Thảo luận Dòng xe KIA có phải nhanh xuống

The.Blues.141

Xe đạp
Xe của cụ là đời xe ok nhất và thành công nhất của bọn Kia đấy. Máy gamar thể thao, sử dụng xích cam cực bền bỉ và là dòng xe nhập khẩu nguyên chiếc. Phụ tùng rẻ như sắt vụn và nó thực sự là cái xe rất tốt; giá trị bây giờ ko cao nhưng giá trị sử dụng là rất lớn và rất kinh tế. Còn morning thì cụ ko nên so làm gì cho khập khiễng.
em thấy Morning bây giờ đi vẫn lành mà cụ, e đang định tính lấy 1 con hạng A nên dạo này hay nằm vùng mấy nhóm xe cộ trên FB, thấy bên Hội Morning là ít thấy các cụ kêu lỗi nhất, bên hội i10 thì khỏi nói, suốt ngày kêu lỗi cột lái.

em thấy Morning bây giờ đi vẫn lành mà cụ, e đang định tính lấy 1 con hạng A nên dạo này hay nằm vùng mấy nhóm xe cộ trên FB, thấy bên Hội Morning là ít thấy các cụ kêu lỗi nhất, bên hội i10 thì khỏi nói, suốt ngày kêu lỗi cột lái.
ko phải lỗi cột lái mà con vít vô cực trong trục lái nhanh mòn thôi cụ, Hyundai đã ra thông báo xe nào còn bảo hành thay thế bình thường, xe nào hết bảo hành thì chỉ mất tiền công thay ko mất tiền vật tư, em năm ngoái mua con i10, đi giờ được 1,6 vạn mà chưa bị gì, hy vọng là có bị thì bị sớm để còn được bảo hành. Không biết trục vít mới này có cải thiện về độ bền vật liệu ko.

formen

Xe lăn
Mấy bạn cụ đang đi Toy mà, nên chả cá trê Kia hoặc bất cứ hãng nào khác! Cụ cứ so sánh 1 con For và 1 con San cùng đời 2010! thì bây giờ con nào ngon hơn, giá cao hơn!
em minh họa giúp cụ.
phò tủn 10 năm
san ta fe 10 năm

Kiabuoisang

Xe container
Xe ấy nhỏ, đi loanh quanh thành phố thì ok. Đi đường xa thì ko ổn lắm, em cũng đã dùng morning 2 năm nên thấy cũng khá linh hoạt và ít hỏng vặt.

Không lái ẩu

Xe buýt
Riêng cái nàỳ thì em sợ độ chém gió của cụ quá. Nên vừa phải thôi thì nó còn có có thể lọt tai.
Chắc cụ chưa từng đi xe Hàn hoặc chưa đi con nào quá 5 vạn.
E chạy 2 đời xe mỗi xe 4 năm, 1 sedan 1 CUV đều từ mới tới 13 vạn và cảm nhận đúng là chắc tới 20 vạn cũng chưa cảm nhận được mức độ cũ vì tới 4 năm 13 vạn mà chỉ thay dầu với lốp mà thẳng thấy có hắt hơi xổ mũi gì.

The.Blues.141

Xe đạp
ko phải lỗi cột lái mà con vít vô cực trong trục lái nhanh mòn thôi cụ, Hyundai đã ra thông báo xe nào còn bảo hành thay thế bình thường, xe nào hết bảo hành thì chỉ mất tiền công thay ko mất tiền vật tư, em năm ngoái mua con i10, đi giờ được 1,6 vạn mà chưa bị gì, hy vọng là có bị thì bị sớm để còn được bảo hành. Không biết trục vít mới này có cải thiện về độ bền vật liệu ko.
vâng, vụ không bảo dưỡng trong hãng thì bị từ chối bảo hành thì sao cụ?

formen

Xe lăn
em minh họa giúp cụ.
phò tủn 10 năm
san ta fe 10 năm

Đi toy đúng khó đổi xe, đi toy phò tủn 10 niên rồi ông gara vẫn khuyên đi tiếp. San thì bổ banh chành bán mấy chủ.
Chắc tại nhiều ng lái chứ cc khen lắm mà, có lẽ nào khen cho chết. Hehe

vâng, vụ không bảo dưỡng trong hãng thì bị từ chối bảo hành thì sao cụ?
Không bảo dưỡng trong hãng bị từ chối thì cũng có người bảo là cứ gọi thẳng cho Huyndai thành công nói rõ, đại lý vẫn phải bảo hành cho mình, em thì xe cỏ nên vẫn bảo dưỡng trong hãng, chủ yếu thay mỗi dầu thôi mà. Nhưng em nghĩ nếu xe mới trong thời gian bảo hành cứ nên làm trong hãng, ra ngoài rẻ hơn chút nhưng khi có việc làm bảo hành cũng rắc rối. Bảo dưỡng thì hãng vẽ ra nhiều thứ lắm, nhưng em bỏ hết chỉ thay dầu, lọc dầu, lọc gió khi đến hạn thôi. Cụ thích thì có thể chỉ thay dầu thôi, còn cái khác ra ngoài làm.

zigulivaz

Xe hơi
Xuống cấp nhanh với mấy bác không biết chăm sóc và bảo dưỡng xe thôi hoặc các bác ấy chưa đi xe Hàn bao giờ. Xe em Forte 2009 SLi nhập Hàn mua cũ chạy thoải mái, máy nổ êm hơn cả mấy con Morning với i10 đời mới. Ké thêm thông tin cho bác tham khảo ông hàng xóm nhà em chạy i10 dịch vụ, xe chạy mới có 20 vạn mà chỉ thay mỗi dầu máy, đến phanh và lốp ông ý còn chưa thay thì bác đủ thấy xe Hàn nói chung nó bền như nào rồi.
xe nhập và xe do Trường Hải lắp khác nhau đấy bạn ơi

tus11

Xe hơi
Đi toy đúng khó đổi xe, đi toy phò tủn 10 niên rồi ông gara vẫn khuyên đi tiếp. San thì bổ banh chành bán mấy chủ.
Chắc tại nhiều ng lái chứ cc khen lắm mà, có lẽ nào khen cho chết. Hehe
Thói quen khó bỏ, bản tính khó rời

fiatcoi

Xe tăng
Riêng cái nàỳ thì em sợ độ chém gió của cụ quá. Nên vừa phải thôi thì nó còn có có thể lọt tai.
ca ngợi hơi quá rồi cụ tốt bền sao lại rẻ hơn xe nhật cùng phân ?

Được gửi từ iPad Mini 2G - Otofun

pisces_hn

Xe container
Lốp với má phanh mà 20 vạn không thay em thấy sai sai
Má phanh chưa thay thì có thể tin được vì đi số sàn lái khéo thì k cần dùng nhiều phanh, còn lốp mà chưa thấy thì chắc là kể chuyện hồi cụ ấy còn sống.

Quân EB

Xe máy
Trước em đi Morning nên lần này em cũng chọn hãng KIA. Em vừa múc Cerato 1.6

Hôm qua ra quán bia rửa xe mấy ông bạn bảo xe KIA nhanh xuống (cấp) làm em hoang mang quá. Mà em thấy Forte đời 13 14 giờ nhìn vẫn còn chắc chắn chạy đầy đường, các cụ đi Cerato lâu rồi thấy có phải vậy ko???
trước em cũng phân vân kiểu này nhưng mà thực sự thì ngồi xe Hàn vẫn có cảm xúc hơn tụi Nhật Tân :))

The Gunner

Xe tải
xe cụ tự đi tự kiểm thì tự biết nó bền, hay hỏng vặt hay gì gì không. mây ông uống bia rửa xe sao biết xe cụ ntn đc.

kiểu về quê thấy mình đi xe hàn thì sẽ hỏi sao không lấy con vios cho nó sang ông người. mấy ng ở quê trải nghiệm xe sao nhiều bằng ng ở thành phố đc. vậy giả định đi vios cho sang ông người của cc ơ quê không ổn. túm lại là như vậy ợ.
về độ an toàn thì bản Kia 1.6 này ko thể so với Vios dc cụ ạ, có 2 túi khí trong khi Vios G 7 túi khí, nội thất Vios cũng rộng hơn Kia ,Vios có cảm biến đỗ xe trước sau,nếu thua chỉ thua thiêt kế ko đẹp và bắt mắt bằng thôi cụ

tus11

Xe hơi
về độ an toàn thì bản Kia 1.6 này ko thể so với Vios dc cụ ạ, có 2 túi khí trong khi Vios G 7 túi khí, nội thất Vios cũng rộng hơn Kia ,Vios có cảm biến đỗ xe trước sau,nếu thua chỉ thua thiêt kế ko đẹp và bắt mắt bằng thôi cụ
1.6 thì Kia thường là Cerato hoặc K3 ( trước là Forte) Vios mà cụ bảo rộng hơn K3 thì em ứ chịu!

the last 2

Xe đạp
KIA đi ổn nếu cụ mua xe mới, còn nhanh hay không là do chủ nữa cụ, nữ đi thì khá mau xuống vì lười bảo trì

cuongdiv

Xe container
1.6 thì Kia thường là Cerato hoặc K3 ( trước là Forte) Vios mà cụ bảo rộng hơn K3 thì em ứ chịu!
Cerato hay K3 phân khúc C cùng Altis, Vios phân khúc B, tuổi gì mà đòi rộng và ngon hơn đc ạ

The.Blues.141

Xe đạp
bác có nhầm k vậy, Kia 1.6 chắc là K3, e k hiểu nhiều về xe nhưng con K3 của ông trưởng phòng e mua năm 2016 mà đã đủ cam lùi, cảm biến trước sau, rộng rãi ăn đứt Vios rồi