[Công nghệ] Đồng hồ, quan điểm của các cụ ntn về đồng hồ

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
Không phải ai mua đồng hồ đắt tiền cũng được như bác nói, vì vậy không phải cứ đeo đồng hồ đắt tiền rồi tự sướng là mình đẳng cấp - trừ khi họ được như bác nói. Đầy thằng mua theo kiểu voi đàn cờ hó đú đơn giản vì nó có tiền
Nó có tiền chẳng lẽ là sai trái? Nó mua bằng tiền của nó, phục vụ cho sở thích của nó thì dựa vào đâu cụ bảo nó là voi đàn chó đú? Nên nhớ, đừng dạy thằng giàu cách tiêu tiền.

taplaioto

Xe điện

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Phần thưởng khi em đc vào đội tuyển thi HS giỏi cấp Cuốc Da đéy Cụ ! :(
Còm Cụ làm em ngại quớ ! :D
Em nghèo lắm.
Em đành dùng cái đồng hồ hạng bét này của Thuỵ sĩ vậy.
Kể ra đây thì xấu hổ :(

taplaioto

Xe điện
Em nghèo lắm.
Em đành dùng cái đồng hồ hạng bét này của Thuỵ sĩ vậy.
Kể ra đây thì xấu hổ :(

Kkk, 1 lần nữa xác nhận là e ko rành về đh đâu ạ. Nó là kỷ vật nên e khoe thoy ! :D

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu

GiaBao13

Xe tăng
Chỉ là để xem giờ, thì 1 chiếc điện thoại là đủ. Nhưng phàm đã là đàn ông, thì phải có lấy 1 chiếc đồng hồ cho riêng mình.
Thể hiện đẳng cấp, chứng minh kinh tế hây bất cứ lý do gì khác. Vậy các cụ đeo đồng hồ để lzi.
E minh họa con mơ ước IWC IW502306 cho sinh động, chứ của e hàng fake ko dám khoe. Mời các cụ chém.
e chỉ đeo để xem giờ

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Nó có tiền chẳng lẽ là sai trái? Nó mua bằng tiền của nó, phục vụ cho sở thích của nó thì dựa vào đâu cụ bảo nó là voi đàn chó đú? Nên nhớ, đừng dạy thằng giàu cách tiêu tiền.
Cụ cũng không cần phải dạy khôn tôi, tôi đang tranh luận vấn đề khác với chuyện cụ nói, cụ có muốn tham gia thì đọc cho kĩ rồi nói nhé : tôi quan điểm một cái đồng hồ kể cả có đắt mấy cũng ko làm nên đẳng cấp con người, chứ tôi ko bảo mua đồng hồ là sai trái, nó phục vụ sở thích của nó cũng chẳng động chạm đến mình, Còn cái loại mua theo đám đông xin lỗi cụ ngoài đời không thiếu. Cụ có cần tranh luận tiếp nữa không ?

Đánh bóng lại cái mặt đồng hồ và kiếm cái dây gin thay cho đồng bộ cụ ơi

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
Cụ cũng không cần phải dạy khôn tôi, tôi đang tranh luận vấn đề khác với chuyện cụ nói, cụ có muốn tham gia thì đọc cho kĩ rồi nói nhé : tôi quan điểm một cái đồng hồ kể cả có đắt mấy cũng ko làm nên đẳng cấp con người, chứ tôi ko bảo mua đồng hồ là sai trái, nó phục vụ sở thích của nó cũng chẳng động chạm đến mình, Còn cái loại mua theo đám đông xin lỗi cụ ngoài đời không thiếu. Cụ có cần tranh luận tiếp nữa không ?
Người ta mua đồng hồ đắt tiền có động chạm đến cụ không? Có cướp tiền của cụ không? Sao cụ gọi họ là voi với chó?Sao cụ biết họ mua theo đám đông? Cũng như cụ chơi những thứ khác: oto, máy ảnh, xe phân khối lớn... ai cũng chơi vì thích, vì đam mê và quan trọng nhất là vì họ có tiền. Cụ tự gán cho họ cái từ "đẳng cấp" rồi lại chỉ trích họ bằng chính cái từ đấy, chứ tôi chưa thấy ai đeo đồng hồ, kể cả tiền tỷ mà tự nói ra mồm là đẳng cấp này nọ. Tất cả những anh em chơi đồng hồ ở Hà Nộ, Sài Gòn tôi biết đều rất lịch lãm, tinh tế. Chưa ai tự nhận mình là đẳng cấp mà chỉ có bọn một là ghen ăn tức ở, hai là không có điều kiện để chơi, gán cho họ hai chữ đó.

