Du lịch Ấn Độ 2 tháng miễn phí ,lại còn có tiền mang về.

trancongdung

Xe điện
cụ giáo lập thớt nào là hay thớt đấy, văn của cụ có thể nói chém đứt cánh con ruồi đang bay ạ

giaophuong

Xe điện
cụ giáo lập thớt nào là hay thớt đấy, văn của cụ có thể nói chém đứt cánh con ruồi đang bay ạ
Dạ ,không dám ,không dám...với một mong muốn duy nhất là đem chút thông tin và niềm vui tới các Cụ ,Mợ thôi ạ.

giaophuong

Xe điện
Cảm ơn cụ Giáo! Em tạm lót cái dép ở đây đi tắm phát vừa đọc vừa ngẫm cả buổi tối, vợ em nó đang nhảy như cào cào vì nằm ườn chưa tắm đây :)
Ồ ,Cụ sướng nhỉ ,lại còn có Vợ giục đi tắm, em nhớ em tắm từ trước Tết ,giờ chưa tắm mà chẳng ai thèm giục..

honglongit

Xe buýt
hóng chuyện của cụ hay quá :D

giaophuong

Xe điện
Dân Ấn còn nghèo ,rất nghèo nhưng những chỗ danh thắng không có ăn xin ,cùi hủi..Mọi thứ đều rất rõ ràng..

Hình như thứ này là Thạch tín để xử tử những Người trong hàng ngũ Quan lại phạm tội ,đặc biệt là tội Tham nhũng.

Một chiếc Đồng hồ cổ,Ấn Độ Cổ Trung đại là một trung tâm Văn hóa lớn ở Châu Á và Thế giới với Thành tựu vĩ đại trong nhiều lĩnh vực.

Nhìn cái Bình lớn này ,em lại nhớ đến cái Thạp bằng đồng ở sân Thành Nội (Huế) ,mà mọi người cứ tưởng là Vạc dầu.Bình này chắc đựng Rượu quý của Vua để ban thưởng cho những người có công.

Các chi tiết trong Pháo đài đều được làm bằng khối đá cẩm thạch nhưng rất mềm mại,tinh xảo.

Sống trên đất Cố Đô nhưng giờ đây,số thanh niên Ấn thiếu việc làm còn rất nhiều.

giaophuong

Xe điện
Những người đàn ông bán những chiếc áo Lưu niệm trên đường phố.

Và ở một Thành phố miền núi ,xa Thủ đô ,CS Ấn Độ cũng "làm luật" với những người vi phạm. "OK, lần sau chú ý nhé" sau khi cất tiền vào túi.Châu Á muôn năm.

Ở Ấn độ ,đàn ông và đàn bà đều mang trên người rất nhiều trang sức ,có lẽ ,người Ấn độ tiêu thụ Vàng ,Bạc trang sức nhiều nhất Thế giới...và khá rẻ ,nhưng rất đẹp.

Em mua cái nhẫn này cho em ,bằng Bạc trắng bóng và mặt đá xanh quý mà có 600k vnd, về Đê li em mua cho Vợ em vài cái ( cái thì mặt đá sáng,cái thì mặt đá tím ,cái thì mặt đá hồng..) mà đeo ai cũng tưởng Kim cương.Hôm chúng em đi Thái ,gặp một bà giàu lắm ,đeo Vàng đầy người ,ngã không đứng dậy được.Bà bảo Vợ em rằng:Cô có cái nhẫn đẹp quá nhỉ.Vợ em mới bảo: Nhẫn rởm đấy Bà ạ. Bà ấy cười mà rằng : Cô ,Chú cứ trêu bà già,tưởng bà già không biết gì.....hô hô ,em sưởng tỉnh tình tinh.

xekodidobo

Xe tải
Chủ topic nghiên cứu về lịch sử à hay sao mà đang giải thích gì về Vasco de Gama trên bảng thế kia? Topic chân thực, đọc rất sảng khoái, cám ơn nhiều, he he.

otocon2013

Xe hơi
Cụ chủ có năng khiếu kể chuyện hay quá. Em hóng.

giaophuong

Xe điện
Chủ topic nghiên cứu về lịch sử à hay sao mà đang giải thích gì về Vasco de Gama trên bảng thế kia? Topic chân thực, đọc rất sảng khoái, cám ơn nhiều, he he.
Dạ,em đang chém về Các Cuộc phát kiến Địa lý ,TK 15,16 tới đất Ấn Độ ,hehe.

