[Funland] Đồng nghiệp chơi thân nghỉ việc, cảm giác của các cụ mợ thế nào?

Joker Tiger

Xe tăng
Chị ấy là quản lý của em , hơn 15 năm gắn bó với nghề giờ chị nghỉ việc, ở tuổi 40 chị quyết định ngã rẽ của đời mình.
Vốn dĩ 2 chị em thân nhau , chị là người chẳng bao giờ để em phải đợi, chia sẻ với nhau mọi chuyện, hai chị em hợp nhau nhiều thứ , chị vui tính cởi mở nên rất dễ gần.
Cảm giác đi làm không thấy chị ngồi đấy nữa thật sự em rất buồn như mất mát một cái gì đó rất lớn.
Không biết có cụ mợ nào từng chia tay đồng nghiệp chơi thân chưa sau này tình cảm còn giữ được như cũ không ạ?
Ở chỗ em mà đồng nghiệp chơi thân chuyển chỗ làm thì chắc đã có vụ đánh ghen nào đấy ở cq

hưvô

Xe lăn
2 dòng nước chia đôi,
mỗi dòng đi 1 ngả
đường đời nhiều vất vả
thương nhớ cũng trôi xuôi ...

kingsman02

[Tịch thu bằng lái]
Các sếp quản lý công ty lớn thường rất không thích nhân viên chơi thân với nhau. Lợi cho công việc thì ít mà hại thì nhiều. Đấy là góc nhìn của quản lý.

Phải tay em thì hoặc là em tách ra không cho làm nhóm việc giống nhau hoặc cho nghỉ luôn cả đôi.

PhungtheNghiep

[Tịch thu bằng lái]
người mới thay chân là hotboy sớm muộn mợ lại thấy thích thôi :))

Daisynguyen78

Xe buýt
Lúc đầu thì hẫng (tầm 1 tháng) sau thì quen dần thấy bình thường mợ ạ.
Đời người có lúc hợp lúc tan mà.

duongbaoan267

Xe điện
Tập chơi thân với đồng nghiệp nam thì sẽ lại có cảm giác khác thôi mà

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt

Song75

Xe buýt
Có ảnh mới tư vấn mới chuẩn được cccm nhỉ.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Phét. Cứ làm như có giá lắm không bằng. Có mà ngồi vêu ra, chẳng ai rủ và cũng chẳng rủ được ai. Thẩn nào bảo ghét nữ kkk
Vâng, dạo này em cũng đỡ thấy ghét hơn rồi. Cũng phải chiều các bạn ý cho hòa đồng tập thể ạ :))

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Chị ấy là quản lý của em , hơn 15 năm gắn bó với nghề giờ chị nghỉ việc, ở tuổi 40 chị quyết định ngã rẽ của đời mình.
Vốn dĩ 2 chị em thân nhau , chị là người chẳng bao giờ để em phải đợi, chia sẻ với nhau mọi chuyện, hai chị em hợp nhau nhiều thứ , chị vui tính cởi mở nên rất dễ gần.
Cảm giác đi làm không thấy chị ngồi đấy nữa thật sự em rất buồn như mất mát một cái gì đó rất lớn.
Không biết có cụ mợ nào từng chia tay đồng nghiệp chơi thân chưa sau này tình cảm còn giữ được như cũ không ạ?
Cho xin cái hình phía sau chị quản lý.

euro

Xe tải
cụ với chị hay đi Họp kín ko e mới tư vấn chuẩn đc

f320

[Tịch thu bằng lái]
Nhạt dần đều thôi ợ, chả có cái gì là mãi mãi.

Suy cho cùng đồng nghiệp với nhau, cả ngày gắn với nhau, ở cùng nhau còn hơn cả gia đình ở nhà, nên gắn bó với nhau vì lẽ ấy thôi. Chứ không làm cùng nhau nữa thì dần xa mặt cách lòng, dù trước đấy có thân thiết đến mấy.

Em thì vẫn giữ mối quan hệ xã giao với đồng nghiệp cũ, năm gặp nhau đôi lần để giữ mối quan hệ, thỉnh thoảng có việc còn nhờ vả cho đỡ ngượng :)))

E chia tay hơn 10 năm, thi thoảng vẫn tụ tập, mới đầu cũng hơi chông chênh khi nghỉ làm chỗ cũ, rồi quen hết mợ ạ, giờ có nhiều phương tiện nối kết online nữa
Không giữ được như cũ đâu cụ nhé. Tình cảm xoay quanh công việc, sở thích và sự gần gũi hàng ngày. Xa mặt là cách lòng ngay. Đặc biệt trong thời đại 4.0 quẹt Tinder 1 cái, chạm Zalo 1 cái, comment 1 cái trên Facebook Groups là có 1 người bạn mới.
Em không biết nữa , đó là điều em lo sợ.
Em cũng chia tay vài người đồng nghiệp rồi. khi còn làm thì trưa đi ăn cùng nhau, thi thoảng ra hút thuốc chém gió, chiều ngồi bia hơi tâm sự. nghỉ làm rồi, mỗi người một việc lo toan tất bật. có khi cả năm cũng ko gặp đc nhau., ko nói chuyện gì.
Nghỉ việc thì vẫn chơi với nhau mà mợ

có những tình cảm khác giới thật sự trong sáng, tất nhiên là ít nhưng vẫn có.
Có một sếp từng nói với em, mày có yêu đương thì qua quýt vài điếu rồi giải tán sớm, tao nuôi con chó có mấy tháng mà nó bỏ đi tao còn bâng khuâng mãi huống hồ là người có tình cảm với nhau. Ví dụ của em nghe nó hơi thô lỗ, nhưng đó cũng là một yếu tố quan trọng cần lưu tâm trong các mối quan hệ xã hội.

nowhereland

Xe điện
Làm quản lý mà chỉ thân thiết gắn bó với 1 nhân viên là điều không thật sự tốt, sẽ có sự phân biệt không công bằng với các nhân viên khác. Thân mật quá nơi làm việc sẽ dẫn đến lãng phí nhiều thời gian lẽ dành cho công việc lại thành việc riêng của 2 người.
Mợ ấy nghỉ có khi tốt cho cả 2.

April_

Xe điện
có những tình cảm khác giới thật sự trong sáng, tất nhiên là ít nhưng vẫn có.
Có một sếp từng nói với em, mày có yêu đương thì qua quýt vài điếu rồi giải tán sớm, tao nuôi con chó có mấy tháng mà nó bỏ đi tao còn bâng khuâng mãi huống hồ là người có tình cảm với nhau. Ví dụ của em nghe nó hơi thô lỗ, nhưng đó cũng là một yếu tố quan trọng cần lưu tâm trong các mối quan hệ xã hội.
Sao cái ví dụ của cụ nó chả liên quan gì vậy =)

cưỡi chổi

Xe lăn
Em hết hợp đồng. Dừng công việc và kết thúc nhiều.
Nhưng chỉ giữ tình cảm với ai chưa lên giường/xoạc. Còn đã rồi thì nhờ đồng nghiệp giữ lâu lâu nhắn tin lại xoạc.
Mệt nhưng mà có Cám dỗ.
Đúng là 1 ọp phơ chân chính ;))