (tầm gần triệu/chiếc), rẻ tiền hơn (tầm 600-700 k/chếc) và ít người lắp thì có destone thái, IRC việt nam, maxxis, duro, euromina..

son-shark

Xe buýt
mai em qua thay cái dây công PS, bị đứt gần tháng mà bận quá chưa qua anh thay đc
Ok em!
Chào anh sơn, chả là em mới mua lại 1 em li nhập của ông anh nên chưa có nhiều kinh nghiệm. Không hiểu sao em cảm giác đi máy kêu rất to, to hơn bình thường 1 chút. Tại e cũng chưa đi thử con li nhập nào khác nên cũng ko rõ lắm so với các con khác. Khi đi chậm thì đỡ, phóng lên tầm > 45km/h là tiếng máy kêu khá tó, tiếng lọc cọc bên mạn trái xe nghe rõ hơn.

Xin các bác cho cao kiến và nên đi bảo dưỡng hay vệ sinh phần nào để giảm bớt tiếng ồn hay máy bốc hơn dc ko ạ. Em xin cảm ơn ạ. Có phải li nhập đi tiếng kêu to hơn li việt ko?
Xe Li nhập thường máy kêu lớn hơn nhưng cũng bốc hơn xe Việt bạn nhé! Lúc nào bạn mang xe qua mình đi thử rồi tư vấn cho bạn!
Đền chiều nay đi làm về thì không nổ được luôn , đề thì vẫn thấy tiếng xạch xạch anh ạ , dắt bộ từ cty về đến nhà bở hơi tai ( nhìn mấy quán bên đường em không yên tâm )
Mai nt cho anh ĐC anh cho thợ qua!
Cám ơn anh Sơn nhiều, em mang qua head, tranh luận với ông kỹ thuật trưởng 1 lúc, cuối cùng ông ý cũng đồng ý dắt 1 con xe mới tinh ra, ông ý thay toàn bộ cả puly trước, sau, chuông, ba bố cho em, lên đi thử thì êm ru, hết hẳn hiện tượng gằn gằn trên.
Lúc đầu em yêu cầu thay puly sau thì ông ý không tin, lúc đi thử về em bảo êm ru anh à, anh lên đi thử mà xem, ông kỹ thuật bảo thôi không cần, em bảo hành cho anh.
Cám ơn anh Sơn rất nhiều, chúc anh và cửa hàng làm ăn phát đạt ^^
Không có gì đâu bạn!
Bác sơn cho em hỏi. E co con shi 150 nhập. Di duoc 1van6 rồi. Giờ bảo dưỡng thì làm những gì ạ. Và em nên thay dầu nhớt loại nào thì tốt. E thay dầu bình thường cứ >1000km là thay rồi
Vệ sinh côn, thay lọc gió, bổ xung nước làm mát, dầu láp, rửa kim phun thôi bạn! Dầu Motul chạy ổn, 2000km thay 1 lần bạn nhé!
Các cụ tư vấn cho e thay lốp trước con SH nhập 2012 với. E tính thay quả dunlop mà ngoài báo giá 3tr4 e thấy khiếp quá thời buổi kinh tế khó khăn nên e đã thay lốp sau loại maxxis rồi. Các cụ tư vấn e nên thay loại nào kinh tế tý ạ.
Bạn nên thay yokohama - 700k là hợp lý nhất!
Bác nào có số bác sơn e xin với e ở tận Hải Phòng định lên HN sửa xe mà sợ lên lại ko gặp bác ấy.Thank các bác trước
ĐT của mình 0982.396.818

Traithanhpho

Xe đạp
Anh ơi. Con shi150 nhập của em sao khi di cham nghe tieng rè rè ở đằng sau không biết là bị làm sao ha anh. Xe em mới đi được 1v6 thôi. Đời 2010 anh ạ. Đi nhanh thì không sao nhưng đi chậm nghe thấy anh ạ

Traithanhpho

Xe đạp
Mà tiện thể bác cho em hỏi la nếu đi 1v6 thi nên thay nước mát hay chỉ bổ sung thôi. E định mang sang bác nhưng chủ nhật bác nghỉ mà e chỉ được nghỉ cn thôi. E ở tận bắc ninh. Phần côn xe thì chỉ tháo ra vệ sinh sạch sẽ là được hả bác

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
bác Sơn ơi

em đang định order bộ nồi chuông bài xe điện của bác Khoa phạm sài gòn ra
có gì e mag qua bác lắp lên giúp em nhé, qua chỗ khác ko an tâm
tiện thể bác fix e cái đèn báo thay dầu luôn,thay lâu rồi mà nó cứ sáng hoài

lên xe

[Tịch thu bằng lái]
Bác Sơn cho em hỏi. e xe SH 2010, hiện tượng mở máy bóp phanh đề có tiếng kêu tạch tạch ở ác quy, ko nổ đc máy, liệu có phải là do chết con sạc hay ac quy ko, ác quy con sạc em mới thay dc 1 năm nay. Nhờ bác tư vấn để em chạy qua bac sửa luôn, e mới bị ngày hôm qua

Traithanhpho

Xe đạp
Các bác cho em hỏi xe em sh150 nhap. Ko khoá được cổ xe là sao nhỉ. Chìa khoá jin theo xe ạ. Nếu thay sang ổ khoá có ảnh hưởng gì ko các bác.

dat_asroma

Xe tải
Em mới thay đôi lốp xe, do ít đi lâu mòn nên đầu tư mạnh một chút. Em làm đôi Metzeler 110/70 trước và 130/70 sau. Lốp xịn chạy sường và êm hơn hẳn con IRC theo xe, mỗi tội giá cũng cao.
Cái lốp sau lên 130 nhìn sport lắm các bác ạ.

