[Funland] Du học tuổi 40

windy1

Xe điện
Tôi năm 40 tuổi cũng đưa cả gia đình đi du học thạc sỹ ở Anh, chồng học 1 trường, vợ học 1 trường khác, con gái 6 tuổi thì học ko mất tiền. Du học tự túc nên tiêu sạch 1 căn hộ và 1 xe Mazda 3. Chưa bao giờ hối hận nên đi được thì cứ đi càng sớm càng tốt. Có những trải nghiệm mà sau này có tiền cũng ko mua được đâu!
Công nhận cụ can đảm hơn em nhiều . Em chỉ dám ra quyết định tương tự, khi đưa con vào đại học. Còn nhớ câu nói " Nếu cùn đường lắm , thì chúng ta lại làm người đi mướn nhà như trước đây thôi".

Newsolder

Xe tải
Công nhận cụ can đảm hơn em nhiều . Em chỉ dám ra quyết định tương tự, khi đưa con vào đại học. Còn nhớ câu nói " Nếu cùn đường lắm , thì chúng ta lại làm người đi mướn nhà như trước đây thôi".
Chả phải can đảm gì đâu bác. Làm mãi một việc 18 năm thì cũng chán dù mình làm tốt nhưng thấy hết sự sáng tạo nên muốn thay đổi một chút. Sau đợt dịch này thấy cuộc sống mong manh quá nên quyết định còn sức khoẻ thì nên đi đây đi đó cho biết tới khi 60 tuổi là vừa!

cnvui2106

Xe buýt
Tôi năm 40 tuổi cũng đưa cả gia đình đi du học thạc sỹ ở Anh, chồng học 1 trường, vợ học 1 trường khác, con gái 6 tuổi thì học ko mất tiền. Du học tự túc nên tiêu sạch 1 căn hộ và 1 xe Mazda 3. Chưa bao giờ hối hận nên đi được thì cứ đi càng sớm càng tốt. Có những trải nghiệm mà sau này có tiền cũng ko mua được đâu!
Hay quá. Cụ kể chi tiết hơn đi em cũng muốn nghe:
+ cụ học master gì ở đâu?
+ Trước và sau master cụ làm nghề gì?
+ học xong nếu muốn ở lại thì xin được việc tốt lương tốt không?
+ Master đã giúp gì cho công việc (đổi việc) của cụ?

TNT_123

Xe buýt
Ghế của chủ thớt ở VN vững chưa ? Chỗ đang làm có cho nghỉ ko lương để đi học ko ? Nếu ko thì xác định học xong phải ở lại bên Mỹ hay EU xin vc (bên đó đi pv xin vc ko bị phân biệt tuổi tác), chứ học xong về VN tìm vc mới sợ khó.

Newsolder

Xe tải
Hay quá. Cụ kể chi tiết hơn đi em cũng muốn nghe:
+ cụ học master gì ở đâu?
+ Trước và sau master cụ làm nghề gì?
+ học xong nếu muốn ở lại thì xin được việc tốt lương tốt không?
+ Master đã giúp gì cho công việc (đổi việc) của cụ?
Trước khi đi tôi cũng có 1 doanh nghiệp nhỏ nên sống tốt. 2 vợ chồng sang London học đúng lúc đồng Bảng Anh mạnh nhất nên khá tốn kém. Trước khi đi thì có nhà, có xe. Khi về trong túi ko còn đồng nào cũng phải vay mượn bạn bè để mua vé về. Sau đó mở lại công ty vừa làm ngành cũ, vừa phát triển lĩnh vực mới do hoc duoc o Anh nay khá vững vàng trong nghề thì moi bắt đầu nghỉ hưu. Khi đó tôi ko hề nghĩ đến chuyện ở lại Anh vì thấy ở nhà mình vẫn là chủ nhỏ, sang Anh để tồn tại thì sống chật vật lắm nên ko thiết tha!

doping113

Xe tải
Cụ không đọc bài à, tiến sỹ không phải là tìm ra giải pháp (việc của cơ quan chức năng), mà tìm ra quy luật, nguyên lý, tạo ra tri thức mới.
bạn đã làm TS chưa? nếu làm rồi cho biết trường nào cấp bằng mà tư duy rất khác ?

Chỉnh sửa cuối: