[Công nghệ] Đồng hồ, quan điểm của các cụ ntn về đồng hồ

Ivan Good Hope

Xe tăng
Thông tin mạng đầy mà cụ... Cái sự đẳng cấp ở đây không phải do giá cao/thấp hay em với cụ xếp mà do các tạp chí và trang web chuyên về đồng hồ của TG bình luận và xếp hạng. Breguet là hãng đồng hồ với lịch sử dày đặc các bằng phát minh trong lĩnh vực chế tác đồng hồ đến giờ còn hiện hữu, là một trong 2 ông tổ của tourbillon, là nhãn hiệu đồng hồ có đặc trưng nhận diện sớm nhất... Mời cụ quá bộ hỏi thăm anh Google cụ nhé.
Em vừa gúc từ khóa "Wristwatch brand ranking" , sau đó xem 10 kết quả đầu tiên.
Tiêu chí của 1 số tổ chức có thể hơi khác nhau, dẫn đến những kết quả khác nhau 1 chút, ví dụ như IWC có nằm top 10 hay không? Hoặc Zenith đứng trên hay dưới Rolex??

Nhưng tất cả chưa thấy ai nói Breguet đứng trên VC và PP cả, và đương nhiên ko ai đánh giá brand dựa trên giá tiền

ltlinh

Xe tăng
Em vừa gúc từ khóa "Wristwatch brand ranking" , sau đó xem 10 kết quả đầu tiên.
Tiêu chí của 1 số tổ chức có thể hơi khác nhau, dẫn đến những kết quả khác nhau 1 chút, ví dụ như IWC có nằm top 10 hay không? Hoặc Zenith đứng trên hay dưới Rolex??

Nhưng tất cả chưa thấy ai nói Breguet đứng trên VC và PP cả, và đương nhiên ko ai đánh giá brand dựa trên giá tiền
Tôi đồng ý với cụ nói chũng tụi top 5 xếp ngang ngang nhau, pp, vc, bregret, Alange Shone, ap..

Tuy nhiên cụ dùng từ khoá Kia e không đúng vì thường ra Rolex vào top 3, 5 gì đó. Tương tự như giá trị thương hiệu Toyota hơn đứt porche nhưng xe còn lâu mới bằng.

ltlinh

Xe tăng
Nên Tham khảo cái này

Nếu xét thuần tuý về giá trị thương hiệu, độ phổ biến của thương hiệu ko ai bằng rolex

Ivan Good Hope

Xe tăng
Tôi đồng ý với cụ nói chũng tụi top 5 xếp ngang ngang nhau, pp, vc, bregret, Alange Shone, ap..

Tuy nhiên cụ dùng từ khoá Kia e không đúng vì thường ra Rolex vào top 3, 5 gì đó. Tương tự như giá trị thương hiệu Toyota hơn đứt porche nhưng xe còn lâu mới bằng.
Keyword google thì đồng ý với cụ, tôi nói cho vui thôi. Chứ người ta nghiên cứu 1 vấn đề thì thường biết đọc ở đâu rồi, chưa chắc cần đến keywords.
Người hiểu thì ko ai xếp Rolex vào top 3-5 cả (trừ phần đông bà con họ hàng tôi ở nông thôn :) )
Nói Sales Volume thì đúng Rolex là số 1 thật, ko bàn

Meow

Xe điện

thanhkhenam

Xe hơi
Em định đeo con này mà thấy các cụ hàng xịn quá làm em hoảng, hichic

Gosu2016

Xe tăng
Nhìn ảnh của cụ ngứa tay, chịu ko nổi
Góc ảnh tương tự, khác mỗi của em là bản popular :D

Đẹp quá ạ. Cụ cho xin giá và mã được không ạ.
Em đang thèm 1 con mặt đen nhìn con này ứa nước miếng :D

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
Em loanh quanh gần chục con rồi bán hết.

Đeo 1 chiếc thôi, cho nó lâu bền.

Nhiều quá đeo loãng lắm.
Hehe. Anh em bên Handheld vẫn hay nói, bán một đàn cá thu đi để mua một con cá mập! Một chiếc của bác biết đâu bằng cả đàn cá thu của anh em khác :D

Em thì không thể chịu nổi với chỉ một chiếc đồng hồ.