[Funland] [Dòng sự kiện] Bộ Công an thông tin về vụ tấn công trụ sở Công an xã tại Đắk Lắk

Pumzen

Xe ba gác
Nhìn mặt mũi bọn này như dân khơ me, quần áo tác phong thần thái cứ như thổ phỉ Fulro từ thế kỷ trước sống lại.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Có tin gì mới không các cụ. Cháu nghĩ dẹp bọn này thì quá đơn giản.
Không dễ đâu cụ, em từng công tác trong ấy rồi. Bà con văn hoá hạn chế, dễ bị lôi kéo, kích động lắm

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Nhìn mặt mũi bọn này như dân khơ me, quần áo tác phong thần thái cứ như thổ phỉ Fulro từ thế kỷ trước sống lại.
Nắng gió, khắc khổ, rượu triền miên mà cụ

cuabacang

Xe tải
Chống lưng kiểu gì hả cụ ? Có clip , bằng chứng vụ việc khủng bố này chứ có phải chỉ là rải đơn hay làm chính trị đâu ! Khủng bố bắn giết người thế này nước nào nó cũng dập bằng chết thôi chả cứ gì ai ! Nhất là Mẽo công lấy cớ chống khủng bố đánh khắp nơi thì lấy cớ gì mà chống lưng vụ này ?
Bọn nó tiêu chuẩn kép mà

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Công tác nắm tình hình rồi trình sát ngoại tuyến của ta thế nào mà để chúng nó tập hợp chia nhau tấn công với hàng chục tên thế mà ko biết tí gì.

KA:18-78

Xe tăng
Thực ra giờ việc giao lưu đi lại dễ dàng, các phương tiện truyền thông nở rộ khiến cho việc tổ chức kiểu này ngày càng khó kiểm soát. Việc này cho đến giờ ở phạm vi nhỏ nhưng xét tính chất bất ngờ, khó kiểm soát thì suy rộng ra, rất nhiều địa bàn trên khắp cả nước đều có thể xảy ra sự việc tương tự. Nếu có những bàn tay sắp xếp, tổ chức đồng loạt nhiều đốm lửa nhỏ thì thành to chuyện. Sau vụ việc này, em nghĩ tất cả dân, quân và cán bộ từng địa bàn khắp cả nước cần nâng cao tinh thần cảnh giác lại. Nhiều lần em nghe có ý kiến rằng, các khu vực biên giới, biển đảo của ta chưa bao giờ yên bình, lác đác rải rác vẫn có những hoạt động thăm dò, phá hoại, thử phản ứng về an ninh và ứng phó của quân đội. Nhiều khi em và các cụ nhìn bề nổi thì thấy đất nước yên bình và thụ hưởng điều đó mãi thành bình thường nhưng có những lực lượng vẫn phải ngày đêm trong tầm ngắm và phép thử của những thế lực chống phá.
[/QUOTE
Đúng cụ ạ...biên phòng là lực lượng em đã thấy. Dù đất nước đang bình yên nhưng họ vẫn luôn phải đối mặt với dạng phỉ như vụ này...Đồn, trạm, nhất là những đội nhỏ lẻ cắm chốt quá nguy hiểm nếu mất cảnh giác...dễ hy sinh lắm đấy cụ ạ...nguy hiểm thường trực giữa thời bình...ai cũng tưởng nhàn hạ lắm

Maihong_

Xe điện
26 rồi ạ. Sáng em đọc tin thì mới bắt đc 22 người. Em hóng tin, k dám xem video luôn, sợ ám ảnh

Phuha18

Xe tăng
Em hóng và không có bình luận gì ạ

Tây nguyên có bao giờ yên đâu, Các cụ cứ google "nước Đe ga tự trị", " Đạo Hà Mòn", tin làn đề ga.
Nói chung thì phần lớn là phát hiện và tóm sớm chứ hiếm khi để sảy ra sự cố như vụ này.
Từ 2001 đến nay cứ vài năm lại có 1 vài vụ lẻ tẻ, chẳng qua là ko, chưa gây thiệt hại gì cộng với mạng xã hội chưa phát triển nên dân tình ít biết thôi
"Thái độ của Đảng rất dứt khoát, kiên quyết, khôn khéo, nhưng có những việc không thể nói công khai. Làm sao để đất nước yên bình nhưng vẫn giữ được độc lập, chủ quyền mới là giỏi".
(Trích lời Cụ Tổng từng phát biểu).

