[Funland] Du lịch Cát Bà đang tự bẻ gãy cần câu cơm.

bjboyn00b

Xe điện
nếu đi miền Trung thì thời gian và chi phí có nhiều hơn không cụ?
Không cụ, chủ yếu cụ phải bay nên cố đi nhiều ngày để thưởng thức.
Thông thường vé máy bay 2tr/người . khách sạn 600k 1 đêm so với Ks miền bắc thì nó tốt và đẹp hơn cả chục lần( 2tr4 4 đêm). Chi phí taxi đi lại hoặc cụ thuê xe máy cho rẻ thì khoảng 1 củ. Nếu chỉ du lịch kiểu như tắm biển ở miền bắc hay ăn uống khám phá thì hết thêm 3 củ nữa.
Tổng 2 người tầm 8,9 củ cụ nhé, nhưng mà em tính 4 đêm chứ không phải 2 đêm như đi Cát bà.
Nói chung vô cùng lắm, tùy mức độ ăn chơi.
Em đi sài gòn 1 lần thì 4 củ 1 người 4 ngày 3 đêm ở KS 3* , còn 1 lần thì 12 củ 1 người đi ăn uống nhậu nhẹt hát hò tưng bừng.
Phú quốc em đi hết 6 củ 1 người, đi tour 4 đảo, ở KS 4 * sát bờ biển, cũng đi bar này nọ.
Phan thiết em đi 6 củ 1 người ở sealink (khám phá, 1 bữa hải sản vì sealink cũng cao so với mặt bằng, phải đi xe từ sài gòn xuống)
Đà nẵng em đi hết 5 củ 1 người (du lịch khám phá, ở KS cũng okie, alacarte)

Vớ vẩn thôi

Xe điện
nếu đi miền Trung thì thời gian và chi phí có nhiều hơn không cụ?
HN - Nha Trang 3 người ( 1 Trẻ 7 tuổi ) vé khứ hồi 5600k KS Sen Vàng 280k/1 ngày + 1 xe máy 100k/1 ngày đi ăn bình thường vào Hoàng Diệu hoặc khu chợ đêm ( Không ăn ở Trần Phú ) Nhậu lên khu vực Cù Huân qua cầu Trần Phú
Lưu ý: Muốn ra Vinpearl thì đi vào lúc 4,5 giờ chiều vé còn 500 k Tắm , xem nhạc nước , ăn ( Chủ động mang cho rẻ ) , 9 , 10 giờ đêm về ( Có tiếp thị mua vé ra Vinpearl hoặc các điểm khác dưới đường - Ban đầu mình tưởng bàn bán lô đề sổ số ) Tham quan nên ra Hồ cá Trí Nguyên Thuỷ cung ở đây to , đẹp và phong phú gấp n lần viện Hải Dương học Nha trang nhiều view rất đẹp . Tự mình đi và trải nghiệm vừa rẻ vừa đẹp và tự do