Chi hội Đồng hồ đo nhiệt độ xe kia morning

Maytinhluongvan

Xe đạp
Khi mới nổ máy động cơ nguội thì đèn xanh sáng,đủ nhiệt độ sẽ tắt.Khi đề nổ đèn đỏ bật xong tắt luôn là check xem đèn cảm biến quá nhiệt có hoạt động không,thế thôi
Con e MN nhập 2007, còn quả này nữa các Bác phán hộ do cảm biến lỗi hay là máy lỗi, bật khóa đề,đi rùi mà đèn check động cơ, vs hình cái bình rót dầu, cứ nháy nháy, chứ ko đỏ dừng hẳn, thì theo các Bác xe e bệnh j, e thì nghĩ chắc do cảm biến có vấn đề, dầu máy,dầu số, dầu phanh e ms thay,xe vẫn đi bình thường, nên e cũng kệ,tính nao đi đủ 5000km, vào hãng check 1 thể

Tung.ViosECVT

Xe hơi
Không sao đâu cụ, có kim như xe e thì khi mới nổ máy nó cũng ở vạch C, sau chạy tầm vài phút nó chuyển mức trung bình. Chắc cũng giống đèn báo các cụ thôi, mới nổ nó màu xanh, chạy tẹo nó tắt, nóng quá nó đỏ, e nghĩ vậy

nikenneu

Xe buýt
Khi nào nhiệt độ nước làm mát của xe quá cao do thiếu nước, sự cố thì kim đồng hồ đo nhiệt nó sẽ báo vượt và hiện một dấu chấm than đỏ lừ cụ ah. Trước xe mình bị 1 lần rồi, phải dừng lại kiểm tra đổ nước làm mát thêm rồi mới đi tạm.

tôi đag có một chiếc kia morning đời 2009 xe nhập. tôi thắc mắc trên tablo ko hề có đồng hồ đo nhiệt độ nước làm mát mà chỉ có hình cái nhiệt kế sáng lên màu đỏ khi mới vặn chìa khòa và khoảng 2s thì tắt. tôi muốn hỏi vậy làm sao để biết xe của tôi có bị quá nhiệt độ khi đi đg dài hay ko. và nếu bây giờ cứ tin tưởng mà cái cảm biến nhiệt độ nó die rồi thì sao? có cách nào kiểm tra đc ko? xin cảm ơn các bác!

LongTv

Xe đạp
Khi mới nổ máy động cơ nguội thì đèn xanh sáng,đủ nhiệt độ sẽ tắt.Khi đề nổ đèn đỏ bật xong tắt luôn là check xem đèn cảm biến quá nhiệt có hoạt động không,thế thôi
Xe của em thì khi bật chìa khóa điện lên nó trắng xong đỏ, nổ máy tắt. Còn theo như một số ý kiến em tham khảo được thì nếu cảm biến nhiệt độ chết thì đèn báo quá nhiệt sẽ tự động bật sáng.

LongTv

Xe đạp
Khi nào nhiệt độ nước làm mát của xe quá cao do thiếu nước, sự cố thì kim đồng hồ đo nhiệt nó sẽ báo vượt và hiện một dấu chấm than đỏ lừ cụ ah. Trước xe mình bị 1 lần rồi, phải dừng lại kiểm tra đổ nước làm mát thêm rồi mới đi tạm.
Xe em nó ko có kim mà nó chỉ báo đèn cụ ạ. Nên em cũng đang cùng câu hỏi với một bác trên kia là liệu có độ được cái đồng hồ vào cho nó dễ nhìn không. Vì cái đèn này chả biết như nào. Em lắm hôm chạy xa về, khoảng gần 300km chả nghĩ mở ra cũng thấy xe nóng lắm nhưng ko thấy báo đèn @@~

LongTv

Xe đạp
Con e MN nhập 2007, còn quả này nữa các Bác phán hộ do cảm biến lỗi hay là máy lỗi, bật khóa đề,đi rùi mà đèn check động cơ, vs hình cái bình rót dầu, cứ nháy nháy, chứ ko đỏ dừng hẳn, thì theo các Bác xe e bệnh j, e thì nghĩ chắc do cảm biến có vấn đề, dầu máy,dầu số, dầu phanh e ms thay,xe vẫn đi bình thường, nên e cũng kệ,tính nao đi đủ 5000km, vào hãng check 1 thể
Đèn sáng là do áp suất dầu, còn cá vàng thì nhiều lỗi lắm, mình nghĩ bạn thử vào gara nào đó cắm máy vào xóa lỗi, hoặc check xem là xe bạn đang bị lỗi gì nhé

Maytinhluongvan

Xe đạp
Đèn sáng là do áp suất dầu, còn cá vàng thì nhiều lỗi lắm, mình nghĩ bạn thử vào gara nào đó cắm máy vào xóa lỗi, hoặc check xem là xe bạn đang bị lỗi gì nhé
Hị, nọ e nhà kt,rùi vào hãng kt,xe đi h 1000km ăn mất 1l dầu máy , dự phải bổ máy thui

thangpicanto

Xe buýt
Hị, nọ e nhà kt,rùi vào hãng kt,xe đi h 1000km ăn mất 1l dầu máy , dự phải bổ máy thui
Cụ bị ăn dầu là vì lý do nào thế ạ? Của em cũng ăn dầu, nhưng đỡ hơn cụ chút. Chừng 3000km mới hết 1lit. Kiểm tra tới lui mà không thấy rò rỉ chỗ nào

LongTv

Xe đạp
Cụ bị ăn dầu là vì lý do nào thế ạ? Của em cũng ăn dầu, nhưng đỡ hơn cụ chút. Chừng 3000km mới hết 1lit. Kiểm tra tới lui mà không thấy rò rỉ chỗ nào
Em nghĩ do xéc măng r. Cụ kt xem sao. Ăn dầu máy thì chắc là hở xéc măng