juneboy

Xe buýt
Vụ đấy là chúng nó thành lập nhà nước Đega và bị ta dẹp và xóa sổ cái gọi là nhà nước đó.
Còn vụ này, có mấy vấn đề lô gich.
1. Trong anh chụp của bọn nó có ảnh cờ voi chiến (cờ của cái gọi là nhà nước Đega) và một số thằng có mặt trong ảnh tham gia vụ này đã bị bắt.
2. Súng ckc thu được của bọn nó có khắc chữ Đega trên báng súng,
Cụ tự suy luận xem bọn này là bọn nào,
Em nghĩ bọn nó lại nhen nhóm ý đồ như năm 2000, nên cố gắng bắt và tiêu diệt toàn bộ bọn bộ sậu này (tại VN) để đập vỡ ám mưu của bọn nó từ trong trứng nước.
Ps, cụ vào wiki gõ từ Đega thì sẽ hiểu hơn ạ.
Trắng đen rõ ràng như ban ngày cụ nhỉ? Nghe thông tin cụ càng thấy khó hiểu mục đích của nhóm này là gì? Khi mặt thì muốn giấu, bịp kín, trong khi súng với cờ như cụ miêu tả thì như kiểu "bọn tôi là abc đây, đến bắt chúng tôi đi". Quảng cáo cho thương hiệu Đega hả cụ? Đã thế lại còn giết hại cả dân thường nữa? Muốn làm cách mạng mà không dựa vào dân thì ba bảy là 10 ngày thì tự huỷ chứ cần gì phải c.quyền vào cuộc.

• Vang
Reactions: bpq

huyhung123

Xe điện
Chưa căng bằng hồi 2001 hay nhất là 2004 đâu. Cả cái trường an ninh ở thủ Đức còn mỗi hai năm đầu tự quản, sv các năm sau và thầy bị điều động hết.
Đợt ý sỹ quan LQ 1 tốt nghiệp gần 100 vào Tây Nguyên.

FUN PLUS

Xe buýt
Lời khai em dự đoán là bị lôi kéo do trình độ nhận thức kém. Đổ lỗi do các phần tử lưu vong xúi giục. Nhận thấy sai trái và Hứa sẽ ngoan.

dpl

Xe lăn
E định cuối tháng vào đắc lắc sinh nhật
Nhg tình hình căng ntn chắc nghỉ hết, thằng e bên trung đoàn cơ động trực chiến 100% nên cũng ko tiếp rượu đc @@

chantv

Xe hơi
Bọn này cũng muốn chiến thắng Buôn ma thuột, nhưng bằng niềm tin, mục đích nhằm trục lợi cá nhân

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Hình như mang cả hàng nóng xe xích lên dằn mặt 😂 😂😂😂

alceste

Xe điện
Đây là hành động khủng bố dã man và chả có gì biện minh được nhưng đọc 1 loạt pages toàn thấy những lời như: “bọn dân tộc”, “thất học”, “dân trí thấp”…. thì nói thật cũng chả tử tế gì! Tưởng tượng nếu chúng ta là “bọn dân tộc ít học” đó thì chính những thái độ kì thị này là 1 động lực để tay sờ vào khẩu súng, con dao đấy!
Cụ đã vào trong đó và tiếp xúc với những người trong đó chưa? Cụ biết cản trở trong đó là gì ko?
Họ ko phải dân tộc a? Ko phải dân trí thấp?tín ngưỡng theo đạo tin lành cao, nghe lời Cha hơn lời CQ mà cụ biết Tin Lành thì bơm thế nào rồi.
Tỉ lệ did học rất thấp mặc dù cô giáo nhà trường đến tận nơi động viên rồi đưa các chính sách ? Ti le đi học thấp hơn hẳn so với Tây Bắc hay Hà Giang dù Tây Bắc khó khăn hơn, xa xôi hơn, hiểm trở hơn. Đấy ko phải là kì thị cụ ạ, mà chỉ nói đúng sự việc và bản chất . Khi nào trên này các cụ ý nói ôi mie bọn dân tộc gây loạn thôi kệ mẹ chúng nó thì mới là kì thị nhé. Chứ nói, người dân trên đó, nhóm tội phạm là dân tộc, dân khu vực đó là dân tộc dân trí thấp, thất học (tỉ lệ bỏ học cao) thì có gì sai, chẳng lẽ phải bảo ôi toàn người Kinh trình độ học vấn cao lắm, họ ko did hoc và hay bỏ hoc sớm từ tiểu học thôi chứ toàn tiến sỹ, hả??!!

vậy thì trên này nói họ

quanggialai

Xe điện
Công tác nắm tình hình rồi trình sát ngoại tuyến của ta thế nào mà để chúng nó tập hợp chia nhau tấn công với hàng chục tên thế mà ko biết tí gì.
Lần này thực sự có vấn đề. Trước vụ này đổ về trước toàn bắt sớm. Thỉnh thoảng em về nhà vẫn nghe bắt được thằng này thằng kia khi nó về xã này xã nọ, đội bạn em hàng năm đều phải trực làng hết, mỗi khi có sự kiện quan trọng nào đó hoặc phong phanh thông tin gì đó thì ăn ngủ tại làng cả tuần, tháng

Lời khai em dự đoán là bị lôi kéo do trình độ nhận thức kém. Đổ lỗi do các phần tử lưu vong xúi giục. Nhận thấy sai trái và Hứa sẽ ngoan.
hình như tộ phạm liên quan đến dân tộc ít người chính phủ bao chừ cũng nhẹ tay :) mà cũng chả lạ. mẽo đối với tụi da đỏ cũng rứa :)