Dự định mua xe Escape!!

Cu Sut

Xe buýt
Mình có thông tin muốn chia sẻ cho biết: hộp số tự động của dòng Ford Escape sẽ dễ bị hư hơn so các dòng xe khác của Ford, chạy khoảng 2 năm là phải thay thôi, giá khoảng 45t triệu.
Cụ quăng bom thì cũng phải có cơ sở tí. Trong box Ford này có khối cụ mua ESCAPE năm 2009 (trong đó có em), cụ đã thử hỏi có bao nhiêu xe phải thay hộp số chưa? Em chưa vốt trừ ai, nên cũng không vốt trừ cụ, nhưng đề nghị cụ khen chê có cơ sở hơn.

Cụ chủ thớt: mức ăn xăng trong thành phố cụ phải xác định là khoảng từ 14 đến 16 lít (/100km) nhé, tùy điều kiện giao thông (nôm na là tắc đường). Lúc mới thì cũng đau đầu lắm, sau quen dần.

pvnaf

Xe đạp
Vụ ăn xăng em cũng quen rùi... trước em chạy một chiếc Hyundai XG300 lúc mới xong APEC 2004, mức ăn xăng của nó là 20l/100km... sau đó 2 năm em bán và đi công tác nước ngoài...

Em thấy Escape là hợp lý với số tiền em có và bỏ ra. Sáng nay em nghe mấy anh bên cục thuế dọa là đúng 15 này thực hiện, trước thì nói chắc phải sau 1 tháng mới thực hiện nên em vội vội vàng vàng đi đặt cọc rùi. Em đã đặt ở Ford chỗ Láng Hạ sáng nay rùi...

Tiếc quá em giờ mới đọc lời chào mời của các bác làm tại đại lý Ford ở HN... giá ngon hơn giá em mua. Nhưng thui cũng là kinh nghiệm sau này em cần thận trọng hơn khi mua xe. Nếu xe này đi ngon, em sẽ giới thiệu bạn bè qua chỗ các bác luôn :D

Em xin chân thành cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giúp. Khi có xe mới sẽ up hình lên ạ...

Ps: Vụ hộp số hỏng trong vòng 45K km thì em thấy cũng hy hữu, sự cố lúc nào cũng có thể xảy ra nhất là sử dụng không đúng quy cách, nhưng em tin với một chiếc xe đã được thuơng mại từ lâu hộp số của nó cũng tồn tại ít nhất chừng 200K km.... nhất là số tự động bền hơn rất nhiều so với số sàn.

Chỉnh sửa cuối:

phuongcum

Xe buýt
Chúc cụ sớm có niềm vui với xe FOf nhé :P

RAVA

Xe ba gác
Mình có thông tin muốn chia sẻ cho biết: hộp số tự động của dòng Ford Escape sẽ dễ bị hư hơn so các dòng xe khác của Ford, chạy khoảng 2 năm là phải thay thôi, giá khoảng 45t triệu.
-Thông tin này vớ vẩn quá, Ford chỉ bị có 1 lần vào năm 2002 thôi, lý do là do đổ nhầm dầu nên phải thay bảo hành hộp số cho toàn bộ lô xe Escape, từ đó đến nay ko thấy nói gì đến việc đó nữa. Nhưng em thấy Ếch bên Mỹ trông đẹp và manly thế mà Ford VN nó bán con Ếch Đài từ đời tám hoánh nào, về kiểu dáng so với khi ra mắt từ năm 2002 đến giờ trông cũng chả khác nhau là mấy?~X( Có lẽ các bác đừng mua em này nữa để bọn Mẽo nó mang cái khác sang?*-:)

