[Funland] Dự đoán tỉ giá USD trong năm nay và trong 1-2 năm tới

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Như các cụ đã biết, hiện nay tỉ giá chênh lệch giữa USD/VND đã chênh lệch rất nhiều so với 2,3 năm trước.Đương nhiên sự chênh lệch này sẽ có hại đến đa số toàn thể anh em, dân tộc chúng ta ( tiền VND mất giá đi mua bán gì cũng đắt lòi pha son ) Vậy các cụ hãy dự đoán xem trong năm nay và năm tới tỉ giá USD/VND sẽ biến động ra sao? Riêng em em dự đoán tỉ giá USD trong năm nay sẽ ổn định ở mức 19500 ( Liên ngân hàng ) còn chợ đen thì có biến động tăng giảm ko đáng kể. Vì theo em đại hội vừa họp, người mới lên chức đương nhiên sẽ phải giữ cho ổn định ít nhất là 1 năm, còn năm tiếp theo e dự đoán nó sẽ tăng lên dần đều:-L

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Trước kỳ đại hội em có nghe được mấy lời hứa là sẽ ko điều chỉnh tỷ giá trước tết ợ, hôm qua nghe đài địch phỏng vẫn Mr NQA thấy Mr ý nói có khả năng sắp điều chỉnh ợ, còn đièu chỉnh lên hay xuống thì ko rõ !

hmpstudio

Xe điện
Trước kỳ đại hội em có nghe được mấy lời hứa là sẽ ko điều chỉnh tỷ giá trước tết ợ, hôm qua nghe đài địch phỏng vẫn Mr NQA thấy Mr ý nói có khả năng sắp điều chỉnh ợ, còn đièu chỉnh lên hay xuống thì ko rõ !
lăn tăn cái gì. e đố cụ có cái gì mà các đầy tớ giảm đc đấy. Phải tăng theo xu thế chung chứ. thực sự bây h để sống đc là cả một vấn đề.
Cứ như cụ Lang là ổn,. cụ nhỉ :-bd

biahoihanoi

Xe lăn
Năm 2011: 23.000 đồng/1 USD
Năm 2012: Chờ...

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Dự đoán của Cụ chủ vưỡn là dự đoán thui...em nói nhỏ nhé...ra giêng sẽ có sự điều chỉnh về tỷ giá đới...giá ngân hàng sẽ tăng lên khoảng 21 so với 19,5 như hiện tại. Đấy là nhà cháu cũng giống Cụ chỉ Gia cát dự tí thôi...~X(

Vova

Xe container
Em nghĩ VND chịu áp lực mất giá khá lớn, còn điều chỉnh khi nào thì hoàn toàn phụ thuộc vào NHNN. Em không hiểu ý của cụ chủ là tỷ giá liên ngân hàng sẽ ổn định ở mức 19500 trong năm nay là năm nào, nếu là cả năm 2011 thì em không tin lắm. Hay là các cụ nhà mình làm vụ cá độ đi ạ? :)

Okane

Xe container
.... tỉ giá USD trong năm nay sẽ ổn định ở mức 19500 ( Liên ngân hàng ) còn chợ đen thì có biến động tăng giảm ko đáng kể...
E nhỏ nhẹ hỏi cụ phát: khí không phải cụ là vụ trưởng vụ nào của Bộ Tài Chính đới ạ ?

vutamhoan

Xe tăng
Như các cụ đã biết, hiện nay tỉ giá chênh lệch giữa USD/VND đã chênh lệch rất nhiều so với 2,3 năm trước.Đương nhiên sự chênh lệch này sẽ có hại đến đa số toàn thể anh em, dân tộc chúng ta ( tiền VND mất giá đi mua bán gì cũng đắt lòi pha son ) Vậy các cụ hãy dự đoán xem trong năm nay và năm tới tỉ giá USD/VND sẽ biến động ra sao? Riêng em em dự đoán tỉ giá USD trong năm nay sẽ ổn định ở mức 19500 ( Liên ngân hàng ) còn chợ đen thì có biến động tăng giảm ko đáng kể. Vì theo em đại hội vừa họp, người mới lên chức đương nhiên sẽ phải giữ cho ổn định ít nhất là 1 năm, còn năm tiếp theo e dự đoán nó sẽ tăng lên dần đều:-L
Giữ thế quái nào được hết năm 2011 hở cụ. Hiện giờ chênh lệch gần 10% rồi, mà lại là gồng mấy tháng rồi. Càng lúc sức càng yếu mà gánh lại nặng lên - kiểu gì cũng phải xuôi theo dòng nước thôi các cụ ợ.

vuser1

Xe buýt
Xuôi đê, xõa đê, chán lắm ruồi

Nhà cháu cũng đang sống chết với nó đây >:/

Fiat_ELX

Xe điện
Riêng em em dự đoán tỉ giá USD trong năm nay sẽ ổn định ở mức 19500 ( Liên ngân hàng ) còn chợ đen thì có biến động tăng giảm ko đáng kể.
Em dự bác là hậu duệ của nhà văng Thổ Nhĩ Kỳ A xít Ne din :))
Phần em thì nghiêng về khả năng điều chỉnh mà chậm lắm là trước Tết nguyên đán.

sun10

Xe buýt
Sau tết sẽ lên 20500.

