[CCCĐ] Du lịch Châu Âu kiểu tự túc

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Cụ quả là sành ;). Mấy bar bên này cởi mở mà rẻ hơn vn cụ nhỉ
Trông mặt cụ trẻ và non thế này vào bar bọn gái già nga nó ép cho cụ nát bét. hệ hệ.
Franfurt có quán Hải-âu ngay gần khu đèn đỏ đấy, cụ đi check chưa ?

NY152

Xe máy
Gái Tiệp đẹp ra phết đấy :). Nhưng cụ đừng tiếc nếu bỏ lỡ ở Praha vì có thể gặp ở khắp châu Âu.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ có người quen ở Munich và bố trí thuê được xe thì nên thử cảm giác lái xe ở hệ thống đường cao tốc trứ danh Autobahn. Lưu ý phải quan sát biển báo rất kỹ khi lái xe.
Thành thực khuyến cáo bác đừng tự lái đi Highway - Autobahn, cung cách lái của mình vẫn chưa quen lắm với tốc độ như vậy đâu.
Đi kiểu đường liên tỉnh thì được, vì max speed của nó chỉ là 100.

NY152

Xe máy
Thành thực khuyến cáo bác đừng tự lái đi Highway - Autobahn, cung cách lái của mình vẫn chưa quen lắm với tốc độ như vậy đâu.
Đi kiểu đường liên tỉnh thì được, vì max speed của nó chỉ là 100.
Đúng là các cụ phải có người hướng dẫn và thực hành một thời gian trước khi lái thực tế.
Lái xe ở Đức không phải quan tâm nhiều đến các tình huống phát sinh trên đường như ở Việt Nam, nhưng phải rất để ý đến hệ thống biển báo. Qua các giao lộ chỉ cần nhìn biển báo là biết mình phải đạp phanh hay cứ thế dí ga đi tiếp.

Hôm em lái lần đầu đi đến cái ngã 3, nhìn cái biển chưa quen lắm nhưng cứ đạp phanh đứng lại cho chắc. Vừa khựng lại thì có chú bay vèo cắt mặt. Lúc đấy nghĩ mình chỉ đạp phanh chậm nửa mét thì chắc cũng khá thảm khốc.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Đúng là các cụ phải có người hướng dẫn và thực hành một thời gian trước khi lái thực tế.
Lái xe ở Đức không phải quan tâm nhiều đến các tình huống phát sinh trên đường như ở Việt Nam, nhưng phải rất để ý đến hệ thống biển báo. Qua các giao lộ chỉ cần nhìn biển báo là biết mình phải đạp phanh hay cứ thế dí ga đi tiếp.

Hôm em lái lần đầu đi đến cái ngã 3, nhìn cái biển chưa quen lắm nhưng cứ đạp phanh đứng lại cho chắc. Vừa khựng lại thì có chú bay vèo cắt mặt. Lúc đấy nghĩ mình chỉ đạp phanh chậm nửa mét thì chắc cũng khá thảm khốc.
Đường làng landstrasse cũng khó đi lắm, phải hiểu luật mới đi được.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đường làng landstrasse cũng khó đi lắm, phải hiểu luật mới đi được.
Luật nó dễ hiểu, biển báo trực quan mà bác.
Mù chữ cũng đoán ra được.

Nhưng tốc độ xe đi thì rất nhanh, kể cả ở ngã tư (so với Việt Nam); nên bác nào non tay thì cần hạn chế tự lái.

Kinh nghiệm cá nhân là, tôi cứ dán chữ A (A = Anfänger = Lái mới) ở đằng sau xe, chả ai thắc mắc gì cả, dù mình lái ở bển 2-3 năm rồi.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Luật nó dễ hiểu, biển báo trực quan mà bác.
Mù chữ cũng đoán ra được.
Nhưng tốc độ xe đi thì rất nhanh, kể cả ở ngã tư (so với Việt Nam); nên bác nào non tay thì cần hạn chế tự lái.
Kinh nghiệm cá nhân là, tôi cứ dán chữ A (A = Anfänger = Lái mới) ở đằng sau xe, chả ai thắc mắc gì cả, dù mình lái ở bển 2-3 năm rồi.
Cụ khôn nhỉ ? em lấy bằng xong (ở đức) chẳng chịu dán chữ A chạy ngày nào cả, hệ hệ.
Lái bên đấy bao nhiêu năm có mỗi một lần quá tốc độ (bị chụp ảnh tự động, bị ca gửi về nhà đòi tiền). Về VN thì gần như năm nào cũng phải đóng thuế cho các anh CA vì toàn bị dính mấy cái lỗi vớ vẩn.

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Hồi xưa nhà cháu dậy lái xe cho bao nhiêu cụ ở đức (kiểu anh em dậy cho nhau miễn phí) thế mà khi quay sang chơi, chúng nó coi nhà cháu như thằng nhà quê lái xe bố láo, bố xiên. Nó bảo cháu là mày lái như "russischer Fahrer" aka thằng lái xe kiểu bần nông, thế có điên tiết không hả các cụ.

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
Hồi xưa nhà cháu dậy lái xe cho bao nhiêu cụ ở đức (kiểu anh em dậy cho nhau miễn phí) thế mà khi quay sang chơi, chúng nó coi nhà cháu như thằng nhà quê lái xe bố láo, bố xiên. Nó bảo cháu là mày lái như "russischer Fahrer" aka thằng lái xe kiểu bần nông, thế có điên tiết không hả các cụ.
Cụ đừng buồn, Việt Nam có kiểu nhiệt tình dù không biết đúng sai nên cụ thử kiểm điểm xem bản thân mình lái chuẩn chưa (so với bọn Đức lợn văn minh ấy nhé, đừng so với mặt bằng Vn mình)

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Cụ đừng buồn, Việt Nam có kiểu nhiệt tình dù không biết đúng sai nên cụ thử kiểm điểm xem bản thân mình lái chuẩn chưa (so với bọn Đức lợn văn minh ấy nhé, đừng so với mặt bằng Vn mình)
Cụ nói đúng đấy đôi khi phải xem lại mình.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Oktoberfest

Là hội chợ bia ở bang Bavaria của nước Đức. Okotberfest trong tiếng đức có nghĩa là lễ hội tháng 10 nhưng nó lại được bắt đầu từ giữa tháng 9 và kết thúc vào tuần đầu tiên của tháng 10.

Em làm vái cái ảnh phóng sự, rồi viết tiếp sau.

Hai chú thổ dân này ngủ ngon ngay trước cửa vào lễ hội.

Có hẳn một lều bia riêng cho dân les và gay

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Trong lễ hội bia, các em gái đều rất thích mặc đồ truyền thống. Đó là một bộ Trachtenkleid kiểu như này (hay còn gọi là drindl) gồm có áo sơ mi trắng và váy dài. Đặc biệt chiếc áo sơ mi phải khoét ngực thật sâu thì nhìn mới hấp dẫn. Các liền ông có thể thông qua cách mặc bộ quần áo của chị em mà đánh giá được tình trạng của đối tác.
Đây là kiểu quần áo thịnh hành ở vùng bắc dẫy núi alpe; bao gồm cả đức, áo , thuỵ sĩ, lichtenstein và một phần bắc ý.

Con trai thì mặc quần da lederhose và áo kẻ ca dô.
Không khí vủi vẻ cộng với sự hưng phấn do bia mạng lại tràn ngập hội chợ.

Quầy hàng của một mụ phù thuỷ, vào đây xem bói và các trò mê tín khác. Người xem bói thường là dân gốc digan từ nước rumani của anh Nicolae Ceaușescu; bạn thân của nhân dân ta.

Chỉnh sửa cuối:

hoangan79hn

Xe tải
E công nhận gái nga vẫn xinh nhất dễ bảo nhất

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Các thanh niên đi tìm hàng.

Trông hoành tráng thế này mà lại là xăng pha nhớ.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Lều bán bia này dành riêng cho các cụ chỉ thích liền ông. Có cả nhân viên an ninh đứng cửa, đề phòng bọn quá khích, thường là thành phần cánh hữu ngứa mắt.
các cụ có giám vào không ???

Thế giới tự do có khác,mọi người có thể thoải máy thể hiện ý thích.

Chém vãi đạn.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Đội quân Scot cũng có mặt

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Hai ông này say phát là ngủ luôn tại chỗ, được cái không sợ mất ví..

Không khí lễ hội tràn ngập thành phố, từ các cụ già cũng phải ăn mặc thật đẹp để đi dự lễ hội.

Vẻ mặt của người đức.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Ảnh chụp chộm

Loay hoay chụp ảnh nhà mình nhưng toàn bị xen ngang

Bà mẹ chịu chơi