[Funland] Đồng Hồ - kinh nghiệm cho người sưu tầm và sử dụng

tuan.tgd

Xe hơi
Khánh thành nhà mới chúc các cụ yêu đồng hồ một năm mới an khang, thịnh vượng! Để đóng góp cho người sưu tập thêm kiến thức mong các cụ có nhiều đồng hồ hãy chia sẻ những kinh nghiệm sử dụng và các loại đồng hồ tại đây nhé!

Các trang cũ về đồng hồ để cáс cụ tham khảo:

Đồng hồ tầng 2 :
http://www.otofun.net/threads/398267-the-gioi-dong-ho-bac-nao-thich-dh-thi-vao-day-xem-show-hang-xin-tu-van-2

Đồng hồ tầng 3 :
http://www.otofun.net/threads/570122-dong-ho-tang-thu-3-tat-tan-tat-moi-cac-cu-vao-day

Đồng hồ Liên Xô:
http://www.otofun.net/threads/398267-the-gioi-dong-ho-bac-nao-thich-dh-thi-vao-day-xem-show-hang-xin-tu-van-2/page5

http://www.otofun.net/threads/570122-dong-ho-tang-thu-3-tat-tan-tat-moi-cac-cu-vao-day/page79

Đồng Hồ Liên Xô
- Quay trở lại với đồng hồ PolJot thương hiệu nổi tiếng khắp thế giới thập kỷ 70-80

Một chiếc đồng hồ có chuông báo thức

Cũng đam mê lắm mà chẳng có cái nào ra hồn. Haizzz ngắm vậy

Bò Ma

Xe buýt
Như đã thông báo với các cụ từ trước em sưu tầm được chiếc 191 ЧС chiếc này được sản xuất theo đơn đặt hàng của bộ quốc phòng Liên Xô , em cũng chưa có thời gian chụp ảnh nên lấy tậm ảnh của chủ cũ :

Bò Ma

Xe buýt
Chiếc đồng hồ này chắc em chỉ để chưng bày thôi vì nó to quá khổ chỉ những người có vóc dáng to như cụ này đeo thì vừa

Yes sonata

Xe tải
Như đã thông báo với các cụ từ trước em sưu tầm được chiếc 191 ЧС chiếc này được sản xuất theo đơn đặt hàng của bộ quốc phòng Liên Xô , em cũng chưa có thời gian chụp ảnh nên lấy tậm ảnh của chủ cũ :

Chiếc này có thiết kế núm khá đặc biệt cụ nhỉ? Để tìm dc chiếc zin như này khá kỳ công. Bi giờ có cả fake của loại đó cụ ạ.

Bò Ma

Xe buýt
Chiếc này có thiết kế núm khá đặc biệt cụ nhỉ? Để tìm dc chiếc zin như này khá kỳ công. Bi giờ có cả fake của loại đó cụ ạ.
Có cả fake cụ ạ hình như là mạ vàng và có kim giây .

191-ЧС ВМФ Водолазом

Златоустовский Часы Завод / Zlatoustovski watch Factory (ЗЧЗ), Zlatousт thuộc tỉnh Chelyabinsk , Nga, được thành lập ra từ khi bắt đầu ngành công nghiệp của Liên Xô. Các nhà máy tại thành phố Zlatoust được thành lập năm 1754 nhằm hỗ trợ các nhà máy đúc gang nằm gần sông Ay cách 160 km về phía tây Chelyabinsk. Đến đầu thế kỷ 19, Zlatoust được biết đến khi sản xuất lưỡi kiếm thép Bulat dành cho kỵ binh và sĩ quan quân đội các dịch vụ Imperial, cũng như nòng pháo đầu tiên của pháo binh và indigenously sản xuất dành cho quân đội hoàng gia.

Liên Xô đã dành quyền kiểm soát Zlatoust vào năm 1918, và chuyển đổi thành phố này thành một trung tâm luyện kim, cơ khí, công cụ, và các ngành công nghiệp khác. Bởi vì nó là sức mạnh của công nghiệp, Zlatoust trở thành trang web của nhà máy đồng hồ số 1 Mát-xcơ-va .Nhà máy đồng hồ di dời (1МЧЗ) vào năm 1941. Sau khi 1МЧЗ chuyển về Moscow vào năm 1943, Watch Factory Zlatoustovski tiếp tục sản xuất của Type-1 dựa trên cổ tay và túi đồng hồ.

Bắt đầu từ khoảng cuối 1950 (hoặc cuối năm 1960), nhà máy bắt đầu sản xuất Водолаз / Vodolaz (Diver) - còn được gọi là Тритон / Triton (Merman). Được ủy quyền bởi Cục Thiết kế đặc biệt của ngành đồng hồ , được thành lập để phát triển các mẫu thiết kế mới của các công cụ đặc biệt của đồng hồ , chương trình về đồng hồ và các thiết bị khác, Triton là chiếc đồng hồ lặn sơ bộ được sản xuất tại Liên Xô, và sử dụng độc quyền cùng với chiếc mũ cứng thợ lặn.

Với đường kính 60mm và chiều cao 20mm, kích cỡ rất lớn chuyên dùng để mặc bên ngoài áo thợ lặn phù hợp với áp lực, như thể hiện trong hình ảnh được ghi nhận ...

Chiếc đồng hồ này trông rõ ràng với màu đen và chữ số phát quang . Phiên bản đầu tiên sử dụng sơn radium, nhưng sang năm 1960, tritium đã được sử dụng thay thế .

Đây là một trong những Triton sớm nhất đã được ngày sản xuất quý IV năm 1955. radium sơn tay là trong hai hình thức phân khúc:
Một kiểu vít xuống vương miện nắp đã được sử dụng để đảm bảo tính toàn vẹn áp lực ở độ sâu. Một số biến thể tồn tại, bao gồm cả các hệ thống gioăng làm việc như đã thấy trong hai biến thể này dưới đây:

Nikolai

Đi bộ
Góp vui với mấy bác 1 cụ Komandirskie nhà em

Nikolai

Đi bộ
Ảnh máy móc luôn cho đủ bộ ạ

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn

hoxuantu

Xe buýt
Em thích chiếc này của cụ
Cụ chắc là cũng có tuổi rồi nên thích sưu tầm đồ cổ, em giờ đang thanh niên nên chỉ thích các em trẻ trung xinh đẹp hở mông thôi ạ.

Hi vọng 10 năm sau em sẽ được hầu chuyện cụ về đồng hồ cổ :D

Chỉnh sửa cuối:

lechidung79

Xe tăng
Toàn em đẹp quá

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Tuổi nhiều nhưng Tiền ít nên chỉ chơi mấy e cổ rẻ tiền thui. Tiện hỏi các cụ về em này hãng Royal, giống hệt một em Rolex, như hai giọt nước. Em đeo thấy máy cực đầm và cảm giác tốt hơn mấy cái đồng hồ của Đức