TSTA

Xe container
Cụ mua đi, nhưng nên lấy mầu tối một chút nhìn nó oách, và cụ nên mặc cả, đó là một nghệ thuật, là doanh nghiệp vận tải tôi đã từng đi mua 50 chiếc rùi tôi xin chia sẻ:
1. Cụ xem thật kỹ và chọn lựa
- Về độ an toàn Ford hiện đứng hàng top rùi.
- Nhiên liệu Escape 2011 tui đang đi thì vào 8,2-8,5l/đường trường. Nội đo thì còn tùy.
- Sửa chữa giờ cũng tạm ổn.
2. Quyết định mua:
- Cụ cứ mặc cả thoải mái, Tôi ép được 1200$, hồi tháng 7/2011.
- Cụ yêu cầu cho lái thử, thoải mái.
- Đặt cọc 20 triệu trước khi lấy xe.
- Sau khi nhìn thấy xe ok, cụ mang tiền đòi bàn giao luôn.
3. Sau khi mua:
- Yêu cầu Ford hỗ trợ đăng ký, đăng kiểm và lấy biển (vì họ quen rùi nên Cán bộ đòi ít khoản phong bì hơn)
- Kiểm tra thật kỹ vỏ xe trước khi mang xe ra ngoài xưởng (vì đã có trường hợp khi vận chuyển bị móp méo và xước xe, nên Gara họ làm ẩu).
- Chạy thử 300-500km, sau đó mang lại Gara để kiểm tra sơ bộ (thường Ford kiểm tra khi đủ 1000km).
Chúc pác tậu mợ 2 như ý.
Cụ Loipham thật chu đáo. Muốn bán được hàng, phải đặt mình ở địa vị ng mua hàng trước đã.

dunghaiphong

Xe đạp
Em có con escape xls 2008 tên cty biển hải phòng màu phấn hồng cần bán giá 535tr.
Có bác nào cần alo em nhé.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ chia sẻ thông tin kiểu này nếu mà ở Mẽo thì cụ ăn cái đơn kiện của Ford rồi đấy!:P

Cụ lấy thông tin ở đâu mà phát biểu như đúng rồi vậy ? [-X
Dạ em . . . nghe (cái thằng cũng chả biết gì) nói ợ!:D

Cụ quăng bom thì cũng phải có cơ sở tí. Trong box Ford này có khối cụ mua ESCAPE năm 2009 (trong đó có em), cụ đã thử hỏi có bao nhiêu xe phải thay hộp số chưa? Em chưa vốt trừ ai, nên cũng không vốt trừ cụ, nhưng đề nghị cụ khen chê có cơ sở hơn.

Cụ chủ thớt: mức ăn xăng trong thành phố cụ phải xác định là khoảng từ 14 đến 16 lít (/100km) nhé, tùy điều kiện giao thông (nôm na là tắc đường). Lúc mới thì cũng đau đầu lắm, sau quen dần.
Lâu lắm không vô SG. Sắp tới vô công tác em sẽ call cụ nhé!(b)(b)(b)

Vụ ăn xăng em cũng quen rùi... trước em chạy một chiếc Hyundai XG300 lúc mới xong APEC 2004, mức ăn xăng của nó là 20l/100km... sau đó 2 năm em bán và đi công tác nước ngoài...

Em thấy Escape là hợp lý với số tiền em có và bỏ ra. Sáng nay em nghe mấy anh bên cục thuế dọa là đúng 15 này thực hiện, trước thì nói chắc phải sau 1 tháng mới thực hiện nên em vội vội vàng vàng đi đặt cọc rùi. Em đã đặt ở Ford chỗ Láng Hạ sáng nay rùi...

Tiếc quá em giờ mới đọc lời chào mời của các bác làm tại đại lý Ford ở HN... giá ngon hơn giá em mua. Nhưng thui cũng là kinh nghiệm sau này em cần thận trọng hơn khi mua xe. Nếu xe này đi ngon, em sẽ giới thiệu bạn bè qua chỗ các bác luôn :D

Em xin chân thành cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giúp. Khi có xe mới sẽ up hình lên ạ...

Ps: Vụ hộp số hỏng trong vòng 45K km thì em thấy cũng hy hữu, sự cố lúc nào cũng có thể xảy ra nhất là sử dụng không đúng quy cách, nhưng em tin với một chiếc xe đã được thuơng mại từ lâu hộp số của nó cũng tồn tại ít nhất chừng 200K km.... nhất là số tự động bền hơn rất nhiều so với số sàn.
Xăng Ếch XLS nhà em thì thế này ạ: Đường trường 2 người đi xe nhẹ nó nhậu gần 8,5 lít cho 100km.:) Hà Lội Phố em đi làm một mình có lúc thấy đến hơn 16 lít!=((

