[Funland] Đợt này trầm lắng một cách lạ thường các cụ ạ...

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Các cụ cho hỏi anh V anh ấy thiết lập giá 160 triệu/m2 cho căn hơn 100m2 ở 1 tỉnh lẻ thì cũng chả khác làm loạn thị trường BDS như a gì THM nhỉ. Gần 1 triệu đô 1 căn 🙏
Giá 160tr/m e nói thật là e ko rõ giá nào? Giá của Vin từ đầu hay qua các quỹ hoặc các sàn thứ cấp?
Với cái nữa là giá đó là tương lai, THM đừng so với Vin. E ko bao h đầu tư Vin nhưng đúng ko ô Vượng nói, e thấy đúng. Đó là làm tạo ra giá trị, rõ ràng là Vin nó ko phân lô rồi vứt đấy. Mà theo thời gian các khu của Vin hạ tầng đầy đủ kết nối, tiện ích thì ko thiếu thứ j. Nhìn lung linh và đẳng cấp thật sự

Các cụ cho hỏi anh V anh ấy thiết lập giá 160 triệu/m2 cho căn hơn 100m2 ở 1 tỉnh lẻ thì cũng chả khác làm loạn thị trường BDS như a gì THM nhỉ. Gần 1 triệu đô 1 căn 🙏
160tr là giá thị trường.
Một mặt vẫn chỉ trích nên kt định hướng... một mặt khi nó tuân theo thị trường lại phê phán.
Khi cụ có món hàng theo cụ nó là đẹp, là đỉnh cụ có bán rẻ không? Với nđt thứ cấp cũng vậy, bán giá nào là quyền của họ, lại cộng hưởng bởi đám cò thì giá bị đẩy lên cao là chuyện hết sức bình thường.
Nó chỉ bất thường khi và chỉ khi không có giao dịch thành công.
Giá 160tr/m e nói thật là e ko rõ giá nào? Giá của Vin từ đầu hay qua các quỹ hoặc các sàn thứ cấp?
Với cái nữa là giá đó là tương lai, THM đừng so với Vin. E ko bao h đầu tư Vin nhưng đúng ko ô Vượng nói, e thấy đúng. Đó là làm tạo ra giá trị, rõ ràng là Vin nó ko phân lô rồi vứt đấy. Mà theo thời gian các khu của Vin hạ tầng đầy đủ kết nối, tiện ích thì ko thiếu thứ j. Nhìn lung linh và đẳng cấp thật sự

thuyhtt

Xe tăng
fun thôi mà các cụ, đừng căng thẳng quá làm gì mất vui.
Thật sự em hóng Vin HY lần này, trong hoàn cảnh này, xem Vin sẽ làm thế nào để vực lại cầu cho Vin HY nói riêng và Vin ga sau nói chung. Em nghĩ đây là 1 case đáng để anh em nghèo như mình học tập. Cơ hội như thế này trong đời nói chung ko nhiều. Còn thuận lợi như đợt royal, time, hay reversides em ko nói.
Em thực sự chống mắt chờ mong các chính sách cơ chế tiếp theo của anh ấy.

that010101

Xe buýt
Mình thấy giá gốc như này

Easy girl

Xe tăng
case kiếc gì ở đây. Tóm lại là dòng tiền kẹt nặng. Cả tập đoàn thằng nào cũng lỗ lòi, mỗi ông vincom cố gắng cày để nuôi lũ nghiện. Vì vậy anh tôi phải cố sống cố chết thổi các dự án của ảnh để bán hàng hưng yên. Việc này cũng như uống nước biển để giải khát. Đời thủa nào vin âu sần pác trâu quỳ lại cao hơn di vờ sai. =)) Rồi có anh cò lại vào bơm là vin hưng yên lại còn ngon hơn vin âu sừn. Quả là vi diệu. Chắc anh tôi cũng biết thừa là thổi lên tới mức nào đó thì cái giá nó sẽ trở thành phi lí. Nhưng thôi đang khát nước, biết làm sao:-))
fun thôi mà các cụ, đừng căng thẳng quá làm gì mất vui.
Thật sự em hóng Vin HY lần này, trong hoàn cảnh này, xem Vin sẽ làm thế nào để vực lại cầu cho Vin HY nói riêng và Vin ga sau nói chung. Em nghĩ đây là 1 case đáng để anh em nghèo như mình học tập. Cơ hội như thế này trong đời nói chung ko nhiều. Còn thuận lợi như đợt royal, time, hay reversides em ko nói.
Em thực sự chống mắt chờ mong các chính sách cơ chế tiếp theo của anh ấy.

thuyhtt

Xe tăng
case kiếc gì ở đây. Tóm lại là dòng tiền kẹt nặng. Cả tập đoàn thằng nào cũng lỗ lòi, mỗi ông vincom cố gắng cày để nuôi lũ nghiện. Vì vậy anh tôi phải cố sống cố chết thổi các dự án của ảnh để bán hàng hưng yên. Việc này cũng như uống nước biển để giải khát. Đời thủa nào vin âu sần pác trâu quỳ lại cao hơn di vờ sai. =)) Rồi có anh cò lại vào bơm là vin hưng yên lại còn ngon hơn vin âu sừn. Quả là vi diệu. Chắc anh tôi cũng biết thừa là thổi lên tới mức nào đó thì cái giá nó sẽ trở thành phi lí. Nhưng thôi đang khát nước, biết làm sao:-))
chắc đầu sỏi như vin thì ko nghĩ như cụ. Cứ thổi mà ko biết làm sao á, thế các dự án sau để bò gặm à.

