Du lịch biển Hải Hoà - Thanh Hoá, các cụ tư vấn giúp em

zoro6789

Xe buýt
Tình hình là gia đình em đang có kế hoạch đi du lịch biển Hải Hoà, Tĩnh Gia, Thanh Hoá. Cụ nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em vì em sợ như Sầm Sơn 15 năm em chưa dám quay lại.
Vodka em đã chuẩn bị đầy chai.
Thanks các cụ!

tramnhim

Xe tải
Chiều nay ở đấy vừa có cháy to cụ ạ :)

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ vào tìm kiếm ấy, có một thớt mấy trang rì viu bãi biển í rồi :D

An_Vi

Xe điện
Chiều nay có cháy lớn, ít nhất 3 nhà hàng ven biển bị thiêu trụi. Em ở Cao nguyễn, dân tình chạy náo loạn cả khu.

zoro6789

Xe buýt
Chiều nay có cháy lớn, ít nhất 3 nhà hàng ven biển bị thiêu trụi. Em ở Cao nguyễn, dân tình chạy náo loạn cả khu.
Cụ đang ở đó à, cụ cho em xin ít cảm nhận của cụ về dịch vụ, con người, phong cảnh ở đó

Pinkloud

Xe hơi
Năm ngoái em đi cùng gia đình; năm nay vẫn muốn xuống đó. Được cái vẫn còn một chút hoang sơ; dân ở đó lành lắm, không ghê gớm, bắt chẹt khách như ở Sầm Sơn; đồ ăn cũng hợp lý. Cụ nên thử đi năm nay xem sao!

letuanvu1991

Xe đạp
Em ở Thanh Hóa đây ạ, Biển Hải Hòa thì được cái đồ ăn uống rẻ , biển vắng. nước trong, tắm cụ có thể nhìn thấy cá đang bơi nhưng biển không có sóng. Bây giờ chính quyền ở quê em làm chặt ở Sầm Sơn nên các cửa hàng không còn chặt chém đâu cụ ạ, vừa rồi có vụ cửa hàng bán Bát phở quá trần 25k bị phạt tiền đấy.

xe cỏ

Xe buýt
Em ở Thanh Hóa đây ạ, Biển Hải Hòa thì được cái đồ ăn uống rẻ , biển vắng. nước trong, tắm cụ có thể nhìn thấy cá đang bơi nhưng biển không có sóng. Bây giờ chính quyền ở quê em làm chặt ở Sầm Sơn nên các cửa hàng không còn chặt chém đâu cụ ạ, vừa rồi có vụ cửa hàng bán Bát phở quá trần 25k bị phạt tiền đấy.
Em đang dự đinh quay lại Sầm Sơn nếu đúng như cụ nói thi tôt quá...

honda_cub79

Xe lăn
Tình hình là gia đình em đang có kế hoạch đi du lịch biển Hải Hoà, Tĩnh Gia, Thanh Hoá. Cụ nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em vì em sợ như Sầm Sơn 15 năm em chưa dám quay lại.
Vodka em đã chuẩn bị đầy chai.
Thanks các cụ!
Buổi tối ở Tĩnh Gia buồn lắm cụ à, không có chỗ chơi cho trẻ con đâu, thích hợp cho người lớn thích yên tĩnh, bãi tắm ở Tĩnh Gia ngắn hơn ở Sầm Sơn, nhà nghỉ với khách sạn ít hơn ở Sầm Sơn, cụ nên đặt trước không là cháy phòng, không có phòng để thuê đâu.

giangquocdat

Xe buýt
E chưa đi nhưng hôm trước e xem trên ti vi thấy giới thiệu nhìn cảnh rất đẹp hoang sơ chưa ôi nhiễm và buổi sáng và chiều thuyền chài về rất nhiều chắc mua ở tại chỗ chắc rẻ e chưa có điều kiện đi cũng muốn đi thử...khoing biết có xe khách chất lượng cao có chưa...e thì cạch mặt cái bọn sầm sơn gần chục năm rồi chẳng có bao giờ có ý tưởng quay lại đấy dù dịch vụ chất lượng có tốt hơn e vẫn ngán

anh2qh

Xe máy
Bãi Hải Hòa - Tĩnh Gia nói chung vắng và có vẻ sạch hơn Sầm Sơn, cũng không có biểu hiện chặt chém gì, nhưng mà đồ ăn không phong phú lắm. Cụ nào là fan của Sushi hoặc gỏi cá dễ bị nhà hàng dụ ăn món "gỏi cá Mẹm", trông giống cá mập/cá nhám nhỏ. Các cụ đừng ăn nhé, vì nó chả ra gì mà lại đắt lòi tòi phòi.

Hải Hòa có cái sướng là sáng dậy sớm ra bãi biển mua đồ tươi sống, lúc ấy thuyền về nhộn nhịp, lưới kéo rộn ràng, trông rất là thích. Chọn lựa thoải mái và giá cũng cực rẻ.

Chỉnh sửa cuối:

An_Vi

Xe điện
Cụ đang ở đó à, cụ cho em xin ít cảm nhận của cụ về dịch vụ, con người, phong cảnh ở đó
Em ở đây mấy ngày, hnay về hn.
Nhận xét chung: Mùa cao điểm ks kín phòng, phải đặt phòng trước. Giá từ 500k- trên 1000k. Ăn uống hải sản tươi ngon, tuy ko phong phú lắm. Không hề có hiện tượng chặt chém như 1 số cụ nói ở trên.
Nếu đi cùng trẻ con có nhu cầu chơi giải trí nhiều thì hơi chán. Người lớn thì ngoài ăn, bơi, ngủ nghỉ ra chả có gì giải trí cả. :)

Kia Evening

Xe tăng
Buổi tối ở Tĩnh Gia buồn lắm cụ à, không có chỗ chơi cho trẻ con đâu, thích hợp cho người lớn thích yên tĩnh, bãi tắm ở Tĩnh Gia ngắn hơn ở Sầm Sơn, nhà nghỉ với khách sạn ít hơn ở Sầm Sơn, cụ nên đặt trước không là cháy phòng, không có phòng để thuê đâu.
Cụ nhầm. Trẻ con có đủ câu cá, xe điện, tô tượng, thả diều ...

bachkhoak40

Xe điện
Dịp 30/4 năm trước em cũng đi jngf cả gia đình thấy cũng ổn nhưng phải xác định là ít dv vui chơi, cuối tuần này cơ quan em cũng đi HH, ở ks Cao Nguyễn.

Kia Evening

Xe tăng
Em thấy ở đây đẹp lắm, vẫn hoang sơ, biển rất trong, độ thoải rộng nên rất an toàn cho trẻ con, chưa có hiện tượng chặt chém, dân rất lành và nghèo, nhậu thông đêm ok lúc nào cũng có.
Chơi lớn: Sáng dậy sớm khoảng 4 giờ ra kéo lưới với ngư dân rất vui, mua cá luôn rồi nướng tại chỗ, ăn rồi bơi, chụp ảnh bình minh, thuê xe sport đóng một vòng thể dục. Tối thì karaoke ngoài trời, đi câu mực, ngồi quán lá hóng gió uốn bia mực ...
Chơi bé: Rất nhiều trò tất nhiên ko như HN được
Ăn: Đồ ăn khá ngon, Ko có hàng khủng như Tôm hùm, cua to vật, ghẹ to vật ...
Đánh giá là rất cao là ok ạ ^_^

honda_cub79

Xe lăn