Động cơ xe Air blade đời đầu có tiếng kêu rè rè.

Huy1991

Đi bộ
Cho e hỏi : hum trc gặp CSGT yêu cầu xuốg xe tắt máy, e tắt k đc , khóa cổ mà xe vẫn nổ , vặn tắt khóa cổ rut chìa vẫn nổ...
Ai cho e 1 lời giải thíck vs a csgt k ?
Xe e bị lsao vậy :( .
Trc do E vừa rửa xe xog , lx150

thinh_petro

Xe máy
xin tư vấn nắp công tắc bí mật cho xe

như tiêu đề bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em được không ạ

vnmufc

Xe tải
Cho e hỏi : hum trc gặp CSGT yêu cầu xuốg xe tắt máy, e tắt k đc , khóa cổ mà xe vẫn nổ , vặn tắt khóa cổ rut chìa vẫn nổ...
phải cháu thì thằng CSGT xác định là ngửi khói cụ ạ
cháu funny tí thôi ạ :D, chắc xe cụ bị chập điện do nước ???

phungthu

Xe đạp
bác sơn cho e hỏi em có con ab thái khi nổ máy ga lên để đi là bị kêu cạch 1 tiếng đằng bánh sau.mới đầu e cứ nghĩ là bị kêu ở phanh vì khi bóp phanh đề nổ máy rồi bỏ phanh tăng ga để chạy thi mới kêu nên e đã thay mã phanh mới nhưng vẫn kệu như vậy bác ah bác chỉ giúp e với ah e xin cảm ơn

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
Nắp công tắc là nắp gì vậy cụ ?:-/

tranhungwin

Xe tải
Cu nắp ctac vào trong cốp xe ra hàng sửa xe nào mà chẳng làm dc

vnmufc

Xe tải
Cụ sơn cho hỏi là cụ có xử lý lỗi vách máy phải dòng Ab 110cc ko cụ ?

DoNgocHoang

Đi bộ
Bác Sơn ạ,e có con Scoopy 50cc,ko biết bên bác có sửa ko,e cũng qua bác làm rung giật LX.Con Scoopy của e mới thay cả bộ bi côn trước,dây Curoa nhưng đi vào chỗ xóc nhẹ là kêu lạch cạch ở vị trí côn thì phải,thứ 2 e mang qua bác kiểm tra cho e dc chứ ạ?thánk bác Sơn

lên xe

[Tịch thu bằng lái]
Nhờ các cụ tư vẫn về con sạc SH!!!

Các cụ cho em hỏi h thay con sạc và ác quy lên thay loại nào thì tốt mà giá hợp lý.
Trước em thay con sạc chế cũng đi dc gần 2 năm, hiện tai bây h có dấu hiệu nguồn điện ko đủ nạp vào ác quy, ko biết là don sạc hay nguồn. nhờ các cụ tư vấn để em sử lý triệt để bệnh này^:)^

Korea old 1.6

Xe buýt
Bên pmb có bác bagia chuyên món này đó bác.

shennong

Xe máy
các bác cho hỏi ? : Hôm qua e mang xe đi rửa ( Liberty ie 3v đời 2014) sau khi rửa đi được 1 đoạn thì chết máy, ko lên điện nữa ạ! đành phải dắt về nhà. Đến bây giờ vẫn vậy, bật khóa lên là vẫn im lìm ko có gì xảy ra ?
Vậy xin mạn phép các bác cho em xin cách giải quyết ạ.!

lên xe

[Tịch thu bằng lái]
e hoi ngu tí pmb là gì , e moi vào forum

vnmufc

Xe tải
cụ sơn chạy đâu rồi ?

