[Funland] [Dòng sự kiện] Bộ Công an thông tin về vụ tấn công trụ sở Công an xã tại Đắk Lắk

Dân Tổ

Xe container
Giờ mà duyệt trang bị cho như đặc vụ Mẽo đứng vườn hoa đợt Trump sang chắc các chỉ huy trên này lại bẩu lãng phí thế, thời bình mà ăn mặc như sắp có biến, chúng tôi đóng thuế còng lưng ;))
Khổ thế Giáo sư ạ :)) Mà anh em thì muốn cơ động, nhẹ nhàng, linh hoạt và hiệu quả. Đồ ngon đồ đắt thì thích thật, nhưng vào thực tế cứ đồ nhà, đồ truyền thống vẫn cứ là OK :D

rainsg

Xe máy
Không hiểu trinh sát ngoại tuyến kiểu gì mà để lọt được cả 1 đám khủng bố tập trung như thế này nhỉ ? Đám này hoàn toàn không phải tự phát mà là có sự chuẩn bị trước, các công đoạn bàn bạc, lên kế hoạch, tập kết lực lượng từ các địa phương khác đến, chuẩn bị vũ khí v.v... đều tốn thời gian cả mà lực lượng CA lại để lọt lưới thế này thì không ổn. Kỳ này chắc cả dàn CA Đắk lắk ăn kỷ luật.

chantv

Xe hơi
Các Cụ ạ: AK điểm xạ 2 viên 1 đến mẽo còn kinh hồn bạt vía, vậy mà bọn phỉ này vẫn chưa khiếp

Tứ Vô Lượng

Xe container
Toàn thanh niên, trung niên đủ tuổi vị thành niên rồi, đủ nhận thức pháp luật rồi nên đừng nói là bị xúi giục mới gi.ết người cụ nhé. Nếu tòa án mà xử như cụ thì sau này núi rừng tây nguyên gi.ết chóc khắp nơi, lúc bị bắt lại bảo do xúi giục nên xử án treo à. Công dân bình đẳng như nhau cụ nhé nên ko thể nói tôi là người dân tộc nhẹ dạ cả tin hơn người kinh nên được xử nhẹ với những án đặc biệt nghiêm trọng như thế này. Vụ thằng Dương ở Bình Phước cũng thế, mặc dù thằng Tiến ko trực tiếp ra tay nhưng nó giúp sức đắc lực, và giờ nó quy tiên rồi cụ ạ.
Thực tế là vậy, cụ xem vụ 2004 phức tạp hơn nhiều vụ này tấn công công vụ trực diện chứ không phải lén lút mà xử nhẹ nhàng.

Tướng cướp

Xe điện
Nói chung cái này thì dân thường không biết được, chỉ suy đoán được thôi, cụ nói đúng là không nên chủ quan mà bỏ qua thằng nào sất.
Tuy nhiên theo suy đoán của em thì em loại thằng Lông, vì thằng này không đáng nghi, loại thằng Tàu, vì thằng này đang bận dòm nhà chị Loan tắm biển nên chắc chắn muốn tĩnh chứ không muốn rùm beng, loại luôn thằng Cam, vì bố nó là thằng tàu, bất ổn với mình đều do bố nó khiển là chính, chỉ còn một thằng đang khuấy đảo toàn thế giới lên như nồi cám nhợn là đáng nghi nhất.
Em thì suy nghĩ mấy giả thiết như này:
1. Nếu thằng 4 hảo xúi, thì có thể là nó đẩy sự quan tâm của mình vào TN để tập trung xử lý vấn đề biển đông, nếu là nó thì sẽ có liên quan đến thằng đệ của nó ở phía tây nam, và thằng này hôm trước đã phát đi nội dung doạ ta. Em thấy lấn cấn nội dung doạ này mà chưa hiểu rõ lắm (rất có thể nó nắm được tin tình báo về việc này sẽ xảy ra, nên mới nói thế)
2. Nếu là bọn ba que, thì rất có thể liên quan đến việc chấn chỉnh ta nên dứt khoát trong việc chọn phe của thằng đang khuấy nồi cám lợn (việc này đang làm các cụ nhà ta đau đầu), nếu là bọn này thì không liên quan đến thằng hàng xóm phía tây nam của ta, mà rất có thể là mấy thằng tàn dư của bọn fulro giờ đang đi chuyển giới. Xem diễn biến sự việc em suy đoán theo giả thiết này nó lôgich hơn.

Ở trên có cụ phàn nàn về tư trang, về hậu cần, nhất là nội dung các chị, các mẹ nấu cơm cung cấp cho chiến sỹ và dè bỉu việc này! em phỉ báng cái tư tưởng này. Việc người dân tham gia vào khâu hậu cần khi đất nước có biến, nó là truyền thống tốt đẹp của dân tộc ta, nó ăn sâu vào tiềm thức của mỗi người dân Việt Nam, khi có khó khăn tất cả mọi người đều đồng lòng và như thế ông cha ta đã chiến thắng tất cả các cuộc chiến tranh xâm lược, thử hỏi trên thế giới này có dân tộc nào làm được như thế,đấy là ADN yêu nước, thương đồng loại của dân tộc Việt Nam, nhìn thấy việc làm này của các chị, các mẹ em đọc mà ngấn lệ (em thật) như vậy là trong trái tim của em cũng có ADN đó, vậy mà mấy con người kia mang việc này ra dè bỉu là không chuyên nghiệp với thế nọ, thế chai... không hiểu tư tưởng của họ như nào nữa!

dracula_bg

Xe điện
1. Nếu thằng 4 hảo xúi, thì có thể là nó đẩy sự quan tâm của mình vào TN để tập trung xử lý vấn đề biển đông, nếu là nó thì sẽ có liên quan đến thằng đệ của nó ở phía tây nam, và thằng này hôm trước đã phát đi nội dung doạ ta. Em thấy lấn cấn nội dung doạ này mà chưa hiểu rõ lắm (rất có thể nó nắm được tin tình báo về việc này sẽ xảy ra, nên mới nói thế)
2. Nếu là bọn ba que, thì rất có thể liên quan đến việc chấn chỉnh ta nên dứt khoát trong việc chọn phe của thằng đang khuấy nồi cám lợn (việc này đang làm các cụ nhà ta đau đầu), nếu là bọn này thì không liên quan đến thằng hàng xóm phía tây nam của ta, mà rất có thể là mấy thằng tàn dư của bọn fulro giờ đang đi chuyển giới. Xem diễn biến sự việc em suy đoán theo giả thiết này nó lôgich hơn.

Ở trên có cụ phàn nàn về tư trang, về hậu cần, nhất là nội dung các chị, các mẹ nấu cơm cung cấp cho chiến sỹ và dè bỉu việc này! em phỉ báng cái tư tưởng này. Việc người dân tham gia vào khâu hậu cần khi đất nước có biến, nó là truyền thống tốt đẹp của dân tộc ta, nó ăn sâu vào tiềm thức của mỗi người dân Việt Nam, khi có khó khăn tất cả mọi người đều đồng lòng và như thế ông cha ta đã chiến thắng tất cả các cuộc chiến tranh xâm lược, thử hỏi trên thế giới này có dân tộc nào làm được như thế,đấy là ADN yêu nước, thương đồng loại của dân tộc Việt Nam, nhìn thấy việc làm này của các chị, các mẹ em đọc mà ngấn lệ (em thật) như vậy là trong trái tim của em cũng có ADN đó, vậy mà mấy con người kia mang việc này ra dè bỉu là không chuyên nghiệp với thế nọ, thế chai... không hiểu tư tưởng của họ như nào nữa!
mấy thành phần chỉ nhìn xuống chân thế cụ để ý làm gì.

