Du lịch Phú Yên

Heihei123

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Tình hình là vợ chồng em sắp đi Phú Yên hường tuần trăng mật, cụ nào có kinh nghiệm rồi tư vấn giúp em về những món đặc sản và khu vực đi chơi được không ạ. Em cảm ơn

hunghoi88

Xe đạp
em hóng để hè này làm 1 chuyến :D

Muomchua

Xe điện
Em thấy Phú Yên có món đặc sản là mắt cá ngừ đại dương đấy. Năm ngoái em ăn thử cho biết, cái mắt to phết, cho vào trong cái hũ nhỏ. Chủ nhà hàng khuyên ăn nóng chứ để nguội sợ tanh.
Đi chơi thì cũng nhiều điểm đấy: Gành đá thì nổi tiếng ai mà không biết. Nhà thờ Mằng Lăng. Hai điểm này nằm cách Tuy Hòa khoảng 30km về phía Bắc. Còn phía Nam thì cụ đi thăm Vũng Rô dưới chân đèo Cả, nơi bắt đầu KM0 của đường HCM trên biển. Hải đăng Đại Lãnh. Trung tâm Tuy Hòa thì có Tháp Nhạn đấy...
Cũng còn một vài địa danh nữa cụ tìm hiểu thêm.

Cám Chim

Xe tăng
PY ít điểm chơi. Cụ Google ra ngay. Gành Đá Dĩa, Nhà thờ Mằng Lăng, Đầm Ô Loan, Bãi Xép Hoa vàng trên cỏ xanh, phá Tam Giang, vịnh Xuân Đài... là ở phía Bắc tỉnh. Còn trung tâm chắc chỉ có Tháp Nhạn, bờ Kè. Phía Nam tỉnh có: Hải đăng Mũi Điện, nơi đc coi là điểm cực đông của đất nước; vịnh Vũng Rô; Hòn Nưa, ...

Vanduccb

Xe buýt
Cụ có thuê xe oto hay xe máy em cho địa chỉ, tháng 3 này em rủ gấu đi PY và QN

MẩyLinhCB

Đi bộ
Làng Khuổi Ky - Đàm Thuỷ - Trùng Khánh - Cao Bằng
Website
www.facebook.com
Tháng 04/2020 nhà em cũng 2 vợ chồng đi Phú Yên, chỉ vì vé rẻ mà book từ tháng 12/2019 roài. Thớt cho em hóng với ạ, lần đầu em đi Phú Yên nên cũng nhiều chỗ đẹp mà chưa có thông tin.
Các bác đi rồi cho anh em xin chút thông tin với ạ. Em cảm ơn ạ.

MẩyLinhCB

Đi bộ
Làng Khuổi Ky - Đàm Thuỷ - Trùng Khánh - Cao Bằng
Website
www.facebook.com
Cụ có thuê xe oto hay xe máy em cho địa chỉ, tháng 3 này em rủ gấu đi PY và QN
Bác cho em xin địa chỉ cho thuê xe máy với ạ. Em book vé 3 ngày 2 đêm đi tháng 04/2020 rồi ạ. Cảm ơn bác ạ.

Mr.Chem

Xe điện
Tình hình là vợ chồng em sắp đi Phú Yên hường tuần trăng mật, cụ nào có kinh nghiệm rồi tư vấn giúp em về những món đặc sản và khu vực đi chơi được không ạ. Em cảm ơn
Giúp đỡ cho đôi trẻ những gì mình biết thôi nhé!
Phú Yên nổi tiếng với chỗ chơi: Bãi Xép (tôi thấy hoa vàng); Gành đá đĩa; nhà thờ Mằng Lăng (3 điểm này cùng 1 tuyến theo thứ tự nếu đi từ Phú Yên về bắc). Ngoài ra có đầm Ô Loan nhưng đến đây em toàn ăn nhậu nên chẳng thấy chơi bời gì chỗ này.
Ngoài ra về phía Nam cụ có thể đi Điệp Sơn con đường xuyên biển (nhưng tùy thủy triều).
Ăn thì em thấy chỉ mỗi quán cá ngừ bà Tám là ngon bổ rẻ, còn hải sản thì bình chung như nhau.
Nếu chưa mua vé thì đôi trẻ có thể lượn sang Quy Nhơn rồi bay về từ Quy Nhơn, như thế có nhiều điểm đi và sống ảo hơn.
Chúc vui vẻ và có kết quả!

anhtuan0117

Xe hơi
Giúp cụ một ít theo trí nhớ (đi năm 2018 ạ)
Hải sản thì có đầm Ô Loan, cá ngừ đại dương ở phố Lê Duẩn (quán nhỏ lề đường rất rẻ), các hàng còn lại trong phố thì cũng same same
Thịt dê có một hàng gần bãi Xép cũng rất ngon
Kè Bạch Đằng có quán kem cũng rất rẻ mà ngon (nên thử kem nhãn)
quanh quanh tháp Nhạn có nhiều đồ ăn vặt, sinh tố, bánh bèo....
Bún sứa cũng là một món độc đáo, nước trong vị thanh thanh rất dễ chịu.
Nói chung đi trăng mật thì không biết nhưng tour ẩm thực như nhà mình với trẻ con chỉ có nhảy xuống biển, mệt thì bò lên bờ tìm chỗ ăn thì Phú Yên rẻ lắm luôn.

BINH MINH 07

Xe điện
PY ít điểm chơi. Cụ Google ra ngay. Gành Đá Dĩa, Nhà thờ Mằng Lăng, Đầm Ô Loan, Bãi Xép Hoa vàng trên cỏ xanh, phá Tam Giang, vịnh Xuân Đài... là ở phía Bắc tỉnh. Còn trung tâm chắc chỉ có Tháp Nhạn, bờ Kè. Phía Nam tỉnh có: Hải đăng Mũi Điện, nơi đc coi là điểm cực đông của đất nước; vịnh Vũng Rô; Hòn Nưa, ...
Phá Tam Giang là ở Huế cụ nhé !

