Độp Ba Vì cuối tuần này (30/10/16)

tvdung

Xe điện
Lần đầu đạp Gióng, bọn em chủ quan nên chết ngay từ con dốc đầu tiên :))

Ba Vì mà đạp trong rừng thông cũng phê phết đấy ạ, trước em đạp rồi nhưng vứt xe đạp lên oto, lên đến đây mới đạp, cho nên lần này muốn thử sức đạp từ nhà xem sao :))

Cắm trại chỗ rừng thông này cũng hay đấy ợ, chiến luôn trong trại đỡ phải lo cháy phòng như cụ Tomykhoi dặn dò :))

Songoku05705

Xe máy
Các cụ cho e bám đuôi với. Nhà e ở đan phượng. E đi đường 32. Có gặp được các cụ khôg nhỉ

NTB_An

Xe đạp
Cho em tham gia với. Em cũng mới độp được tháng nay thôi, cũng muốn đi xa 1 chuyến nhưng đi 1 mình thì hơi ngại, đi có người cho vui.
Các cụ quá máu đấy, mới độp có 1 tháng mà leo 3 Vì là quá khủng, cụ liệu sức nhá, em đồ là dắt lên còn ngại đấy.

kyhan6868

[Tịch thu bằng lái]
Hay đấy, nhưng Ba vì dốc cao thế sợ hơi mệt

Các cụ quá máu đấy, mới độp có 1 tháng mà leo 3 Vì là quá khủng, cụ liệu sức nhá, em đồ là dắt lên còn ngại đấy.
Vâng, cảm ơn cụ. Em thì ngày ngày 20km max speed mà chưa đủ phê nên đi dài cứ thỉnh thoảng lại nghỉ thì chắc là không sao đâu.

Tomykhoi

Xe máy
Lần đầu đạp Gióng, bọn em chủ quan nên chết ngay từ con dốc đầu tiên :))

Ba Vì mà đạp trong rừng thông cũng phê phết đấy ạ, trước em đạp rồi nhưng vứt xe đạp lên oto, lên đến đây mới đạp, cho nên lần này muốn thử sức đạp từ nhà xem sao :))

Cắm trại chỗ rừng thông này cũng hay đấy ợ, chiến luôn trong trại đỡ phải lo cháy phòng như cụ Tomykhoi dặn dò :))

EM được biết 50% các cụ leo Gióng đều chết ở cái dốc đầu tiên này, em thì trước khi đi có hỏi han được chút kinh nghiệm vì thế lên được mốc 1km. Tuy nhiên khi lên đến đấy em lần đầu tiên được hưởng cảm giác hết oxy nó thế nào, xuống xe hít hà bằng đất cả các lỗ có trên cơ thể, sau khi qua cơn mệt thì mồ hôi đổ ra như tắm, trời mới đầu giờ sáng mà cứ như đang ở trong phòng xông hơi ý. Tổng cộng lên được đến đỉnh em phải nghỉ mất 3 lần, lần nào cũng mệt như lần nào.
Rừng thông ở Ba Vì đã đi vào bao nhiều bức ảnh tuyệt đẹp của các đôi yêu nhau, đặc biệt nhưng hôm trời sương mù nắm tay em yêu đi vào đây có cảm giác thoát tục lạc vào vườn cổ tích, mọi cảm giác trần tục gần như không còn, cảm giác đọng lại duy nhất là muốn ôm em yêu bay lượn khắp nơi. Phù....tuy nhiên kết thúc vẫn là dãy biệt thự quay lưng vào núi...he he.... Quay lại việc đạp Ba Vì nếu các cụ lùi lại thêm được tuần nữa có lẽ sẽ được ngắm Dã Quỳ nở bung, thời gian mà các tay máy ảnh thích nhất vẫn là tháng 11 mà. Kể ra vừa đạp vừa ngắm hoa Dã Quỳ chắc leo được luôn lên đền Thượng đấy chứ.

Menhim1601

Xe container
Các cụ nào chưa thử thì cứ mạnh dạn tham gia đê, cứ túc tắc rồi cũng tới nơi. Em cuối tuần là phải về quê nên ko tham gia được,chỉ lượn được bờ đê sông Hồng buổi sáng các ngày trong tuần. Ủn cho các cụ tham gia cho đông vui.
Cụ lại làm e nhớ bãi giữa quá thể

Mình cũng muốn tham gia, nhưng mình đi xe road và chưa leo núi bao giờ, đi đến chân núi chắc OK, còn leo lên BV thì hơi ngại.
Không leo được thì mình dắt lên cụ ơi, lo gì :D
Chuẩn rồi, không đạp được thì dắt ạ.
Các cụ cho e bám đuôi với. Nhà e ở đan phượng. E đi đường 32. Có gặp được các cụ khôg nhỉ
Cụ PM cho em số điện thoại nhá, sáng chủ nhật gọi nhao cho dễ

Dempsey

Xe tải
Rất Hân hạnh đc đón chào các cụ về vs quê hương em

Bonaparte

Xe buýt

Fiat_ELX

Xe điện
Khắc đi, khắc đến, dũng cảm lên các cụ.

tvdung

Xe điện
EM được biết 50% các cụ leo Gióng đều chết ở cái dốc đầu tiên này, em thì trước khi đi có hỏi han được chút kinh nghiệm vì thế lên được mốc 1km. Tuy nhiên khi lên đến đấy em lần đầu tiên được hưởng cảm giác hết oxy nó thế nào, xuống xe hít hà bằng đất cả các lỗ có trên cơ thể, sau khi qua cơn mệt thì mồ hôi đổ ra như tắm, trời mới đầu giờ sáng mà cứ như đang ở trong phòng xông hơi ý. Tổng cộng lên được đến đỉnh em phải nghỉ mất 3 lần, lần nào cũng mệt như lần nào.
Rừng thông ở Ba Vì đã đi vào bao nhiều bức ảnh tuyệt đẹp của các đôi yêu nhau, đặc biệt nhưng hôm trời sương mù nắm tay em yêu đi vào đây có cảm giác thoát tục lạc vào vườn cổ tích, mọi cảm giác trần tục gần như không còn, cảm giác đọng lại duy nhất là muốn ôm em yêu bay lượn khắp nơi. Phù....tuy nhiên kết thúc vẫn là dãy biệt thự quay lưng vào núi...he he.... Quay lại việc đạp Ba Vì nếu các cụ lùi lại thêm được tuần nữa có lẽ sẽ được ngắm Dã Quỳ nở bung, thời gian mà các tay máy ảnh thích nhất vẫn là tháng 11 mà. Kể ra vừa đạp vừa ngắm hoa Dã Quỳ chắc leo được luôn lên đền Thượng đấy chứ.
Nghe cụ tả mà em chỉ muốn xách xe lên đi luôn :))
Hôm trước mợ Nhím mới điện lên hỏi mấy cụ ở VQG Ba Vì xem tầm nào Giã Quỳ nở đẹp thì bẩu là tuần này, thôi em cứ lên thám thính trước rồi báo các cụ, biết đâu tuần sau mấu lên lại đi tiếp :))

tvdung

Xe điện
Khắc đi, khắc đến, dũng cảm lên các cụ.
Em đọc bài đạp xe 5000km của mợ Ngân ngẫn với mợ Tuyết mà khâm phục quá, chả lẽ Ba Vì mà mình còn phải lăn tăn :))
Em nghĩ đạp xe 50% là sức lực, kỹ thuật, xe ngon, ... 50% còn lại là ý chí
Lúc nào hết ý chí em gọi con taxi 7 chỗ vứt xe lên nó thồ cả người cả xe về đến cửa :P

Tomykhoi

Xe máy
He he...em đồng ý là ý trí quan trọng nhưng khi chân chuột rút rồi lúc đấy mới thấy tập luyện quan trọng không kém. Các cụ tuần này leo nhớ chụp nhiều ảnh về khoe cho bọn em ở nhà thèm với nhé.

luuha_bqp

Xe buýt
Nếu chưa đạp xa thì nên thử sức với Nhật Tân kiều hoặc Thăng Long kiều. Chú ý lúc về phải theo đoàn, kẻo rã đám nguy hiểm.