Dân Tổ

Xe container

Em ignore những Nick thích dè bỉu và em vẫn tự hào với những hình ảnh Hậu cần nhân dân truyền thống của dân tộc ta.

Còn về những nguyên nhân và giả thiết thì em tin rằng những người lãnh đạo cấp cao đều biết và nắm rõ tình hình. Chúng ta là những người dân, cần nhất 1 sự đóng góp đơn giản là theo dõi những thông tin chính thống - đó là thượng tôn Pháp luật rồi. :)

smart_sharp

Xe tăng
Thực tế là vậy, cụ xem vụ 2004 phức tạp hơn nhiều vụ này tấn công công vụ trực diện chứ không phải lén lút mà xử nhẹ nhàng.

Tòa "thường" sẽ tùy thành phần, tùy thái độ mà xử không phải vì sợ đội tội phạm này mà còn vì yếu tố "đoàn kết". Những thành phần đầu sỏ, giết người sẽ bị xử nặng, làm gương. Còn những người có yếu tố dân tộc ít người, nhận thức kém, không tham gia với vai trò chính, nhận thức được việc làm lúc đó là sai lầm, bốc đồng... sẽ được xử nhẹ thôi. Tất nhiên, sau đó vẫn bị "giám sát" chặt.

crYztaL

Xe buýt
Câu chuyện về những đôi giày, đây là hình ảnh của đội Alpha và Vympel của Nga ( thuộc top đầu các lực lượng đặc biệt trên thế giới ) trong vụ khủng bố trường học ở Beslan năm 2004. Giữa những ông đi boot vẫn có ông đi giày thể thao. Lý do là gì thì chỉ có họ mới biết.
Còn với cá nhân em để chạy khỏi bị ăn đạn thì em sẽ chọn giày thể thao thay vì đôi boot :)

Hieumos

Xe container
Nhìn trang bị của bọn bị bắt thì lôm côm lắm, chủ yếu là dao còn lại có vài khẩu súng săn. Mấy clip bắn súng đùng đoàng trên mạng là clip fake rồi.

Thế nên em đoán rằng tụi này chỉ là nhóm bị bọn 3 que xúi giục, tiền thì cấp về nhỏ giọt, kế hoạch khủng bố thì mang tính tự phát gặp đâu đánh đấy, không có kế hoạch rút lui....

Mr.Alo

Xe lăn
Nhìn trang bị của bọn bị bắt thì lôm côm lắm, chủ yếu là dao còn lại có vài khẩu súng săn. Mấy clip bắn súng đùng đoàng trên mạng là clip fake rồi.

Thế nên em đoán rằng tụi này chỉ là nhóm bị bọn 3 que xúi giục, tiền thì cấp về nhỏ giọt, kế hoạch khủng bố thì mang tính tự phát gặp đâu đánh đấy, không có kế hoạch rút lui....
Lúc đầu thấy video bọn nó bắn Ak với M1x ầm ầm em cũng nhầm ở mình , sau thấy bắt có vài khẩu tự chế thì khả năng bọn nó lấy video bên phi hoặc indo đưa lên fake

xe đạp Japan

Xe tăng

Báo chính thống đưa tin là nghe lời xúi giục ở ngoài nước làm loạn, với lời hứa xong việc sẽ đưa sang bển (bển là nước nào thì em không thấy nói), cho cuộc sống tốt đẹp hơn, tiền nhiều hơn. Đồng bào trong đó cũng dễ tin thật, với trang bị thô sơ, quân số ít như vậy sao cướp, lật đổ được chứ.

Dân Tổ

Xe container
Lúc đầu thấy video bọn nó bắn Ak với M1x ầm ầm em cũng nhầm ở mình , sau thấy bắt có vài khẩu tự chế thì khả năng bọn nó lấy video bên phi hoặc indo đưa lên fake
Có cái clip tập trung được leak ngay trong sáng sớm hôm CN mà quay bằng đt cận mặt thì thỉnh thoảng có nghe thấy từ Campuchia, còn mấy clip bắn nhau thì sau được xác nhận toàn bê linh tinh về ạ.

