[CCCĐ] Du xuân Bính Thân theo chiều dài đất nước.

cuhaifus

Xe container
Em muốn chi tiết cả 19 bức tượng lên bởi vì những tấm biển ghi lý lịch của tượng rất không ổn về mặt lịch sử, xã hội và sinh học.
Sử ta có viết: Đất nước 4000 năm. Nhưng ngẫm xem, hai nghìn năm chẳng có sách nào ghi chi tiết. Giai đoạn này viết lại chủ yếu dựa vào khảo cổ học.
Ấy thế mà, tác giả của những bức tượng này hồn nhiên cho các Vua Hùng những lý lịch rất chi tiết và hoành tráng.
Theo số lượng tượng ở đây, hình như họ cũng coi Kinh Dương Vương và Lạc Long Quân là Vua Hùng. :P Nếu không thì họ bớt mất hai ông Vua Hùng. =))=))
Việc này các cơ quan quản lý về văn hóa, lịch sử có biết không?
Cũng may một chi tiết trên tượng thể hiện được đây là tượng của tổ tiên người Việt đó là: các ngón chân của tượng đều chõe ra đặc trưng của người Việt cổ. :D
Để đỡ rối mắt, nhức đầu em đố cả mọi người biết đây là cái chum đựng rượu của Vua Hùng nào?

Cái gì là truyền thuyết thì nên để nó là truyền thuyết thôi cụ nhỉ, cụ thể hóa nó đâm ra trông lại lố, cám ơn cụ về lô ảnh chi tiết này

minhmo

Xe cút kít
Đẹp quá cụ ơi hihihi
Em chỉ đi lác đác trong năm. Chưa được chuyến du xuân nào. Nhìn Cụ đi mà ướt phím quá
năm nay tết chả biết đi đâu chơi
Cảm ơn các cụ đã đồng hành cùng chuyến đi của em. Thật là sơ xuất khi đến bây giờ mới phản hồi đến các cụ mợ trong thớt chuyến đi này. :-bd

minhmo

Xe cút kít
Cái gì là truyền thuyết thì nên để nó là truyền thuyết thôi cụ nhỉ, cụ thể hóa nó đâm ra trông lại lố, cám ơn cụ về lô ảnh chi tiết này
Năm 2019 em vào lại Plâyku và cũng đến công viên này. Được cái mấy bản lý lịch của các Vua Hùng đã gỡ bỏ.:D
Có lẽ những người có trách nhiệm đã tích hợp các thông tin vào căn cước công dân gắn chíp cho các cụ.:))

Chỉnh sửa cuối:

cuhaifus

Xe container
Năm 2019 em vào lại Plâyku và cũng đến công viên này. Được cái mấy bản lý lịch của các Vua Hùng đã gỡ bỏ.:D
Có lẽ những người có trách nhiệm đã tích hợp các thông tin vào căn cước công dân gắn chíp cho các cụ.:))

Thảo nào giờ search ko ra nữa mà chỉ ra lô ảnh của cụ, em đã cười đến quặn cả bụng từ hồi cái lô ảnh này có trên mạng hồi mới ra lò cụ ạ

minhmo

Xe cút kít
Thảo nào giờ search ko ra nữa mà chỉ ra lô ảnh của cụ, em đã cười đến quặn cả bụng từ hồi cái lô ảnh này có trên mạng hồi mới ra lò cụ ạ

"Sai thì sửa, chửa thì đẻ" cụ ạ. :))
Nếu cứ để nguyên những nội dung ngây ngô đó, không cẩn thận dịch đau quặn bụng lan nhanh hơn covid19 thì khổ thế giới.;)

thngaylangthang

Xe ngựa
Lâu lâu lại thấy nổi ... có lẽ nào

minhmo

Xe cút kít

thngaylangthang

Xe ngựa

minhmo

Xe cút kít

minhmo

Xe cút kít
Chuyến đi của Cụ hay quá. Chúc Cụ sớm tìm được hài cốt của ông Cậu ạ.

Em tìm hoài chả thấy ma đâu, toàn ảnh đẹp thôi.

Cụ cho em hỏi cái đoạn dưới, mùa mưa là khi nào ạ? Em đang định chạy tháng 6 này :D
Gặp ma đoạn em kể chạy đêm một mình từ Thạnh Mỹ đến A Lưới đó. Đường vắng không gặp người nào cả mấy chục km. Nhưng lại thấy một xe ca biển số 35 chỗ đỗ trên vệ đường bên kia rãnh thoát nước. :((Sương mù dày đặc, em nhìn rõ biển số, nhưng trên xe không có người. Rất tiếc về A Lưới em không xem lại camera hành trình.

Mùa mưa ở cung đường này thuộcđất Quảng Bình và Quảng Trị từ tháng 9 cho tới đầu tháng 3 hàng năm cụ nhé.