hnmylife

Xe đạp
các bác cho hỏi ? : Hôm qua e mang xe đi rửa ( Liberty ie 3v đời 2014) sau khi rửa đi được 1 đoạn thì chết máy, ko lên điện nữa ạ! đành phải dắt về nhà. Đến bây giờ vẫn vậy, bật khóa lên là vẫn im lìm ko có gì xảy ra ?
Cầu chì hoặc dây dựa liên quan đến ắc quy của bác bị lỏng thôi. Ra hàng thay hoặc chỉnh lại là được. Ko có vấn đề gì đâu bác :D

hnmylife

Xe đạp
Chưa có thời gian để qua cửa hàng của anh được nên tò mò hỏi chút để liệu chi phí. A cho em hỏi con li của e phóng nhanh tiếng Vo Vo ở bên mạn trái xe phát ra rất to. Chứ ko phải tiếng máy. Thế là nó dính vấn đề gì vậy anh. A tư vấn giúp e mấy hôm nữa e qua chỗ a làm vài cái luôn với :D

minhchuong108

Đi bộ
Cám ơn anh Sơn nhiều, em mang qua head, tranh luận với ông kỹ thuật trưởng 1 lúc, cuối cùng ông ý cũng đồng ý dắt 1 con xe mới tinh ra, ông ý thay toàn bộ cả puly trước, sau, chuông, ba bố cho em, lên đi thử thì êm ru, hết hẳn hiện tượng gằn gằn trên.
Lúc đầu em yêu cầu thay puly sau thì ông ý không tin, lúc đi thử về em bảo êm ru anh à, anh lên đi thử mà xem, ông kỹ thuật bảo thôi không cần, em bảo hành cho anh.
Cám ơn anh Sơn rất nhiều, chúc anh và cửa hàng làm ăn phát đạt ^^
Cụ ơi! tình hình là xe em cũng thế! Khó chịu quá phải không cụ. Cụ bảo hành ở Head nào đấy để em ra đó yêu cầu kiểm tra với ạ. Tình hình ở gần khu nhà em ( Cầu Diễn) Head kêu là không có phụ tùng thay rồi khó khăn này kia các kiểu và chỉ ghi biên bản báo cáo lên hãng chờ phản hồi thôi ạ. Chán lắm

tinobmw

Đi bộ
Bác Sơn cho e hỏi chút ạ, e có chiếc SHi150 đèn FI nháy 9 lần mỗi khi giảm ga còn tăng ga thì đèn FI cứ sáng mãi, nhưng e đi 1 tuần nay lại không thấy nó nháy nữa. Bác cho e hỏi lỗi này là bị sao ah, khắc phục thế nào ?, rảnh e mang qua bác để bảo dưỡng côn , nồi luôn ah. Thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

Củ Su Hào

Xe hơi
Chưa có thời gian để qua cửa hàng của anh được nên tò mò hỏi chút để liệu chi phí. A cho em hỏi con li của e phóng nhanh tiếng Vo Vo ở bên mạn trái xe phát ra rất to. Chứ ko phải tiếng máy. Thế là nó dính vấn đề gì vậy anh. A tư vấn giúp e mấy hôm nữa e qua chỗ a làm vài cái luôn với :D
E dự là do láp! Bác thử nghe kỹ lại xem có phải phần lap ko nhé vì bác bảo bên trái nên e đoán mò thôi!

tmcuong88

Xe máy
Cụ ơi! tình hình là xe em cũng thế! Khó chịu quá phải không cụ. Cụ bảo hành ở Head nào đấy để em ra đó yêu cầu kiểm tra với ạ. Tình hình ở gần khu nhà em ( Cầu Diễn) Head kêu là không có phụ tùng thay rồi khó khăn này kia các kiểu và chỉ ghi biên bản báo cáo lên hãng chờ phản hồi thôi ạ. Chán lắm
Head Doanh Thu ở Nguyễn khánh Toàn bác nhé