Tuongtien1977

Xe điện
Báo chính thống đưa tin là nghe lời xúi giục ở ngoài nước làm loạn, với lời hứa xong việc sẽ đưa sang bển (bển là nước nào thì em không thấy nói), cho cuộc sống tốt đẹp hơn, tiền nhiều hơn. Đồng bào trong đó cũng dễ tin thật, với trang bị thô sơ, quân số ít như vậy sao cướp, lật đổ được chứ.
Đồng bào dân trí thấp dễ bị lợi dụng lắm cụ ạ, Tây nguyên này chục năm trước nổi lên nhà nước đề ga gây bạo loạn

.Bo My

Xe container
Câu chuyện về những đôi giày, đây là hình ảnh của đội Alpha và Vympel của Nga ( thuộc top đầu các lực lượng đặc biệt trên thế giới ) trong vụ khủng bố trường học ở Beslan năm 2004. Giữa những ông đi boot vẫn có ông đi giày thể thao. Lý do là gì thì chỉ có họ mới biết.
Còn với cá nhân em để chạy khỏi bị ăn đạn thì em sẽ chọn giày thể thao thay vì đôi boot :)

Thấy bảo leo trèo tốt hơn và cảm giác được đất dưới chân là gì, nhất là trong đêm tối.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Tóm lại phải luôn luôn cảnh giác, vớ vẩn là trả giá bằng xương máu ngay. Không có gì phải ầm ĩ nhưng cũng không chủ quan được phải không các cụ
Như em đã post, cái khó ở đây là đồng bào rất dễ bị lôi kéo, kích động chỉ vì những lời hứa, những vật chất nhỏ nhặt. Đợt công tác sau vụ BMT, vào buôn, hỏi một số đồng bào vì sao tham gia bạo động chống cq, bà con trả lời rất hồn nhiên: họ cho tiền, bảo đi thì đi, bảo hô theo thì hô theo. Hôm trước hô chống cq, mấy bữa sau lại ngồi … nhậu với CB.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Đồng bào dân trí thấp dễ bị lợi dụng lắm cụ ạ, Tây nguyên này chục năm trước nổi lên nhà nước đề ga gây bạo loạn
Chuẩn ạ, có gia đình đồng bào cũng không nghèo, nhưng vẫn bị xúi giục chỉ vì được hứa cứ đi thì được … 200.000 một ngày. Sau này khi hỏi, họ bảo là .. được hứa

sthd

Xe lăn
Cụ nói thế thì chịu cụ rồi, ở đây chiến sỹ được trang bị đầy đủ đến tận răng thì lý do tại sao không dùng thì mới là câu chuyện, các cụ cứ bảo là lệnh báo động có gì mặc nấy là không đúng, theo em biết thì cscd nếu không nghỉ phép mà ở lại doanh trại thì là đang trong tình trạng trực chiến, khi có kẻng báo động là trong thời gian nhất định 5-10 phút là quân tư trang đầy đủ chạy xuống sân tập trung, có cụ nói báo động là có gì dùng nấy thì không thuyết phục, có phải thời chiến tranh đang ở doanh trại bom nó rơi vào hầm đâu mà chạy không kịp mặc quần, cái gì khen vẫn khen cái gì chê để tiến bộ vẫn chê, cụ đi đôi giày cầu lông này vào rừng dẵm vào cái cọc nhọn thủng chân ra thì sao?
đặc công đi không dấu, nấu không khói cũng cứ diện Boot suốt ngày à?
giày lôm côm không phải do chiến sĩ lôm côm, mà là theo yêu cầu của từng nhiệm vụ.
ông đi trinh sát mà không đi giày đế mềm, cứ lộp cộp đôi boot, dấu chân to đùng, thì trinh sát cái gì?

nói dài nói dai thành ra nói dại