Xe em mua tháng 11/2009 và đã chạy được 4,5 vạn km. Chỉ hỏng duy nhất cái bình ắc quy Pinaco và em thay dàn lốp BS Nhật cho đỡ ồn chứ lốp GoodYear theo xe chạy được 2,7 vạn km vẫn như mới, chỉ ồn thôi!
Em đã bảo dưỡng 4 vạn km và thay dầu hộp số rồi! Tháo dầu ra trong vắt, không hề bẩn tí nào! Chuyện hộp số cụ yên tâm đi! Ếch 2.3 hộp số rất bền! Đừng để thợ thay ẩu sai loại dầu thì nó chả hỏng đâu!

subi

Xe buýt
Em nghĩ cụ nên nghĩ lại đi, bên OF nhà mình có người đang kiện ford và ford hà nội vì bán xe escape mới 100% mà mới đi được mấy ngày đã bị bong sơn như hắc lào, và hỏng linh tinh rồi. Ford hà nội và ford còn đổ lỗi cho người sử dụng, dang bị kiện ầm lên cụ ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em nghĩ cụ nên nghĩ lại đi, bên OF nhà mình có người đang kiện ford và ford hà nội vì bán xe escape mới 100% mà mới đi được mấy ngày đã bị bong sơn như hắc lào, và hỏng linh tinh rồi. Ford hà nội và ford còn đổ lỗi cho người sử dụng, dang bị kiện ầm lên cụ ạ.
Yes, Sir!

Bỏ Ford đi rồi sang Toi gặp anh Tạch văn đoành nhờ anh ý kiếm cho con Ỉn iếc gì đó ngon ngon cụ nhể?:P

Loipham

Xe buýt
Và đây là hình ảnh minh chứng cụ thể thưa các cụ, nếu Ford hành xử không thỏa đáng em mang bằng chứng sang Mẽo em làm luôn bên nó một phát, vì em hiểu luật của Mẽo về vấn đề này như thế nào mà:
http://www.youtube.com/watch?v=GKfRRxZc7mA

CR-Vic

Xe container
Trường hợp đó là lỗi SP thôi. Hãng nào chả thế.

Chỉ duy nhất cần chú ý là cách xử lý khiếu nại của Ford VN và đại lý rất có vấn đề. Hay là kiểu Mỹ nó thế nhỉ?

Loipham

Xe buýt
Trường hợp đó là lỗi SP thôi. Hãng nào chả thế.

Chỉ duy nhất cần chú ý là cách xử lý khiếu nại của Ford VN và đại lý rất có vấn đề. Hay là kiểu Mỹ nó thế nhỉ?
Người Mẽo, nhất là tư bản công nghiệp lão làng không thế đâu thưa cụ, Họ muốn ngồi vào vị trí cao nhất trong tâm tưởng khách hàng thì họ phải biết khách hàng là ai?, ở đâu?, làm nghề gì?, trình độ tri thức?...thì họ mới có được Phân khúc thị trường, phân nhánh thị trường, phân ngách sản phẩm được chứ..., từ đó họ sẽ đi vào não bộ của khách hàng về sản phẩm/dịch vụ để có được một "chỗ đứng" cao nhất trong tâm tưởng khách hàng cơ mà. Tư bản Mẽo và Ẩu châu họ là người thầy trong dẫn dắt thị trường, Họ biết Định tuyến, định thế, Định hệ và định ngã trong tâm tưởng và tư duy của khách hàng để rồi họ nhồi tiếp Hồn nước, hồn người vào người tiêu dùng luôn...do đó xe ô tô, xe máy sản xuất tại Nhật Bủn tốt hơn xe của hãng sản xuất ở nước khác, Công nghệ "nguồn" chắc chắn hơn công nghệ chuyển giao...Thế đấy thưa cụ, chứ họ không hành xử như mấy tư bản liên doanh như ở các nước thứ 3 như ở ta đâu.

thanhxuan21

Xe buýt
Chúc cụ chủ có đc xe mới nha

Riêng về cá nhân, đã từng lấy 6 xe FORD ở 3 đại lý ở HN cho cơ quan thì em vẫn có cảm tình với FORD Hà Nội nhất (94 Ngô Thì Nhậm thì phải)

Em có đứa bạn vừa vỡ hộp số con Escape 2.3 (do trèo đèo lội suối, đập gầm vào đá), thay chính hãng mất 180tr lận cơ, giá bác đưa ra rẻ quá,
Còn đứa khác thì mua Escape từ hồi lắp ráp ở VN đến h, Ếch 3.0 được 7, 8 năm đến h, có hỏng hộp số đâu nhỉ, bác này đúng là tay rõ to, toàn chơi ném đá cả tảng, nói như đúng rùi

pvnaf

Xe đạp
Em đã lấy xe sáng nay, nhưng lăn tăn về vụ chìa khóa xe. Escape chỉ cho 2 chìa khóa, trong đó có 1 chìa khóa có điều khiển, còn chìa khóa kia ko có điều khiển đóng mở cửa. Đại lý nói đó là tiêu chuẩn của hãng như vậy. Các bác mua xe cũng chỉ có 1 chìa điều khiển và 1 chìa khóa thường phải không?