Ví dụ cụ đang chạy một chiếc Mẹc hoặc Audi, ai đó nói cụ voi đua chó đú đ éo biết gì về xe cũng cố mua để thể hiện "đẳng cấp", cụ có hài lòng không? Cụ tự trả lời đi và vui lòng không quote lại comment của tôi nữa. Xin cám ơn!

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
Những người đeo ĐH tay phải là do sợ bị giật mất :))
Không hẳn cụ ạ. Đeo đồng hồ tay phải lý do chính là thuận tay trái. Còn một lý do nữa là cổ tay phải luôn to hơn cổ tay trái một chút ( có lẽ do qwerty nhiều hehe) nên đeo tay phải sẽ đẹp hơn. Em chuyên đeo đồng hồ tay phải mặt dù đó là tay thuận của em.

juve99

Xì hơi lốp
Người ta mua đồng hồ đắt tiền có động chạm đến cụ không? Có cướp tiền của cụ không? Sao cụ gọi họ là voi với chó?Sao cụ biết họ mua theo đám đông? Cũng như cụ chơi những thứ khác: oto, máy ảnh, xe phân khối lớn... ai cũng chơi vì thích, vì đam mê và quan trọng nhất là vì họ có tiền. Cụ tự gán cho họ cái từ "đẳng cấp" rồi lại chỉ trích họ bằng chính cái từ đấy, chứ tôi chưa thấy ai đeo đồng hồ, kể cả tiền tỷ mà tự nói ra mồm là đẳng cấp này nọ. Tất cả những anh em chơi đồng hồ ở Hà Nộ, Sài Gòn tôi biết đều rất lịch lãm, tinh tế. Chưa ai tự nhận mình là đẳng cấp mà chỉ có bọn một là ghen ăn tức ở, hai là không có điều kiện để chơi, gán cho họ hai chữ đó.

Ví dụ cụ đang chạy một chiếc Mẹc hoặc Audi, ai đó nói cụ voi đua chó đú đ éo biết gì về xe cũng cố mua để thể hiện "đẳng cấp", cụ có hài lòng không? Cụ tự trả lời đi và vui lòng không quote lại comment của tôi nữa. Xin cám ơn!
e thấy càng những người chơi đồ có giá trị cao thì họ càng điềm đạm lịch lãm, nhất là chơi đh thì phần lớn là vậy, họ ko phải để khoe để thiên hạ biết, nếu để khoe mẽ thì chẳng ai dại mua đh đắt tiền vì có nhiều cách khác hiệu quả hơn nhiều.

Honghen2008

Xe container
Không hẳn cụ ạ. Đeo đồng hồ tay phải lý do chính là thuận tay trái. Còn một lý do nữa là cổ tay phải luôn to hơn cổ tay trái một chút ( có lẽ do qwerty nhiều hehe) nên đeo tay phải sẽ đẹp hơn. Em chuyên đeo đồng hồ tay phải mặt dù đó là tay thuận của em.

GS đẹp quá :)

bleo

Xe tăng
Cái cách cụ tranh luận đầy hằn học và ko mang tính chất xây dựng. Tự nhiên cụ vào 1 topic của rất nhiều cụ yêu đồng hồ xong ị 1 bãi rõ to. Khác nào cụ gặp mấy thằng IS bảo Đạo Hồi chúng mày là cái đếch gì chúng nó lại bắn cho toác sọ. Tốt nhất cụ lướt khỏi cái topic này đê.

bleo

Xe tăng

Iwc đẹp quá cụ ạ !

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]

Bác lại đi sâu quá rồi, topic tiêu đề thế nào tôi chỉ tranh luận theo chủ đề, vấn đề khác miễn bàn bác nhé, tôi cũng chẳng tự gán cho họ cái từ đẳng cấp, đề nghị bác đọc kĩ lại phần nội dung mà bác chủ topic nêu ra để bàn luận, mà đã là bàn luận thì tôi cũng có quan điểm của tôi, thế thôi. Họ nghĩ họ đẳng cấp khi có đồng hồ đẹp nhưng tôi thì ngược lại, tôi đang thắc mắc bác ghen ăn tức ở hay là nó động chạm đến bác dưới góc độ của bác không biết nữa. Tôi chẳng quen ai chơi đồng hồ trên cái diễn đàn này vì tôi tham gia trên diễn đàn này với thú vui khác, vì vậy bác không cần phải thanh minh là ae ở HN hay SG lịch lãm làm gì cả, tôi có động chạm hay nhận xét gì họ đâu. Đấy là việc cá nhân của ae. Còn tôi nói voi với chó cũng chẳng nói ai cụ thể ở đây, hàng ngày xung quanh mình rồi trên báo chí thấy nhiều chuyện voi chó thì tôi nhận xét thế thôi. Bác hài lòng chưa