[Funland] ( Dự đoán) Học sinh nghỉ học đến khi nào ?

Duy Ly Vu

Xe tăng
Tình hình có vẻ ngày càng ban căng. Tất nhiên phải giữ vững tinh thần, không hoang mang và nghiêm túc theo chỉ dẫn của BYT.
Theo cccm dự đoán thì học sinh sẽ nghỉ học đến khi nào?
Riêng em thì muốn khi nào thẳng hàng xóm nó dập được dịch thì mới cho các cháu tiếp tục đi học.

Chỉnh sửa cuối:

iTrust

Xe buýt
Em dự là hết dịch cụ nhé, khoảng cuối tháng 7 ạ

Nguyenhongson26

Xe tăng
Mời các cụ cho bọn trẻ về quê cho ông bà trông,lúc nào đi học lại thì lên,khỏi phải dự đoán nhiều.Cứ cho các cháu về đi,Hà Nội không đi mất đâu mà sợ

ok.

Xe tăng
Bác thích thì cứ tụ tập đông người cho vui thôi, cho cháu nó sang Tầu mà học.

Lưu ý bác là tầm này mà nằm viện thì hơi bị nhục, cơm cũng đếu được tiếp cho cháu nó đâu. ;))

Em thì chỉ mong thịt lợn mí mọi thứ nó hạ giá....còn học đếu quan trọng bằng cơm. Không có thức ăn học săn mồi là vô nghĩa. :))

Duy Ly Vu

Xe tăng
Bác thích thì cứ tụ tập đông người cho vui thôi, cho cháu nó sang Tầu mà học.

Lưu ý bác là tầm này mà nằm viện thì hơi bị nhục, cơm cũng đếu được tiếp cho cháu nó đâu. ;))

Em thì chỉ mong thịt lợn mí mọi thứ nó hạ giá....còn học đếu quan trọng bằng cơm. Không có thức ăn học săn mồi là vô nghĩa. :))
Em thì muốn cho nghỉ dài hạn. Đến khi nào thằng hàng xóm nó dập được thì đi học tiếp.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình có vẻ ngày càng ban căng. Tất nhiên phải giữ vững tinh thần, không hoang mang và nghiêm túc theo chỉ dẫn của BYT.
Theo cccm dự đoán thì học sinh sẽ nghỉ học đến khi nào?
Riêng em thì muốn khi nào thẳng hàng xóm nó dập được dịch thì mới cho các cháu tiếp tục đi học.
Chẳng ai muốn nghỉ đâu bác. Tuy nhiên, các cháu có tận hơn 2 tháng hè lận.
==> Chừng nào dịch qua đỉnh ở Việt Nam, chừng đó họ sẽ mở cửa trường.
Trước đấy thì Chung con (và đồng cấp) không dám mở đâu.

HauVBA

Xe hơi
Quyết định mỗi năm cho nghỉ 2 đợt là Nghỉ đông và Nghỉ hè. Bắt đầu từ năm nay và mỗi kỳ nghỉ 1,5 tháng :D

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nếu trong 1 tuần ko có ca phát sinh mới ở Vn thì đi học, còn ko cứ nghỉ thôi. Sinnh mạng trên hết. Ai làm trái chủ đạo cùa e thì tiền đồ ko sáng sùa lắm đâu :))

NDTBM

Xe điện
Hiện vẫn còn nhiều nguy cơ bùng dịch vì nhiều đối tượng chưa được kiểm soát vẫn còn trong thời gian ủ mầm bệnh ==>> nên không thể dục tốc bất đạt nóng vội cho học sinh đi học sớm trở lại được?! Việc phải cho học sinh/SV nghỉ học kéo dài là bất đắc dĩ và cũng là giải pháp cần thiết phòng ngừa dịch bệnh... Dự đoán khi thời tiết ấm và có nắng xuân (hết nồm ẩm) thì sẽ cho học sinh tựu trường trở lại... :-?