chắc đầu sỏi như vin thì ko nghĩ như cụ. Cứ thổi mà ko biết làm sao á, thế các dự án sau để bò gặm à.
Đầu toàn sỏi, mồm thét ra lửa lại đạo đức thì ofer thứ hai không ai đứng thứ nhất :))

Justforfuntoo

Xe container
Ndt/ các con bạc của ta nhanh quên lắm :))
Mỗi dự án thì anh tôi lại có cách đánh khác nhau để các con thiêu thân lao vào, thế nên anh tôi mới là tỷ phú giàu nhất chứ ;))

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cái chung móng chung tường là e thấy dở nhất, cả hn bây h mà bảo chung móng chung tường là méo ai mua! Sau này cải tạo thấm dột, ồn ào, lún nứt...cãi nhau um củ tỏi

thuyhtt

Xe tăng
Cái chung móng chung tường là e thấy dở nhất, cả hn bây h mà bảo chung móng chung tường là méo ai mua! Sau này cải tạo thấm dột, ồn ào, lún nứt...cãi nhau um củ tỏi
gần nhà em có cái nhà chung móng chung tường cách đây độ 10 năm, giờ bắt đầu xấu sứt mẻ, chủ muốn bán mà ngay mấy bác thuê trọ quê Thái Bình họ còn lắc đầu bảo thàđểđất mộc ở TB còn có giá hơn :D.
Biết đâu 50 năm sau lại thành khu đô thị bỏ hoang, nhà nước lại cho đấu giá lại lần nữa =)).

Easy girl

Xe tăng
mình sai rồi. Vingroup hiện đang lãi lớn các mảng, dòng tiền dồi dào. Giá bán các dự án op , đặc biệt vin hưng yên quá hợp lý, đầu tư vào sang năm chả nhân bằng lần. Hài lòng chưa, đúng ý chưa =))

bing-bing

Xe buýt
Liền kề khu dự án nào chả chung móng, chung cột hả bác. Bác có dự án nào tên tuổi mà ko chung ko

that010101

Xe buýt
Mấy cái giá này e thấy bn sales, mỗi ô kênh 1 kiểu. Nói chung loạn hết cụ ạ.
Vâng e cũng ko biết, gần 1 triệu đô la mỹ cho miếng đất tỉnh lẻ đó cụ. 1 triệu đô là có thể để cho 1 gia đình khá+++ nghỉ hưu sớm rồi đó cụ.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Liền kề khu dự án nào chả chung móng, chung cột hả bác. Bác có dự án nào tên tuổi mà ko chung ko
Bác ko cập nhật rồi! Bây h ko ai làm như vậy nữa! Tất cả các dự án mấy năm gần đây! Ngày xưa vài dự án đời đầu và khu tập thể thôi! Giả sử 30-40 năm nữa nhà xuống cấp đập đi xây lại có đc ko? Nhà bên nó méo cho đập thì chịu hoặc nó bắt bỏ 10cm mỗi bên thì nhục?

bing-bing

Xe buýt
Bác ko cập nhật rồi! Bây h ko ai làm như vậy nữa! Tất cả các dự án mấy năm gần đây! Ngày xưa vài dự án đời đầu và khu tập thể thôi! Giả sử 30-40 năm nữa nhà xuống cấp đập đi xây lại có đc ko? Nhà bên nó méo cho đập thì chịu hoặc nó bắt bỏ 10cm mỗi bên thì nhục?
Khu đô thị, kể cả thấp tầng, đã đập sửa là đập sửa 1 loạt. Mỗi nhà sửa 1 kiểu thì nó là khu dân cư chứ khu đô thị gì nữa

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Khu đô thị, kể cả thấp tầng, đã đập sửa là đập sửa 1 loạt. Mỗi nhà sửa 1 kiểu thì nó là khu dân cư chứ khu đô thị gì nữa
Cụ xem các nhà đất 1-2 tầng lắp ghép ngày xưa chưa? Bây h nhiều khu muốn đập đi xây mới ko đc! Khu đô thị bàn giao cho phường rồi thì cũng như nhà đất bình thường thôi! A xây ai phá thì xin phép

Lyquangdieu1

Xe tăng
Hà Nội chủ yếu sốt ở ngoại thành thôi. Mấy huyện đồn lên quận ấy, chứ nội thành lên ít thôi mà cụ. Đất mặt phố Đông Anh mà 200 triệu, ngang đất Long Biên, trong ngõ ô tô 60-80 củ. E cũng đến quỳ :)) , nhà em ở ngoài đê bên Long Biên, cách bờ Hồ có 5 phút chim đi xe máy, cũng mới có giá 60, chả hiểu căn cứ nào ra giá ấy :)) :))
Rao giá của 20 năm sau đó mà cụ