[Funland] Dòng sự kiện về Thế giới Di động

blackhole1

Xe tăng
Chắc cụ này chưa ngồi trên bàn mặc cả với bọn buyer bao giờ nhỉ?
Bọn Buyer trong nước và ngoài nước, nó chả quan tâm nhà máy to như thế nào, khó khăn ra sao, chúng nó chỉ hét giá là phải có phương án làm, còn không nó đi chỗ khác.
TGDD cũng thế thôi, mối quan hệ kinh tế, cộng sinh, chả có tình cảm hay đạo đực gì ở đây cả. Hiểu nôm na chúng nó ko vì mục đích lợi nhuận, thì mấy chục nghìn nhân viên ra đường hết, lúc đó cụ có thương ko ?
Đã đàm phán đâu cụ , họ tự đưa cái công văn áp đặt cho đối tác ấy chứ ,em thì tôn trọng đàm phán thỏa thuận to bé thì hãy ép trên bàn đàm phán đừng bố láo tự cho mình quyền áp đặt .

barca6996

Xe container
Đồng ý là nên giảm nhưng phải ngồi lại thương lượng chứ không phải tự ý áp đặt miễn phí ,tự cho quyền mình cao hơn đối tác là kiểu mất dậy .
Thật ra nó biết ngoài nó ra lúc này khó nếu k muốn nói là không có khách hàng thuê mặt bằng được như vậy nên mới gây sức ép. Còn đạo đức kinh doanh thì đến trùm tư bản cũng chỉ là mơ ước. Khi đồng tiền đã cất tiếng hát thì mọi thứ âm nhạc đều phải tắt lịm
Câu này trong phim Bạch tuộc luôn đúng mọi thời đại ;;)

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Đúng rồi, chủ nhà biết cụ vướng mớ đầu tư thì họ làm khó, cháu chỉ có VP, bàn ghế và giấy, thì cháu đi phút mốt, chủ nhà cũng nên giảm cho người ta, đóng cửa cả ba tháng chứ ít đâu. Nhiều người cho thuê ở người ta còn giảm mặc dù cách ly còn ở nhà nhiều hơn, cháu mà có nhà cho thuê trọ cháu free tiền nhà lại tặng mỗi người củ rưỡi ngay
Cụ nói thế nhà cháu thấy có lỗi với đời quá. Nhà châu cho thuê nhà trọ (dạng căn hộ dịch vụ) và hàng xóm cho thuê trọ khá nhiều. Thì cứ "hóng tình hình tài chính" của khách mà hỗ trợ thôi. Nếu cửa hàng buôn bán thì rõ rồi, chứ nhà trọ họ vẫn ở, mình vẫn 1 đống chi phí nếu miễn tất thì lại nhanh thành người đi thuê trọ ngay:D

Xe vài bánh

Xe điện
Thật ra nó biết ngoài nó ra lúc này khó nếu k muốn nói là không có khách hàng thuê mặt bằng được như vậy nên mới gây sức ép. Còn đạo đức kinh doanh thì đến trùm tư bản cũng chỉ là mơ ước. Khi đồng tiền đã cất tiếng hát thì mọi thứ âm nhạc đều phải tắt lịm
Đạo đức kinh doanh theo em đơn giản là làm đúng với cam kết, không lừa gạt, dối trá, thế là max đạo đức rồi!

BabySharkDoDoDo

[Tịch thu bằng lái]
nếu nói về lợi, TGDĐ nó làm thế này hay vụ tăng giá của BHX tranh thủ dịch thì thiệt haij của nó sẽ nhiều hơn rất nhiều. Danh tiếng, uy tín nó đi kèm với tiền.
Đây ông cậy thế mạnh để chèn ép người ta kiểu rất bố đời, trong khi cái kiểu cho nhân viên cúi chào, cảm ơn. Vậy thì rõ ràng là giả tạo, người ta ko tin là thật lòng.

barca6996

Xe container

barca6996

Xe container

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Hợp đồng bao giờ cũng có câu thiên tai dịch bệch cụ à. Ko phải đơn giản mà họ đòi giảm tiền đâu.
Vâng. Cháu hiểu mà. Nên cứ theo hợp đồng thôi.
Cụ nào có hợp đồng Show lên để các Cụ chém nào :D

New Audi R8

Xe buýt
E k hiểu mấy cụ chửi tgdd và khóc thuê cho đội chủ đất làm gì, trong khi 2 bên làm việc đều có hợp đồng. Chủ đất nó cũng k phải dạng ăn rau muống bàn chuyện thế giới mà toàn tay to cả. TGDD 1 mình nó bật dc chắc. Nghĩ hài

Húp sụp sụp

Xe điện
Chủ mặt bằng cho TGDđ thuê toàn loại "người nhớn" cả, sao không liên kết khoảng 100 người thành hội rồi áp đặt lại cái thằng tinh tướng này nhỉ!

Embebandiem

Xe tăng
Đã đàm phán đâu cụ , họ tự đưa cái công văn áp đặt cho đối tác ấy chứ ,em thì tôn trọng đàm phán thỏa thuận to bé thì hãy ép trên bàn đàm phán đừng bố láo tự cho mình quyền áp đặt .
Thế là bước đầu của đàm phán rồi cụ
2 bên đưa công văn qua lại, thiện chí thì ngồi nc, còn không thì đuổi bọn nó đi. Mấy cụ chủ đất đàn bà quá, lúc thuê đc giá ngon thì im, giờ cả thị trường đổ vỡ vì COVID thì lu loa. Mối quan hệ kinh tế, thuận mua vừa bán, bên kia lấy lí do COVID ép giá, bên này thì lu loa kể khổ, cũng ngang nhau thôi.

[
Chắc cụ này chưa ngồi trên bàn mặc cả với bọn buyer bao giờ nhỉ?
Bọn Buyer trong nước và ngoài nước, nó chả quan tâm nhà máy to như thế nào, khó khăn ra sao, chúng nó chỉ hét giá là phải có phương án làm, còn không nó đi chỗ khác.
TGDD cũng thế thôi, mối quan hệ kinh tế, cộng sinh, chả có tình cảm hay đạo đực gì ở đây cả. Hiểu nôm na chúng nó ko vì mục đích lợi nhuận, thì mấy chục nghìn nhân viên ra đường hết, lúc đó cụ có thương ko ?
Em có nhà ở đó chắc không phải nghĩ ngợi gì tiền nong nhiều. Chốt là cho dọn đi ngay. Tiếc là em k có
Phát biểu như trên, triển khai như dưới là em thấy hợp lý.

mmxhung

Xe điện
Giờ mặt bằng đang ế chỏng vó, có người thuê cho là mừng lắm rồi. Người đi thuê đang ở cửa trên nên kẻ có nhà cho thuê phải nhún nhường, nếu không nó không thuê nữa rồi bùng luôn tiền nhà thì cũng chả làm gì được nó.