Em lấy xe và đi thử thấy khá ngạc nhiên về độ chắc chắn của xe Escape. Lúc đi thử trong sân đại lý thì chỉ đi được chậm, nên thấy cái vô lăng nó nặng và lái nó bì bì không chính xác như dòng xe đức. Nhưng khi chạy ra phố, thấy lái cũng chấp nhận được. Xe ngồi cao nhưng cảm thấy phần mũi xe bên trái khó quan sát khoảng cách với chướng ngại vật...

Cảm ơn các bác.

at2009

Xe tăng
Em đã lấy xe sáng nay, nhưng lăn tăn về vụ chìa khóa xe. Escape chỉ cho 2 chìa khóa, trong đó có 1 chìa khóa có điều khiển, còn chìa khóa kia ko có điều khiển đóng mở cửa. Đại lý nói đó là tiêu chuẩn của hãng như vậy. Các bác mua xe cũng chỉ có 1 chìa điều khiển và 1 chìa khóa thường phải không?

Em lấy xe và đi thử thấy khá ngạc nhiên về độ chắc chắn của xe Escape. Lúc đi thử trong sân đại lý thì chỉ đi được chậm, nên thấy cái vô lăng nó nặng và lái nó bì bì không chính xác như dòng xe đức. Nhưng khi chạy ra phố, thấy lái cũng chấp nhận được. Xe ngồi cao nhưng cảm thấy phần mũi xe bên trái khó quan sát khoảng cách với chướng ngại vật...

Cảm ơn các bác.
Về mức độ nặng nhẹ thì đúng là đánh vô lăng Ếch nó nặng hơn các xe khác nhưng em lại thấy thích như thế vì có cảm giác lái nó thật hơn. Về càng chữ A thì em thấy Ếch cũng ổn, ngồi tương đối cao ráo dễ quan sát không bị vướng tầm nhìn. Còn phần mũi xe thì Ếch nó cũng làm thuôn thuôn phần mũi nên cũng dễ căn đấy chứ, chỗ khuất phía dưới cụ phải tự căn theo cảm giác của mình thôi.
Chì khóa nếu thích cụ có thể đặt thêm được, nhiều cụ đã đặt thêm rồi, em cũng đặt thêm nhưng mà thực tế cũng chỉ để đấy thôi chả dùng đến bao giờ cả.

TSTA

Xe container
Về mức độ nặng nhẹ thì đúng là đánh vô lăng Ếch nó nặng hơn các xe khác nhưng em lại thấy thích như thế vì có cảm giác lái nó thật hơn. Về càng chữ A thì em thấy Ếch cũng ổn, ngồi tương đối cao ráo dễ quan sát không bị vướng tầm nhìn. Còn phần mũi xe thì Ếch nó cũng làm thuôn thuôn phần mũi nên cũng dễ căn đấy chứ, chỗ khuất phía dưới cụ phải tự căn theo cảm giác của mình thôi.
Chì khóa nếu thích cụ có thể đặt thêm được, nhiều cụ đã đặt thêm rồi, em cũng đặt thêm nhưng mà thực tế cũng chỉ để đấy thôi chả dùng đến bao giờ cả.
em cũng thích cái đằm của volang Ếch

cháu lên 3

Xe container
Như xe tàu à, hộp số ô tô mà 2 năm phải thay thì em đi đầu xuống đất, em dự là cụ đang chạy 80 lại chuyển sang R thôi =))

GAT

Xe điện
Mua thoai, lăn tăn nhiều làm ghề !

Mr.Ryu

Xe buýt
Cụ này chắc là họ với anh Quảng , chắc cụ cũng nằm vùng để quăng bom ạ ?
Hoặc là cụ thích chơi trò về R khi xe đang chạy @-)