[Funland] Đọng lại qua vụ Nhật Kim Anh

The GhostFather

[Tịch thu bằng lái]
-Két đek gì mà chọc xà beng có mấy phát mà tan tành như thế kia? E dự thằng này cũng ko thoát đc đâu, nom phom dáng lộ ntn thì kiểu gì cũng có ng nhận ra đc, có khi lại cùng hội đạo chích với nhau nó xì ấy chứ?
Giờ két sắt nó khác mẹ gì cái thùng sắt đâu cụ, bọn Hòa Phát nó cắt tôn, đổ cát vào cho tỏ vẻ nguy hiểm chứ cái miếng tôn vài li chọc phát là thủng chứ có mẹ gì. Nhiều cụ cứ ảo tưởng mua cái thùng tôn đôi triệu bạc bảo vệ tài sản cả ỷ tưởng là ngon. Hài vãi.

duytrong

Xe lăn
Xem clip trộm đột nhập nhà của NKA em rút ra một số điểm sau:
- Hiện nay thấy anh em of đều hỏi làm gì, kinh doanh gì để có tiền khi bds xẹp, làm ăn kinh doanh khó khăn thì đã có câu trả lời, việc nhẹ lương cao chỉ một tiếng đồng hồ đã có 5 tỏi to (theo lời bị hại), trúng đất cũng ko bằng. Điều kiện là tay nghề phải cao, mở két sắt trong một phút hoặc phút mốt.
- Đừng nghĩ cái gì là cứng nhất, chắc nhất có thể bảo vệ tài sản của mình trước kẻ xấu, không gì là không thể. Bài học xương máu ông bà bao đời đã làm thì cứ làm theo: chôn, giấu tại những nơi không ai biết hoặc không bị để ý là an toàn nhất. Đừng để trong tủ, trong két... vì là những nơi bị trộm tìm đến đầu tiên.
- Camera không phải là công cụ chống trộm, nó chỉ là công cụ quan sát, không biết từ khi nào lại ghép cái tên "camera chống trộm" thì chống bằng mắt. Nếu kết hợp một số thiết bị khác thì có thể hỗ trợ nhau.
- Theo em nhận định thì có thể vụ này xxx sẽ bắt được, vì đối tượng quá chuyên nghiệp vừa là lợi thế nhưng cũng là điểm bất lợi, điều đặc biệt nữa là tài sản mất khá lớn nên sẽ tạo động lực để các anh ra tay.
Hóng các bác chém thêm, và rút kn qua vụ việc này.
Em không đăng clip đc vì dài quá cccm thông cảm.
Nói thật với cụ,két bạc hàng chuẩn tầm vài chục triệu thì em chưa biết,chứ cái két bán tầm 1-2 triệu,với 1 cái xà cầy,trong vòng 20 phút em phá tan tành ,két gì mà mỏng như tôn lá.

giacmo1234

Xe tải
Các cụ có thấy két sắt lởm quá quá ko, dùng xà beng mà phá dc két thì biết độ chống trộm đến đâu rồi

VIKO L

Xe điện
Hiểu nguyên lý của két sắt thì phá đơn giản mà, Phang bay cái mặt khoá, thục xà beng giữa chỗ đó cong ngay mấy cái then là chốt hãm mở luôn.
Vậy khóa số bấm tít tít có khác ko cụ?

Mr.Alo

Xe lăn
Cụ sai là camera giờ có hệ thống nhận diện chuyển động và hú cảnh báo , túm lại giờ có tiền phải gửi bank nó mới chuẩn bài :))

duytrong

Xe lăn
Nhà mợ này quá chủ quan,tiền nhiều như thế mà dùng toàn Két bạc loại rẻ tiền,két này chỉ để phòng người trong nhà thôi.mua cái két tầm 30 củ của Thăng long xem,có phá được cũng phải nửa ngày.

Civic to Merc.

Xe container
Nhà mợ này quá chủ quan,tiền nhiều như thế mà dùng toàn Két bạc loại rẻ tiền,két này chỉ để phòng người trong nhà thôi.mua cái két tầm 30 củ của Thăng long xem,có phá được cũng phải nửa ngày.
Mợ ấy giờ là singlemom, đang chờ 1 bờ vai mạnh mẽ cho các tình huống như này đấy cụ ợ :D.

Cơ mà e này xinh thế mà lấy bạn ck nhìn baby nên ly hôn ko lạ lắm.

UFA

Xe điện
NKA trông xinh quá, hát và đóng phim đều ok, ko ngờ em thầu dầu như vậy, mong cho khổ chủ nhanh lấy lại đc tiền