[HĐCĐ] Du lịch Quảng Bình tư vấn chỗ ăn chỗ nghỉ

IP man

Tháo bánh
Tks cụ chủ! Em đánh dấu phát! Sắp tới bọn em sẽ đi qua Quảng Bình

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
Nếu các cụ đi đoàn đông thì thử qua chỗ này xem, ngồi ven bờ sông ngắm hoàng hôn rất lãng mạn, cách thành phố 5km... Có món hàu đá, hàu tự nhiên rất ngon nên địa danh ở đây là quán hàu... Không phải hàu nuôi như ở quảng ninh...

Thienftu

Xe hơi
E sinh ra ở đất Quảng Bình nắng gió, tuổi thơ gắn liền nơi đây. Nơi mảnh đất cằn cỗi nhưng bù lại thiên nhiên ban cho nhiều ưu đãi về ẩm thực cũng như cảnh quan... Dịp 30 tháng 4 này e biết nhiều cụ đi về đây du lịch e xin mở thớt tư vấn, chỉ chỏ chỗ ăn chỗ chơi cho các bợm nhậu đúng nghĩa nhưng chán các kiểu món ăn đơn thuần mà các nhà hàng đều có, với e thì các món ăn đều phải tự nhiên và tự đánh bắt chứ không nuôi công nghiệp... E biết các cụ trên này đi rất nhiểu nhưng e xin mạo muội chỉ cho những cụ chưa biết và chưa đi... Và có đam mê khám phá
Ơn giời cụ đây rồi!
Đội em đi có 7-8 gia đình, dự kiến tối 26/04 đã có mặt ở Quảng Bình, đội em tự lái xe đi và ko book được phòng chỗ tốt vì hết phòng rồi! Đang thuê được của KS đường sắt từ ngày 26-28/04 còn lại chưa bít ở đâu ạ, quả này liều đây vì nhà nào cũng có F1, F2 còn nhỏ. Nếu cụ biết chỗ nào nghỉ tốt sau ngày 28/4 thì chỉ giúp em với ạ.

Với lại em nghĩ với tâm huyết của cụ, cụ nên làm đoạn hướng dẫn, đi lai, ăn uống ngủ nghỉ chới bời đàn đúm và post lên #1 để mọi người cùng thấy!
Nếu tiện thì cụ kêu gọi các cụ OF khác đăng ký offline chung 1 buổi 1 bãi biển thì càng cool! b-)

Flamingovietnam

Xe buýt
Ơn giời cụ đây rồi!
Đội em đi có 7-8 gia đình, dự kiến tối 26/04 đã có mặt ở Quảng Bình, đội em tự lái xe đi và ko book được phòng chỗ tốt vì hết phòng rồi! Đang thuê được của KS đường sắt từ ngày 26-28/04 còn lại chưa bít ở đâu ạ, quả này liều đây vì nhà nào cũng có F1, F2 còn nhỏ. Nếu cụ biết chỗ nào nghỉ tốt sau ngày 28/4 thì chỉ giúp em với ạ.

Với lại em nghĩ với tâm huyết của cụ, cụ nên làm đoạn hướng dẫn, đi lai, ăn uống ngủ nghỉ chới bời đàn đúm và post lên #1 để mọi người cùng thấy!
Nếu tiện thì cụ kêu gọi các cụ OF khác đăng ký offline chung 1 buổi 1 bãi biển thì càng cool! b-)
Giờ này thì Cụ nhờ Cụ nào thổ địa ra hỏi mấy nhà nghỉ thôi, chứ khách sạn thì khó kiếm lắm rồi.

Thienftu

Xe hơi
Cụ nên tìm hiểu tour tàu đêm lênh đênh ngoài biển câu mực và uống rượu trên tàu đi, hay phết, tụi e tầm 10 thằng thuê 1 tàu giá có 800k lênh đênh trên biển đêm trăng đàn hát uống rượu cả đêm, phê lắm
Cái này hay này, em vaod Nhật lệ 2 lần rùi nhưng toàn nhậu say tối ngày chỉ tắm được biển chả đi đâu cả ạ.
Em mời cụ 1 ly, nếu có BBQ như cụ dự, thì nhớ PM cái nhé.

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
Ơn giời cụ đây rồi!

nếu off được thì tốt, e vui vẻ thôi... Chỉ dẫn ăn chơi không được đâu cụ ạ mỗi người nhu cầu mỗi khác, có cụ nhậu được cụ không nên khó... Ai hỏi gì thì e chỉ cho nhanh... Có gì cụ cứ alo thẳng chone

Thienftu

Xe hơi
nếu off được thì tốt, e vui vẻ thôi... Chỉ dẫn ăn chơi không được đâu cụ ạ mỗi người nhu cầu mỗi khác, có cụ nhậu được cụ không nên khó... Ai hỏi gì thì e chỉ cho nhanh... Có gì cụ cứ alo thẳng chone
Haha, ý em là chỗ ăn chỗ chơi bình thg hem phải của các cụ ham của lạ đâu ạ. Em ví du:
- Đi: HN-QB băng 4b: Sáng 5h30' đi, ăn sáng Như Xuân (ăn ở đâu? - Quán Hương Rừng - e thấy cũng đc) sau đi tiếp, ăn trua Vinh (ăn ở đâu? ).... nghỉ ngơi dọc đường, giwof QL 1 đã ngon, em nghĩ nên đi QL 1
- Nghỉ: Vid dụ như các cụ nói: Mường Thanh, Hữu Nghị, thấp hơn có Ban Mai, 30/4, Công Đoàn, ... đều năm trên mặt đường Trương Pháp
- Ăn: Như các cụ nói nhà hàng Đại Dương, em thấy cũng OK, còn thêm các nhà hàng ven bờ biển trên đg Trương Pháp thì hầu hết giấ cả như nhau, các cụ vào xem trước thực phẩm và hỏi giá luôn, OK thì order, ko cũng không sao, trước đây mấy thằng đực đi với nhau nên dễ, có F1 đi theo sẽ phức tạp hơn về chỗ ăn uống. Có F1 em nghĩ nên chọn mấy KS lớn hoặc tốt nhất là Sunspa và Bảo Ninh resort là an tâm nứt ạ.

- Chơi: Quán Bar, Quán Karaoke (có thể phí vào TT Đồng Hới cũng được) hoặc ra chợ bím đêm gì đó, kakaka, cái này em chưa thử vì giờ mới biết

Đấy e tỷ dụ như thế, cụ nào có kình nghiệm, có thông tin hoặc đã trải nghiệm hoàn thiện giúp anh em ạ

jake90

Xe tăng
đêm 27/4 nè e cũng định đi bụi vào trong đó, cụ cho e đi nhờ xe vào với :D

Tdthang1234

Xe buýt
Ơn giời cụ đây rồi!

E cũng chỉ đặt đc chỗ đó như cụ thôi. Nhưngtoois 28 e mới đến. E đi 4b vào biết đâu e và cụ lại đc giao lưu nhờ

bau67

Xe container
:) Iem 2 lần đưa vợ con vào đó rồi cụ ơi. Nói chung nhà em được cái thích biển. :)
Nhậu chán gọi 1 nồi cháo keng cá bớp là tuyệt cú mèo luôn. :)
Cái giống cá Bớp sao mà ngọt thế, mà lại lành nữa. Cá này, bà đẻ kiêng khem thế mà ăn rất tốt đấy ạ !
Nhà Cháu thường chỉ ghé chân nên nghỉ ở Khách sạn Công Đoàn. Men theo bờ sông, cắt cầu Nhật Lệ, đi đường 1 cũng nhìn thấy, có mấy nhà nổi ăn tốt phết đấy ạ !
Có lần sáng sớm, Bu nó nhà Cháu qua đường sang bãi biển, mua có 50.000đ mà nửa già bao dứa toàn Sò, nướng ăn thôi rồi !
Đúng như Cụ Itime, đi ngược lên vài cây, ngang sân bay ấy, đến bãi Quang Phú ăn hải sản cực rẻ.
Còn khu Ma Cao, nhà Cháu chả biết gì đâu ạ ! :D

Chỉnh sửa cuối:

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
Cái giống cá Bớp sao mà ngọt thế, mà lại lành nữa. Cá này, bà đẻ kiêng khem thế mà ăn rất tốt đấy ạ !
Nhà Cháu thường chỉ ghé chân nên nghỉ ở Khách sạn Công Đoàn. Men theo bờ sông, cắt cầu Nhật Lệ, đi đường 1 cũng nhìn thấy, có mấy nhà nổi ăn tốt phết đấy ạ !
Có lần sáng sớm, Bu nó nhà Cháu qua đường sang bãi biển, mua có 50.000đ mà nửa già bao dứa toàn Sò, nướng ăn thôi rồi !
Đúng như Cụ Itime, đi ngược lên vài cây, ngang sân bay ấy, đến bãi Quang Phú ăn hải sản cực rẻ.
Còn khu Ma Cao, nhà Cháu chả biết gì đâu ạ ! :D
Ở trong biển đồng hới thì đi biển thường đi vài ngày nên đồ hải sản nhiều khi còn tươi nhưng không còn sống, ra quang phú toàn đánh bắt gần bờ nên con gì cũng nhỏ, khù khoằm nhưng giẫy đành đệch và xịn...nhà e ở Hà nội nhưng chưa phải ăn hải sản ngoài này bao giờ toàn mua cả thùng xốp đưa ra nhét vào tủ lạnh ăn dần

nguyenqb

Xe tải
E Bắc nhý cụ ợ.. Vô macau sau 10h đêm đúng nghĩa chợ luôn
Cụ này ở gần mình luôn.Nhà Tình Hường hả Cụ?
p/s:Cháu đoán Cụ là amin trong Câu Cá Quảng Bình phỏng[-(

Chỉnh sửa cuối:

bymbym

Xe hơi
Cháu cứ vào Quảng Bình là ăn cơm quán ăn 69. Đ/c 20 Quang Trung. Đồng Hới.
còn uống caffe quán CoCo đường Nguyễn Hữu Cảnh quán mát mà view đẹp dã man :D
inhtannd/media/20150413_080423_zpservujktl.jpg.html]
[/URL]:D

P/s: cháu chụp ảnh bằng điện thoại cùi làm mất cái đẹp của quán :)

bachkhoak40

Xe điện
CÁc cụ mợ cho em hỏi đi đoàn đông (CQ) nghỉ ở KS Công đoàn có được không? có gần bãi tắm không? Mà sao có đến tận 3 cái KS có tên công đoàn vậy??? KS công đoàn, KS Công đoàn Nhật Lệ, KS Du lịch Công đoàn??? Cái nào ở thì tốt hơn ạ??? Thank các cụ mợ

SABAIDI

Xe tăng
Thấy bán đèn Led,hay Cụ ở gần nhà Thành Ngân nhỉ
30-4 và 1-5 em ở Quảng Bình. Cụ thổ dân ở Quảng Bình tư vấn giúp em nên ăn ở đâu vào cái ngày đông đúc này với ạ.
1. Ăn sáng?
2.Ăn trưa, ăn tối?
Ngày 1-5 em sẽ đi chơi động thiên đường nên chắc ăn trưa ở đó, ổn không cụ? Tối 30-4 và tối 1-5 thì ăn ở Đồng Hới