Du lịch Tam Đảo

benq

Xe điện
Nhà cháu 4 người mới đi nghỉ ở Tam Đảo 2 ngày cuối tuần vửa rồi, thực ra nhà cháu định đi tận Sapa (cũng đã hỏi đường một số cụ trên này) nhưng vi không thể nghỉ nhiều hơn cho chuyên đi nên đổi hành trình HN->TD (Sapa thu nhỏ...)
2h chiều nhà cháu khởi hành hướng Thăng Long Nội Bài...(và cháu nhận thấy rằng gần đây xxx làm việc rất chăm chỉ, đặc biẹt T7 va CN) trên tuyến này. Khoảng 4h nhà cháu lên tới nơi.
Xa xa đã nhìn thấy Tam Dảo

núi xa mờ đg thẳng tắp..và cháu thấy có bạn đồng hành là cụ này

đi tới đây nhà cháu dừng chân vài phút vì thấy khu này khá đep TamDao Gold Resort (đoạn này là chân dốc Tam Đảo) và thêm tấm ảnh Tam Đảo nhìn từ dưới lên
Nhà cháu bắt đầu leo đèo, phải nói rằng đèo này tương đối khó đi (đường hẹp, dốc tuyền 10% khoảng 12km gì đó) nhưng cảnh vật 2 bên tương đối đẹp, tiếc nhà cháu chụp đc ít quá

Côngnôngv12

Xe buýt
Matiz cụ leo trèo ác phết nhỉ?
Cụ cho đánh giá nhé, khéo cuối tuần em cũng lên đấy mà. :69:

MussoTD

Xe buýt
Tiếp đi bác, chuyến đi hấp dẫn đấy!

benq

Xe điện
lại tiếp tục

benq

Xe điện
Xe e Spark các cụ ạ, xe đi 4 nguoi lớn và F1..lỉnh kỉnh hàng hóa

Các cụ thấy con Camry bạc đó không??? Là xe của 1 cụ trên OF..sau nhìn mông e mới biết

benq

Xe điện
E nghỉ tại Hoàng Hà gần cạnh nhà nghỉ Hương Rừng (e vào HR hơi mắc 800k/1p) e sang HH gần đó lấy 2 phòng 600k. Rẻ và mát các cụ ợ

Thuê phòng xong xuôi e đi qua bếp đã thấy cạc cụ khác "chơi sang"

Con này theo e là Kỳ Đà thỉ phải..đang giay giụa trcs khi lên thớt...phập máu me tóe loe

benq

Xe điện
nhà cháu nghỉ ngơi chút rồi đi tham quan...ảnh ông bà cụ thân sinh, vợ + F1. Làm kiểu kỉ niệm

bể bơi ạ, cháu và ông cụ xuống tắm hết 100k/2 người. Theo cháu cũng hơi chát

Loanh quanh gặp quả này "hai con dê qua cầu" mà cháu tháy cầu cấm xe 5T mà con xe 45cho kia chẳng hiểu nặng bao nhiêu cứ phi

thêm vài kiểu nữa truóc khi máy ảnh cháu "hết pin" mới chán

Xin nói thêm cả hành trình cháu bồ kết nhất góc cua này...cháu tháy đẹp. 1 bên vực sâu thăm thẳm, trên đầu thấp thoáng bóng nhà.
Cháu bắt đầu khát rồi...buồn ngủ nũa. Các cụ có rượu cháu xin vài ly cho 'giải nhiệt' (b)(b)(b)

benq

Xe điện
Tổng kết chuyến đi tốt đẹp, không khí trên này rát mát, buỏi sáng còn hơi lạnh nữa. Cụ nào định đi thì thêm quả áo dại tay cho chắc. Về đến cầu Thang Long lúc 3h30, cháu xin nói thêm là xxx không lập chốt như mọi khi ở dưới chân cầu vượt gần soát vé. Mà..bỏ đó ra gần đoạn Melinh Plaza đặt camera thì phải. Kết cục là khoảng 4 bác cứ vượt phải cháu đoạn này lên trên khoảng 500m đều thấy xếp hàng gặp xxx cả.(c)(c)

Hĩm

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu cũng mới đi thứ sáu và thứ bảy vừa rồi. Ở Hương Rừng bác ạ. Chán nhất quả Gấu cháu mua 2 kg ngọn su su về sào được nửa đĩa. Hóa ra bên trong toàn cuộng.

