Du lịch Tây Nguyên

trọng_nhân

Xe điện
chào các cụ 2/9 này em dự định chạy 1 chuyến Tây Nguyên chơi , xuất phát từ TP Hồ Chí Minh , các cụ đi rồi cho em hỏi em chưa đi Tây Nguyên bao giờ và thích ngắm voi , nhà Rông và trải nghiệm các cung đường đẹp thì nên đi TP Buôn Mê Thuột hay Gia Lai ạ

motthoidongbim

Xe điện
Cụ nên đi Ban Mê. Đi thì qua Nha trang rồi lên, về thì đi qua hồ Lắc, Đà Lạt rồi xuôi về tp HCM or ngược lại.

namvqh

Xe buýt
Ngắm voi thì ĐakLak, nhà rông thì lên Kon Tum. Theo em cụ cứ theo đường 14 làm luôn 4 tỉnh Đắk Nông, Đắk Lắk, Gia Lai, Kon Tum đi ạ.

Monobo

[Tịch thu bằng lái]
e đi hết r. nói chung đi khám phá tây nguyên ok vì khí hậu mát mẻ toàn tuyến.
tự lái thì đói đâu ăn đó, thích đâu ngủ đó. tìm hiểu qua các địa điểm du lịch là đc thôi.

Xa luan chien

Xe buýt
Ngắm voi thì ĐakLak, nhà rông thì lên Kon Tum. Theo em cụ cứ theo đường 14 làm luôn 4 tỉnh Đắk Nông, Đắk Lắk, Gia Lai, Kon Tum đi ạ.
Chuẩn như cụ này nè, chạy xe đường 14 thú vị ra trò :D

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ nên đi Ban Mê. Đi thì qua Nha trang rồi lên, về thì đi qua hồ Lắc, Đà Lạt rồi xuôi về tp HCM or ngược lại.
Đi Buôn Mê thì không nên qua Nha Trang, vừa xa và đường không có cảnh đẹp.

chào các cụ 2/9 này em dự định chạy 1 chuyến Tây Nguyên chơi , xuất phát từ TP Hồ Chí Minh , các cụ đi rồi cho em hỏi em chưa đi Tây Nguyên bao giờ và thích ngắm voi , nhà Rông và trải nghiệm các cung đường đẹp thì nên đi TP Buôn Mê Thuột hay Gia Lai ạ
Đi 2/9 thì cụ chỉ có 3 ngày, muốn lên Gia Lai cũng khó, ít ra phải thêm ngày nữa, vậy là Buôn Mê.

Buôn Mê có Bản Đôn, Ko Thôn, Ko Tam, Hồ Lắc Làng Cà phê Trung Nguyên, chơi hết chỗ này là hết 3 ngày. Nhớ làm buổi giao lưu cồng chiêng ăn cơm làm gà nướng với bà con dân tộc. Sang trọng thì đặt riêng 1 tua, ít tiền thì ghép đoàn.
.

ngocmai227

Xe lăn
E toàn bay nên chả biết đi đường bộ thì nó thế nào, nhưng địa điểm thì nên đi Buôn Ma Thuật cụ ạ, Gia Lai chán lắm chả có gì để chơi cả.

trọng_nhân

Xe điện
Đi Buôn Mê thì không nên qua Nha Trang, vừa xa và đường không có cảnh đẹp.

Đi 2/9 thì cụ chỉ có 3 ngày, muốn lên Gia Lai cũng khó, ít ra phải thêm ngày nữa, vậy là Buôn Mê.

Buôn Mê có Bản Đôn, Ko Thôn, Ko Tam, Hồ Lắc Làng Cà phê Trung Nguyên, chơi hết chỗ này là hết 3 ngày. Nhớ làm buổi giao lưu cồng chiêng ăn cơm làm gà nướng với bà con dân tộc. Sang trọng thì đặt riêng 1 tua, ít tiền thì ghép đoàn.
.
em tự chạy xe đi chứ ko đi tua cụ ạ vì em thích lang thang trên đường , vâng thời gian có 3 ngày thôi nên chắc em đi Buôn Mê thôi muốn đi Tây Nguyên chơi 1 chuyến cho biết mà thời gian hơi hạn hẹp ạ

Langthang_Mercedes

Xe container
em tự chạy xe đi chứ ko đi tua cụ ạ vì em thích lang thang trên đường , vâng thời gian có 3 ngày thôi nên chắc em đi Buôn Mê thôi muốn đi Tây Nguyên chơi 1 chuyến cho biết mà thời gian hơi hạn hẹp ạ
Cụ hiểu sai ý em, cụ chạy xe đi chơi nhưng muốn giao lưu cồng chiêng trên Buôn Mê thì một là mua tua đi ghép, hai là giao lưu riêng một mình gia đình cụ. Cái này lên quan đến tài chính kha khá nên cân nhắc.

