[Funland] [Dòng sự kiện] Bộ Công an thông tin về vụ tấn công trụ sở Công an xã tại Đắk Lắk

minhvtv3

Xe tăng
Chưa căng bằng hồi 2001 hay nhất là 2004 đâu. Cả cái trường an ninh ở thủ Đức còn mỗi hai năm đầu tự quản, sv các năm sau và thầy bị điều động hết.
Năm 2001 cụ ơi, đây là stt của 1 PV ban thời sự VTV từng vào đó tác nghiệp với anh Minh, lúc đó là Trưởng ban TS VTV

T62

Xe máy
Các đối tuợng này nguời Việt hay nước nào vậy? Tiếng nói nghe giọng như nguời NN nói tiếng Việt.
Cụ hỏi trực tiếp người post lên Youtube ấy he he, hoặc tự hỏi mình, đến bao giờ biết chính xác thì thôi, he he!
Thế cụ là người nước nào vậy?

Chỉnh sửa cuối:

.Bo My

Xe container
Nói chung tình hình bây giờ là đại cát. Đứa nào hó hé là rẹt rẹt 30 giây, không sợ ai đó bảo nhẹ tay.

TieuFu

Xe container
Các đối tuợng này nguời Việt hay nước nào vậy? Tiếng nói nghe giọng như nguời NN nói tiếng Việt.
Vốn không phải là người Việt thì giọng nó như NN là phải !

TieuFu

Xe container
Qua sự vụ này em càng thấy tầm quan trọng của công tác tuyên truyền của nhà nước , công tác tuyên truyền định hướng nó có thể quyết định sinh mạng của những người sống trong vùng chịu ảnh hưởng của công tác tuyên truyền đó . Không chỉ riêng ở ta mà khắp nơi trên trái đất và cũng không thể hoàn toàn cho là trình độ học vấn nhận thức dẫn đến tội ác .
Em ví dụ thằng IS nó cũng từng là tín đồ đạo Hồi hiền lành ôm quyển kinh Koran mà lớn , thế rồi nó cũng chở xe bom lao vào những người dân như nó . Gần đây thì có những thằng Tân Phát xít đã từng học đại học ở Nga rồi nó cũng bắn vào người cùng dòng giống của nó . Xa hơn nữa là những ông già ở bên kia địa cầu cho là văn minh giờ tập tễnh mò mẫm quay lại những Ấp Làng nơi tuổi trẻ mình bắn giết vào người vô tội không thù oán gì với mình hòng mong gột đi chút tội lỗi . Tất cả những việc lúc họ làm họ đều cho là đúng , thậm chí còn cao cả.
Lúc mất bò thì dây thừng hay chuồng bò đều quan trọng.

Txpt

Xe tải
Nhìn thiếu chuyên nghiệp vãi, có gì mà cười sướng thế!
Trong tình huống này chuyên nghiệp hay ko cũng chả làm gì. Họ thấy ko cần thiết, chứ cần thì cứ ngoi lên mái chèo kia gí vào đầu ko cho mặt lên khỏi nc 1p lại chả giơ tay xin lên thuyền khẩn trương.

Dani2019

Xe máy
Năm 2001 cụ ơi, đây là stt của 1 PV ban thời sự VTV từng vào đó tác nghiệp với anh Minh, lúc đó là Trưởng ban TS VTV
Vụ năm 2001 là vụ em có comment ở thớt này. Em nhớ tối xảy ra sự việc là anh TBM lên bản tin thời sự 19h của VTV1 để đọc luôn, lên án cái gọi là "Nhà nước Đề Ga tự trị".

catking113

Xe điện
Vâng, cám ơn cụ! Vậy đúng là từ Người Đồng Bào có ý để chỉ đến một số dân tộc nhất định ở Tây nguyên, từ này mới có gần đây, nên thảo nào em nghe hơi lạ tai
Từ này dùng từ rất lâu rồi cụ ạ, 20 năm trước e làm ct trong Gia Lai dsax thấy mọi người đều gọi người dân tộc địa phương là người đồng bào

Chỉnh sửa cuối:

leminhhn

Xe buýt
Vụ này liệu có liên quan đến việc mới bắt thằng Y K Bya ko cc? Nếu có thì công tác dự báo chiến lược có vấn đề là chắc, di sản của 2004 chứ đâu😰

Tứ thập

Xe tải
An ninh sân bay Liên Khương cũng thắt chặt hơn, khám xét người kỹ hơn.

RongPhuongBac

Xe điện
Qua sự vụ này em càng thấy tầm quan trọng của công tác tuyên truyền của nhà nước , công tác tuyên truyền định hướng nó có thể quyết định sinh mạng của những người sống trong vùng chịu ảnh hưởng của công tác tuyên truyền đó . Không chỉ riêng ở ta mà khắp nơi trên trái đất và cũng không thể hoàn toàn cho là trình độ học vấn nhận thức dẫn đến tội ác .
Em ví dụ thằng IS nó cũng từng là tín đồ đạo Hồi hiền lành ôm quyển kinh Koran mà lớn , thế rồi nó cũng chở xe bom lao vào những người dân như nó . Gần đây thì có những thằng Tân Phát xít đã từng học đại học ở Nga rồi nó cũng bắn vào người cùng dòng giống của nó . Xa hơn nữa là những ông già ở bên kia địa cầu cho là văn minh giờ tập tễnh mò mẫm quay lại những Ấp Làng nơi tuổi trẻ mình bắn giết vào người vô tội không thù oán gì với mình hòng mong gột đi chút tội lỗi . Tất cả những việc lúc họ làm họ đều cho là đúng , thậm chí còn cao cả.
I ét đạo hồi hiền lành. Đúng. Nhưng nó cũng biến chuyển từ hiền sang ác được cụ ạ. Thành phần của i ét là thời gian đầu là những chiến binh, sĩ quan trung thành nhất với Saddam Hút xen, hầu hết bị bắt đi guantanamo. Sau đó trở về và gây kinh hoàng cho thế giới hồi giáo

BinhminhSG

Xe buýt
I ét đạo hồi hiền lành. Đúng. Nhưng nó cũng biến chuyển từ hiền sang ác được cụ ạ. Thành phần của i ét là thời gian đầu là những chiến binh, sĩ quan trung thành nhất với Saddam Hút xen, hầu hết bị bắt đi guantanamo. Sau đó trở về và gây kinh hoàng cho thế giới hồi giáo
Cụ ngắt mất 1 đoạn lịch sử rất dài, bỏ qua thằng khai sinh ra Binladen và đồng bọn.

BinhminhSG

Xe buýt
Guantanamo của ai. Các cụ ở đây đều biết cả rồi nên em không nói thêm.
Cụ cho rằng nhà nước hồi giáo cực đoan IS là tàn quân của Saddam Hussein là em không đồng ý, mặc dù có những người của đảng Bath sau khi bị Mỹ khủng bố đã tham gia tổ chức này.

RongPhuongBac

Xe điện
Cụ cho rằng nhà nước hồi giáo cực đoan IS là tàn quân của Saddam Hussein là em không đồng ý, mặc dù có những người của đảng Bath sau khi bị Mỹ khủng bố đã tham gia tổ chức này.
Trước em đọc trên tờ báo nào đó không nhớ tên. Họ có nói về thành phần như vậy.

Mr.Chem

Xe điện
Ôi em mà đi bắt thì còn chả thèm vờn nữa cơ. Cứ ngồi vểnh râu trên thuyền uống hết ấm trà là cu kia phải tự xin lên :))
Làm như cụ thì gọi là đi chơi, ko phải đi bắt phạm nhé. Đi bắt phạm là phải vừa ẩm trà vừa dùng mái chèo tát nước vào mặt cho đến khi nào xin lên thì mới....pha ấm trà mới!

crYztaL

Xe buýt
Trước em đọc trên tờ báo nào đó không nhớ tên. Họ có nói về thành phần như vậy.
Ý cụ là bài này ?
Đảng Baath chỉ liên minh với ISIS (theo Fox News) vì những mục đích chung chứ ko phải thành viên cựu đảng Baath là nòng cốt ISIS.
Còn ISIS từ đâu sinh ra thì chắc cỡ 50 năm nữa chúng ta sẽ biết thôi :)