Heihei123

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em thấy Phú Yên có món đặc sản là mắt cá ngừ đại dương đấy. Năm ngoái em ăn thử cho biết, cái mắt to phết, cho vào trong cái hũ nhỏ. Chủ nhà hàng khuyên ăn nóng chứ để nguội sợ tanh.
Đi chơi thì cũng nhiều điểm đấy: Gành đá thì nổi tiếng ai mà không biết. Nhà thờ Mằng Lăng. Hai điểm này nằm cách Tuy Hòa khoảng 30km về phía Bắc. Còn phía Nam thì cụ đi thăm Vũng Rô dưới chân đèo Cả, nơi bắt đầu KM0 của đường HCM trên biển. Hải đăng Đại Lãnh. Trung tâm Tuy Hòa thì có Tháp Nhạn đấy...
Cũng còn một vài địa danh nữa cụ tìm hiểu thêm.
Có mỗi món mắt cá ngừ thôi hả cụ. E cảm ơn cụ nhé

Heihei123

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Giúp cụ một ít theo trí nhớ (đi năm 2018 ạ)
Hải sản thì có đầm Ô Loan, cá ngừ đại dương ở phố Lê Duẩn (quán nhỏ lề đường rất rẻ), các hàng còn lại trong phố thì cũng same same
Thịt dê có một hàng gần bãi Xép cũng rất ngon
Kè Bạch Đằng có quán kem cũng rất rẻ mà ngon (nên thử kem nhãn)
quanh quanh tháp Nhạn có nhiều đồ ăn vặt, sinh tố, bánh bèo....
Bún sứa cũng là một món độc đáo, nước trong vị thanh thanh rất dễ chịu.
Nói chung đi trăng mật thì không biết nhưng tour ẩm thực như nhà mình với trẻ con chỉ có nhảy xuống biển, mệt thì bò lên bờ tìm chỗ ăn thì Phú Yên rẻ lắm luôn.
Dạ vâng. Bọn e cũng thích đi như thế. Phú yên còn hoang sơ đúng không cụ?

Heihei123

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Giúp đỡ cho đôi trẻ những gì mình biết thôi nhé!
Phú Yên nổi tiếng với chỗ chơi: Bãi Xép (tôi thấy hoa vàng); Gành đá đĩa; nhà thờ Mằng Lăng (3 điểm này cùng 1 tuyến theo thứ tự nếu đi từ Phú Yên về bắc). Ngoài ra có đầm Ô Loan nhưng đến đây em toàn ăn nhậu nên chẳng thấy chơi bời gì chỗ này.
Ngoài ra về phía Nam cụ có thể đi Điệp Sơn con đường xuyên biển (nhưng tùy thủy triều).
Ăn thì em thấy chỉ mỗi quán cá ngừ bà Tám là ngon bổ rẻ, còn hải sản thì bình chung như nhau.
Nếu chưa mua vé thì đôi trẻ có thể lượn sang Quy Nhơn rồi bay về từ Quy Nhơn, như thế có nhiều điểm đi và sống ảo hơn.
Chúc vui vẻ và có kết quả!
E lại đặt vé rồi cụ ạ. E cảm ơn cụ nhé.

anhtuan0117

Xe hơi
Dạ vâng. Bọn e cũng thích đi như thế. Phú yên còn hoang sơ đúng không cụ?
Hoang sơ mà người dân cũng thật thà lắm, quán to hay quán bé vào đều vậy, ko có kiểu nghe giọng lạ chặt chém. Đợt mình vào thường xuyên nghe quán hỏi lại kiểu như anh gọi nhiều vậy có chắc ko hay anh gọi nhiều quá, em làm cái này phần nhỏ cho anh nhé 😁. Quên nữa là ở đầm Ô Loan những con có vỏ kiểu ngao sò... ăn cực ngon, mình ko có cảm tình với sò huyết mà vào đấy cũng phải gọi mấy lượt.

Cám Chim

Xe tăng

Heihei123

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Hoang sơ mà người dân cũng thật thà lắm, quán to hay quán bé vào đều vậy, ko có kiểu nghe giọng lạ chặt chém. Đợt mình vào thường xuyên nghe quán hỏi lại kiểu như anh gọi nhiều vậy có chắc ko hay anh gọi nhiều quá, em làm cái này phần nhỏ cho anh nhé 😁. Quên nữa là ở đầm Ô Loan những con có vỏ kiểu ngao sò... ăn cực ngon, mình ko có cảm tình với sò huyết mà vào đấy cũng phải gọi mấy lượt.
Cụ nói làm e thích quá, bọn e không thích những chỗ ồn ào, chắc phú yên là hợp với bọn e

hptruong

Xe hơi
Phú Yên tháng 3 là tuyệt vời rồi, trời xanh biển xanh cát trắng nắng vàng.
Về các địa điểm thì ngoài ý các cụ trên em bổ sung thêm:
1. Ăn: cơm gà, bánh hỏi lòng heo, bánh bèo nóng, bánh trán cuốn nem, bắp nướng, bánh canh hẹ ...
Ở thì cụ ý định ở như thế nào em tư vấn cho, có đầy đủ từ bình dân đến Resort

Ngoài ra cụ không nên bỏ qua Vịnh Hòa, một trong những vịnh đẹp nhất Việt Nam, vẫn còn khá hoang sơ, ra đó cụ ăn tôm hùm no nghỉ :)) với giá chưa tới 1 tr/kg

• Vodka
Reactions: rfs