Hieubass

[Tịch thu bằng lái]
Chú Khôi lo học đi đã, tỉ giá đã có các cụ lo rồi:))

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Chú Khôi lo học đi đã, tỉ giá đã có các cụ lo rồi:))
Em già cả 49 50 tuổi rồi mà còn học gì nữa cụ. Công ti em đang đầu tư rất nhiều lĩnh vực liên quan đến tỉ giá USD, nếu năm nay nó ổn định thì ko sao, chứ năm nay nó mà biến động tăng mạnh thì công ti em tự nhiên mất thêm nhiều quá.Có 3 nguyên nhân mà e thấy USD năm nay khó có biến động, hoặc biến động tăng sẽ rất nhẹ:
1.Vưa họp bầu lãnh đạo mới xong thì đương nhiên họ phải kìm ít nhất là 6 tháng - 1 năm
2. Thống đốc ngân hàng nhà nước đang chuẩn bị đưa 1 số đồng tiền khác như EURO, Yên nhật, Bảng anh vào thanh toán xuất nhập khẩu như USD để hạn chế sức ép đồng tiền này
3. Ngân hàng Việt Nam Thương tín đã huy động nguồn USD để cứu tiền VND, nâng lãi xuất huy động USD lên 6,2%/năm cho kỳ hạn 1 tháng

neverfg

Xe điện
e thấy ở cái đất nước tươi đẹp của chúng ta điều gì cũng có thể xảy ra nên cụ chủ thớt lo xa làm gì cho mệt.

B747

Xe tải
Cụ cứ lấy mức 15% là ổn ạ.

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
e thấy ở cái đất nước tươi đẹp của chúng ta điều gì cũng có thể xảy ra nên cụ chủ thớt lo xa làm gì cho mệt.
Em lo gần lắm đấy cụ, ngoài lo cho công ti e ra thì e lo cho cả các cụ nữa đấy ạ, các cụ mua xe máy, ô tô USD nó tăng thì đương nhiên các cụ phải bỏ thêm VND mà bồi vào cho đủ. Thời buổi loạn quá, vàng, USD nó cứ tăng lên chóng mặt còn VND thì mất giá từng ngày. Trước ăn sáng chỉ mất 10 15 nghìn, giờ ăn sáng toàn 25 30, đó là e chỉ nói về khía cạnh 1 việc sinh hoạt hàng ngày của các cụ. Tất nhiên lập topic này chỉ là dự đoán dựa vào thị trường hiện tại, chứ thưc tế nó diễn ra trong tương lai thế nào thì chẳng ai đoán trước đc

Chỉnh sửa cuối:

Hieubass

[Tịch thu bằng lái]
Em già cả 49 50 tuổi rồi mà còn học gì nữa cụ. Công ti em đang đầu tư rất nhiều lĩnh vực liên quan đến tỉ giá USD, nếu năm nay nó ổn định thì ko sao, chứ năm nay nó mà biến động tăng mạnh thì công ti em tự nhiên mất thêm nhiều quá.Có 3 nguyên nhân mà e thấy USD năm nay khó có biến động, hoặc biến động tăng sẽ rất nhẹ:
1.Vưa họp bầu lãnh đạo mới xong thì đương nhiên họ phải kìm ít nhất là 6 tháng - 1 năm
2. Thống đốc ngân hàng nhà nước đang chuẩn bị đưa 1 số đồng tiền khác như EURO, Yên nhật, Bảng anh vào thanh toán xuất nhập khẩu như USD để hạn chế sức ép đồng tiền này
3. Ngân hàng Việt Nam Thương tín đã huy động nguồn USD để cứu tiền VND, nâng lãi xuất huy động USD lên 6,2%/năm cho kỳ hạn 1 tháng

Nghe nói hôm chú đi thử GLK, chưa có bằng nên ngồi nhờ. Bố chú lái nhưng mà chú có cảm nhận về xe hay phết :))
Tuổi teen mà quan tâm đến tỉ giá thì cũng đáng mừng đây:-o

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Nghe nói hôm chú đi thử GLK, chưa có bằng nên ngồi nhờ. Bố chú lái nhưng mà chú có cảm nhận về xe hay phết :))
Tuổi teen mà quan tâm đến tỉ giá thì cũng đáng mừng đây:-o
Em là bố đây mà cụ, thằng con em nó đi học đại học luật từ lâu rồi

Chỉnh sửa cuối: