[HĐCĐ] Du lịch Quảng Bình tư vấn chỗ ăn chỗ nghỉ

meinLiebling

Xe hơi
Qua bên gần sông nhật lệ, có mấy quán dưới chân cầu nhật lệ nhé
Em đi về từ lâu rồi hôm nay mới comment cảm tưởng. May mà đi về rồi, dịch Covid quay trở lại. Em chỉ đị chậm 1 tuần thôi là thay đổi hết kế hoạch.
Về ăn uống: em ăn đơn giản nên chọn ăn ở quán Anh Vũ ngay chân cầu Nhật Lệ, quan trọng ngay gần chỗ em ở Sun Spa. Quán này có vẻ đông. Em ăn tối ngày thứ tư mà các tầng đều kín chỗ, may ở tầng 2 còn vài bàn trống. Không gian quán rộng, thoáng, view được toàn cảnh sông và cầu Nhật Lệ. Đồ ăn thì bình thường ko như em mong đợi. Lần trước em được 1 bác ở Quảng Bình gửi tôm hùm ăn rất thích, đặc biệt là vị đậm đà đặc trưng của đồ biển Quảng Bình. Nhưng khi em ăn tôm hùm ở quán này thì ko còn cảm giác vị đậm đặc trưng của tôm như lần trước ăn, cảm giác nhạt nhẽo, con tôm ko đc dai. Nói chung nếu các bác thích view và thoáng thì ngồi ăn ở đây được. Nếu các bác thích ngồi ở biển thì có thể ngồi các hàng dọc đường ven biển. Tuy nhiên, các hàng ở đó thường đông, mọc san sát cạnh nhau, chen chúc nhau. Nếu muốn không gian rộng rãi các bác đi lùi xuống cuối đường ven biển thì các hàng có vẻ rỗng rãi hơn.
Thuê xe máy thì ở đâu cũng có. Các bác cứ google thì đầy. Em gọi đại 1 bác cho thuê xe trên google. Dịch vụ thuê xe phục vụ tận răng. Lúc đầu em đinh thuê 1 buổi tối bác lấy 100k/ tối, xe ga. Đến đêm em gọi trả xe, thì em thay đổi, k trả xe mà giữ xe qua đêm luôn và đến tận 21:00 tối hôm sau mới trả xe. Bác cũng chỉ lấy thêm 100k nữa. Đại loại giá thuê xe ổn 200k/ 24h giờ thuê, đã đc bác ý đổ đầy bình xăng. Bình thường giá thuê là 200k/ ngày, từ sáng đến tối.
Các địa điểm thăm quan em ko nói nữa vì nhìu bác nói rồi. Em đi Thiên Đường rồi về Chày Lập Farm Stay ở 1 đêm. Ở Chày Lập buối tối thì buồn. Vì khu này gần như biệt lập với bên ngoài, được cái gần với thiên nhiên. Các hoạt động vui chơi trong đó cũng chỉ loanh quanh trong resort. Nói chung khu này chỉ ở để biết ở với thiên nhiên như nào. Điều em thấy thú vị là em ở phòng Farm. Phòng được làm theo kiểu nhà tránh lũ, cả căn nhà được làm trên các thùng phi. Khi nào nước lũ đến thì cả căn nhà sẽ nổi lên. Khi giãn nở không khí trong thùng phi, thùng phi sẽ nổ POONG , đặc biệt là ban ngày lúc nhiệt độ cao, thùng phi kêu liên tục. Em tìm hiểu, khu này đã bị lũ tàn phá năm 2016 thì phải.
Em qua nhà hàng suối Mooc và ăn trưa ở đó. Ăn ở đấy thật sự là chán, xôi cứng, gà ko ngon, không có gì đặc sắc như em được miêu tả... Nói chung là chán ko có ấn tượng gì về đồ ăn ở đây.
Một điểm nữa mà em ko khoái ở nhà hàng này. Vợ em say xe ô tô nên em phải nhờ nhà hàng gọi hộ xe ôm chở 1 người đi từ nhà hàng về Chày Lập có 7km mà con bé nhân viên gọi hộ 1 bác xe ôm và quay sang em hét 100k. Em bảo có 7km thôi mà lấy 100k. Nó chẳng may may thay đổi. Em vẫn phải thuê xe ôm của nó vì ko còn lựa chọn nào khác.
Ăn trong Sunspa nói chung là ko ngon, được cái phòng view biển đẹp, tắm bãi riêng nên cũng rất thích. Bãi biển ở Sun spa có vẻ hơi dốc, ko thoai thoải nên hơi nguy hiểm với trẻ con. Nói chung chuyến đi Quảng Bình của gia đình em tương đối thú ví. Nếu có điều kiện em sẽ quay lại.

ubisapro

Xe trâu
Đợt 30/4 này e định vào đó. Có khách sạn bình dân nào ở được, gần biển ko cụ? Trước e đi mấy vùng khác thì toàn ở công đoàn hay Đoàn quân đội. Tks cụ.

Hulkvn

Xe tăng
E sinh ra ở đất Quảng Bình nắng gió, tuổi thơ gắn liền nơi đây. Nơi mảnh đất cằn cỗi nhưng bù lại thiên nhiên ban cho nhiều ưu đãi về ẩm thực cũng như cảnh quan... Dịp 30 tháng 4 này e biết nhiều cụ đi về đây du lịch e xin mở thớt tư vấn, chỉ chỏ chỗ ăn chỗ chơi cho các bợm nhậu đúng nghĩa nhưng chán các kiểu món ăn đơn thuần mà các nhà hàng đều có, với e thì các món ăn đều phải tự nhiên và tự đánh bắt chứ không nuôi công nghiệp... E biết các cụ trên này đi rất nhiểu nhưng e xin mạo muội chỉ cho những cụ chưa biết và chưa đi... Và có đam mê khám phá
Tuần sau nhà em định vào Quảng Bình. 9 người có cả trẻ con. Em chưa nghỉ ở QB nên mù tịt. Cụ tư vấn giúp nơi ăn ngủ nghỉ với. Nhà em với tiêu chí tiết kiệm ạ. Muốn tắm biển 1-2 ngày thì ở bãi nào cụ?. Sau đó em tính cho bọn trẻ lang thang tìm hiểu văn hóa + ẩm thực dân dã trong đó. Có gì cụ giới thiệu giúp em nhé. Cảm ơn cụ

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Tuần sau nhà em định vào Quảng Bình. 9 người có cả trẻ con. Em chưa nghỉ ở QB nên mù tịt. Cụ tư vấn giúp nơi ăn ngủ nghỉ với. Nhà em với tiêu chí tiết kiệm ạ. Muốn tắm biển 1-2 ngày thì ở bãi nào cụ?. Sau đó em tính cho bọn trẻ lang thang tìm hiểu văn hóa + ẩm thực dân dã trong đó. Có gì cụ giới thiệu giúp em nhé. Cảm ơn cụ
Cụ inboz lấy zalo hoặc gọi em, qua đây lâu lắm

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Cụ ơi lát em inbox xin số Cụ sau. Tuần tới em vào QB, em post trước cái kế hoạch để nhờ Cụ tư vấn chỗ ăn, nghỉ:
- thành viên: VC + F1 (10t) + F1 (6t)
- lịch:
+ 22 tới Phong Nha, nghỉ đêm
+ 23 tour Tú Làn 1 ngày, tối về nghỉ Phong Nha
+ 24: sáng đi động Thiên Đường, quay ra ăn trưa rồi xuống biển, tắm và nghỉ đêm

Em đã đặt phòng nghỉ ở PN và Tour Tú Làn.
Động TĐ sẽ tự đi.

nhờ Cụ tư vấn:
- chỗ ăn ở PN
- chỗ nghỉ dưới biển và ăn
Nhà em mỗi vợ ăn hải sản, 3 bố con chỉ gà và lợn :)

cám ơn Cụ! (Em lội 1 phát 30 trang luon

Bảo Ninh với Quang Phú khác gì nhau không Cụ? Em thích cái Quang Phú mà thông tin Cụ chia sẻ mấy năm rồi :)

Em ạ ;)
E chỉ quen tư vấn cho dân nhậu và thích khám phá ẩm thực, còn ăn cơm văn phòng và cơm canh rau thì e nghe nói thôi chứ ăn its, kiểu cụ là thích khám phá e cảm nhận QB là nơi đáng giá nhất Vn về trẽking và trail không nơi nào có được. Phong nha nếu ở như cụ thì e khuyên ở glamping trong rừng rất hay. F1 có khoảnh khắc trải nghiệm

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
E sinh ra ở đất Quảng Bình nắng gió, tuổi thơ gắn liền nơi đây. Nơi mảnh đất cằn cỗi nhưng bù lại thiên nhiên ban cho nhiều ưu đãi về ẩm thực cũng như cảnh quan... Dịp 30 tháng 4 này e biết nhiều cụ đi về đây du lịch e xin mở thớt tư vấn, chỉ chỏ chỗ ăn chỗ chơi cho các bợm nhậu đúng nghĩa nhưng chán các kiểu món ăn đơn thuần mà các nhà hàng đều có, với e thì các món ăn đều phải tự nhiên và tự đánh bắt chứ không nuôi công nghiệp... E biết các cụ trên này đi rất nhiểu nhưng e xin mạo muội chỉ cho những cụ chưa biết và chưa đi... Và có đam mê khám phá
Xuống biển Nhật Lệ, bãi Đá nhảy

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
E chỉ quen tư vấn cho dân nhậu và thích khám phá ẩm thực, còn ăn cơm văn phòng và cơm canh rau thì e nghe nói thôi chứ ăn its, kiểu cụ là thích khám phá e cảm nhận QB là nơi đáng giá nhất Vn về trẽking và trail không nơi nào có được. Phong nha nếu ở như cụ thì e khuyên ở glamping trong rừng rất hay. F1 có khoảnh khắc trải nghiệm
Mùa này camping Quảng Bình hơi nóng cụ ạ

cn39c2001

Xe tăng
chỗ nghỉ dưới biển và ăn
Nói chung ở gần biển thì quanh Nhật Lệ, Bảo Ninh, xa biển thì vào thành phố
Nhưng khuyên thật cụ, đừng ra chơi chỗ đường tránh Quán Hàu để ngắm cánh đồng điện gió và đặc biệt không nên đến bãi biển Hải Ninh. Vì ăn với bơi ở đấy xong thì chắc chắn sẽ chán hết Nhật Lệ hay Bảo Ninh hehe

cat_nobita

Xe buýt
Cụ ơi lát em inbox xin số Cụ sau. Tuần tới em vào QB, em post trước cái kế hoạch để nhờ Cụ tư vấn chỗ ăn, nghỉ:
- thành viên: VC + F1 (10t) + F1 (6t)
- lịch:
+ 22 tới Phong Nha, nghỉ đêm
+ 23 tour Tú Làn 1 ngày, tối về nghỉ Phong Nha
+ 24: sáng đi động Thiên Đường, quay ra ăn trưa rồi xuống biển, tắm và nghỉ đêm

Em đã đặt phòng nghỉ ở PN và Tour Tú Làn.
Động TĐ sẽ tự đi.

nhờ Cụ tư vấn:
- chỗ ăn ở PN
- chỗ nghỉ dưới biển và ăn
Nhà em mỗi vợ ăn hải sản, 3 bố con chỉ gà và lợn :)

cám ơn Cụ! (Em lội 1 phát 30 trang luon

Bảo Ninh với Quang Phú khác gì nhau không Cụ? Em thích cái Quang Phú mà thông tin Cụ chia sẻ mấy năm rồi :)

Em ạ ;)
Ăn ở Phong Nha ngay Trung tâm thì có Nhà hàng Vững Huế, còn không nữa thì khi đi Động THiên Đường xong Cụ quay sang Khu du lịch Suối Nước Moọc ăn trưa, nghỉ ngơi......
Nghỉ ở Đồng Hới thì Em hay chọn Mường Thanh hoặc Vĩnh Hoàng; ăn thì tại KS cũng được/dọc đường Trương Pháp hoặc Nhà hàng Hải Yến.....

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Vâng Cụ. Em cũng thích mấy chỗ rừng sâu sâu nhưng lần này chưa có điều kiện.

hôm em đi từ đỉnh U bò xuống thấy có đoàn xe dừng nghỉ ở trước nhà chờ vào sơn doong 1 đoạn dịch về phía đỉnh U bò, có phải chỗ đi glamping không Cụ?
Cái này mới mở, nó nằm ở VqG, đi vào đó phải có kiểm lâm kiểm soát

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Vâng Cụ. Chắc chắn em sẽ thu xếp để glamping. Quảng Bình thật đẹp.

từ U bò xuống bao toàn cảnh luôn, em đoán là Đồng Hới, có phải không Cụ?

P/S: em up ảnh sao nó cứ ra mấy ảnh, Cụ nào biết chỉ giúp em với ạ
Đúng rồi cụ, e lên Ubo trạm kiểm lâm 40 cho cả gia đình vào, quay 1 con lợn mời cả trạm ăn nhậu đến đêm bung lều ra ngủ giữa trời ret run.

alibaba1514

Xe buýt
Nói chung ở gần biển thì quanh Nhật Lệ, Bảo Ninh, xa biển thì vào thành phố
Nhưng khuyên thật cụ, đừng ra chơi chỗ đường tránh Quán Hàu để ngắm cánh đồng điện gió và đặc biệt không nên đến bãi biển Hải Ninh. Vì ăn với bơi ở đấy xong thì chắc chắn sẽ chán hết Nhật Lệ hay Bảo Ninh hehe
Bác tư vấn giúp em mấy cái resort ngon bổ rẻ quanh bải Hải Ninh và Nhật Lệ với ạ. Sang tuần nhà em với Quảng Bình, đang tính thuê ở Sun Spa vì có bể bơi cho bọn trẻ con

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Bác tư vấn giúp em mấy cái resort ngon bổ rẻ quanh bải Hải Ninh và Nhật Lệ với ạ. Sang tuần nhà em với Quảng Bình, đang tính thuê ở Sun Spa vì có bể bơi cho bọn trẻ con
E vừa tư vấn trọn gói cho cụ mitmat di vể, cụ tư vấn lại cho người ta di

Mít - Mật

Xe tăng
Dạ ! Em vừa v
Báo cáo Cụ ! Em vừa về tối hôm qua
Em vừa có 5 ngày ở QB và ở bên biển Bảo Ninh
Nhà em chọn ở chỗ Hải đăng( BCA) giá phòng khu villa : 600k/đ. Có bãi biển riêng, vắng vẻ. Nhưng bể bơi thì đông, vì Ks cho cả dân ở ngoài vào . Ăn uống thì ko ngon( nhà em phải ra ngoài)
Em thấy bên cạnh có resort GoldCost ổn hơn nhiều

cn39c2001

Xe tăng
Hải Ninh không có resort cụ ôi. À, có FLC không biết đã xong chưa
Resort ở chỗ Nhật Lệ và Bảo Ninh thì có mấy cái Sun Spa, Gold Coast, Celina (là Bảo Ninh resort cũ, mới sửa lại và đổi tên). Ở Sun Spa thì rộng, chanh sả nhưng cũng cũ rồi, biển thì ngay cửa sông, chán. Hai cái kia thì ở Bảo Ninh, em thấy cũng same nhau, bể bơi cũng to đùng, giá mềm hơn SS

alibaba1514

Xe buýt
Em vừa đặt phòng Gold Coast, đi qua cầu Nhật Lệ về phía biển. Bác chỉ giúp em bên đấy có hàng nào ẩm thực địa phương ngon ngon không bác nhỉ. Chứ lại qua cầu sang bên này thì sợ hơi xa ạ

Chỉnh sửa cuối: