Dự án FLC Garden City

dinosaurus_1005

Xe đạp
Chả là em có đang muốn mua chung cư tầm giá 1.2 củ to thì em tìm đc khu FLC Garden City này. Em thấy sale bảo khu này bán nhanh lắm, hiện tại tòa HH3 ở đây chưa xin xong GPXD mà đã bán khoảng hơn 70% rồi. Em nghe nói dự án này trước kia là Alaska Garden City nhưng sau đó được FLC mua lại và đổi tên thành FLC Garden City. Hiện tại em đang có thắc mắc về dự án này như CĐT có uy tín ko? Việc giấy tờ pháp lý này có nên tin tưởng FLC ko ạ? Một số cụ mua kí HĐMB ở đây thì đại diện bên bán là ông Nguyễn Thanh Tùng kí (bên Alaska) chứ lại ko phải bà Hương Trần Kiều Dung (bên FLC). Các cụ có thông tin tư vấn giúp em với ạ.

hainguyenhanoi

Xe buýt
Mua ngay kêo hết cụ ạ :D
Hd ký với thằng nào thì thằng đại diẹn phâp luật phải ký.

kimthanh_jsc

Xe tăng
Tòa H4 thiết kế đẹp lắm, căn góc 1.1 tỷ 55m, cụ mua H4 ấy đang mở bán, đưa em minh đang tìm mua H2, no it tiền tầm 400 chưa tìm được

chungduclan

Xe buýt
Em cũng đang quan tâm dự án này. Nhưng hóng thấy FLC có mấy phốt về pháp lý nên cũng kinh. FLC tăng trưởng quá nóng từ vốn điều lệ 1,5 tỷ có mấy năm lên gần 3 nghìn tỷ. Đơn vị thi công là Faros có vốn đến 70 phần trăn là của các sếp FLC. Mấy khu nghỉ dưỡng của FLC ở quy nhơn, thanh hoá thì bị chê quá. Chung cu thì chưa có dự án nào hoàn thiện để kiểm chứng.
Vài thông tin em hóng đc. Có gì các bác nhẹ tay

tokidoki

Xe hơi
Các cụ sale nói thì lúc nào bán cũng nhanh và khan hàng lắm. Cá nhân em ko thích, ko tìm hiểu các dự án của FLC.
Kể cả giàu nhất CKVN thật nhưng thực lực thì cần thời gian chứng minh.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
vâng cụ nói như vậy em cũng xin nói ạ không có dự an nào nó hoàn hảo cả đôi lúc mua nhà không khác gì đánh bạc mới được giá rẻ nên em xin đưa ra một ví dụ giữa môt dự án chưa đầy đủ pháp lí nhưng họ vẫn thi công ầm ầm và một dự án đầy đủ pháp lí họ lại tạm dừng thi công thì cụ trọn dự án nào ạ. Cụ có thấy chủ đầu tư nào chưa đầy dủ pháp lí mà cứ xây ầm ầm như chủ đầu tư này không ạ. cụ quan tâm thì mua thời điểm này giá rẻ chữ đợi có đầy đủ pháp lí thì đấy cũng là lúc xây xong đẹp rồi thì cụ không mua được căn hộ với mức giá này nữa đâu ạ. Đây là những điều em phân tích mua nhà như là đánh bạc đấy ạ gạch đá vao đây em nhận hết ạ :))
Em chọn dự án đầy đủ pháp lý và thi công ầm ầm ợ :D

ping80

Xe hơi
Tôi cũng có 1 căn của FLC ký với bà Hương Trần Kiều Dung đây, phải có tinh thần thép thì hẵng mua nhà của FLC.
Vì đôi khi tiến độ bị dừng bị chậm, và cách làm việc của FLC cũng thiếu chuyên nghiệp.

camry1308

Xe máy
E chờ ý kiến các cụ

dinosaurus_1005

Xe đạp
Khu này liệu có bị ngập ko các cụ nhỉ? Em thấy đợt vừa rồi khu Dương Nội ngập dữ lắm

chungduclan

Xe buýt
vâng cụ nói như vậy em cũng xin nói ạ không có dự an nào nó hoàn hảo cả đôi lúc mua nhà không khác gì đánh bạc mới được giá rẻ nên em xin đưa ra một ví dụ giữa môt dự án chưa đầy đủ pháp lí nhưng họ vẫn thi công ầm ầm và một dự án đầy đủ pháp lí họ lại tạm dừng thi công thì cụ trọn dự án nào ạ. Cụ có thấy chủ đầu tư nào chưa đầy dủ pháp lí mà cứ xây ầm ầm như chủ đầu tư này không ạ. cụ quan tâm thì mua thời điểm này giá rẻ chữ đợi có đầy đủ pháp lí thì đấy cũng là lúc xây xong đẹp rồi thì cụ không mua được căn hộ với mức giá này nữa đâu ạ. Đây là những điều em phân tích mua nhà như là đánh bạc đấy ạ gạch đá vao đây em nhận hết ạ :))

Chắc cụ ở trong tập đoàn FLC nên cụ biết nội lực của FLC . Em cũng hóng đc anh Quyết quan hệ khá mạnh. Nhưng với góc độ giảm thiểu rủi ro thì em chưa dám "đánh bạc" như cụ nói đâu ạ. Rủi ro cao đồng với lợi nhuận cao. Em chỉ lo mua nhà trên giấy, đến khi dự án dở dang, sổ ko làm đc, khu dự án như mơ như công trường bỏ hoang. Vào ở cũng dở thì chết dở

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
flc mua đi rồi bực mình, a e ký hh3 đầy ra giờ đang ôm cục tức đây cụ nên tìm hiểu kỹ, thời gian vừa rồi Q còi lại nổi hơn bong bóng chỉ sợ vỡ bòm phát,

ByPrO

Xe hơi
E cũng đang hóng hớt bên này không biết ntn :))

vpc

Xe tải
Công nhận anh Quyết quan hệ rộng thật. Nhưng làm ăn nhớn ở vn thì anh V cũng nói là sợ nhất vị nào đó "khó ở"

Cỏ Độc

Xe tải
Chả là em có đang muốn mua chung cư tầm giá 1.2 củ to thì em tìm đc khu FLC Garden City này. Em thấy sale bảo khu này bán nhanh lắm, hiện tại tòa HH3 ở đây chưa xin xong GPXD mà đã bán khoảng hơn 70% rồi. Em nghe nói dự án này trước kia là Alaska Garden City nhưng sau đó được FLC mua lại và đổi tên thành FLC Garden City. Hiện tại em đang có thắc mắc về dự án này như CĐT có uy tín ko? Việc giấy tờ pháp lý này có nên tin tưởng FLC ko ạ? Một số cụ mua kí HĐMB ở đây thì đại diện bên bán là ông Nguyễn Thanh Tùng kí (bên Alaska) chứ lại ko phải bà Hương Trần Kiều Dung (bên FLC). Các cụ có thông tin tư vấn giúp em với ạ.
Cụ có tiền mà vào đây hỏi cò thì banh xác rồi.
Quan điểm của em tuền gửi NH. Xây xong đi xem cản thấy ưng thì mua. Chứ giờ mà thả gà ra đuổi thì mệt lắm.

dragonvnu

Xe buýt
Cụ cho xin cái dẫn chứng thi công ầm ầm tại dự án này hộ em cái ?
- HH1 vs HH4 trước đây là NOXH, mới có thông tin là chuyển đổi sang thương mại để bán---> tôi chưa đánh giá về tiến độ + pháp lý.
- Hh2 : Hiện tại tiến độ cũng đang chậm 4 tháng so với tiến độ ghi trên HDMB
- HH3 thi công ầm ầm tới mức chậm ký kết hợp đồng nửa năm trời với ng mua nhà.CĐT chưa đủ giấy tờ pháp lý để làm đúng luật ký kết đc HĐMB bới người mua nhà. 3 lần CĐT ra công văn xin lùi thời hạn, hừa lến hứa xuống tới 31/12 này sẽ đầy đủ giấy tờ pháp lý để đủ điều kiện ký HĐMB với cư dân .
Rất nhiều cư dân góp vốn trong HĐVV từ tháng 3-4 tới nay đã hết thời hạn cho CĐT vay vốn và các cư dân mới đặt cọc 50tr giờ đang mắc kẹt mà ko có phương án giải quyết từ CĐT 1 cách rõ ràng minh bạch.
Bác phân tích hộ cái,

dinosaurus_1005

Xe đạp
Cụ ơi, nền đất bên flc cao hơn hẳn bên dương nội mà cụ :D k tin cụ có thể đứng chỗ con đường đôi đang làm đến dưới chân tòa hh1 nối kdt Nam Cường là biết ạ :D
Em ko nói nền dự án mà khu vực ấy, chứ xây dự án mà nền thấp hơn cả mặt đường thì ai chơi :D
Tại em thấy cái vụ ngập vưà rồi đoạn ngã 3 Ngọc Trục ngập dữ lắm nên ko rõ khu vực này sao ạ

dinosaurus_1005

Xe đạp
Cụ có tiền mà vào đây hỏi cò thì banh xác rồi.
Quan điểm của em tuền gửi NH. Xây xong đi xem cản thấy ưng thì mua. Chứ giờ mà thả gà ra đuổi thì mệt lắm.
Tiền ít nên mới phải mua nhà dự án cụ ạ. Chứ như cụ nhiều tiền rồi thì cứ nhắm khu nào bàn giao rồi thì mua thôi :D

Cỏ Độc

Xe tải
Tiền ít nên mới phải mua nhà dự án cụ ạ. Chứ như cụ nhiều tiền rồi thì cứ nhắm khu nào bàn giao rồi thì mua thôi :D
Cụ suy nghĩ như vậy là sai lầm cụ nhé. Em cũng tiền ít đây. 2013 cắt lỗ ầm ầm. Có những CC cắt lỗ 30-40% đấy. Chưa kể lãi suất họ bỏ ra đầu tư mấy năm. Lúc đó em mua đc chỗ chui ra chui vào giá rất rẻ cụ nhé. ;)

dinosaurus_1005

Xe đạp
Cụ suy nghĩ như vậy là sai lầm cụ nhé. Em cũng tiền ít đây. 2013 cắt lỗ ầm ầm. Có những CC cắt lỗ 30-40% đấy. Chưa kể lãi suất họ bỏ ra đầu tư mấy năm. Lúc đó em mua đc chỗ chui ra chui vào giá rất rẻ cụ nhé. ;)
Em cũng hiểu ý cụ nhưng giờ đi thuê nhà mãi cũng nản, giá nhà cũng tăng lên ầm ầm, quỹ đất bây giờ cũng hiếm rồi mà cụ

dinosaurus_1005

Xe đạp
Có vẻ các cụ trong này ko có hứng với CDT FLC nhỉ?