Du lịch biển Quảng Bình, nhưng điều cần tham khảo

Tom80

Xe buýt
Theo lịch, sang tuần em đi, đang chưa biết thế nào.
Đi cũng oải, mà ko đi lại sót tiền phòng. Em ở Sun.
Kiểu này ko khéo HN lại nguy cơ hơn QB.

crazier

Xe máy
Theo lịch, sang tuần em đi, đang chưa biết thế nào.
Đi cũng oải, mà ko đi lại sót tiền phòng. Em ở Sun.
Kiểu này ko khéo HN lại nguy cơ hơn QB.
nhà mình cũng sang tuần đi, nhưng đi xe riêng nên đang nghĩ nếu không ngăn sông cấm chợ thì vẫn đi được nhỉ

Tom80

Xe buýt
nhà mình cũng sang tuần đi, nhưng đi xe riêng nên đang nghĩ nếu không ngăn sông cấm chợ thì vẫn đi được nhỉ
Em dự trù sáng thứ 5 tuần sau chạy vào QB, thứ 7 ngược ra Cửa Lò, CN về HN.
Đến hôm đấy tính, đằng nào cũng mất tiền phòng rồi.

crazier

Xe máy
Vâng, đang phải tìm người để lại vé máy bay cụ ạ. Cụ biết ai có nhu cầu công tác hoặc về quê nhận lại giúp e với.
vâng, nhà em thì trả vé tàu, tính đi xe riêng, hỏi cụ xem tình hình mọi người xử lý sao ạ. Nhà em cũng đợi lúc í tính, ko thì chịu mất tiền đặt phòng thôi a

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Đúng là liều ko sợ chết

via OTOFUN for iPhone

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Ko ngăn sông cấm chợ nhưng họ đóng cửa các khu vui chơi, tham quan nên đi sẽ chán ốm quanh quẩn ở nhà nghỉ

via OTOFUN for iPhone

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
nhà em cũng chỉ có nhu cầu trong resort thôi ạ, vẫn đang nghe ngóng xem thế nào a
đi thế thì đi làm gì hả cụ, tiền đấy ở mấy rì sọt quanh HN còn hơn. Đi rất xe thì phải đi chơi đặc sắc ở vùng đấy

via OTOFUN for iPhone

crazier

Xe máy
đi thế thì đi làm gì hả cụ, tiền đấy ở mấy rì sọt quanh HN còn hơn. Đi rất xe thì phải đi chơi đặc sắc ở vùng đấy

via OTOFUN for iPhone
nhà em toàn trẻ con ạ, dự định ban đầu cũng chỉ đi biển nghỉ dưỡng thôi mà. Tuy nhiên là còn đang xem xét vậy nên mới vào đây coi các bác có plan đi Quảng Bình những ngày tới thì quyết sao.

DungTNHMH

Xe máy
E đi hôm 19/7 nghỉ ở bên biển Bảo Ninh ạ. xe thì các cụ đi tầm sáng sớm đi đường HCM thì vắng vẻ cảnh đẹp thẳng tiến vào hà tĩnh ăn chưa xong thẳng tiến vào Quảng Bình. Đường HCM tầm 11h đường 1 tầm gần 10h. Ăn đường thì cứ quán nhiều xe vào ạ. Biển sạch tối mát đợt e đi sóng mạnh thôi. Nhà e có trẻ nhỏ ăn uống bình thường có quán Gà gần sân bay ngon ạ đến gọi quán mới làm ạ. Hải sản thì quá ven biển biển hiệu đầy đủ giống nhau ăn đc ạ. Đến QB nên đi động ạ có trẻ e nên đi Phong Nha thôi ạ maya cái kia khó đi hơn ạ. Suối moc có tắm suối nhưng lạnh ạ tính gia vé cao. Gần biển có đồi cát Quang Phú cách khu biển tầm hơn 10km nhưng phải đi sớm tầm 5h30 đến nơi đón bình minh không bị nắng trượt cát sống ảo đc ạ đi muộn nắng lắm ạ. Cafe e tìm mạng đc mấy quán đẹp nhưng EVI đi quá còn thấy 2 quá 1 cái coco's cafe đường to đẹp mà không hiểu sao đến vào hỏi bảo vệ bảo không để đc xe nên nhà e đi luôn. Còn cái F cafe chưa kịp đến ạ. Tp mới thoáng mát đặc sản bánh bột lọc thì phải chỉ là bọn nhóc nhà em không thích thôi. Về thì nhà e tầm 10h hơn bắt đầu về qua bãi đá nhảy ăn chưa cho vợ cả chụp choẹt ạ. Xong tầm gần 2h sao đó làm thẳng tiến về Hà Nội đến nhà tầm hơn 22h ạ. Nhà e 2 người lớn 2 bé ăn thường tầm 4 5trăm, ăn hải sản bt tầm 1tr ạ. Các cụ đi vui vẻ.