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
"Cá thần" của bác Giáo đâu rôì. Em tìm không thâý :-o:-o:-o

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Một chuyến đi rất thú vị, tuy nhiên tính cách con người Ấn Độ chưa thấy cụ chủ nói đến thì phải ?

Chỉnh sửa cuối:

giaophuong

Xe điện
Trên đường sang Ấn Độ ,ở sân bay Thái Lan ,em có gặp một cô bé ở HN sang Ấn Độ du học..nói chuyện thì nhiều nhưng em có hỏi về Tính cách của người Ấn Độ ,cô bé ấy chỉ nói gọn gàng là: Không chơi được.Tuy nhiên,để đánh giá tính cách Con người của một vùng,một đất nước trong một thời gian tiếp xúc không nhiều là phiến diện và thiếu chính xác .Hai tháng ở Ấn Độ,em cũng hiểu phần nào những đặc tính riêng của người Ấn ,em cứ đưa những hình ảnh ở những nới mang tính Cộng đồng cao như Nhà Ga, Chợ ,Đường phố ..để các Cụ ,Mợ xem chơi.

Đây là con ngõ ,nơi có K/S em ở trong 2 tháng ở Thủ đô Newdelhi.

Ga tầu ở Ấn cũng đơn giản như Ga ở VN.Không hoành tráng như ở TQ hoặc Châu Âu.

Rất nhiều loại vé cho bạn lựa chon:vé nằm mềm,vé nằm cứng ,ngồi mềm ,ngồi cứng ,ngồi bệt và cả vé ...đứng.Ấn Độ còn nghèo và người ta cũng nghĩ đến người nghèo.

Trong sân Ga có chỗ cho người ta uống nước Công cộng.Rất hay.

giaophuong

Xe điện
Những ngôi nhà được xấy dựng từ thời thuộc địa như này ,còn rất nhiều ở ĐL.

Từ K/S em ở tới Văn phòng của cơ sở Đào tạo (đồng thời là chỗ ăn ,xem báo ,iternet miễn phí..) khoảng 300m, và đi qua một cái chợ .Lúc này là khoảng 9h ,Chợ chưa họp.Chợ họp từ 10h đến 22h.

Thủ đô ĐL nằm ở phía Bắc Ấn ,nhiệt độ khác khắc nghiệt ,mùa hè có thể lên hơn 40 độ ,mà lúc em sang là 3 độ.2 cậu CPC,1 em VN và em Su Ri Nam (đất nước có cầu thủ Gu Lit )

Chợ ở Ấn Độ cũng như mọi nơi trên TG ,tràn ngập hàng TQ.

Những chỗ đổi tiền,thường là của Tư nhân,đổi Đô la và Ơ rô lại còn phải mặc cả ..vui phết.

Rất đông người đi mua sắm ,đủ các loại hàng hóa dành cho mọi đối tượng.Ấn độ là sự đối lập rất rõ nét giữa Giàu và Nghèo.

Cháu nó vừa được lĩnh tiền,đang tí tởn đi mua sắm.

Phụ nữ có khác,nó đi mua sắm từ sáng đến tối ,còn rửng mỡ ngồi vẽ thế này.

NamViet2011

Xe hơi
Tiếp đi cụ Giáo ơi, Cụ toàn làm em phải chờ và đợi thôi. Em rất văn phong của Cụ.

DuhocNhatBan

Xe tăng
Ngưỡng mộ và GATO với cụ Giáo quá (b)