Du lịch Cửa Hội - Nghệ An

Quant

Xe hơi
Chào các cụ. Chả là sang tháng nhà cháu đi Cửa Hội nhưng chưa có kinh nghiệm gì về ăn uống nghỉ ngơi ở đấy cả. Cụ nào đã đi CH rồi cho nhà cháu xin ít kinh nghiệm về chỗ ăn (ăn ở đâu, mua ở đâu...) và chỗ nghỉ được không ạ. Cảm ơn các cụ rất nhiều

37A

Xe máy
Cụ khi nào đi alo mình giúp nhiệt thành, mình dân Cửa Hội nhé.

Cai banh xe

Xe buýt
Cụ khi nào đi alo mình giúp nhiệt thành, mình dân Cửa Hội nhé.
Bác tư vấn giúp về đi lại, chỗ ăn, chỗ ở, giá cả với. So với chỗ quen thuộc là Cửa lò, chỗ này hơn gì, kém gì. Tôi cũng định đưa gia đình đến đây tháng này
Cảm ơn bác

liebling

Xe máy
Bác tư vấn giúp về đi lại, chỗ ăn, chỗ ở, giá cả với. So với chỗ quen thuộc là Cửa lò, chỗ này hơn gì, kém gì. Tôi cũng định đưa gia đình đến đây tháng này
Cảm ơn bác
Em thấy cửa hội chưa phát triển dịch vụ lưu trú như ở Cửa Lò, nhưng các quán ăn thì nhiều lắm.
Đến Cửa Hội tắm cũng thích, bãi cực kỳ thoải, sóng nhỏ, nước trong. Nhưng bất tiện một cái là tắm xong không biết tắm tráng ở đâu. Đành rằng nhà hàng nào cũng có 02 - 03 cái buồng tắm nhưng mà người tắm thì đông mà buống tắm tráng thì ít, nên tắm biển xong lên tắm tráng cứ như là đi tị nạn ý.
Em thì em ý kiến các bác cứ nghủ + tắm Cửa Lò + ăn Cửa Hội ý.

Cai banh xe

Xe buýt
Em thấy cửa hội chưa phát triển dịch vụ lưu trú như ở Cửa Lò, nhưng các quán ăn thì nhiều lắm.
Đến Cửa Hội tắm cũng thích, bãi cực kỳ thoải, sóng nhỏ, nước trong. Nhưng bất tiện một cái là tắm xong không biết tắm tráng ở đâu. Đành rằng nhà hàng nào cũng có 02 - 03 cái buồng tắm nhưng mà người tắm thì đông mà buống tắm tráng thì ít, nên tắm biển xong lên tắm tráng cứ như là đi tị nạn ý.
Em thì em ý kiến các bác cứ nghủ + tắm Cửa Lò + ăn Cửa Hội ý.
Ra cửa Hội thì ăn ở hàng nào hả bác?

Camrybeo

Xe tải
Em cũng thích CH hơn CL về khoản ăn uống và bãi biển. Tuy nhiên theo quan sát của em thì không có ks gì lanh quanh đó. Nhà em toàn ở CL nhưng ra CH ăn + lội

37A

Xe máy
Cảm ơn bác
Cửa Hội cách Cửa Lò 4km nhưng cùng nằm trên một tuyến đường với so với Cửa Lò Cửa Hội có các lợi thế sau: bãi biển sạch sẽ, yên tĩnh, giá ăn nghỉ rẻ hơn, có làng nghề nước mắm nổi tiếng, có chợ Đông Trang với đầy đủ các loại hải sản tươi rói mang hương vị thôn quê..... theo em các cụ cứ về CH mà nghỉ ngơi cho yên tĩnh ngon, bổ, rẻ.

liebling

Xe máy
Dạ nhà em ăn ở nhà hàng Thắng Yến ăn cũng ngon, đông khách.
Em cũng thấy mách nhà hàng Hồng Vân Quán nhưng chưa có cơ hội thử ạ. Bác đến thử đi rồi về review nhé :D

