[Funland] Đồng Hồ - kinh nghiệm cho người sưu tầm và sử dụng

SmartOne

Xe tăng
Website
senmix.com
Em ít học hỏi các cụ xem đồng hồ Skagen với Fossil đeo có được không ? Mua tầm 200$ ổn chưa ? Thank các cụ.
Tầm giá đó với 2 hãng ấy là khá OK rồi cụ. Skagen em thấy có nhiều mẫu đẹp, đơn giản nhẹ nhàng.

Babet Ta

Xe tăng
Cháu vừa chia tay 2 chiếc này, để rước chiếc khác về chơi.

Babet Ta

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã trả lời , của em đa số đh cơ nên sai số hơi bị nhiều luôn , đh quartz cũng có mấy chiếc :

Nhà cháu có 2 chiếc máy tuần, một chiếc mùa Đông chạy chuẩn - mùa Hè thì chậm như xe lu, chiếc kia ngược lại.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]

Em mới được tặng em Casio xách tay ở Nhật về. Các cụ cho em hỏi cách sử dụng em này với ạ. Em chưa biết sử dụng thế nào, bảo quản ra sao
Em này dùng có tốt ko các cụ
Tốt hay không thời em cóc có bít.
Việc của cụ là chỉnh giờ xong xỏ vào cổ chân hay cổ tay thời tùy. Không phải lên dây cót.
Lúc nào muốn xem giờ hay khoe với thiên hạ thời xâu ra :))

Loe_hờ lú

Xe điện
Tốt hay không thời em cóc có bít.
Việc của cụ là chỉnh giờ xong xỏ vào cổ chân hay cổ tay thời tùy. Không phải lên dây cót.
Lúc nào muốn xem giờ hay khoe với thiên hạ thời xâu ra :))
Những dòng như này bao nhiêu phải lau dầu 1 lần. Em sợ lúc lau dầu tháo tung đồng hồ ra mà tay nghề kém thì sợ lắm các cụ ạ. Các cụ có chỗ nào lau dầu bằng máy ko

Bò Ma

Xe buýt
Đồng hồ Vostok Olimpic CCCP máy 2414 lắp dây da hand make

Em cũng thích sưu tầm đồng hồ lắm nhưng hổng có tiền

Royce

Xe tải
Các cụ cho em hỏi cái như này có đáng sưu tầm không ạ?

tôi yêu ô tô

Xe container

Em mới được tặng em Casio xách tay ở Nhật về. Các cụ cho em hỏi cách sử dụng em này với ạ. Em chưa biết sử dụng thế nào, bảo quản ra sao
Em này dùng có tốt ko các cụ
cứ lắc là chạy thôi cụ. 3-5 năm lau dầu một lần. mà đây là Seiko chứ có phải Casio đâu!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Những dòng như này bao nhiêu phải lau dầu 1 lần. Em sợ lúc lau dầu tháo tung đồng hồ ra mà tay nghề kém thì sợ lắm các cụ ạ. Các cụ có chỗ nào lau dầu bằng máy ko
Lau dầu đồng hồ là dư lày.
Thằng thợ lấy vam, lấy dao mở đ ít đồng hồ ra. Ấn chốt để rút rờ mông toa. Lấy tô lô vít tháo tung hết bánh răng, tóc.
Tất cả đem dìm vào 1 cốc dầu. Vài ngày xau vớt ra ráp lại.
Nguy cơ cực cao là thừa ra vài con vít cùng bánh răng :))
Bai hen tuốt nha cụ. Trừ khâu chỉnh độ căng tóc mới dùng tới thiết bị đo :D

Loe_hờ lú

Xe điện
Thằng thợ lấy vam, lấy dao mở đ ít đồng hồ ra. Ấn chốt để rút rờ mông toa. Lấy tô lô vít tháo tung hết bánh răng, tóc.
Thế thì vãi quá, em nghe nói bên Tây họ lau dầu bằng máy :D chứ kiểu bai hen thế này thì thể nào ô thợ đồng hồ lại chửi "*** cái bọn Tây ngu thật, làm thừa hẳn vài cái vít" :))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì vãi quá, em nghe nói bên Tây họ lau dầu bằng máy :D chứ kiểu bai hen thế này thì thể nào ô thợ đồng hồ lại chửi "*** cái bọn Tây ngu thật, làm thừa hẳn vài cái vít" :))
Tai lông chúng nó cũng làm dư vậy thoai nha cụ :D

Ken3k

Xe đạp
Kính các cụ từ già đến trẻ, em chỉ cẩn nhìn mớ của các cụ thôi là đã thấy thỏa niềm đam mê rồi. Các cụ toàn show hàng thôi nhưng chưa tháy cụ nào chia sẻ về cách sưu tập, các địa điểm mua bán, kinh nghiệm về giá cả để lớp trẻ như e được học tập, kính mong các cụ chia sẻ. Đặc biệt là các loại Nga và Đức.

Bò Ma

Xe buýt
Đúng roài đấy , nhưng lúc em ráp lại có thừa nhiều thế đâu thừa mỗi 1 con vít thôi nhóe :))

Chỉnh sửa cuối:

gik_nguyen

Xe buýt
Đúng roài đấy , nhưng lúc em ráp lại có thừa nhiều thế đâu thừa mỗi 1 con vít thôi nhóe :))
Cụ Bò Ma và các cụ OF cho em ít kinh nghiệm kiểm tra đồng hồ Nga được không? Trước giờ em toàn đeo đồng hồ mới đóng hộp trong store nên chẳng bao giờ phải care chuyện fake fiếc.
Đọc topic này làm em ham hố đồng hồ Nga quá. Em thấy có em Poljot 23 này đang rao bán, đúng form em ưng nhưng em lại chả biết check choác thế nào cả :( Kim của em này chắc không nguyên bản rồi các cụ nhỉ (em thấy kim nguyên bản thường mạ vàng mà)?

Hình em nó đây ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hanoi1609

[Tịch thu bằng lái]
Em thích những con mặt và dây inox, size 37,38 . bền mãi với thời gian. Lúc nào bẩn bẩn mang ra đánh lại mới nguyên.

hilo

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, Orient Black Mako vs Seiko Diver skx007 thì con nào hay hơn ạ?

Bò Ma

Xe buýt
Cụ Bò Ma và các cụ OF cho em ít kinh nghiệm kiểm tra đồng hồ Nga được không? Trước giờ em toàn đeo đồng hồ mới đóng hộp trong store nên chẳng bao giờ phải care chuyện fake fiếc.
Đọc topic này làm em ham hố đồng hồ Nga quá. Em thấy có em Poljot 23 này đang rao bán, đúng form em ưng nhưng em lại chả biết check choác thế nào cả :( Kim của em này chắc không nguyên bản rồi các cụ nhỉ (em thấy kim nguyên bản thường mạ vàng mà)?

Hình em nó đây ạ.

Cụ nhận định như vậy là chuẩn đấy bộ kim này thường lắp cho mặt số la mã màu trắng chữ đen thì hợp , em cũng có nhiều ĐH và khi sưu tầm nhiều chiếc cũng như thế em lại tháo ra đảo lại , nếu cụ thích chơi thìbaor họ đảo lại cho cụ ạ vì cái mặt của nó cũng đẹp :)

Chỉnh sửa cuối: