[Funland] Đốt bánh pháo cưới dài 100m ở Sóc Sơn

Dodge Ram

Xe điện
Cũng giống như các vụ bắt Mai Thuý, mua của người không quen biết!
Đốt chỉ phạt hành chính thì nhạt toẹt, đốt 100m thời buổi này thì là nhà chả có gì ngoài TIỀN. :-j

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Em dự là có mấy người bạn Trung Quốc đến dự đám cưới đốt pháo mừng. Chủ nhà không ra kịp , đội đón tiếp can nhưng do bất đồng ngôn ngữ nên bạn kia châm lửa !!
Hết phim phạt hành chính!!

TSTA

Xe container
Pháo đang nổ mà mấy xe vẫn đi qua. Em thấy cũng chả khôn mấy.

Hai Toan

Xe container

Parejo_10

Xe điện
Điều 10 Nghị định 167/2013 quy định, phạt tiền từ 1.000.000 đến 2.000.000 đồng đối với hành vi tàng trữ, sử dụng các loại pháo mà không được phép.,
2 triệu vnđ ,chuyện quá nhỏ
1-2 triệu nhỏ là nhỏ thế nào hả cụ. Em phải lao động cật lực 1 hôm mới đc số tiền đó mà cụ bảo nhỏ à. Đấy là chưa trừ tiền ăn uống xăng xe đâu :D

Car Lover

Xe tải
Nói như cụ thì đốt diêm khéo cũng đi tù nhỉ =))
Đến từ vật liệu còn chả hiểu là gì, bảo thẳng cách cho đỡ dốt lại bầu cạnh khoé, cụ hiểu cạnh khoé là gì k =))
Diêm được phép sản xuất k bố cháu? Mìn là thuốc nổ kìa mà có nơi bắn ầm ầm. Cụ giỏi Luật mai đốt như clip xong quay lại post lên đây, k bị truy cứu hình sự e nộp phạt thay biếu thêm cụ 10 lần số đó nữa. Em k cạnh khoé đâu nhé, thật luôn.

Car Lover

Xe tải
Cụ có hiểu “vật liệu” là cái gì không? Tìm hiểu xong vật liệu là gì rồi tìm hiểu tiếp nổ là gì, sau đó cố hiểu “vật liệu nổ” là gì, nhé
Cụ trên nói dưới góc độ pháp lý, còn lách như nào kệ cm thằng đốt. Việc gì phải hoắng sớm thế. Giỏi làm như còm trước đi Người hiểu “vật liệu”

Rong Ruổi

Xe container
Phạt 2tr xong ai về nhà lấy thôi. Cơ mà vụ này ko làm nghiêm thì khối vụ như này diễn ra

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Phạt 1 2 tri thì ai chả nộp được, cứ đốt thoải mái đi

hxduong

Xe lăn
Đốt 1,2m j đấy thì còn thích hít hà mùi thuốc pháo còn thèm nghe tiếng nổ tành tạch , chứ chơi cả trăm m thế này đúng là tra tấn chứ vui thú gì quá nông dân
Chơi kiểu trọc phú rồi cụ ạ :D

cumo

Xe hơi
Cái "pháo nó nổ “tạch tạch tạch , đùng, tạch tạch, đùng...” " bác nói là do kỹ thuật vấn pháo (kết pháo) bác ạ! =D>

In addition, pháo xưa làm thủ công nên các hòn (viên) pháo không thể "Trăm viên như một" mà sẽ có độ chênh về lượng Lưu huỳnh ( diêm sinh/Sulfur) và diêm tiêu (Kali) nhất định, dẫn tới cái "pháo nó nổ “tạch tạch tạch , đùng, tạch tạch, đùng...” " như bác thích. :P

In addition, bình về tiếng pháo, hay tay nghề thì tiếng pháo phải từ tốn khoan thai mới "cho lộc" người đốt. Còn pháo nổ "Tạch tạch" ào ào giống như "giã gạo" bằng cối thịt mấy chục nhát là xong thì làm sao sướng? :((

Đấy là chửa kể, một bánh pháo vấn (kết ) đúng tay nghề bậc thầy, thì khi đốt gần hết, sẽ ngưng một tẹo trong tích tắc và sẽ có một quả hay hai nổ tan xác sau cùng, giống như "giã gạo" bằng cối thịt gần 100 nhát (bánh pháo chuẩn thông thường là có 100 viên) với đầy đủ "khoan nhặt", thì sau khi đến "đỉnh cao", ngưng một tẹo rồi bắn tuôn cái ..... ra! :">