BabyQA

Xe đạp
Em là thổ mừ của Tam đảo mà,

Lần sau các cụ đi đừng mua ngọn susu ở Tam đảo nhé, toàn mang ở Vĩnh Yên lên thôi.
Cụ nào lần sau đi Tam đảo muốn mua ngọn su su thì hỏi nhà hàng Vân Anh (của Anh Thái và Chị Chính) xuống vườn cắt luôn, cụ nào mua mật ong ở đó cũng cực chuẩn luôn.

Nhà hàng đó là của ông bạn cực kỳ thân với em, các cụ đi cứ ới em một câu. Thú rừng thoải mái, đồ xịn

kieuthienan

Xe buýt

Lần sau các cụ đi đừng mua ngọn susu ở Tam đảo nhé, toàn mang ở Vĩnh Yên lên thôi.
Cụ nào lần sau đi Tam đảo muốn mua ngọn su su thì hỏi nhà hàng Vân Anh (của Anh Thái và Chị Chính) xuống vườn cắt luôn, cụ nào mua mật ong ở đó cũng cực chuẩn luôn.

Nhà hàng đó là của ông bạn cực kỳ thân với em, các cụ đi cứ ới em một câu. Thú rừng thoải mái, đồ xịn
Em nhớ Ông thổ mù này phát đã.

benq

Xe điện
Nhà cháu hôm đi cũng mua Susu may vẫn ăn đc, nhưng trên TD toàn SS là chính có rau khác mấy đâu. Nhưng nhìn chung TD giá cả hơi mắc, về thái độ phục vụ và món ăn thì đều thua Sapa nhiều. :^)

viso

Xe tải
Ảnh đẹp lắm bác ạ, nhưng em ko thích vài ảnh diễn tả cảnh hành quyết con thằn lằn thôi.

lizhanoi

Xe máy
Website
noihoivn.vn
Cụ ơi món abc thì cụ chủ thớt đã mang đi cung rồi còn đâu. Cụ hỏi khó quá. Thanks vì bài viết

dht

Xe điện

Mùa này Vĩnh Yên làm gì có rau su su, chết khô hết rồi.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
nhà cháu nghỉ ngơi chút rồi đi tham quan...ảnh ông bà cụ thân sinh, vợ + F1. Làm kiểu kỉ niệm

bể bơi ạ, cháu và ông cụ xuống tắm hết 100k/2 người. Theo cháu cũng hơi chát

Loanh quanh gặp quả này "hai con dê qua cầu" mà cháu tháy cầu cấm xe 5T mà con xe 45cho kia chẳng hiểu nặng bao nhiêu cứ phi

thêm vài kiểu nữa truóc khi máy ảnh cháu "hết pin" mới chán

Xin nói thêm cả hành trình cháu bồ kết nhất góc cua này...cháu tháy đẹp. 1 bên vực sâu thăm thẳm, trên đầu thấp thoáng bóng nhà.
Cháu bắt đầu khát rồi...buồn ngủ nũa. Các cụ có rượu cháu xin vài ly cho 'giải nhiệt' (b)(b)(b)
Cái cầu này tối qua nhà em qua thấy cắm biển giữa cầu: Cầu Hỏng đi lối khác. Chắc là sau vụ em 45 chỗ kia qua là nó hỏng hẳn :) Giờ cấm luôn mọi xe cộ rồi.