[Funland] Đồng nghiệp chơi thân nghỉ việc, cảm giác của các cụ mợ thế nào?

Chembao

Xe container
E có cô nhân viên nghỉ việc cũng loạng choạng một thời gian, nghĩ lại vẫn tiếc một thời hoang phí :D

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Chị ấy là quản lý của em , hơn 15 năm gắn bó với nghề giờ chị nghỉ việc, ở tuổi 40 chị quyết định ngã rẽ của đời mình.
Vốn dĩ 2 chị em thân nhau , chị là người chẳng bao giờ để em phải đợi, chia sẻ với nhau mọi chuyện, hai chị em hợp nhau nhiều thứ , chị vui tính cởi mở nên rất dễ gần.
Cảm giác đi làm không thấy chị ngồi đấy nữa thật sự em rất buồn như mất mát một cái gì đó rất lớn.
Không biết có cụ mợ nào từng chia tay đồng nghiệp chơi thân chưa sau này tình cảm còn giữ được như cũ không ạ?
Em cũng cảm thấy như cụ. Vừa có 1 bà chị làm cùng tròn 4 năm thì nghỉ việc. Thấy cũng hẫng hẫng. Trong phòng thiếu thiếu

thinhduybao

Xe điện
Em đoán mợ chủ sinh năm 86 (hổ giống ava) mà Hổ thì nặng tình và hay bị cô đơn, cả nghĩ... Khi đồng nghiệp rời xa sẽ fai dần tình cảm theo time ợ, khó mà như lúc xưa, có chăng hụt hẫng vì trước đây quá thân, nhiều kỷ niệm vui buồn đều có nhau, thường xuyên tâm sự, còn giờ thì chông chênh, nhưng sẽ sớm qua thôi, khi nào mợ có bạn mới thì lập lại thớt mới và giật tít khác nha, vd như: Đồng nghiệp mới có nên chia sẻ kỹ niệm cũ ???
Klq lắm, nhưng em hay chờ bạch thủ nick của cụ :))

Em cũng cảm thấy như cụ. Vừa có 1 bà chị làm cùng tròn 4 năm thì nghỉ việc. Thấy cũng hẫng hẫng. Trong phòng thiếu thiếu
Dạ.
Em thậm chí còn thấu hiểu được nỗi buồn của chị ấy khi nghỉ việc, cả những lo lắng bất an của chị ấy nữa vì thế em mới buồn nhiều.

Em đoán mợ chủ sinh năm 86 (hổ giống ava) mà Hổ thì nặng tình và hay bị cô đơn, cả nghĩ... Khi đồng nghiệp rời xa sẽ fai dần tình cảm theo time ợ, khó mà như lúc xưa, có chăng hụt hẫng vì trước đây quá thân, nhiều kỷ niệm vui buồn đều có nhau, thường xuyên tâm sự, còn giờ thì chông chênh, nhưng sẽ sớm qua thôi, khi nào mợ có bạn mới thì lập lại thớt mới và giật tít khác nha, vd như: Đồng nghiệp mới có nên chia sẻ kỹ niệm cũ ???
Dạ vâng ạ.
Em biết rồi ạ.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Dạ.
Em thậm chí còn thấu hiểu được nỗi buồn của chị ấy khi nghỉ việc, cả những lo lắng bất an của chị ấy nữa vì thế em mới buồn nhiều.
:) đồng nghiệp ngày nào cũng gặp gỡ, tương tác, chia sẻ giúp đỡ nhau trong cuộc việc và cuộc sống. GIờ vắng đi đương nhiên là buồn rồi. Thôi cố gắng thi thỏag offline mà tâm sự thôi mợ ạ

Dahhost

Xe máy
Mà mợ thớt cho hỏi "mợ thẳng" nghĩa là gì ạ?
Hai mợ mà yêu nhau thì là thẳng rồi còn gì :P

Em cũng chuyển việc ba lần, mỗi lần đi cũng thấy bâng khuâng nên thời gian đầu hay về lại chém gió, buôn chuyện... Sau quen dần không ghé qua nữa, AE gặp nhau vẫn tay bắt mặt mừng cafe hoặc vài quai ôn chuyện cũ, dù gì nó cũng là những kỷ niệm đẹp từ quá khứ, mà quá khứ thì mỗi người chỉ có một thôi, em nghĩ là em hiểu cảm giác của mợ chủ thớt

Nơi làm mới, rồi lại có những người bạn mới và lại thân lại từ đầu, thời gian càng lâu mà hợp chuyện càng thân thiết, và nó là viên thuốc để bớt nhớ về ngày xưa

Hai mợ mà yêu nhau thì là thẳng rồi còn gì :P

Em cũng chuyển việc ba lần, mỗi lần đi cũng thấy bâng khuâng nên thời gian đầu hay về lại chém gió, buôn chuyện... Sau quen dần không ghé qua nữa, AE gặp nhau vẫn tay bắt mặt mừng cafe hoặc vài quai ôn chuyện cũ, dù gì nó cũng là những kỷ niệm đẹp từ quá khứ, mà quá khứ thì mỗi người chỉ có một thôi, em nghĩ là em hiểu cảm giác của mợ chủ thớt

Nơi làm mới, rồi lại có những người bạn mới và lại thân lại từ đầu, thời gian càng lâu mà hợp chuyện càng thân thiết, và nó là viên thuốc để bớt nhớ về ngày xưa
:D:D:D hơn cả yêu
:)) :))

Tép Suối

Xe tải
Chia tay các bác bên Nhật về VN làm, lúc ở đó thì thấy ngột ngạt vì không khí quá nghiêm túc, cơ mà về nhà rồi thoải mái quá lại sinh thèm cái không khí làm việc nghiêm túc :D
Còn xa đồng bọn thì buồn lắm. Cơ mà rồi ai cũng sẽ thayđổi thôi :))
Người này đi người khác lại đến, sao đâu mà :D

Dangminhquan

Xe điện
Khoản này em thấy đúng thế,có thể nào ai tuổi hổ cũng thế không cụ?