Thế mới là trọn vẹn! :))

Nghề chơi kể cũng lắm công phu !!! :D
Bác già nói chuẩn như dân làm pháo. Loại thuốc quyết định tiếng nổ đanh hay không. Trước kia tụi em chỉ phân biệt bằng thuốc trắng và thuốc đen. Nếu muốn pháo nổ đều đanh thì dùng thuốc Đồng Kỵ thuốc trắng, ngòi ở đây được cuốn chặt nên nổ chậm hơn. Cứ khoảng 30cm cài quả pháo cối nên nó mới "tạch tạch đùng...". Thuốc Bình Đà mầu đen hơn, ngòi lỏng hơn nên cháy nhanh nên nổ nhanh hơn nghe nổ " roẹt đoành...".
Nếu pháo mua thì Đồng Kỵ đầu nhồi đổ xi như keo ở đít, còn pháo Bình Đà được dập cổ và đổ xi nhiều cát đit. Nhắc đến pháo lại thấy mùi thơm.

Phuclongchau

Xe điện
1-2 triệu nhỏ là nhỏ thế nào hả cụ. Em phải lao động cật lực 1 hôm mới đc số tiền đó mà cụ bảo nhỏ à. Đấy là chưa trừ tiền ăn uống xăng xe đâu :D
Đối với bọn địa chủ cường hào đó thì nhỏ mà

vietran

Xe ba gác
Viết kiểu này tôi thấy rất chướng, không cần biết đúng sai thế nào. Dở ông dở thằng, dở khôn dở ngu. Khôn hẳn chưa chắc đã ăn ai mà còn giả vờ ngu với ngọng :D
Viết thế này thì thế nào? Đã ngu lại thích khen hả, nói người ta dở ngu dở khôn dở ông dở thằng thì dễ nghe hả? Đã thấy cái ngu của mình chưa

vietran

Xe ba gác
Cụ mà chứng minh được pháo nổ không phải vật liệu nổ thì em công nhận là cụ giỏi hơn cả người làm luật, còn không thì cụ cũng chỉ là thành phần đã dốt còn tinh tướng:

Khi người ta nói thì cố tiếp thu hiểu đã đừng vội cố cãi mới tiếp thu được, đã dốt còn tự ái và cố cãi thì sao tiến bộ được.
Đã bảo tìm hiểu vật liệu là gì đã rồi k nghe

vietran

Xe ba gác
Cụ trên nói dưới góc độ pháp lý, còn lách như nào kệ cm thằng đốt. Việc gì phải hoắng sớm thế. Giỏi làm như còm trước đi Người hiểu “vật liệu”
Ơ nói đến thế vẫn chửa hiểu à thanh niên?
Nghe cho rõ đây nhé:
Mủ cao su là vật liệu nhưng lốp cao su k phải là vật liệu
Da tấm là vật liệu nhưng ghế da ô tô k phải là vật liệu
Thuốc nổ TNT là vật liệu nổ, thuốc pháo là vật liệu nổ nhưng pháo k phải vật liệu nổ.
Sao luật lại phải quy định riêng vật liệu nổ ra: thuốc pháo cho vào giấy thành quả pháo thì mụcnđích sử dụng và độ nguy hiểm khác với thuốc pháo cho bình nhôm ở trong toàn đinh và mảnh sắt.
rất nhiều thằng đã ngu lại còn cãi láo án nói mất dậy khi người ta chỉ ra cho, đã ngu phán bậy đưa thông tin sai lệch lại muốn người ta phải khen hay nói ngọt xoa xuýt, éo có đâu.

vietran

Xe ba gác
Phạt 2tr xong ai về nhà lấy thôi. Cơ mà vụ này ko làm nghiêm thì khối vụ như này diễn ra
Vụ này có thể tạo tiền lệ xấu nên chắc chắn sẽ phải làm nghiêm.
Thằng bán số pháo kia sẽ tù
Gia chủ sẽ bị triệu tập lấy lời khai và theo suốt quá trình điều tra xét xử tội buôn lậu hàng quốc cấm với tư cách người có liên quan.
Tốt nhất nghiêm chỉnh chấp hành luật để tránh những rắc rối k đáng có do vi phạm dù k đến mức truy cứu TNHS.