Cai banh xe

Xe buýt
Cảm ơn các bác đã tư vấn kỹ. Các bác cho hỏi thêm, nếu đi từ Cửa hội, muốn tham quan quê Bác, mộ bà Loan..thì đi hết bao lâu, hết bao nhiêu tiền? Nhà có 2 người lớn, 2 đứa trẻ ạ

bau67

Xe container
Cảm ơn bác
Ở Cửa Hội Cụ có thể tham khảo ở đây ! Ngã 4 ngay chỗ Đông Dương Hotel chạy thẳng vào Vinh tầm 8-9km. Từ Vinh, chạy thẳng qua mặt Chợ Vinh theo hướng đi Nam Đàn, hơn chục cây là tới Quê Bác.

http://www.otofun.net/threads/866495-hoi-chon-an-choi-cua-lo-dip-he-nay/page10

Chỉnh sửa cuối:

NTamthu

Xe tải
Em định đi xe giường nằm Văn Minh vào và nghỉ ở Cửa Hội. Các cụ cho hỏi có ổn không ạ. Em đi nhóm 4 anh em, riêng nhà em thêm 2 F1 gái 5 tuổi.

gachipchip

Xe tải
Ở Cửa Hội có nhà nghỉ đoàn 40 của Quân Đội,có làm cr dichvuj cho khách ngoài thuê,Năm ngoái nhà cháu ở đấy thấy cũng được ạ

fcvinh

Xe tải
Ăn nhà hàng lam giang. Một mân 6 độ 2 triệu chưa uống là ngon. Hay ăn dọc bãi thì vô biên cá trích nướng, đầu đuôi cá thu nướng. Còn nếu thổ dân thì qua cửa Hội đội 2 Km có quán của dân nhà thuyền đi biển thì ngon bổ rẻ và tươi cụ nhé

car_is_my_life

Xe tăng
Website
vecaptreosapa.com
Chào các cụ. Chả là sang tháng nhà cháu đi Cửa Hội nhưng chưa có kinh nghiệm gì về ăn uống nghỉ ngơi ở đấy cả. Cụ nào đã đi CH rồi cho nhà cháu xin ít kinh nghiệm về chỗ ăn (ăn ở đâu, mua ở đâu...) và chỗ nghỉ được không ạ. Cảm ơn các cụ rất nhiều
Đi Cửa Hội mà cụ không đi Cửa Lò à :D

liebling

Xe máy
Ăn nhà hàng lam giang. Một mân 6 độ 2 triệu chưa uống là ngon. Hay ăn dọc bãi thì vô biên cá trích nướng, đầu đuôi cá thu nướng. Còn nếu thổ dân thì qua cửa Hội đội 2 Km có quán của dân nhà thuyền đi biển thì ngon bổ rẻ và tươi cụ nhé
Ui em không biết thông tin này "quán nhà dân thuyền đi biển". Ăn cửa Hội thì em thấy ngon rồi, rất khoái món Ghẹ, ngon và tươi.
Mực họ chế biến cũng ngon, không bị tanh, mấy nhóc thích ăn ạ.
Nhưng em thì em thích rẻ :D

Trần Quân

Xe máy
Em chưa ra đây bao giờ. Cụ nào có thể chỉ em cho nào ăn, chơi rẻ dành cho gia đình không?

Quant

Xe hơi
Ui em không biết thông tin này "quán nhà dân thuyền đi biển". Ăn cửa Hội thì em thấy ngon rồi, rất khoái món Ghẹ, ngon và tươi.
Mực họ chế biến cũng ngon, không bị tanh, mấy nhóc thích ăn ạ.
Nhưng em thì em thích rẻ :D
Cụ đi rồi cụ mách cho nhà cháu xem là ăn ở nhà hàng nào thì ngon và giá cả phải chăng ạ. Thanks cụ

Quant

Xe hơi
Em định đi xe giường nằm Văn Minh vào và nghỉ ở Cửa Hội. Các cụ cho hỏi có ổn không ạ. Em đi nhóm 4 anh em, riêng nhà em thêm 2 F1 gái 5 tuổi.
Đi Văn Minh là chuẩn nhất rồi đấy cụ ạ. E cũng đi Văn Minh. Tối 15 đi sáng 16 vào đến nơi. Ngủ giấc sáng đến nơi là khoẻ người