hq2710

Xe đạp
Lịch nghỉ lễ của bên cụ dư lào thế ạ :D để iem sắp xếp qua cụ chuyến tổng vệ sinh mấy con ngựa chiến :)

Warren Buffett

Xe đạp
Anh ơi. Con shi150 nhập của em sao khi di cham nghe tieng rè rè ở đằng sau không biết là bị làm sao ha anh. Xe em mới đi được 1v6 thôi. Đời 2010 anh ạ. Đi nhanh thì không sao nhưng đi chậm nghe thấy anh ạ
Em bị giống bác!@@, xe em cũng 150i nhập, không biết có phải do vấn đề cái phanh sau không!@@

honghn

Xe máy
Dầu láp

Các cụ cho hỏi xe máy tay ga thì đi bao lâu hoặc bao nhiêu km thì nên thay dầu láp. Loại nào tốt nhất cho từng lạo xe . Em có con SCR đi được hơn 5 vạn thì đã phải thay dầu láp chưa các cụ mong các cụ chỉ giúp

Lubricant

Xe tăng
ôi cụ, 5 vạn thì cụ cũng nên thay đến chục lần rồi đấy ạ.
cứ 2-3 lần thay dầu máy thì cụ nên thay dầu lap 1 lần.
Cụ dùng của Castrol, Shell, hoặc Caltex nhé

son-shark

Xe buýt
Bạn kiểm tra lại cái nẹp pô có bị chạm vào ốp pô ko? chắn bùn sau có bị lỏng ốc ko nhé!
Mà tiện thể bác cho em hỏi la nếu đi 1v6 thi nên thay nước mát hay chỉ bổ sung thôi. E định mang sang bác nhưng chủ nhật bác nghỉ mà e chỉ được nghỉ cn thôi. E ở tận bắc ninh. Phần côn xe thì chỉ tháo ra vệ sinh sạch sẽ là được hả bác
Bổ xung nếu thiếu và đến 2 vạn km thì thay mới bạn nhé!
bác Sơn ơi

em đang định order bộ nồi chuông bài xe điện của bác Khoa phạm sài gòn ra
có gì e mag qua bác lắp lên giúp em nhé, qua chỗ khác ko an tâm
tiện thể bác fix e cái đèn báo thay dầu luôn,thay lâu rồi mà nó cứ sáng hoài
OK, Đơn giản thôi bạn!
Bác Sơn cho em hỏi. e xe SH 2010, hiện tượng mở máy bóp phanh đề có tiếng kêu tạch tạch ở ác quy, ko nổ đc máy, liệu có phải là do chết con sạc hay ac quy ko, ác quy con sạc em mới thay dc 1 năm nay. Nhờ bác tư vấn để em chạy qua bac sửa luôn, e mới bị ngày hôm qua
Nếu bạn ấn nút đề, mõi 1 lần ấn nó kêu tạch 1 cái( duy nhất 1 cái) thì xe bạn hết chổi than củ đề. Nếu khi ấn nó kêu tạch tạch tạch liên tục cùng với đèn báo phun xăng nháy sáng thì do yếu điện! ắc quy hỏng, sạc hỏng hoặc máy phát hỏng ...
Các bác cho em hỏi xe em sh150 nhap. Ko khoá được cổ xe là sao nhỉ. Chìa khoá jin theo xe ạ. Nếu thay sang ổ khoá có ảnh hưởng gì ko các bác.
Chắc bị lỏng ốc khoá thôi bạn!
Anh Sơn cho e hỏi xe LX của em khi bật khoá thì đèn báo dầu không thấy sáng, kiểm tra bóng đèn thì vẫn bình thường là bị gì vậy anh ?
Nếu đèn ko sáng thì có thể đứt đây hoặc hỏng cảm biến dầu bạn nhé!
Lịch nghỉ lễ của bên cụ dư lào thế ạ :D để iem sắp xếp qua cụ chuyến tổng vệ sinh mấy con ngựa chiến :)
Mình cho anh em nghỉ từ thứ 5-30/4 đến hết chủ nhật 3/5 các bạn nhé!
Các cụ cho hỏi xe máy tay ga thì đi bao lâu hoặc bao nhiêu km thì nên thay dầu láp. Loại nào tốt nhất cho từng lạo xe . Em có con SCR đi được hơn 5 vạn thì đã phải thay dầu láp chưa các cụ mong các cụ chỉ giúp
Nếu tốt thì tầm 10.000km thay 1 lần. Castrol, sell, mobil, motul, agip đều dùng được miễn là chính hãng bạn nhé!

trongtoibds

Xe tải
Đông thanh nhất trí với các cụ

chipheothoinay

Xe đạp
Toàn thay dầu ở chỗ cụ Sơn hôm nay lên đây thấy có hẳn topic riêng :)

vnmufc

Xe tải
cụ nào biết địa chỉ chính xác cụ sơn ko cho cháu biết với ạ :)
cảm ơn các cụ

MrJack007

Xe đạp
Bác sơn cứu e. Con airblade 125 của e sau khi gọi cho bác ko đc e mang vào head thay dầu máy ở mốc 351km. Trước đó thì mọi thứ đều rất là ok. Sau khi thay xong thì ôi thôi! E cứ nghĩ là mình đag đi trên xe của cụ nào đó chứ ko phải của mình. Xe hú gào ỏm tỏi. Chạy ì ạch như rùa bò. Tay ga trước nhẹ là thế giờ nặng như chì. Bác giúp e với. Giờ chỉ mong mang ra tiệm bác thật nhanh thui à