son-shark

Xe buýt
Hôm nay e rửa xe xong thì thấy hiện tượng bóp phanh là xe cũng đề nổ máy luôn mặc dù ko bấm đề :) đi một lúc sau là hết, xe em là LX a Sơn ạ, ko biết đi thế có sao ko anh ? Qua đợt nghỉ lễ phải mang qua chỗ a nhờ kiểm tra tổng thể mới đc
Xe bạn bi kẹt nút đề. Bạn dùng ngón tay cạy ra là được. Tốt nhất là thay cái nút đề mới chỉ vài chục thôi ạ!
Bác sơn cứu e. Con airblade 125 của e sau khi gọi cho bác ko đc e mang vào head thay dầu máy ở mốc 351km. Trước đó thì mọi thứ đều rất là ok. Sau khi thay xong thì ôi thôi! E cứ nghĩ là mình đag đi trên xe của cụ nào đó chứ ko phải của mình. Xe hú gào ỏm tỏi. Chạy ì ạch như rùa bò. Tay ga trước nhẹ là thế giờ nặng như chì. Bác giúp e với. Giờ chỉ mong mang ra tiệm bác thật nhanh thui à
Có thể họ hút dầu cũ ra ko hết nên khi đổ 1 chai dầu mới vào bị thừa dầu!
aĩe bạn bị hỏng đế ổ khoá điện. thay mới 150k là xong thôi!
bác sơn cho e hỏi em có con ab thái khi nổ máy ga lên để đi là bị kêu cạch 1 tiếng đằng bánh sau.mới đầu e cứ nghĩ là bị kêu ở phanh vì khi bóp phanh đề nổ máy rồi bỏ phanh tăng ga để chạy thi mới kêu nên e đã thay mã phanh mới nhưng vẫn kệu như vậy bác ah bác chỉ giúp e với ah e xin cảm ơn
Có thể xe bạn bị mòn côn! Bệnh này khi máy nguội thì kêu to nhất và khi nóng máy thì đỡ hơn!
Cụ sơn cho hỏi là cụ có xử lý lỗi vách máy phải dòng Ab 110cc ko cụ ?
Mình chưa hiểu lỗi này như thế nào?
Bác Sơn ạ,e có con Scoopy 50cc,ko biết bên bác có sửa ko,e cũng qua bác làm rung giật LX.Con Scoopy của e mới thay cả bộ bi côn trước,dây Curoa nhưng đi vào chỗ xóc nhẹ là kêu lạch cạch ở vị trí côn thì phải,thứ 2 e mang qua bác kiểm tra cho e dc chứ ạ?thánk bác Sơn
Chắc là láp rồi bạn ơi!
Các cụ cho em hỏi h thay con sạc và ác quy lên thay loại nào thì tốt mà giá hợp lý.
Trước em thay con sạc chế cũng đi dc gần 2 năm, hiện tai bây h có dấu hiệu nguồn điện ko đủ nạp vào ác quy, ko biết là don sạc hay nguồn. nhờ các cụ tư vấn để em sử lý triệt để bệnh này^:)^
Mình chỉ lắp sạc zin- bảo hành 12tháng thôi bạn nhé!
Bạn kiểm tra đầu ắc quy xem có bị lỏng ko! ắc quy còn điện ko! Cháy cầu chì ko......
Xe bạn bị hú láp! mà hình như mình mới thay hôm qua rồi thì phải!
Bác Sơn cho e hỏi chút ạ, e có chiếc SHi150 đèn FI nháy 9 lần mỗi khi giảm ga còn tăng ga thì đèn FI cứ sáng mãi, nhưng e đi 1 tuần nay lại không thấy nó nháy nữa. Bác cho e hỏi lỗi này là bị sao ah, khắc phục thế nào ?, rảnh e mang qua bác để bảo dưỡng côn , nồi luôn ah. Thanks bác
Bộ ECU của xe bạn có vấn đề về cảm biến nhiệt độ khí nạp IAT. Lỗi này bạn vẫn đi được, ko bị chết máy hay khó đề. Lúc nào bị nặng quá thì sửa thôi bạn!