Du lịch Nha Trang, ở đâu ăn gì và chơi thế nào

nha-trang

Xe buýt

Nhìn ảnh của cụ chủ thế này, em muốn đi khắp thế giới luôn quá, đừng tra tấn nỗi khổ của anh em nữa ạ

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Các cụ mợ cho em hỏi Nha Trang mà đi tháng 12 thì có tắm biển, chơi công viên nước được không? Có sợ lạnh không?

Em thích biển Đà Nẵng với NT, mà tháng 12 ĐN lạnh quá. Em đi PQ năm ngoái rồi, không đi lại nữa.

Em rót rượu mời cccm giúp cho.
Câu trả lời là hên xui ạ! Vì tháng 12 vẫn trong mùa mưa của Nha Trang và thường sau mỗi đợt không khí lạnh ngoài Bắc 2 -3 ngày thì Nha Trang cũng giảm nhiệt nên man mát, đi chơi thì được chứ tắm biển sợ lạnh (trừ Tây). Và xen kẽ các khoảng đó vẫn có những ngày nắng đẹp tắm biển tốt.

Tháng 12 cụ chọn PQ là chuẩn vì đúng chất mùa khô nắng đẹp.

Mimi14

Xe hơi
Câu trả lời là hên xui ạ! Vì tháng 12 vẫn trong mùa mưa của Nha Trang và thường sau mỗi đợt không khí lạnh ngoài Bắc 2 -3 ngày thì Nha Trang cũng giảm nhiệt nên man mát, đi chơi thì được chứ tắm biển sợ lạnh (trừ Tây). Và xen kẽ các khoảng đó vẫn có những ngày nắng đẹp tắm biển tốt.

Tháng 12 cụ chọn PQ là chuẩn vì đúng chất mùa khô nắng đẹp.
Cảm ơn cụ, em nghiên cứu chỗ khác vậy.

timeout

Xe điện
Tiện cụ nào thổ dân Nha Trang cho em hỏi thăm chút. Bình thường bắt xe đò từ Nha Trang đi Sài Gòn thì nên đi nhà xe nào chạy ngon lành mà giường năm to ạ, nhà em 3 người (2VC+F1 dưới 10 tuổi) tính bắt xe giường nằm đi đêm lên SG đầu tháng 6 này ak. Cảm ơn các cụ.

nowhereland

Xe điện
Em lại móc cái này lên cho vui vì tết này em cũng đảo qua NT 3 ngày trước khi đi Đà Lạt. Nhờ các cụ tư véo giúp mấy cái sau ạ:
Taxi từ Cam Ranh về trung tâm NT nên đi hãng nào? Bao nhiêu tiền ạ?
Đặt căn hộ ở khu căn hộ Mường Thanh - Trần Phú ok không ạ? Đã cụ mợ nào trải nghiệm chưa? Nghe nói ở tầng cao chờ thang máy hơi lâu.
Thuê xe máy chỗ nào, giá cả ra sao ạ?
Ngoài cái Hải Dương học thì còn chỗ nào hay cho trẻ con chơi không? Nhà em không đi đảo vì vk say sóng và ít ngày nên không ra Vinpearl được ạ.

hptruong

Xe hơi
Em lại móc cái này lên cho vui vì tết này em cũng đảo qua NT 3 ngày trước khi đi Đà Lạt. Nhờ các cụ tư véo giúp mấy cái sau ạ:
Taxi từ Cam Ranh về trung tâm NT nên đi hãng nào? Bao nhiêu tiền ạ?
Đặt căn hộ ở khu căn hộ Mường Thanh - Trần Phú ok không ạ? Đã cụ mợ nào trải nghiệm chưa? Nghe nói ở tầng cao chờ thang máy hơi lâu.
Thuê xe máy chỗ nào, giá cả ra sao ạ?
Ngoài cái Hải Dương học thì còn chỗ nào hay cho trẻ con chơi không? Nhà em không đi đảo vì vk say sóng và ít ngày nên không ra Vinpearl được ạ.
Ra ViNpearl sáng cụ đi cáp treo sang, chơi chán rồi đi cáp về thôi không sợ mất thời gian đâu cụ. Ở Nha Trang em thấy chỉ có Vinpearl là nhiều chỗ chơi cho trẻ con thôi.
Xe máy thì đơn giản 100-120k thôi cụ. Ở thì Mường Thanh ở góc hơi xa khu trung tâm, buổi tối hơi buồn. Cụ có thể chọn ks trung tâm hơn. Buổi tối dạo bộ ở Nha Trang cũng vui nên ở xa cũng hơi bất tiện.

VyAn2019

Xe hơi
Hải sản thì có Nhật Phong, gió biển, bờ kè. Còn có nem nướng Nha Trang ngon bổ rẻ nữa.

nowhereland

Xe điện
Ra ViNpearl sáng cụ đi cáp treo sang, chơi chán rồi đi cáp về thôi không sợ mất thời gian đâu cụ. Ở Nha Trang em thấy chỉ có Vinpearl là nhiều chỗ chơi cho trẻ con thôi.
Xe máy thì đơn giản 100-120k thôi cụ. Ở thì Mường Thanh ở góc hơi xa khu trung tâm, buổi tối hơi buồn. Cụ có thể chọn ks trung tâm hơn. Buổi tối dạo bộ ở Nha Trang cũng vui nên ở xa cũng hơi bất tiện.
Mường Thanh 60 Trần Phú sao xa trung tâm ạ?
Vinpearl mà sang chơi mata nguyên một ngày rồi, em đang cân nhắc ạ.

hptruong

Xe hơi
Mường Thanh 60 Trần Phú sao xa trung tâm ạ?
Vinpearl mà sang chơi mata nguyên một ngày rồi, em đang cân nhắc ạ.
À nếu KS Mường Thanh thì quá trung tâm rồi, em tưởng cụ nói căn hộ Mường Thanh ở cuối đường Trần Phú.
Ở Nha Trang chủ yếu là các tour đảo mà mợ say sóng thì tiếc quá. Vậy chỉ còn vài điểm như thác bà Ponagar với hòn Chồng.
Đúng như cụ ở trên vừa nói, cụ tìm ăn món Nem nướng Nha Trang nhé, rất đáng để thử.

nowhereland

Xe điện
À nếu KS Mường Thanh thì quá trung tâm rồi, em tưởng cụ nói căn hộ Mường Thanh ở cuối đường Trần Phú.
Ở Nha Trang chủ yếu là các tour đảo mà mợ say sóng thì tiếc quá. Vậy chỉ còn vài điểm như thác bà Ponagar với hòn Chồng.
Đúng như cụ ở trên vừa nói, cụ tìm ăn món Nem nướng Nha Trang nhé, rất đáng để thử.
Em ở khu căn hộ cùng tòa với khách sạn Mường Thanh - 60 Trần Phú, chắc là chỗ trung tâm rồi cụ nhỉ?
Vâng, vk em và cả cu bé say cả xe lẫn sóng nên hơi khó.
Cảm ơn cụ, nhất định em sẽ thử món nem nướng.

VyAn2019

Xe hơi
Ở Nha Trang thì em hay ở Intercon. Sheraton ngay cạnh nhưng kém hơn nhiều. Em chưa ở Mường Thanh bao giờ. Mà cụ đừng đi tụi taxi Quốc Tế nhé, tụi xe dù đó.

Oanhvn183.ad

Đi bộ
Em cũng đặt vé nha trang tháng 3 này, e đang phân vân đặt phòng mạn trần phú hay phạm văn đồng. Trần phú thì sầm uất hịn rùi nhưng e thấy phạm văn đồng phòng đẹp và giá cả mềm mại, bác nào thổ dân hoặc đi rồi cho e xin cái review với ạ

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Mợ cầne giới thiệu cho ở đó họ cho thuê nguyên căn fun đồ như nhà mình luôn ở toà nhà mường thanh, năm ngoái e ở đó rồi ko hạn chế số người mọi thứ ko chê đc có đồ dùng cho gđ tự nấu ăn luôn ko phải la cà quán xá tiết kiệm đc khối
Cụ cho em xin số đt chủ nhà với ạ? Tks cụ