Mà Buôn Mê là thủ phủ Tây Nguyên rồi, 3 ngày là quá đủ chứ lâu quá lại phát chán. Nhớ chọn khách sạn có hồ bơi cho trẻ em vì bọn chúng nhìn rừng với voi một tý là chán, thả chúng xuống hồ bơi là xong chuyện.

drquangminh

Xe đạp
Bên otosaigon có nhiều bác đi và về Tây Nguyên lắm, cả về ăn chơi và giao thông luôn, bác chịu khó vào đọc, em là dân Gia Lai đây, năm về nhà 3 lần

Langthang_Mercedes

Xe container
Sáng dậy sớm phi một mạch lên Buôn Mê theo QL14, ăn sáng Bình Phước, ăn trưa lẩu cá Lăng Phương Dung, thăm qaun Dray Nur, Dray Sáp, về nhận phòng, tắm hồ bơi, ăn tối.

Sáng ngày 2 thăm quan buôn Ko Thôn rồi đi Buôn Đôn cưỡi voi, ăn trưa xong về đi Ko Tam, đặt ăn tối cùng giao lưu cồng chiêng tại Ko Tam.

Sáng ngày 3 dậy đi Hồ Lắk, lại cưỡi voi ngắm hồ rồi phi về SG là tối mịt. Xong chương trình hành xác.

Nếu nhà cụ có nhiều trẻ con người già thì cân nhắc nên bỏ bớt.

Since2012

Xe hơi
Cụ nào có các điện điểm thăm quan và ăn uống vào chia sẻ.

namvqh

Xe buýt
Kon tum chả có gì
Tùy cảm nhận mỗi người mà cụ. Cụ chủ muốn xem cái nhà rông, mà nhà rông thì phải lên Kon tum (của người Ba na). Nhà sàn dài của người E đê ở Đaklak em thấy bình thường. Kon tum ở đây là tỉnh chứ không riêng thành phố. Thành phố Kontum có mấy cái nhà thờ công giáo, chủng viện rất đẹp. Ngay trong ngoại vi thành phố cũng có nhà rông.

namvqh

Xe buýt
Như cụ này, tư vấn chuẩn đét.
Em làm 1 tăng Pleiku - thành phố Kon Tum - Măng Đen - Pleiku - Buôn Ma Thuột - Buôn Đôn rồi mà cụ. Các cụ ở Sài Gòn đi Tây Nguyên 3 ngày bằng xe tự lái có vẻ hơi thiếu. Theo em ngày 1 chạy 1 phát lên Kon Tum; ngày 2 thăm thú xung quanh KonTum rồi về Pleiku, trên đường về Pleiku ghé qua hồ Tơ Nưng; ngày 3,4 về Buôn Ma Thuột thăm quan và đi Buôn Đôn; ngày 5 về Sài Gòn. Nhưng theo em đi Tây Nguyên kể cả Đà Lạt vào tầm cuối tháng 11 là đẹp nhất vì đã qua mùa mưa, trời thu trong xanh, thời tiết mát mẻ, các thác vẫn còn nhiều nước.

hung.hp666

Xe máy
Sáng dậy sớm phi một mạch lên Buôn Mê theo QL14, ăn sáng Bình Phước, ăn trưa lẩu cá Lăng Phương Dung, thăm qaun Dray Nur, Dray Sáp, về nhận phòng, tắm hồ bơi, ăn tối.

Sáng ngày 2 thăm quan buôn Ko Thôn rồi đi Buôn Đôn cưỡi voi, ăn trưa xong về đi Ko Tam, đặt ăn tối cùng giao lưu cồng chiêng tại Ko Tam.

Sáng ngày 3 dậy đi Hồ Lắk, lại cưỡi voi ngắm hồ rồi phi về SG là tối mịt. Xong chương trình hành xác.

Nếu nhà cụ có nhiều trẻ con người già thì cân nhắc nên bỏ bớt.
Chuẩn cụ ạ, đủ điểm nhưng hơi mệt :))
Du lịch là trải nghiệm nên e nghĩ cụ chủ bỏ bớt điểm đi, đừng ôm đồm quá, tăng thời gian nghỉ ngơi cho mọi người tha hồ ngủ nướng và thức dậy ở một nơi xa