crazier

Xe máy
E đi hôm 19/7 nghỉ ở bên biển Bảo Ninh ạ. xe thì các cụ đi tầm sáng sớm đi đường HCM thì vắng vẻ cảnh đẹp thẳng tiến vào hà tĩnh ăn chưa xong thẳng tiến vào Quảng Bình. Đường HCM tầm 11h đường 1 tầm gần 10h. Ăn đường thì cứ quán nhiều xe vào ạ. Biển sạch tối mát đợt e đi sóng mạnh thôi. Nhà e có trẻ nhỏ ăn uống bình thường có quán Gà gần sân bay ngon ạ đến gọi quán mới làm ạ. Hải sản thì quá ven biển biển hiệu đầy đủ giống nhau ăn đc ạ. Đến QB nên đi động ạ có trẻ e nên đi Phong Nha thôi ạ maya cái kia khó đi hơn ạ. Suối moc có tắm suối nhưng lạnh ạ tính gia vé cao. Gần biển có đồi cát Quang Phú cách khu biển tầm hơn 10km nhưng phải đi sớm tầm 5h30 đến nơi đón bình minh không bị nắng trượt cát sống ảo đc ạ đi muộn nắng lắm ạ. Cafe e tìm mạng đc mấy quán đẹp nhưng EVI đi quá còn thấy 2 quá 1 cái coco's cafe đường to đẹp mà không hiểu sao đến vào hỏi bảo vệ bảo không để đc xe nên nhà e đi luôn. Còn cái F cafe chưa kịp đến ạ. Tp mới thoáng mát đặc sản bánh bột lọc thì phải chỉ là bọn nhóc nhà em không thích thôi. Về thì nhà e tầm 10h hơn bắt đầu về qua bãi đá nhảy ăn chưa cho vợ cả chụp choẹt ạ. Xong tầm gần 2h sao đó làm thẳng tiến về Hà Nội đến nhà tầm hơn 22h ạ. Nhà e 2 người lớn 2 bé ăn thường tầm 4 5trăm, ăn hải sản bt tầm 1tr ạ. Các cụ đi vui vẻ.
Cảm ơn bác!!!

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Vâng cụ ngoài tắm, nghịch cát ra em dự định ngó phong nhà kẻ bàng chút ạ
Đến động Thiên đường rồi thì không muốn đi Phong Nha nữa
QB thực sự không có nhiều chỗ để đi, dịch vụ còn hạn chế

Hilux76

Xe hơi
Quảng Bình chỗ ở thì em thấy Sun spa ổn, biển đẹp, không gian thoáng đãng mát mẻ. Chỗ chơi thì đi thăm các hang động, suối mooc. Chỗ ăn thì em thấy các quán hải sản dọc đường ven biển (mãi tận cuối đường có mấy quán nổi tiếng thổ địa hay chỉ ). Loanh quanh chỉ vậy :D
Đợt em đi do ảnh hưởng Formusa, quán hải sản ven biển vắng tanh.