[Funland] Dự đoán Bitcoin về 0

tienlong

Xe buýt
Và giới chơi coi sau đó khóc khặc khặc phải không Bác?
Tốt nhất người có chính kiến như cụ ko nên chơi vì cụ có quan điểm rồi, và nếu cụ chơi với tâm thế và suy nghĩ như này thì cũng thua thôi, vì cụ chả có niềm tin gì về nó cả nên nó xuống 1 chút thì cụ cũng cắt lỗ ngay thôi, hehe. Câu hỏi bây giờ là bao giờ lên 100k chứ ko phải bao giờ về 0 $?

Chỉnh sửa cuối:

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Về nguyên lý thì nó vốn dĩ là 0 . Nhưng giá trị của nó nằm ở niềm tin nên sẽ không bao giờ về 0. Vì thế giới rất nhiều người tự cho mình là khôn :)

KENO

Xe buýt
Theo các Bác khi nào Bitcoin về giá trị 0? Theo cháu thì chắc không lâu nữa đâu ạ. Các bác đã thử chuyển tiền mua coin và chuyển coi thành tiền chưa ạ? Vẫn phải qua ngân hàng phải không ạ.
Cụ nghĩ xem nếu ko chuyển được thành VNĐ hoặc tiền mệnh giá khác thì liệu có ai mua không?

vomom88

Xe hơi
Kênh đầu tư chứng khoán là kênh hợp pháp các bác không đầu tư, vào mấy đồng tiền ảo làm gì các bác? :@)

tienlong

Xe buýt
Giới tay chơi tài chính và giới công nghệ đang liên kết để lùa gà. Nó sẽ về 0 nhanh chóng thôi. nhà cháu lại Gato thế. Chỉ cần anh Tập Cận Bềnh anh ấy nói một câu thì đồng BTC không về 0 thì cũng về 0.1.
Cụ suy nghĩ đơn giản nhỉ, từ xưa đến nay BTC phát triển (cryptor phát triển) có liên quan hay nhờ vả gì ông Bình đâu nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

dungmgsu

Xe hơi
Giới tay chơi tài chính và giới công nghệ đang liên kết để lùa gà. Nó sẽ về 0 nhanh chóng thôi. nhà cháu lại Gato thế. Chỉ cần anh Tập Cận Bềnh anh ấy nói một câu thì đồng BTC không về 0 thì cũng về 0.1.
BTC ban Trung QUốc rồi, cụ không biết à. Giờ Binance có cho người Trung QUốc lập tài khoản nữa đâu.

tienlong

Xe buýt
Thị trường nó vẫn tồn tại, người tin vẫn tin, người ko tin vẫn ko tin, người thắng có, người thua có,…
Thế nó mới là thị trường, sàn thì ăn phí giao dịch, người đào coin thì sẽ chuyển đến những nơi/ quốc gia ko cấm đào coin mà giá điện rẻ…
Giá thì sẽ có lúc 60, có lúc 100, có lúc 50 hoặc thậm chí 40,30…
Tuỳ thuộc và phụ thuộc nhiều thứ nữa …

Chỉnh sửa cuối:

tienlong

Xe buýt
Về tài chính cụ nên nghĩ rộng ra, trước đây bitcoin được đào chính (nhiều nhất) là ở Trung Quốc vì liên quan đến giá điện rẻ thôi; cũng như Apple đặt nhà máy ở Trung Quốc vì chi phí rẻ. Giờ Trung Quốc cấm vì ảnh hưởng môi trường thì các thợ đào chuyển đi nơi khác đào, chứ cụ nghĩ ông ấy T C B kinh thế thì ông ấy nói 1 câu thì Apple cũng chết sặc tiết à?
Hay Apple sẽ rời nhà máy đi nơi khác?
Thị trường nó mới có yếu tố quyết định về giá.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Hồi 2013-2016 em tiếp xúc với BTC, em có lập 1 nhóm để tìm chọc thử xem BTC có đáng để đầu tư hay ko? Background của em là điện tử - bằng trên đh =))
Em còn nhớ lúc đó em tự rút ra 3 kết luận:
1. BTC nó chỉ là công cụ đầu cơ, mua với hi vọng sẽ bán giá cao hơn. Ko ai dùng 1 thứ giá biến động mạnh làm công cụ thanh toán cả.
2. Btc ko biết có backdoor hay không - kiểu như 1 ngày đẹo trời Satoshi xuất hiện và xoá xổ BTC. Sàn giao dịch ko minh bạch, chi phí đắt, dễ hack..
3. BTC vì là công cụ đầu cơ nên dễ bị thao túng. Trước có anh founder Mc Affee, bh là anh Musk. Các anh Tập, anh Biden và các ngân hàng trung ương cũng là 1 dạng trái ngược có thể làm tăng giảm mạnh.

Đến bây giờ, sau khi làm về đầu tư giá trị, thì càng hiểu thêm về bản chất của BTC.
1. Btc nó không có giá trị nội tại - intrinsic value. 1 dn là 1 cỗ máy sản sinh ra dòng tiền, nên nó có giá trị nội tại. Btc thậm chí còn kém vàng vì vàng còn đúc dây chuyền đc.
2. Sở dĩ BTC nó ngày càng tăng giá vì động cơ ham làm giàu, khi btc bắt đầu đc quan tâm ở 1 mức độ đủ lớn thì về cơ bản nó sẽ bắt đầu vào vòng xoáy tăng giá - đầu cơ. Từ 1 vài người mua, rồi các cá mập - các quỹ nhanh nhạy muốn đa dạng hoá - tìm kiếm sp đầu tư thay thế truyền thống (chứng khoán, quỹ chỉ số, vàng..). Thử hỏi 0.1% tài sản các quỹ chuyển sang BTC thì giá của nó sẽ bị đẩy lên đến đâu?

To the moon - có 1 điểm chắc chắn là các tài sản đầu cơ chỉ có thể duy trì sự tăng giá khi vẫn còn cơ số người tìm đến nó. Và chưa thấy điểm dừng, vì càng tăng giá thì người ta lại càng tìm đến nó.
Nhưng liệu có lên mặt trăng hay không?
Hay về zero.

Câu này em chịu ko thể trả lời đc.
Nhưng cá nhân em thì tránh xa.
Mượn lời nhà đầu tư huyền thoại Charlie Munger nói về BTC: Bitcoin là thứ 'ghê tởm và đi ngược với văn minh nhân loại'.

nhutinhco

Xe tăng
Không liên quan nhưng em hỏi chút nick cụ chủ có nghĩa là "Võ mồm" hay "Vỡ mồm"?
Em fun tý, vào hóng các cụ chém về Bitcoin nói riêng và các đồng tiền ảo khác nói chung.
Có thể là Vó - Mõm! 2 bộ phận của loài Ngựa - Bò

tienlong

Xe buýt
Hồi 2013-2016 em tiếp xúc với BTC, em có lập 1 nhóm để tìm chọc thử xem BTC có đáng để đầu tư hay ko? Background của em là điện tử - bằng trên đh =))
1. BTC nó chỉ là công cụ đầu cơ, mua với hi vọng sẽ bán giá cao hơn. Ko ai dùng 1 thứ giá biến động mạnh làm công cụ thanh toán cả.
2. Btc ko biết có backdoor hay không - kiểu như 1 ngày đẹo trời Satoshi xuất hiện và xoá xổ BTC. Sàn giao dịch ko minh bạch, chi phí đắt, dễ hack..
3. BTC vì là công cụ đầu cơ nên dễ bị thao túng. Trước có anh founder Mc Affee, bh là anh Musk. Các anh Tập, anh Biden và các ngân hàng trung ương cũng là 1 dạng trái ngược có thể làm tăng giảm mạnh.

Đến bây giờ, sau khi làm về đầu tư giá trị, thì càng hiểu thêm về bản chất của BTC.
1. Btc nó không có giá trị nội tại - intrinsic value. 1 dn là 1 cỗ máy sản sinh ra dòng tiền, nên nó có giá trị nội tại. Btc thậm chí còn kém vàng vì vàng còn đúc dây chuyền đc.
2. Sở dĩ BTC nó ngày càng tăng giá vì động cơ ham làm giàu, khi btc bắt đầu đc quan tâm ở 1 mức độ đủ lớn thì về cơ bản nó sẽ bắt đầu vào vòng xoáy tăng giá - đầu cơ. Từ 1 vài người mua, rồi các cá mập - các quỹ nhanh nhạy muốn đa dạng hoá - tìm kiếm sp đầu tư thay thế truyền thống (chứng khoán, quỹ chỉ số, vàng..). Thử hỏi 0.1% tài sản các quỹ chuyển sang BTC thì giá của nó sẽ bị đẩy lên đến đâu?

To the moon - có 1 điểm chắc chắn là các tài sản đầu cơ chỉ có thể duy trì sự tăng giá khi vẫn còn cơ số người tìm đến nó. Và chưa thấy điểm dừng, vì càng tăng giá thì người ta lại càng tìm đến nó.
Hay về zero.

Mượn lời nhà đầu tư huyền thoại Charlie Munger nói về BTC: Bitcoin là thứ 'ghê tởm và đi ngược với văn minh nhân loại'.
Đó cũng là 1 quan điểm, Bill Gate cũng ko ủng hộ Bitcoin và cryptor. Nhưng suy cho cùng đó cũng là quan điểm cá nhân, vẫn còn rất nhiều người ủng hộ, và em nghĩ vì như vậy nên giá BTC mới thế này chứ ko thì giá có khi 500k, hay 1000k cũng có thể xảy ra…

blogtienso

Xe tải
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
P2P thì tk của cụ phát sinh giao dịch số tiền lớn và liên tục thì cơ quan trức năng có thể mời cụ lên làm việc nếu cụ trong tầm ngắm.
Mấy chục tỏi thì trong tầm ngắm vậy cụ

--Lamborghini--

Xe lăn
Mấy chục tỏi thì trong tầm ngắm vậy cụ
Em không biết chính xác nhưng dòng tiền lớn cứ giao dịch trên thẻ kiểu gì cũng được mời giải trình.
Đương nhiên giải trình được thì ok vì nó liên quan đến thuế thu nhập cá nhân.

--Lamborghini--

Xe lăn

Hay về zero.

BTC và Alt coin nói chung nó một dạng thị trường tài chính và nó ngày càng phát triển khi nhiều ng biết đến nó.
Cá Mập thích điều này và nó sẽ vẫn tồn tại.

fundraiser

Xe container
Dự đoán vu vơ thì giá trị gì. Nếu tin vào dự đoán của mình thì cụ thử xuống tiền đặt lệnh short xem có lồi mồm hay vỡ mồm?

blogtienso

Xe tải
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
Em không biết chính xác nhưng dòng tiền lớn cứ giao dịch trên thẻ kiểu gì cũng được mời giải trình.
Đương nhiên giải trình được thì ok vì nó liên quan đến thuế thu nhập cá nhân.
Mà VN chỉ chưa công nhận Tiền Điện Tử thôi chứ chưa cấm cụ ạ, nên không lo. Quan trọng là có nhiều xèng để dc vào tầm ngắm hay ko thôi :))

Business2018

Xe buýt
Cụ bảo Lan đột tử nó về mo em còn tin chứ Tiền số mà cụ nói vậy thì..😌😎

dhela

Xe tăng

Metaverse

Xe máy
Chừng nào vẫn có người tin thì nó vẫn có giá trị, càng nhiều người tin, giá càng cao. Về 0 làm sao được cụ.