[Funland] Dream Citi Văn Giang

stevevuxx

Xe tải
3 năm trc 800 giờ 20 tỷ, siêu lợi nhuận
Thế mới là sốt đất chứ cụ. Năm ngoái từ khi có thông tin dự án thì đất trong xã Nghĩa Trụ đã giao dịch 70 tr/m2 rồi. Thằng Dream City này làm lỡ mấy sóng của tôi rồi :)). Cay vãi, nó chậm từ giữa năm ngoái đến bây giờ.

tobe11

Xe tăng
:)) vâng. Của các cụ tất, mời các cụ xơi.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
40 km à? Cụ chém thì cũng chém vừa phải thôi. Từ Ocean Park đến chỗ cụ rùa là tầm hơn 15km. Từ Dream City đến Ocean Park < 5km, và là đường 52m. Nên là đi từ chỗ này đến cụ rùa tôi cá là đi nhanh hơn từ Mỹ Đình đến cụ rùa.

Vinhomes Grand Park Quận 9 đi đến quận 1 là hơn 20km. Giá đang dao động từ 160 tr đến 300 triệu (Masterise). Cứ thế mà nhân ra nhé.

Nhà bạn tôi trong làng Mr. Tô Lâm, ngay đầu làng gần Vin có người trả 20 tỉ cho 200m2, 3 năm trước mảnh này mua đúng 800 triệu.

Tuy nhiên cũng nhìn nhận 1 điều là 15K căn nên chọn không chuẩn (ngang với chung cư) là sẽ không ăn được. Chọn được căn đẹp hãy mua.
800tr -> 20 tỉ 200m2 ở làng? Cụ bị ảo cần à? =))

taiadau

Xe điện
Thêm Đại An nữa là gần 30k căn đấy các cụ. Một vđ nữa là Hưng Yên chứ ko phải HN nên 8 tỷ cho cái nhà 50m2 thì nhường các cụ hết

Chí Vinh 2014

Xe tải
Screen Shot 2022-02-25 at 22.30.31.png

Chia lô đây, 15K căn nhé. Vẫn chưa chính thức nhé. Mấy cái biệt thự chỗ lá cọ kia là các cụ không mua được đâu nhé. Có bên ôm rồi các cụ phải mua lại chênh tầm chục tỷ là ít nhé.
cọ nào cụ ơi

stevevuxx

Xe tải
Thêm Đại An nữa là gần 30k căn đấy các cụ. Một vđ nữa là Hưng Yên chứ ko phải HN nên 8 tỷ cho cái nhà 50m2 thì nhường các cụ hết
Cụ cứ coi như thằng Vin nó bán chung cư đi. Giờ ở Ocean Park khu mới của Vin cũng trên 50 triệu, thằng Masterise nó vào mấy toà các cũng hơn 60 củ. Vị chi một căn 70m2 cứ tính là 4.2 tỷ đi mà sử dụng được có 70m2. Nhà Vin nó bán 60m2 xây khoảng 48 m2 (mật độ xây dựng cứ coi là 80%, ở Hưng Yên chắc du di được hơn so với Hà Nội). Xây 4 tầng thì được gần 200m2 sử dụng. Mà các Ocean Park dưới 5km. Dân có nhu cầu ở thì quá hợp lý. Hợp lý hơn nhiều so với mua căn hộ mà đây lại là nhà đất trong đô thị, có thể đến đời chít vẫn ở được. Mà Vin kiểu gì chả có chính sách vay 30 năm cho sản phẩm kiểu này.
Nhìn lại cách đây 20 năm, tôi đi về quê chỗ Phạm Văn Đồng gần cầu Thăng Long mà đã thấy xa vd rồi, giờ thì nó lại thành gần, Ciputra, Starlake, rồi Sunshine.
Các cụ tầm nhìn phải xa hơn mới được.

Hự.

Xe điện
Cụ cứ coi như thằng Vin nó bán chung cư đi. Giờ ở Ocean Park khu mới của Vin cũng trên 50 triệu, thằng Masterise nó vào mấy toà các cũng hơn 60 củ. Vị chi một căn 70m2 cứ tính là 4.2 tỷ đi mà sử dụng được có 70m2. Nhà Vin nó bán 60m2 xây khoảng 48 m2 (mật độ xây dựng cứ coi là 80%, ở Hưng Yên chắc du di được hơn so với Hà Nội). Xây 4 tầng thì được gần 200m2 sử dụng. Mà các Ocean Park dưới 5km. Dân có nhu cầu ở thì quá hợp lý. Hợp lý hơn nhiều so với mua căn hộ mà đây lại là nhà đất trong đô thị, có thể đến đời chít vẫn ở được. Mà Vin kiểu gì chả có chính sách vay 30 năm cho sản phẩm kiểu này.
Nhìn lại cách đây 20 năm, tôi đi về quê chỗ Phạm Văn Đồng gần cầu Thăng Long mà đã thấy xa vd rồi, giờ thì nó lại thành gần, Ciputra, Starlake, rồi Sunshine.
Cụ nói chuẩn thông tin em được cậu sales nói với em tuần trước và 1 em nữa vừa nói em hôm qua. Chỉ lệch vài từ.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn thông tin em được cậu sales nói với em tuần trước và 1 em nữa vừa nói em hôm qua. Chỉ lệch vài từ.
Chắc 2 sale cùng sàn, training giống nhau cụ ợ :))

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
em nghĩ là sẽ rất hót , do hiện tại lượng cung hàng của các chủ đầu tư rất hạn chế, mà tiền của các nhà đầu tư chờ giải ngân rất lớn,

tuanvuespn

Xe tải
100 tr/m2 mặt đường giáp với Vin Dream City, đường này là đường chưa đôi hài khu Dream City và Đại An.
Mặt đường chia đôi đại an vs dream cỉy hình như vành đai 3.5 . Toàn đất ruộng lấy đâu ra thổ cư. mà thổ cư thì cũng dính quy hoạch hết lấy. Ai bỏ 20 tỉ mua

Hự.

Xe điện
Em cho là có những người (như em) thấy mức giá 100tr/m2 ko phủ lý để đầu tư lẫn ở, và vẫn có nhà đầu tư lần người mua ở thấy giá này ok. Nhưng chắc chắn nhóm này sẽ ko nhiều như các dự án khác của Vin vì mức giá - cung lớn - vị trí. Còn sales thì phải thuyết phục mọi người là hot rồi. Đó là công việc thôi mà, có vấn đề gì đâu.

Vova

Xe container
Cụ cứ coi như thằng Vin nó bán chung cư đi. Giờ ở Ocean Park khu mới của Vin cũng trên 50 triệu, thằng Masterise nó vào mấy toà các cũng hơn 60 củ. Xây 4 tầng thì được gần 200m2 sử dụng. Mà các Ocean Park dưới 5km. Dân có nhu cầu ở thì quá hợp lý. Hợp lý hơn nhiều so với mua căn hộ mà đây lại là nhà đất trong đô thị, có thể đến đời chít vẫn ở được. Mà Vin kiểu gì chả có chính sách vay 30 năm cho sản phẩm kiểu này.
Thấy bảo sắp tới không cho vay nữa mà chia nhỏ các đợt đóng tiền và kéo dãn thời gian đóng tiền hơn thôi.

kachiphoto

Xe hơi
Website
phieumedia.vn
Thấy bảo sắp tới không cho vay nữa mà chia nhỏ các đợt đóng tiền và kéo dãn thời gian đóng tiền hơn thôi.
1. Cuối năm ngoái có thông tin không còn HỖ TRỢ LÃI SUẤT chứ không phải không cho vay nữa cụ nhé. Cho vay là ngân hàng cho vay chứ Vin tuổi gì không cho vay :))
2. Tuy nhiên cho tới năm nay thì em có thông tin nhiều khả năng tại VinHomes Dream City các cụ sẽ vẫn được Hỗ Trợ Lãi Suất trong khoảng 12-24 tháng *** (khi sắp ra hàng sẽ có chính sách bán hàng cụ thể). Nôm na là các cụ vay ngân hàng và Vin sẽ trả lãi khoản vay hộ các cụ trong khoảng 12-24 tháng, cũng trong khoảng thời gian đó ngân hàng sẽ không thu gốc luôn. Các cụ coi như ngủ quên ngừng đấy thời gian.

*** 12, 18 hay 24 tháng thì tuỳ chính sách bán hàng sẽ có thông báo cụ thể khi sắp mở bán các cụ nhé.

taiadau

Xe điện
Công nhận bọn Vin cao tay vụ vay ko lãi suất này thật. Thực ra thì nó cũng chả khác gì ko vay vì phần hỗ trợ lãi suất đấy lại tính vào giá cả rồi. Chẳng qua là đa dạng phương thức mua nhà để KH có thể dễ dàng xuống tiền (phù hợp với các mức tài chính khác nhau) thôi chứ về lợi ích thì như nhau hết. Vin nó fix phần lợi nhuận cả rồi, từ đó nó tính ngược lại, chia ra các giá khác nhau tương ứng với các cách thanh toán khác nhau nhưng nhìn qua thì cứ như được giảm giá :D

Songoku_cadic

[Tịch thu bằng lái]
Em nghèo nên chăng mơ nhà Vin.nghe các cụ chém thích quá

kachiphoto

Xe hơi
Website
phieumedia.vn
Công nhận bọn Vin cao tay vụ vay ko lãi suất này thật. Thực ra thì nó cũng chả khác gì ko vay vì phần hỗ trợ lãi suất đấy lại tính vào giá cả rồi. Chẳng qua là đa dạng phương thức mua nhà để KH có thể dễ dàng xuống tiền (phù hợp với các mức tài chính khác nhau) thôi chứ về lợi ích thì như nhau hết. Vin nó fix phần lợi nhuận cả rồi, từ đó nó tính ngược lại, chia ra các giá khác nhau tương ứng với các cách thanh toán khác nhau nhưng nhìn qua thì cứ như được giảm giá :D
Chủ đầu tư nào cũng có chính sách tương tự thôi cụ. Có điều là ông Vin (và cả ông Ecopark) có độ uy tín cao, các ngân hàng tin tưởng hỗ trợ dãn nợ gốc và hợp tác để cđt trả lãi ở mọi dự án mang thương hiệu Vin / Ecopark. Còn với các dự án của cđt khác thì có dự án ngân hàng hỗ trợ, có dự án không.

taiadau

Xe điện
Chủ đầu tư nào cũng có chính sách tương tự thôi cụ. Có điều là ông Vin (và cả ông Ecopark) có độ uy tín cao, các ngân hàng tin tưởng hỗ trợ dãn nợ gốc và hợp tác để cđt trả lãi ở mọi dự án mang thương hiệu Vin / Ecopark. Còn với các dự án của cđt khác thì có dự án ngân hàng hỗ trợ, có dự án không.
Ý em là thằng Vin nó làm cái này đầu tiên ý. Em nhớ hồi bán Royal, dân tình xôn xao vì cái này. Công nhận nó đi tiên phong làm cho dân dễ dàng trong việc huy động tài chính để xuống tiền. Em ko chắc có ai làm trước chưa nhưng làm với số lượng KH lớn với chính sách công khai thì nó là thằng đầu tiên và rất thành công.